ಜಾಂಡೀಸ್ ನಂತಹ ದೊಡ್ಡ ರೋಗವನ್ನು ಗುಣಪಡಿಸುವ ತುಂಬೆ ಗಿಡ..! ಬಳಕೆಯ ಸಂಪೂರ್ಣ ವಿವರ.

0
1923

ತುಂಬೆಹೂವು ಈಶ್ವರನ ಪೂಜೆಯಲ್ಲಿ ಇರಲೇಬೇಕು, ಈಶ್ವರನಿಗೆ ಇದು ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರೀತಿಯ ಹೂವೆಂದು ಪುರಾಣಗಳಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ಕಥೆಗಳ ಮೂಲಕ ವಿವರಿಸಲಾಗಿದೆ, ಮಳೆಗಾಲದಲ್ಲಿ ಬಯಲು ಗಳಲ್ಲೆಲ್ಲಾ ಬೆಳೆಯುವ ಪುಟ್ಟ ಗಿಡವು ಕಾಮಾಲೆ ರೋಗಕ್ಕೆ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಔಷಧಿ ಎಂದು ವೃಂದ ಮಾಧವ ಗ್ರಂಥದಲ್ಲಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಇದರ ಹೂವಿನ ಶೈಲಿಯನ್ನು ಕಂಡು ದ್ರೋಣ ಪುಷ್ಟಿ ಸಂಸ್ಕೃತದಲ್ಲಿ, ಗುಮಾ ಹಿಂದಿಯಲ್ಲಿ, ಹಲಕಸಾ ಬಂಗಾಳಿಯಲ್ಲಿ, ತುಂಬಾ ಮಲಯಾಳದಲ್ಲಿ, ಕುಬೊ ಗುಜರಾತ್ ನಲ್ಲಿ, ತoಬಾರಿ ತಮಿಳುನ್ನಲ್ಲಿ ಮೊದಲಾದ ಹೆಸರುಗಳಿಂದ ಇದನ್ನು ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ.

ಜಾಂಡೀಸ್ ರೋಗ ದಲ್ಲಿ ಇದರ ಎಲೆಗಳ ರಸವನ್ನು ಕಾಡಿಗೆ ಯಾಂತೆ ಕಣ್ಣಿಗೆ ಹಚ್ಚಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು, ಸರ್ಪವಿಷ, ಕ್ರಿಮಿರೋಗ, ನೆಗಡಿ, ಕೆಮ್ಮು, ದಮ್ಮು, ಮುಟ್ಟಾಗಿರುವಾಗ ಅತ್ಯಂತ ನೋವು ಮತ್ತು ಕೆಲವು ರಕ್ತ ಸಂಬಂಧಿ ರೋಗಗಳನ್ನು ಇದರ ಇಡೀ ಕಂಡವನ್ನು ಜಜ್ಜಿ ತೆಗೆದು ರಸವನ್ನು 5ರಿಂದ 10 ಮಿಲಿ ಗ್ರಾಂ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಉತ್ತಮ ಪರಿಣಾಮ ಲಭಿಸುತ್ತದೆ, ತುಂಬೆಯ ಹೂಗಳನ್ನು ಹಾಲಿನಲ್ಲಿ ಅರೆದು ಆಗಿಂದಾಗೆ ಸೇವಿಸಿದರೆ ಬಿಕ್ಕಳಿಕೆ ಶಮನಗೊಳ್ಳುವುದು ಎಂಬುದು ಅನುಭವಿ ವೈದ್ಯರ ಅಭಿಪ್ರಾಯವಾಗಿದೆ, ತುಂಬೆ ಏಲೆಗೆ ಬೆವರು ಬರಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಇರುವುದರಿಂದ ವಿಷಮಜ್ವರ ಮತ್ತು ಇತರ ಕೆಲವು ಜ್ವರಗಳಲ್ಲೂ ಇದು ಯೋಗ್ಯ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡುತ್ತದೆ, ಇದೇ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ ತುಂಬೆ ಎಲೆಯನ್ನು ಚರ್ಮರೋಗಗಳನ್ನು ಔಷಧಿಯಾಗಿ ಉಪಯೋಗಿಸುತ್ತಾರೆ, ತುಂಬೆಯು ಚರ್ಮದ ಮೇಲೆ ಬೀರುವ ಪರಿಣಾಮದ ಕುರಿತು ವಿಶೇಷ ಅಧ್ಯಯನಗಳು ನಡೆದಿವೆ.

ತುಂಬೆರಸವನ್ನು ಕಣ್ಣಿಗೆ ಎರಡೆರಡು ಹನಿಯಷ್ಟು ಹಾಕಿದರೆ ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ಹೊಟ್ಟೆ ನೋವು ಕೂಡ ಒಮ್ಮೆ ಕಡಿಮೆ ಆಗುತ್ತದೆ ಕಣ್ಣಿಗೆ ಸಾಮಾನ್ಯ ಗಾಯಗಳಾದಗ ಲೂ ಇದೇ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಿಂದ ಉಪಶಮನ ಲಭ್ಯ.

ವಿಪರೀತ ಹಲ್ಲು ನೋವು ಮತ್ತು ಹಲ್ಲುಗಳನ್ನು ಅಲುಗಾಡುವ ಸ್ಥಿತಿ ಉಂಟಾಗಲು ಒಂದು ಹಿಡಿ ತುಂಬಾ ಬೇರನ್ನು ಒಂದು ಲೀಟರ್ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಕಷಾಯವಿರಿಸಿ ಅರ್ಧಷ್ಟಕ್ಕೆ ಬತ್ತಿಸಿ ಅದಕ್ಕೆ ಉಪ್ಪು ಹಾಕಿ ಬಾಯಿ ಮುಕ್ಕಳಿಸಿದರೆ ನೋವು ಕಡಿಮೆಯಾಗುವುದರ ಜೊತೆಗೆ ಹಲ್ಲುಗಳೆಲ್ಲ ಗಟ್ಟಿಯಾಗುತ್ತದೆ ಜೊತೆಗೆ ಒಸಡುಗಳ ಹಾಗೂ ಹಲ್ಲಿನ ಬುಡಗಳ ಹಾಗೂ ನೋವು ಮತ್ತು ಬಾಯಿ ವಾಸನೆಗಳು ಗುಣಹೊಂದುತ್ತವೆ ಎಂಬುದು ಪಂಡಿತರ ಅನುಭವ.

ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಸೈನಸೈಟಿಸ್ ಆದಾಗ ಸೈನಸ್ ಗಳಲ್ಲಿ ಕೀವು ತುಂಬಿ ಮದ್ದಿನಲ್ಲಿ ಅರದಾಗ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆ ಅನಿವಾರ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ, ಅಸಾಧ್ಯವಾದ ತಲೆನೋವಿನಿಂದ ರೋಗಿ ಯಾವುದೇ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗೆ ತಲೆಒಡ್ಡಲು ಸಿದ್ಧನಾಗುತ್ತಾನೆ, ಆದರೆ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಇರಿಸುಮುರುಸು ಇಲ್ಲದೆ ಇದನ್ನು ತುಂಬೆಗಿಡದ ನೆರವಿನಿಂದ ಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಗುಣಪಡಿಸಬಹುದೆಂದು ಡಾಕ್ಟರ್ ಸಾವಿತ್ರಿ ದೈತೋಟ ಅವರು ಪ್ರಕಟಿಸಿದ್ದಾರೆ ಇದರ ವಿಧಾನ ಹೀಗಿದೆ.

ಸೂರ್ಯೋದಯಕ್ಕೆ ಮೊದಲೇ ತುಂಬಿ ಗಿಡದ ಎಲೆ ಚಿಗುರು ತಂದು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಿ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಹಿಸುಕಿ ರೋಗಿಯನ್ನು ಕುತ್ತಿಗೆಯಡಿಗೆ ದಿಂಬನ್ನು ಆಧಾರವಾಗಿಸಿ ಗಡ್ಡವನ್ನು ಸ್ವಲ್ಪ ಮೇಲಕ್ಕೆತ್ತಿ ಮೂಗಿನ ಹೊಳ್ಳೆಗಳು ಸರಿಯಾಗಿ ಮೇಲ್ಮುಖವಾಗಿ ತೆರೆದುಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಮಲಗಿಸಿ ಪ್ರತಿ ಹೊಳೆಗಳಿಗೆ 6 ಬಿಂದು ತುಂಬ ರಸ ಹಿಂಡಬೇಕು, ಒಂದೆರಡು ನಿಮಿಷ ಹಾಗೆಯೇ ಮಲಗಿದ್ದು ಆಮೇಲೆ ಎದ್ದು ತಲೆಯನ್ನು ಸ್ವಲ್ಪ ಮುಂದಕ್ಕೆ ಬಾಗಿಸಿ ಒಳಗಿನಿಂದ ಹರಿದು ಬರುವ ಮೂಗಿನ ಸುರಿಯುವಿಕೆ ಸುಲಭವಾಗಿ ಹರಿಯುವಂತೆ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳಬೇಕು, ಹರಿಯುವುದು ನಿಂತ ಮೇಲೆ ಮೂಗು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಬೇಕು ಹೀಗೆ ಮೂರು ದಿನ ಹಾಕಬೇಕು ಈ ಪ್ರಕಾರವಾಗಿ ಮೂರು ನಾಲ್ಕು ಬಾರಿ ಮಾಡಿಕೊಂಡರೆ ಆಮೇಲೆ ಸೈನಸೈಟಿಸ್ ಆಗುವುದು ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ.

ತುಂಬೆ ಗಿಡದ ರಸ ಎರಡು ಬಿಂದು ಕಣ್ಣಿಗೆ ಹಾಕಿದರೆ 18 ರಿಂದ 24 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ದುರ್ಮಾಂಸದ ಮೊಳಕೆ ಕರಗುತ್ತದೆ. ಕೆಪ್ಪಟೆಕಾರು ಆದಾಗ ತುಂಬಾ ಎಲೆಯ ರಸಕ್ಕೆ ಸುಣ್ಣ ಹಾಕಿ ಕಲಿಸಿ ಅದನ್ನು ಆರಲು ಬಿಡದೆ ಹಾಗೆಯೆ ಲೇಪಿಸಬೇಕು ಮೂರರಿಂದ ನಾಲ್ಕು ಗಂಟೆ ಹಾಗೆ ಹಚ್ಚುತ್ತಿದ್ದು ಆಮೇಲೆ ತೊಳೆದು ತೆಗೆಯಬೇಕು ಇದರಿಂದ ನೋವು ಕಡಿಮೆಯಾಗುವುದಲ್ಲದೆ ಬಾವೂ ಬೇಗ ವಾಸಿಯಾಗುತ್ತದೆ.

ಜಾಹಿರಾತು : ಶಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂ ಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಹಾಗೂ ಕಾಳಿಕಾ ದೇವಿಯ ಆರಾಧಕರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ (ಕಾಲ್/ವಾಟ್ಸಪ್ 95388 66755) ಗುರೂಜಿಯವರಿಂದ ನೇರ ಪರಿಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಹಾ ಸೂತ್ರಗಳು ಪಡೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಮನದಾಸೆಗಳು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಏನೇ ಇದ್ದರೂ ಸಹ ಹಲವು ರೀತಿಯ ಪ್ರಶ್ನೆ ಶಾಸ್ತ್ರಗಳಿಂದ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಪರಿಹಾರವಾಗಲಿದೆ 95388 66755 ಜೀವನದ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ನಿರಾಶರಾಗಿದ್ದರೆ ಒ'ತ್ತಡ ಮನಸ್ತಾಪ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮೋಸ , ಮಾನಸಿಕ ಕಿರಿಕಿರಿ ವಾ'ಮಾಚಾರದಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜೀವನ ಅನರ್ಥವಾಗಿದ್ದರೆ , ಎಷ್ಟು ದುಡಿದರೂ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ನೆಮ್ಮದಿ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು ನಂಬಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ದ್ರೋಹ ಮದುವೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷಾ ಪ್ರೇಮ ವಿಚಾರ ಉದ್ಯೋಗದ ಸಮಸ್ಯೆ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿನ ಕಲಹಗಳು ಅತ್ತೆ-ಸೊಸೆ ಕಿರಿಕಿರಿ ನಿಮ್ಮ ವೈವಾಹಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಸಂತಾನ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೋರ್ಟ್ ವಿಚಾರ ಸಾಲದ ಬಾಧೆ ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಮಾತು ಕೇಳದಿದ್ದರೆ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕೇರಳ ಮತ್ತು ಕೊಳ್ಳೇಗಾಲದ ಸರ್ವಾಭಿಷ್ಟ ಸಿದ್ದಿ ಪೂಜಾ ಅಷ್ಟದಿಗ್ಬಂದನ ಪೂಜೆ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಜೊತೆಗೆ ಗ್ರಹಣಕಾಲದ ಬಲಿಷ್ಠ ಅಥರ್ವಣವೇದದ ಕಾಳಿಕಾ ಉಪಾಸನಾ ಅನುಷ್ಠಾನ ವಿದ್ಯೆಯಿಂದ ಶೇಕಡ ನೂರರಷ್ಟು ಸೂಕ್ತ ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಪ್ರಖ್ಯಾತಿ ಹಾಗೂ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಪಡೆದಿರುವ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ 95388 66755

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here