ನಿಮಗೆ ಗಟ್ಟಿಮೊಸರು ತಿನ್ನುವ ಅಭ್ಯಾಸವಿದೆಯೇ.. ಹಾಗಾದರೆ ತಪ್ಪದೆ ಇಲ್ಲಿ ಓದಿ..

0
3333

ಹಲವರಿಗೆ ಊಟದ ನಂತರ ಮೊಸರು ಸೇವನೆ ಅಭ್ಯಾಸವಾಗಿಬಿಟ್ಟಿದೆ, ಮೊಸರನ್ನ ತಿನ್ನದೆ ಇದ್ದರೆ ಅವರಿಗೆ ಊಟ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗುವುದಿಲ್ಲ, ಆರೋಗ್ಯ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ ಹೆಸರೇನು ತುಂಬಾ ಒಳ್ಳೆಯದು ಆದರೆ ಶುದ್ಧವಾದ ಗಟ್ಟಿಮೊಸರು ಸಿಗುವುದು ಸದ್ಯ ಕಷ್ಟಕರ, ಅದೇನೇ ಇರಲಿ ಮನೆಯಲ್ಲಿಯೇ ಮೊಸರು ತಯಾರಿಸಿ ತಿನ್ನುವ ಅಭ್ಯಾಸ ನಿಮಗಿದ್ದರೆ ನಿಮಗಿದೆ ಇಷ್ಟೊಂದು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಲಾಭಗಳು.

ಮೊಸರಿನಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ, ವಿಟಮಿನ್ ಡಿ, ಪ್ರೋಟಿನ್ ಹಾಗೂ ಘಟ್ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ಇರುತ್ತದೆ, ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೆ ನೀವು ಸೇವಿಸಿದ ಬೇರೆ ಆಹಾರಗಳಿಂದಲೂ ವಿಟಮಿನ್ಸ್ ಮತ್ತು ಮಿನರಲ್ಸ್ ಅನ್ನು ದೇಹ ಹೀರಿಕೊಳ್ಳಲು ಮೊಸರು ಬಹಳಷ್ಟು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಗಟ್ಟಿಮೊಸರು ದೇಹಕ್ಕೆ ಉಷ್ಣವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಮೊಸರನ್ನು ಮಜ್ಜಿಗೆ ಮಾಡಿ ಅಥವಾ ಸಕ್ಕರೆ ಬೆರೆಸಿ ಲಸ್ಸಿ ಮಾಡಿ ಕುಡಿದರೆ ಅದು ದೇಹಕ್ಕೆ ತಂಪು, ಹೊಟ್ಟೆ ನೋವು, ಮಲ ವಿಸರ್ಜನೆಯಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಉಂಟಾದರೆ ಈ ವಿಧಾನವನ್ನು ನೀವು ತಪ್ಪದೇ ಬಳಸಬಹುದು.

ನೀವು ಗಮನಿಸಿರಬಹುದು ಬಿರಿಯಾನಿ ಎಂತಹ ಆಹಾರವನ್ನು ಹೋಟೆಲ್ನಲ್ಲಿ ಮೊಸರಿನ ಜೊತೆಯಲ್ಲಿ ಕೊಡುವುದು, ಕಾರಣ ಬಿರಿಯಾನಿ ಅಥವಾ ಅದರಲ್ಲಿ ಬಳಸಿರುವ ಮಸಾಲೆ ಪದಾರ್ಥಗಳಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ಶಾಖವನ್ನು ಮೊಸರು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಹಾಗೂ ಅಲ್ಸರ್ ನಂತಹ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೂ ಇದು ಬಲು ಉಪಯೋಗ.

ಮೊದಲೇ ಹೇಳಿದ ಹಾಗೆ ಮೊಸರಿನಲ್ಲಿ ಗಟ್ ಎಂಬುವ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ಇರುತ್ತದೆ, ಇದು ದೇಹದಲ್ಲಿ ಬೇಡವಾದ ಪ್ರೇಮಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೋರಾಟ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಹಾಗೂ ದೇಹದಲ್ಲಿ ರೋಗನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ, ಹಲವು ಇನ್ಫೆಕ್ಷನ್ ಗಳಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವವರು ತಮ್ಮ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಮೊಸರನ್ನು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಬಳಸಬಹುದು.

ಮೊಸರು ಸೇವನೆ ದೇಹದ ಮೂಳೆಯನ್ನು ಗಟ್ಟಿಮಾಡಲು ಉಪಯೋಗಕಾರಿ ಕಾರಣ ಇದರಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ ಅಂಶ ಹೇರಳವಾಗಿರುತ್ತದೆ, ಇದರಿಂದ ದೇಹದ ಮೂಳೆಗಳ ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೆ ಬಾಯಿಯ ಹಲ್ಲುಗಳು ಗಟ್ಟಿಯಾಗುತ್ತದೆ.

ಹೃದಯ ಸಂಬಂಧಿ ಕಾಯಿಲೆ, ರಕ್ತದೊತ್ತಡ, ಮೂತ್ರಪಿಂಡಗಳ ಸಮಸ್ಯೆ ಇನ್ನು ಅನೇಕ ಕಾಯಿಲೆಗಳನ್ನು ಹೋಗಲಾಡಿಸುವ ಗುಣ ಮೊಸರಿನಲ್ಲಿ ಇದೆ, ಅತಿಮುಖ್ಯವಾಗಿ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಕೆಟ್ಟ ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ ಬೆಳೆಯದಂತೆ ತಡೆಯುತ್ತದೆ, ದೇಹದ ತೂಕ ಹೆಚ್ಚಿನವರು ಅಥವಾ ದೇಹದ ತೂಕ ಹೆಚ್ಚಲು ಇಷ್ಟಪಡದಿದ್ದರೂ ತಮ್ಮ ದೈನಂದಿನ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಮೊಸರನ್ನು ತಪ್ಪದೇ ಸೇವಿಸಿ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here