ಈ ಹಳ್ಳಿಯ ಸಂಪ್ರದಾಯ ನಿಮಗೆ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಅಚ್ಚರಿ ಮೂಡಿಸುತ್ತದೆ..!

0
8166

ಭಾರತ ದೇಶವು ಅನೇಕ ವೈವಿದ್ಯಮಯ ಆಚರಣೆಗಳಿಗೆ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದೆ, ಹಲವು ರೀತಿಯ ಸಂಪ್ರದಾಯಗಳನ್ನು ನಾವು ನಮ್ಮ ದೇಶದಲ್ಲಿ ನೋಡಬಹುದು, ಇಂತಹ ಸಂಪ್ರದಾಯದಲ್ಲಿ ವಿಶಿಷ್ಟವಾಗಿ ಇರುವಂತಹ ರಾಜಸ್ಥಾನದ ಗೆರಾಸಿಯ ಎಂಬ ಸಂಪ್ರದಾಯದ ಬಗ್ಗೆ ಇಂದು ನಾವು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಸುತ್ತೇವೆ, ಇಲ್ಲಿಯ ಪುರುಷರು ತಮಗೆ ಇಷ್ಟಬಂದ ಹುಡುಗಿಯರ ಜೊತೆ ಲಿವಿಂಗ್ ರೆಲೇಶನ್ಶಿಪ್ ನಲ್ಲಿ ಇರಬಹುದು, ಇದಕ್ಕೆ ಇಲ್ಲಿನ ಹಿರಿಯರು ಅಭ್ಯಂತರ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ ಹಾಗೂ ಇವರು ಇಷ್ಟಪಟ್ಟಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಸಹ ಪಡೆಯಬಹುದು, ಮದುವೆ ಆಗದಿದ್ದರೂ ಇಲ್ಲಿನ ಯುವಕ-ಯುವತಿಯರು ಗಂಡ ಹೆಂಡತಿಯರಂತೆ ಸಂಸಾರ ಮಾಡಬಹುದು, ಮದುವೆಯೊಂದು ನಡೆದಿಲ್ಲ ಎನ್ನುವ ವಿಚಾರ ಬಿಟ್ಟರೆ ಉಳಿದೆಲ್ಲ ಮದುವೆಯಾದ ಗಂಡ ಹೆಂಡತಿಯರಂತೆ ಜೀವನ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.

ಈ ಸಂಪ್ರದಾಯವು ಇತಿಹಾಸಪೂರ್ವ ದಾಗಿದ್ದು ಎಲ್ಲಾ ಆಚರಣೆಗೆ ಹಿರಿಯರ ಒಪ್ಪಿಗೆ ಇರುತ್ತದೆ, ಈ ರೀತಿ ಲಿವಿಂಗ್ ರೆಲೇಶನ್ಶಿಪ್ ನಲ್ಲಿ ಇರುವ ಜೋಡಿಗೆ ಮಕ್ಕಳು ಪಡೆಯುವ ಪೂರ್ಣ ಸ್ವತಂತ್ರ ಇದೆಯಂತೆ, ಮದುವೆ ಬೇಕಾದರೆ ಆಮೇಲೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಅಂತೆ, ಇದು ಗೆರಾಸಿ ಜನರ ಆಚಾರ, ಇವರ ಆಚರಣೆ ಎಷ್ಟು ವಿಶಿಷ್ಟವಾಗಿದೆ ಯು ಅದೇ ರೀತಿ ಇವರ ವೇಷವು ಅಷ್ಟೇ ವಿಚಿತ್ರವಾಗಿರುತ್ತದೆ, ಇಲ್ಲಿನ ಹೆಣ್ಣುಮಕ್ಕಳು ಗಾಢ ಬಣ್ಣದ ಬಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಧರಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಇಲ್ಲಿನ ಸಂಪ್ರದಾಯದಲ್ಲಿ ಮೂರು ವಿಧದ ಮದುವೆ ಚಾಲ್ತಿಯಲ್ಲಿದೆ, ಅದರಲ್ಲಿ ಮೊದಲನೆಯದು ಮೌರ್ ಬಾದಿಯ ಈ ಪ್ರಕಾರದ ಮದುವೆಯಲ್ಲಿ ಸಪ್ತಪದಿ ರೀತಿ ಎಲ್ಲಾ ಆಚರಣೆಗಳು ಇರುತ್ತದೆ, ಪಹಾರವನ ವಿವಾಹ ಹೆಸರಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಈ ವಿಧಾನದಲ್ಲಿ ವಿಧಿ ವಿಧಾನಗಳು ನಡೆಯುತ್ತವೆ, ಕನಾನ ವಿವಾಹ ಈ ವಿಧಾನದಲ್ಲಿ ವರನ ಕಡೆಯವರಿಗೆ ವಧುವಿನ ಕಡೆಯವರು ಕನ್ಯೆಯನ್ನು ಉಡುಗೊರೆ ರೂಪದಲ್ಲಿ ನೀಡುತ್ತಾರೆ.

ಜಾಹಿರಾತು : ಶಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂ ಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಹಾಗೂ ಕಾಳಿಕಾ ದೇವಿಯ ಆರಾಧಕರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ (ಕಾಲ್/ವಾಟ್ಸಪ್ 95388 66755) ಗುರೂಜಿಯವರಿಂದ ನೇರ ಪರಿಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಹಾ ಸೂತ್ರಗಳು ಪಡೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಮನದಾಸೆಗಳು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಏನೇ ಇದ್ದರೂ ಸಹ ಹಲವು ರೀತಿಯ ಪ್ರಶ್ನೆ ಶಾಸ್ತ್ರಗಳಿಂದ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಪರಿಹಾರವಾಗಲಿದೆ 95388 66755 ಜೀವನದ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ನಿರಾಶರಾಗಿದ್ದರೆ ಒ'ತ್ತಡ ಮನಸ್ತಾಪ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮೋಸ , ಮಾನಸಿಕ ಕಿರಿಕಿರಿ ವಾ'ಮಾಚಾರದಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜೀವನ ಅನರ್ಥವಾಗಿದ್ದರೆ , ಎಷ್ಟು ದುಡಿದರೂ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ನೆಮ್ಮದಿ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು ನಂಬಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ದ್ರೋಹ ಮದುವೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷಾ ಪ್ರೇಮ ವಿಚಾರ ಉದ್ಯೋಗದ ಸಮಸ್ಯೆ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿನ ಕಲಹಗಳು ಅತ್ತೆ-ಸೊಸೆ ಕಿರಿಕಿರಿ ನಿಮ್ಮ ವೈವಾಹಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಸಂತಾನ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೋರ್ಟ್ ವಿಚಾರ ಸಾಲದ ಬಾಧೆ ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಮಾತು ಕೇಳದಿದ್ದರೆ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕೇರಳ ಮತ್ತು ಕೊಳ್ಳೇಗಾಲದ ಸರ್ವಾಭಿಷ್ಟ ಸಿದ್ದಿ ಪೂಜಾ ಅಷ್ಟದಿಗ್ಬಂದನ ಪೂಜೆ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಜೊತೆಗೆ ಗ್ರಹಣಕಾಲದ ಬಲಿಷ್ಠ ಅಥರ್ವಣವೇದದ ಕಾಳಿಕಾ ಉಪಾಸನಾ ಅನುಷ್ಠಾನ ವಿದ್ಯೆಯಿಂದ ಶೇಕಡ ನೂರರಷ್ಟು ಸೂಕ್ತ ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಪ್ರಖ್ಯಾತಿ ಹಾಗೂ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಪಡೆದಿರುವ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ 95388 66755

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here