ವ್ಯಾಯಾಮ ನಿಲ್ಲಿಸಿದರೆ ಕೆಲವು ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ದೇಹ ಊದಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಏಕೆ ಗೊತ್ತಾ..? ಬಹಳಷ್ಟು ಜನರಿಗೆ ಈ ವಿಚಾರ ತಿಳಿದಿರುವುದಿಲ್ಲ..

0
4353

ಹಲವು ತಿಂಗಳು ಕಷ್ಟ ಪಟ್ಟು ವರ್ಕೌಟ್ ಮಾಡಿರುತ್ತೀರಿ, ದೇಹವನ್ನು ಫಿಟ್ ಆಗಿ ನೋಡಿಕೊಂಡಿರುತ್ತೀರ, ಇದರಿಂದ ಜನರ ಮೆಚ್ಚುಗೆಗೆ ಪಾತ್ರರಾಗಿರುತ್ತೀತಾ, ಆದರೆ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಕಾರಣಗಳಿಗಾಗಿ ಜಿಮ್ ನಲ್ಲಿ ವರ್ಕೌಟ್ ಮಾಡುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿದರೆ ಒಂದೇ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಬಾಡಿ ಫಿಟ್ನೆಸ್ ಕಳೆದುಕೊಂಡು ಮತ್ತೆ ಯಥಾ ಸ್ಥಿತಿಗೆ ಮರಳುವುದು ಇರಲಿ ಅದಕ್ಕಿಂತ ದಪ್ಪವಾಗಿ ಬಿಡುತ್ತೀರಾ, ಇದೇ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಹಲವರು ಜಿಮ್ ನಲ್ಲಿ ವರ್ಕೌಟ್ ಮಾಡಲು ಹಿಂದೇಟು ಹಾಕುತ್ತಾರೆ, ಈ ರೀತಿಯ ಬದಲಾವಣೆಗೆ ನಿಜವಾದ ಕಾರಣವಾದರೂ ಏನು, ಇದಕ್ಕೆ ಏನಾದರೂ ಪರಿಹಾರ ಇದೆಯೇ ತಿಳಿಸುತ್ತೇವೆ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಓದಿ.

ಜಿಮ್ ಸೇರಿ ನಾವು ವರ್ಕೌಟ್ ಮಾಡುವಾಗ ಪ್ರತಿದಿನ ಸರಿಯಾದ ಸಮಯಕ್ಕೆ ಆಹಾರ ಸೇವನೆ ಮಾಡುತ್ತೇವೆ, ಅದರಲ್ಲೂ ದೈನಂದಿನ ಆಹಾರ ಅಳತೆಗಿಂತ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ತಿನ್ನುತ್ತೇವೆ, ಆದರೆ ನಿನ್ನಲ್ಲಿ ದೇಹ ಕಷ್ಟ ಪಡುವುದರಿಂದ ನೀವು ತಿಂದ ಆಹಾರ ಸರಿಯಾಗಿ ಜೀರ್ಣವಾಗಿ ದೇಹಕ್ಕೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಪೌಷ್ಟಿಕಾಂಶಗಳ ಪೂರೈಕೆ ಮಾಡುತ್ತವೆ, ಆದರೆ ಇದೆ ಆಹಾರಕ್ರಮವನ್ನು ನೀವು ಜಿಮ್ ತೊರೆದ ಮೇಲೆ ಅನುಸರಿಸಬಾರದು, ಆಹಾರ ಸೇನೆಯ ವೇಳೆ ನಿಗಾವಹಿಸಬೇಕು.

ಜಿಮ್ ನಲ್ಲಿ ದೇಹ ದಣಿವು ದರಿಂದ ಹೆಚ್ಚು ಹಸಿವಾಗುವುದು ಸಾಮಾನ್ಯ ಆದಕಾರಣ ನಾವು ಹೆಚ್ಚಿಗೆ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸುತ್ತೇವೆ, ದೇಹವು ಅದಕ್ಕೆ ಹೊಂದಿಕೊಂಡಿರುತ್ತದೆ, ತಕ್ಷಣ ನಾವು ಜಿಮ್ ಬಿಡಬಾರದು, ಅಂದರೆ ಬಿಟ್ಟರೂ ಮನೆಯಲ್ಲಿಯೇ ಸರಳ ವ್ಯಾಯಾಮಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿರಬೇಕು, ಇದರಿಂದ ದೇಹದ ಫಿಟ್ನೆಸ್ ಕಾಯ್ದುಕೊಂಡು ದೇಹ ಗಾತ್ರ ಹೆಚ್ಚಾಗದಂತೆ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು, ನಾವು ಕ್ರೀಡಾಪಟುವಾಗಿ ಇರಲಿ ಅಥವಾ ಜಿಮ್ ನಲ್ಲಿ ವರ್ಕೌಟ್ ಮಾಡುವುದೇ ಆಗಿರಲಿ ದೇಹದ ಮೇಲೆ ನಮಗೆ ಸರಿಯಾದ ತಿಳುವಳಿಕೆ ಮತ್ತು ಎಚ್ಚರಿಕೆ ಇರಬೇಕು, ಇಲ್ಲವಾದರೆ ಆರೋಗ್ಯದಲ್ಲಿ ಉಂಟಾಗುವ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ನಾವೇ ನೇರ ಹೊಣೆಯಾಗುತ್ತೇವೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here