ರಕ್ತ ದಾನ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ನಿಮಗೂ ಸಿಗುತ್ತದೆ ಇಷ್ಟೊಂದು ಲಾಭಗಳು..! ಮರೆಯದೆ ಈ ವಿಚಾರವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ.

0
1242

ನೀವು ದಾನ ಮಾಡುವ ಒಂದು ಹನಿ ರಕ್ತ ದಿಂದ ಒಂದು ಜೀವವನ್ನು ಉಳಿಸಬಹುದು, ರಕ್ತದಾನ ಪಡೆದವರಿಗಿಂತ ರಕ್ತ ದಾನ ಮಾಡಿದವರಿಗೆ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಲಾಭಗಳು ದೊರೆಯುತ್ತದೆ, ಕಿಡಿಗೇಡಿಗಳ ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ನಂಬಿ ದಯವಿಟ್ಟು ರಕ್ತದಾನವನ್ನು ಮಾಡದೆ ಇರಬೇಡಿ ಹಾಗೂ ರಕ್ತದಾನಕ್ಕೆ ಸರಿಯಾದ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಆಯ್ಕೆಮಾಡಿ, ರಕ್ತದಾನ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಎಷ್ಟೆಲ್ಲಾ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು ಇದೆ ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಎಂದು ತಿಳಿಯೋಣ.

ಆರು ತಿಂಗಳಿಗೆ ಒಮ್ಮೆ ರಕ್ತದಾನ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಹೃದಯಾಘಾತದಂತಹ ದೊಡ್ಡ ಕಾಯಿಲೆಗಳು ಬರುವ ಪ್ರಮಾಣ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ, ದೇಹದಲ್ಲಿ ಕೆಟ್ಟ ರಕ್ತ ದ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಕಾರಣಕ್ಕೂ ಆಗುವುದಿಲ್ಲ, ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ನಂತಹ ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಕಾಯಿಲೆಗಳು ಬರುವುದೇ ಇಲ್ಲ, ದೇಹದ ಚರ್ಮ ಆರೋಗ್ಯ ವಾಗುತ್ತದೆ ಹಾಗೂ ಹೊಳೆಯುತ್ತದೆ, ಆಯಾಸ ಮಾನಸಿಕ ಒತ್ತಡ ಕೋಪ ಮತ್ತು ಇತರ ಯಾವುದೇ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ನಿಮಗೆ ಬರುವುದಿಲ್ಲ, ಅಲ್ಲರ್ಜಿ ಹಾಗೂ ಮೊಡವೆಗಳು ಆಗುವುದೇ ಇಲ್ಲ, ಅತಿಯಾದ ತಲೆ ಬಾರದಂತಹ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಕಾಣಿಸುವುದಿಲ್ಲ ದೇಹದ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ದೇಹದ ಬೊಜ್ಜು ಬೆಳೆಯುವುದಿಲ್ಲ ಇದರಿಂದ ನೀವು ಸುಖಕರ ಜೀವನವನ್ನು ನಡೆಸಬಹುದು.

ಇನ್ನು ರಕ್ತದಾನವನ್ನು ಯಾರು ಮಾಡಬಹುದು : ರಕ್ತದಾನ ಮಾಡಲು ಇರುವ ವಯೋಮಿತಿ 18 ವರ್ಷ ಮೇಲ್ಪಟ್ಟವರು, ರಕ್ತದಾನ ಮಾಡಲು ಅತಿ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ ದೇಹದ ತೂಕ 45 ಕೆಜಿ ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿರಬೇಕು ಹಾಗೂ 12.5 ಗ್ರಾಂಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಹಿಮೋಗ್ಲೋಬಿನ್ ಅಂಶವು ದೇಹದಲ್ಲಿ ಇರಬೇಕು.

ಇನ್ನು ರಕ್ತದಾನ ಯಾರು ಮಾಡಬಾರದು : 18 ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಕೆಳಗಿನ ವಯೋಮಿತಿ ಅವರು ರಕ್ತದಾನ ಮಾಡಬಾರದು, ಲಿವರ್ ಮೂತ್ರಪಿಂಡ ಹೃದಯದ ಸಮಸ್ಯೆ ಇದ್ದವರು ಹಾಗೂ ಗರ್ಭಿಣಿಯರು ರಕ್ತದಾನ ಮಾಡಬಾರದು, ಋತುಸ್ರಾವ ನಲ್ಲಿರುವ ಮಹಿಳೆಯರು ದಾನ ಮಾಬಾರದು, ಮಗುವಿಗೆ ಹಾಲುಣಿಸುವ ತಾಯಿಯೂ ಸಹ ರಕ್ತದಾನ ಮಾಡಬಾರದು, ದೊಡ್ಡ ದೊಡ್ಡ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳಿಗೆ ಒಳಗಾಗಿರುವವರು ಹಾಗೂ ಒಂದು ವರ್ಷದವರೆಗೆ ರಕ್ತ ವರ್ಗಾವಣೆ ಮಾಡಿಸಿಕೊಂಡವರು ಯಾವುದೇ ಕಾಯಿಲೆಗಳಿಗೆ ಲಸಿಕೆ ಪಡೆದವರು ಅತಿಯಾದ ಮದ್ಯಪಾನ ವ್ಯಸನಗಳು ರಕ್ತದಾನ ಮಾಡಬಾರದು.

ರಕ್ತದಾನ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ವಹಿಸಬೇಕಾದ ಎಚ್ಚರಿಕೆಗಳು : ರಕ್ತದಾನ ಮಾಡಿದ ವ್ಯಕ್ತಿ ಯು ಸರಿಸುಮಾರು ಒಂದು ಗಂಟೆಯವರೆಗೂ ವಿಶ್ರಾಂತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯಬೇಕು, ವಿಶ್ರಾಂತಿಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಕಾರಣಕ್ಕೂ ಲಸಿಕೆಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಬಾರದು, ರಕ್ತದಾನ ಮಾಡಿದ ದಿನ ಹೆಚ್ಚು ನೀರು ಕುಡಿಯುವ ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು.

ಜಾಹಿರಾತು : ಶಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂ ಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಹಾಗೂ ಕಾಳಿಕಾ ದೇವಿಯ ಆರಾಧಕರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ (ಕಾಲ್/ವಾಟ್ಸಪ್ 95388 66755) ಗುರೂಜಿಯವರಿಂದ ನೇರ ಪರಿಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಹಾ ಸೂತ್ರಗಳು ಪಡೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಮನದಾಸೆಗಳು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಏನೇ ಇದ್ದರೂ ಸಹ ಹಲವು ರೀತಿಯ ಪ್ರಶ್ನೆ ಶಾಸ್ತ್ರಗಳಿಂದ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಪರಿಹಾರವಾಗಲಿದೆ 95388 66755 ಜೀವನದ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ನಿರಾಶರಾಗಿದ್ದರೆ ಒ'ತ್ತಡ ಮನಸ್ತಾಪ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮೋಸ , ಮಾನಸಿಕ ಕಿರಿಕಿರಿ ವಾ'ಮಾಚಾರದಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜೀವನ ಅನರ್ಥವಾಗಿದ್ದರೆ , ಎಷ್ಟು ದುಡಿದರೂ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ನೆಮ್ಮದಿ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು ನಂಬಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ದ್ರೋಹ ಮದುವೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷಾ ಪ್ರೇಮ ವಿಚಾರ ಉದ್ಯೋಗದ ಸಮಸ್ಯೆ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿನ ಕಲಹಗಳು ಅತ್ತೆ-ಸೊಸೆ ಕಿರಿಕಿರಿ ನಿಮ್ಮ ವೈವಾಹಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಸಂತಾನ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೋರ್ಟ್ ವಿಚಾರ ಸಾಲದ ಬಾಧೆ ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಮಾತು ಕೇಳದಿದ್ದರೆ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕೇರಳ ಮತ್ತು ಕೊಳ್ಳೇಗಾಲದ ಸರ್ವಾಭಿಷ್ಟ ಸಿದ್ದಿ ಪೂಜಾ ಅಷ್ಟದಿಗ್ಬಂದನ ಪೂಜೆ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಜೊತೆಗೆ ಗ್ರಹಣಕಾಲದ ಬಲಿಷ್ಠ ಅಥರ್ವಣವೇದದ ಕಾಳಿಕಾ ಉಪಾಸನಾ ಅನುಷ್ಠಾನ ವಿದ್ಯೆಯಿಂದ ಶೇಕಡ ನೂರರಷ್ಟು ಸೂಕ್ತ ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಪ್ರಖ್ಯಾತಿ ಹಾಗೂ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಪಡೆದಿರುವ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ 95388 66755

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here