ಹೀಗೆ ಮಾಡಿದರೆ ನೀವು ಕಣ್ತುಂಬಾ ನಿದ್ದೆ ಮಾಡಬಹುದು..

0
4045

ಮಾನವನ ದೇಹಕ್ಕೆ ನಿದ್ರೆ ಬಲು ಮುಖ್ಯ, ಸರಿಯಾಗಿ ನಿದ್ರೆ ಮಾಡದಿದ್ದರೆ ಹಲವಾರು ರೀತಿಯ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಮಾನವನನ್ನು ಕಾಡುತ್ತಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಪ್ರತಿದಿನ ದಣಿದ ದೇಹಕ್ಕೆ ನಿದ್ರೆ ಅತ್ಯವಶ್ಯಕ, ಆದರೆ ಬಹಳಷ್ಟು ಜನರಿಗೆ ನಿದ್ರೆಯ ಕೊರತೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಕಾಡುತ್ತಿರುತ್ತದೆ, ರಾತ್ರಿ ಎಷ್ಟೇ ಕಷ್ಟಪಟ್ಟರೂ ನಿದ್ರೆ ಬರುವುದಿಲ್ಲ, ಮುಂಜಾನೆ ಸ್ವಲ್ಪ ನಿದ್ರೆ ಬರುತ್ತದೆ ಆದರೆ ಕೆಲಸದ ಒತ್ತಡ ಮುಂಜಾನೆ ನಿದ್ರೆ ಮಾಡಲು ಆಗುವುದಿಲ್ಲ, ಇದರಿಂದ ಇಡೀ ದಿನ ಏನೋ ಕಳೆದುಕೊಂಡ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಇರುತ್ತದೆ, ಈ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಕಾಡಲು ಮುಖ್ಯ ಕಾರಣವಾದರೂ ಏನು, ದೈನಂದಿನ ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರ ಪದ್ಧತಿಯಲ್ಲಿ ಏನಾದರೂ ಸಮಸ್ಯೆ ಇದೆಯಾ, ಇವುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಇಂದು ಚರ್ಚೆ ಮಾಡೋಣ.

ಹಲವಾರು ಕಾರಣಗಳಿಗೆ ಇದ್ದರೆ ನಮಗೆ ಬರದೆ ಇರುತ್ತದೆ, ಅದರಲ್ಲಿ ಮೊದಲು ಒತ್ತಡ, ಹೌದು ಒತ್ತಡದ ಜೀವನ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ನಿದ್ರೆ ಬರಲು ಬಿಡದು ಹಾಗಾಗಿ ಮಲಗುವ ಮುಂಚೆ ಮನಸ್ಸನ್ನು ನಿರಾಳ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ, ಆತಂಕ ಒತ್ತಡ ಗಳಿಂದ ದೂರವಿರಿ, ಅತಿಯಾದ ಮಾನಸಿಕ ಸುಸ್ತು ಕೂಡ ನಿಮಗೆ ನಿದ್ರಾಹೀನತೆ ತರುತ್ತದೆ.

ಅತಿಯಾಗಿ ಕಾಫಿ ಕುಡಿಯುವುದನ್ನು ಬಿಟ್ಟು ಬಿಡಿ, ಮಲಗಲು ಇನ್ನು ಅರ್ಧ ಗಂಟೆ ಇದೆ ಎನ್ನುವ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ಲೋಟದಲ್ಲಿ ಹಾಲು ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಜಾಯಿಕಾಯಿ ಪುಡಿ ಬೆರೆಸಿ ಕುಡಿಯಿರಿ, ಹಾಗೂ ತಲೆಯ ಕೂದಲಿಗೆ ಅಥವಾ ನೆತ್ತಿಯ ಮೇಲೆ ನೆಲ್ಲಿಕಾಯಿ ಎಣ್ಣೆ ಅಥವಾ ಹಾಲು ಸೋರೆಕಾಯಿ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಹಚ್ಚಿದರೆ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಿದ್ರೆ ಬರುತ್ತದೆ.

ಮಲಗುವ ಮುನ್ನ ಹಾಸಿಗೆ ಮೇಲೆ ಹೊರಗೆ ಕಣ್ಮುಚ್ಚಿ ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯ ಸುತ್ತಲೂ ಸುಂದರ ಕಲ್ಪನೆಯೊಂದನ್ನು ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ ಇದರಿಂದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಿದ್ರೆ ಬರುತ್ತದೆ, ಹೀಗೆ ಮಾಡುವ ಮೊದಲು ಹಾಲಿಗೆ ಒಂದು ಲೋಟ ಜೇನುತುಪ್ಪ ಬೆರೆಸಿ ಕುಡಿಯಿರಿ ಇದರಿಂದ ಸುಖಕರವಾದ ನಿದ್ರೆ ನಿಮ್ಮದಾಗುತ್ತದೆ.

ಬಿಡುವಿನ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಗಸಗಸೆ, ಕಲ್ಲು ಸಕ್ಕರೆ ಮತ್ತು ಏಲಕ್ಕಿ ಮೂರನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಕುಟ್ಟಿ ಪುಡಿ ಮಾಡಿ ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಿ, ಈ ಮಿಶ್ರಣವನ್ನು ರಾತ್ರಿ ಮಲಗುವ ಮೊದಲು ಬಿಸಿ ಹಾಲಿಗೆ ಬೆರೆಸಿ ಕುಡಿಯಿರಿ ನಂತರ ಮಲಗಿದರೆ ಒಳ್ಳೆಯ ನಿದ್ದೆ ನಿಮ್ಮದಾಗುತ್ತದೆ, ವಾರಕ್ಕೆ ಒಮ್ಮೆ ಗಸಗಸೆಪಾಯಸ ಹಿಡಿದರು ಒಳ್ಳೆಯ ನಿದ್ದೆ ಬರುತ್ತದೆ.

ರಾತ್ರಿ ಮಲಗುವ ಮೊದಲು ಸ್ನಾನ ಮಾಡಿ ಅದಕ್ಕೂ ಒಂದು ಗಂಟೆ ಮುಂಚೆ ನಿಮ್ಮ ತಲೆಗೆ ಎಣ್ಣೆ ಹಚ್ಚಿ ಯಾವುದಾದರೂ ಸಂಪಾದನೆ ಹಚ್ಚಿದರೆ ಒಳ್ಳೆಯದು, ಈ ರೀತಿ ಮಾಡಿದರೆ ಒಳ್ಳೆಯ ನಿದ್ದೆ ನಿಮ್ಮದಾಗುತ್ತದೆ, ಸಾಯಂಕಾಲ ಸ್ವಲ್ಪ ತಿರುಗಾಡಿ ಅಭ್ಯಾಸ ಇದ್ದರೆ ಒಳ್ಳೆಯದು, ಇದರಿಂದ ದೇಹ ಸ್ವಲ್ಪಮಟ್ಟಿಗೆ ಧಣಿಯುತ್ತದೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here