ನೀವು ಪ್ರತಿದಿನ ಮಾಡುವ ಈ ತಪ್ಪುಗಳಿಂದಲೇ ನಿಮಗೆ ಮಂಡಿ ನೋವು ಕಾಣಿಸುವುದು.!

0
2826

ಸಂಧಿವಾತವು ಕೀಲುಗಳಲ್ಲಿ ಉರಿಯೂತವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು, ಔಷಧಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಪಡೆಯಬಹುದಾದ 100 ವಿವಿಧ ರೀತಿಯ ಸಂಧಿವಾತಗಳಿವೆ ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ, ಸಂಧಿವಾತದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ಜನರು ಅವರು ತಿನ್ನುತ್ತಿರುವ ಆಹಾರದ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಳಜಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಪ್ರಕೃತಿಯಲ್ಲಿ ಉರಿಯೂತದ ಆಹಾರಗಳು ಮತ್ತಷ್ಟು ಜಂಟಿ ನೋವನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸಬಹುದು ಸಂಧಿವಾತವು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಜೀವನಶೈಲಿ ಮತ್ತು ತಿನ್ನುವ ಆಹಾರವನ್ನು ಹೊಂದಿರಬೇಕಾದಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ, ಸಂಧಿವಾತವನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸುವ ಆಹಾರಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿಯಲು ಮತ್ತಷ್ಟು ಓದಿ.

ಪಂಡಿತ್ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಶರ್ಮ : ನಿಮ್ಮ ಹುಟ್ಟಿದ ಸಮಯ, ಜಾತಕ, ಮುಖಲಕ್ಷಣ ನೋಡಿ ಸಂಪೂರ್ಣ ಭವಿಷ್ಯ ನುಡಿಯುತ್ತಾರೆ, ನಿಮ್ಮ ಯಾವುದೇ ಘೋರ ನಿಗೂಢ ಮತ್ತು ಗುಪ್ತ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕೆಲವೇ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಪರಿಹಾರ ಶತಸಿದ್ಧ ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತಾರೆ, ವಿಶೇಷ ಸೂಚನೆ : ( ವಶೀಕರಣ ಮಾಂತ್ರಿಕರು ) ಕರೆ ಮಾಡಿ : 9740202800

ಹುರಿದ ಮತ್ತು ಸಂಸ್ಕರಿಸಿದ ಆಹಾರಗಳು : ಮೌಂಟ್ ಸಿನೈ ಸ್ಕೂಲ್ ಆಫ್ ಮೆಡಿಸಿನ್ನ ಸಂಶೋಧಕರ ಪ್ರಕಾರ ಹೇಳುವುದಾದರೆ, ಹುರಿದ ಮತ್ತು ಸಂಸ್ಕರಿಸಿದ ಆಹಾರಗಳ ಸೇವನೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಉರಿಯೂತವನ್ನು ಕಡಿಮೆಯಾಗಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ದೇಹದ ನೈಸರ್ಗಿಕ ರಕ್ಷಣೆಯನ್ನು ಪುನಃಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಸಂಧಿವಾತ ಹೊಂದಿರುವ ಜನರು ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ತರಕಾರಿಗಳು ಮತ್ತು ಹಣ್ಣುಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರಬೇಕು.

ಸಕ್ಕರೆ ಮತ್ತು ಸಂಸ್ಕರಿಸಿದ ಕಾರ್ಬ್ಸ್ : ಹೆಚ್ಚು ಸಕ್ಕರೆ ಮತ್ತು ಸಂಸ್ಕರಿಸಿದ ಕಾರ್ಬ್ಗಳು ಉರಿಯೂತಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು, ಮತ್ತು ಆದ್ದರಿಂದ ಸಂಧಿವಾತವನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸಬಹುದು ಸಂಧಿವಾತ ರೋಗಿಗಳು ಬೇಯಿಸಿದ ಸರಕುಗಳು, ಚಾಕೊಲೇಟ್ಗಳು, ಮಿಠಾಯಿಗಳ ಮತ್ತು ಸೋಡಾದ ಮೇಲೆ ಕತ್ತರಿ ಹಾಕಬೇಕು.

ಡೈರಿ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು : ಡೈರಿ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ತಾವು ಹೊಂದಿರುವ ಪ್ರೋಟೀನ್ನ ವಿಧವನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿ ಸಂಧಿವಾತ ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಪ್ರತಿಕೂಲ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತವೆ. ಪ್ರೋಟೀನ್ ಕೀಲುಗಳ ಸುತ್ತ ಅಂಗಾಂಶಗಳಲ್ಲಿ ಕಿರಿಕಿರಿಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು. ಅವರು ಡೈರಿ ಪ್ರೋಟೀನ್ ಅನ್ನು ಪ್ರೋಟೀನ್-ಸಮೃದ್ಧವಾದ ಪ್ಯಾಕ್ ನಲ್ಲಿ ಸಿಗುವ ಸೊಪ್ಪುಗಳು, ಬೆಣ್ಣೆ, ಹಾಲಿನಿಂದ ಮಾಡಿದ ಪದಾರ್ಥ, ಬಟಾಣಿ ಮೊದಲಾದವುಗಳನ್ನು ಬದಲಿಸುವ ಮೂಲಕ ಉರಿಯೂತದಿಂದ ಮುಕ್ತಿ ಹೊಂದಬಹುದು.

ಮದ್ಯ ಮತ್ತು ತಂಬಾಕು : ಹಲವಾರು ಇತರ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವುದರ ಹೊರತಾಗಿ, ಆಲ್ಕೊಹಾಲ್ ಮತ್ತು ತಂಬಾಕುಗಳು ಕೀಲುಗಳ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತವೆ ಧೂಮಪಾನವು ಸಂಧಿವಾತಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು, ಆಲ್ಕೊಹಾಲ್ ಸೇವನೆಯು ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು

ಅಧಿಕ ಉಪ್ಪು ಮತ್ತು ಸಂರಕ್ಷಕಗಳನ್ನು : ಸಂಧಿವಾತ ರೋಗಿಗಳು ತಮ್ಮ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಉಪ್ಪು ಸೇವಿಸುವಂತೆ ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಅಲ್ಲದೆ, ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಸಂರಕ್ಷಕಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಆಹಾರವನ್ನು ಸಹ ತಪ್ಪಿಸಬೇಕು. ಅವರು ಕೀಲುಗಳಲ್ಲಿ ಉರಿಯೂತಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.

ಕೆಂಪು ಮಾಂಸ : ಕೆಂಪು ಮಾಂಸದಲ್ಲಿ ಒಮೆಗಾ 6 ಕೊಬ್ಬಿನಾಮ್ಲಗಳು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಜಂಟಿ ನೋವು ಮತ್ತು ಉರಿಯೂತವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು ಸಂಧಿವಾತ ರೋಗಿಗಳು ಸೀಮಿತ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಕೆಂಪು ಮಾಂಸವನ್ನು ಅಂದರೆ ವಾರಕ್ಕೆ ಎರಡು ಬಾರಿ ತಿನ್ನಬೇಕು.

ಕಾಫಿ : ಕಾಫಿ ರಕ್ತದಲ್ಲಿ ಉರಿಯೂತ ಉಂಟುಮಾಡುವ ಆಮ್ಲೀಯತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ ಗ್ರೀನ್ ಟೀ ಅಥವಾ ಮೂಲಿಕೆ ಚಹಾ ಸಂಧಿವಾತ ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಉತ್ತಮ ಪರ್ಯಾಯಗಳು.

ಈ ಮಾಹಿತಿಯು ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಾಗಿದ್ದರೆ ಮರೆಯದೇ ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿ ಕೊಳ್ಳಿ, ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಸಹ ಒಂದು ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯ, ಹಾಗೆಯೇ ಮರೆಯದೆ ನಮ್ಮ ಪೇಜ್ ಅನ್ನು ಲೈಕ್ ಮಾಡಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪ್ಡೇಟ್ ಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಪಡೆಯಿರಿ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here