ಜಾತಕದಲ್ಲಿರುವ ಎಲ್ಲಾ ದೋಷಗಳನ್ನು ನೀಗಿಸುವ ಶಕ್ತಿಶಾಲಿ ಜಡೆ ಗಣಪತಿ ದೇವಸ್ಥಾನ ಎಲ್ಲಿದೆ ಗೊತ್ತಾ ? ತಪ್ಪದೇ ಒಮ್ಮೆ ಭೇಟಿ ಕೊಡಿ.

0
3297

ಸ್ತ್ರೀ ರೂಪದಲ್ಲಿರುವ ಗಣೇಶನನ್ನು ಇಲ್ಲಿ ನೀವು ನೋಡಬಹುದು, ಹಿಂದೆ ಉದ್ದನೆಯ ಜಡೆ ಹೊಂದಿರುವ ಈ ಗಣಪತಿಗೆ ಜಡೆ ಗಣಪತಿ ಎಂದು ನಾಮಕರಣ ವಾಗಿ ಪ್ರಸಿದ್ಧ ತೆಯನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಿದೆ, ಸ್ತ್ರೀರೂಪ ಎಂದರೆ ಗಣಪತಿಯ ತಾಯಿ ಸಾಕ್ಷಾತ್ ಪಾರ್ವತಿಯ ರೂಪ ಇದು, ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೆ ಈ ಜಡೆ ಗಣಪತಿಯ ಕೈಯಲ್ಲಿ ಉಗ್ರ ನರಸಿಂಹ ಸ್ವಾಮಿಯು ಆಸೀನನಾಗಿದ್ದಾನೆ ಎನ್ನಲಾಗಿದೆ, ಈ ವಿಶಿಷ್ಟ ಕಾರಣಗಳಿಂದಲೇ ಜಡೆ ಗಣಪತಿಯನ್ನು ಅಪೂರ್ವ ಗಣೇಶ ಎಂದು ಭಕ್ತರು ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ.

ಜಡೆ ಗಣಪತಿ ದೇವಾಲಯವು ಬಹಳಷ್ಟು ಪ್ರಸಿದ್ಧಿಯನ್ನು ಪಡೆದಿರುವುದು ಮತ್ತು ಕೇತು ದೋಷ ನಿವಾರಣೆಯಾಗಿ, ಈ ದೇವಾಲಯದಲ್ಲಿರುವ ಏಕಶಿಲಾ ಮೂರ್ತಿ ಯಾದ ಜಡೆ ಗಣಪತಿ ಬಲು ಆಕರ್ಷಕ, ಈ ಮೂರ್ತಿಯನ್ನು ನೋಡಲು ಎರಡು ಕಣ್ಣುಗಳು ಸಾಲದು, ಇಲ್ಲಿನ ಏಕಶಿಲಾ ಮೂರ್ತಿ ಯು ತನ್ನದೇ ಆದ ವೈಶಿಷ್ಟವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು ಶಿಲ್ಪ ಆಗಮಶಾಸ್ತ್ರ ದ ಪ್ರಕಾರ ಒಟ್ಟು 21 ಗಣಪತಿ ಪ್ರಭೇದಗಳಿವೆ, ಅದರಲ್ಲಿ ಒಂದು ಪ್ರಸನ್ನ ಗಣಪತಿ ಈ ಮೂರ್ತಿಗೆ ನಾಲ್ಕು ಕೈಗಳು ಇರುತ್ತವೆ, ಮೇಲಿರಲು ಕ್ಕೈಗಳಲ್ಲಿ ಪಾಶಾ ಮತ್ತು ಅಂಕುಶ ಗಳಿದ್ದರೆ ಕೆಳಗೆ ಇರುವ ಇನ್ನೆರಡು ಕೈಗಳು ಅಭಯ ವರದ ಮುದ್ರೆ ಪ್ರದರ್ಶನ ಮಾಡುತ್ತವೆ, ಪ್ರಸನ್ನ ಮುಖಮುದ್ರೆ ಇರುವುದರಿಂದ ಈ ಗಣಪತಿಗೆ ಪ್ರಸನ್ನ ಗಣಪತಿ ಎಂದು ಹೆಸರು ಬಂದಿದೆ, ಪ್ರಸನ್ನ ಗಣಪತಿ ಆಭರಣ ಪ್ರಿಯ, ನರಸಿಂಹಸ್ವಾಮಿ ಹಾಗೂ ಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯಸ್ವಾಮಿಯ ಅಂಶವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ದೇವತೆ, ಗಣಪತಿ ಮೂಲಾಧಾರ ಕ್ಷೆತ್ರಸ್ತಿತನಾಗಿ ಕುಂಡಲಿ ಶಕ್ತಿ ಪ್ರಚೋದಕರಾಗಿ ಉಗ್ರ ಸ್ವಾಮಿಯೊಂದಿಗೆ ನೆಲೆಸಿದ್ದಾನೆ, ತಮ್ಮ ತಮ್ಮ ಇಷ್ಟಾರ್ಥಗಳ ಸಿದ್ಧಿಗಾಗಿ ಅನೇಕ ಭಕ್ತರು ಇಲ್ಲಿ ಬಂದು ಬೇಡಿಕೆಯನ್ನು ಇಡುತ್ತಾರೆ ಇವರ ಎಲ್ಲಾ ಬೇಡಿಕೆಗಳನ್ನು ನೆರವೇರಿಸುತ್ತಾ ಅಪಾರ ನಂಬಿಕೆಯನ್ನು ಸಂಪಾದಿಸಿದ್ದಾನೆ ಈಗ ಗಣಪ.

ಶ್ರೀ ಕೋಲ್ಕತ್ತಾ ಬ್ರಹ್ಮ ವಿದ್ಯ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಶಾಸ್ತ್ರಂ. ಶ್ರೀ ಕೋಲ್ಕತ್ತಾ ಕಾಳಿ ಮತ್ತು ಸ್ಮಶಾನ ಕಾಳಿ ದೇವಿಯ ತಂತ್ರ ಮಂತ್ರಗಳ ದೈವ ಶಕ್ತಿಯಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಯಾವುದೇ ಕಠಿಣ ಮತ್ತು ಗುಪ್ತ ಸಮಷ್ಯಗಳಿಗೆ ಕೇವಲ 3 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಶಸ್ವಾತ ಪರಿಹಾರ ಮಾಡಿಕೊಡಿತ್ತಾರೆ – 944 888 6845

ಈ ದೇವಸ್ಥಾನದ ಎರಡನೇ ವಿಶೇಷ ಏನೆಂದರೆ ಮದುವೆ, ಸಂಪತ್ತು, ಐಶ್ವರ್ಯ, ಸಂತಾನ ಭಾಗ್ಯ ಈ ರೀತಿಯ ಹಲವು ಸಂಸಾರಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಬಹುಬೇಗ ಪರಿಹರಿಸುವ ಶಕ್ತಿಶಾಲಿ ಗಣಪ ಎಂದು ಪ್ರಸಿದ್ಧಿಯನ್ನು ಪಡೆದಿದೆ, ನಿಮಗೆ ಗೊತ್ತಿರಲಿ ಪ್ರಪಂಚದ ಯಾವುದೇ ಮೂಲೆಯಲ್ಲೂ ನೋಡಲು ಸಿಗದ ಗಣಪ ಇದಾಗಿದ್ದು ಈ ಗಣಪನಿಗೆ ಒಂದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಪುರುಷರು ಮತ್ತು ಮಹಿಳೆಯರು ಪೂಜೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಹಾಗೂ ಗಣಪನ ಹಿಂಬದಿಯಲ್ಲಿ ಕೇವಲ ಮಹಿಳೆಯರು ಮಾತ್ರ ಪೂಜೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ, ಈ ಗಣಪನಿಗೆ ಉದ್ದನೆಯ ಜಡೆ ಇಂದು ಮಹಿಳೆಯರು ಜೆಡಿಕೆ ಬೆಣ್ಣೆ ಹಚ್ಚಿ ಹಿಂದೆ ಇಂದ ಪೂಜೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ, ಕಾರಣ ಗಣಪನ ಜಡೆಯಂತೆ ತಮಗೂ ಕೂಡ ಉದ್ದನೆಯ ಕೇಶರಾಶಿ ಬರುತ್ತದೆ ಎಂಬ ನಂಬಿಕೆ ಮಹಿಳೆಯರದ್ದು, 16.5 ಅಡಿ ಎತ್ತರ ಮತ್ತು 12.5 ಅಡಿ ಅಗಲವಿರುವ ಗಣಪತಿಗೆ ಬೆಣ್ಣೆ ಪೂಜೆ ಮಾಡಲು 85 ಕೆಜಿ ಬೆಣ್ಣೆ ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ, ಇಷ್ಟು ಬೆಣ್ಣೆಯನ್ನು ತಂದು ಗಣಪತಿ ಯಾರು ಅರ್ಪಿಸಿ ಪೂಜೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೋ ಅವರ ಮನಸ್ಸಲ್ಲಿರುವ ಸರ್ಕಲ ಇಷ್ಟಾರ್ಥಗಳು ಸಿದ್ಧಿಯಾಗುತ್ತದೆ ಎಂಬುವುದು ಇಲ್ಲಿನ ಭಕ್ತರ ನಂಬಿಕೆ.

ಇಲ್ಲಿ ನಡೆಯುವ ಪೂಜಾ ( ಸೇವಾ )ವಿವರಗಳು : ಕಡುಬಿನ ಹಾರ, ಕುಂಕುಮ ಪೂಜೆ, ಅಭಿಷೇಕ, ಕ್ಷೀರಾಭಿಷೇಕ, ರುದ್ರಾಭಿಷೇಕ, ತೈಲಾಭಿಷೇಕ, ಹೂವಿನ ಪೂಜೆ, ಜನ್ಮ ದಿನಾಚರಣೆ ಶಾಂತಿ, ವಿವಾಹ ಸಮಾರಂಭಗಳು ಹಾಗೂ ಪ್ರಭಾವಳಿ ಅಲಂಕಾರ ಪೂಜೆ.

ದೇವಸ್ಥಾನದ ಸಮಯ : ಬೆಳಗ್ಗೆ 6.30 ರಿಂದ ರಾತ್ರಿ 9.30 ರವರೆಗೆ ಭಕ್ತರ ದರ್ಶನಕ್ಕೆ ಅವಕಾಶ ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ.

ವಿಳಾಸ : ಹೊಳಲ್ಕೆರೆಯು ಶಿವಮೊಗ್ಗದಿಂದ 80 ಕಿ.ಮೀ, ಚಿತ್ರದುರ್ಗದಿಂದ 60ಕಿ.ಮೀ, ದಾವಣಗೆರೆಯಿಂದ 60 ಕಿ.ಮೀ ದೂರದಲ್ಲಿದೆ. ಮಾಹಿತಿಗೆ: 99867 22167.

ಜಾಹಿರಾತು : ಶಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂ ಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಹಾಗೂ ಕಾಳಿಕಾ ದೇವಿಯ ಆರಾಧಕರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ (ಕಾಲ್/ವಾಟ್ಸಪ್ 95388 66755) ಗುರೂಜಿಯವರಿಂದ ನೇರ ಪರಿಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಹಾ ಸೂತ್ರಗಳು ಪಡೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಮನದಾಸೆಗಳು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಏನೇ ಇದ್ದರೂ ಸಹ ಹಲವು ರೀತಿಯ ಪ್ರಶ್ನೆ ಶಾಸ್ತ್ರಗಳಿಂದ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಪರಿಹಾರವಾಗಲಿದೆ 95388 66755 ಜೀವನದ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ನಿರಾಶರಾಗಿದ್ದರೆ ಒ'ತ್ತಡ ಮನಸ್ತಾಪ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮೋಸ , ಮಾನಸಿಕ ಕಿರಿಕಿರಿ ವಾ'ಮಾಚಾರದಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜೀವನ ಅನರ್ಥವಾಗಿದ್ದರೆ , ಎಷ್ಟು ದುಡಿದರೂ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ನೆಮ್ಮದಿ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು ನಂಬಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ದ್ರೋಹ ಮದುವೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷಾ ಪ್ರೇಮ ವಿಚಾರ ಉದ್ಯೋಗದ ಸಮಸ್ಯೆ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿನ ಕಲಹಗಳು ಅತ್ತೆ-ಸೊಸೆ ಕಿರಿಕಿರಿ ನಿಮ್ಮ ವೈವಾಹಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಸಂತಾನ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೋರ್ಟ್ ವಿಚಾರ ಸಾಲದ ಬಾಧೆ ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಮಾತು ಕೇಳದಿದ್ದರೆ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕೇರಳ ಮತ್ತು ಕೊಳ್ಳೇಗಾಲದ ಸರ್ವಾಭಿಷ್ಟ ಸಿದ್ದಿ ಪೂಜಾ ಅಷ್ಟದಿಗ್ಬಂದನ ಪೂಜೆ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಜೊತೆಗೆ ಗ್ರಹಣಕಾಲದ ಬಲಿಷ್ಠ ಅಥರ್ವಣವೇದದ ಕಾಳಿಕಾ ಉಪಾಸನಾ ಅನುಷ್ಠಾನ ವಿದ್ಯೆಯಿಂದ ಶೇಕಡ ನೂರರಷ್ಟು ಸೂಕ್ತ ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಪ್ರಖ್ಯಾತಿ ಹಾಗೂ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಪಡೆದಿರುವ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ 95388 66755

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here