ಪ್ರತಿದಿನ ನೀವು ಬಳಸುವ ಸಾಬೂನಿನ ಪರೀಕ್ಷೆ ಮಾಡುವುದು ಹೇಗೆ ?

0
1109

ಶುಭ್ರತೆ ಮನುಷ್ಯನ ಶರೀರಕ್ಕೆ ಅತಿ ಅಗತ್ಯ, ಇನ್ನು ನಗರ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿರುವ ಅವರಂತೂ ದಿನಕ್ಕೆರಡು ಬಾರಿ ಸ್ನಾನ ಮಾಡಿದರೂ ಅದು ಕಡಿಮೆಯೇ, ನಮ್ಮ ಚರ್ಮವನ್ನು ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿ ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಎಂದರೆ ನಾವು ಶುಭೋದಯ ಮೊರೆ ಹೋಗಲೇಬೇಕು, ಮೊದಲೆಲ್ಲ ಶುಭ್ರತೆ ಗಾಗಿ ಕಡಲೆಹಿಟ್ಟು ಗಳಂತಹ ಆಯುರ್ವೇದದ ಮೊರೆ ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದರು.

ಆದರೆ ಈಗ ಸಂಪೂರ್ಣ ಕಾಲ ಬದಲಾಗಿರುವುದರಿಂದ ರಾಸಾಯನಿಕಗಳ ಮರೆತು ಹೋಗುತ್ತಾರೆ, ಇನ್ನು ನೀವು ಬಳಸುವ ಸೋಪ್ ನಲ್ಲಿ ಎಷ್ಟು ಪ್ರಮಾಣದ ರಾಸಾಯನಿಕ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಬಳಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಿಮ್ಮ ಸೋಪಿನ ಪ್ಯಾಕೆಟ್ ಮೇಲೆ ಬರೆದಿರುತ್ತಾರೆ, ಅದನ್ನು ಹೇಗೆ ಗುರುತಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಅಲ್ಲಿ ಬರೆದಿರುವುದನ್ನು ಹೇಗೆ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಎಂಬುದನ್ನು ಇಂದು ನಾವು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಸುತ್ತೇವೆ.

ಭಾರತೀಯ ಪ್ರಮಾಣ ಮೂರು ರೂಪಗಳ ಗುಣಮಟ್ಟಗಳನ್ನು ಮೂರು ವಿಭಾಗಗಳಾಗಿ ವಿಂಗಡಿಸಿದ್ದಾರೆ ಅವುಗಳೆಂದರೆ ಗ್ರೇಡ್ 1, ಗ್ರೇಡ್ 2, ಗ್ರೇಡ್ 3, ನೀವು ಬಳಸುವ ಸೋಪ ಪ್ಯಾಕೆಟ್ ಅನ್ನು ಒಮ್ಮೆ ಗಮನಿಸಿ ನೋಡಿ ಅದರಲ್ಲಿ ಟಿ ಎಫ್ ಎಂ ಎಂದು ಬರೆದಿರುತ್ತದೆ, ಕೆಲವು ಸೋಪಿನಲ್ಲಿ ಶೇಕಡಾ 70 ಇದ್ದರೆ ಇನ್ನೂ ಕೆಲವು ಸೋಪೀನಲ್ಲಿ ಶೇಕಡ 67 ಅಥವಾ ಶೇಕಡಾ 82 ಎಂದು ಬರೆದಿರುತ್ತದೆ,ಇದು ಸೋಪಿನ ಗುಣ ಮಟ್ಟವನ್ನು ತಿಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಟಿ ಎಫ್ ಎಂ ಎಂದರೆ ಟೋಟಲ್ ಫ್ಯಾಟಿ ಮ್ಯಾಟರ್ ಎಂದರ್ಥ, ಯಾವ ಸೋಪಿನ ಮೇಲೆ ಟಿ ಎಫ್ ಎಂ ಪ್ರಮಾಣ ಕಡಿಮೆ ಇರುತ್ತದೆಯೋ ಅಂತಹ ಸಾಬೂನುಗಳ ಗುಣಮಟ್ಟ ಕಡಿಮೆ ಇರುತ್ತದೆ, ಹಾಗೂ ಗುಣಮಟ್ಟ ಕಡಿಮೆ ಇರುವ ಸಾಬೂನುಗಳು ನಿಮ್ಮ ತ್ವಚೆಗೆ ಹಾನಿ ಯನ್ನು ಸಹ ಉಂಟು ಮಾಡಬಹುದು, ಹಾಗಾದರೆ ಈ ಗುಣಮಟ್ಟವನ್ನು ಕಂಡು ಹಿಡಿಯುವುದು ಹೇಗೆ.

ಟಿಎಂಎಫ್ ಶೇಕಡಾ 76 ಕ್ಕಿಂತ ಅಧಿಕ ಇದ್ದರೆ ಅದು ಗ್ರೇಟ್ ಒನ್ ಪಟ್ಟಕ್ಕೆ ಸೇರುತ್ತದೆ, 70 ರಿಂದ 75 ಶೇಕಡ ಟಿಎಫ್ಎಂ ಇದ್ದರೆ ಅದು ಗ್ರೇಡ್ 2 ಸೋಪು ಗಳು, ಇನ್ನು ಟಿ ಎಂ ಎಫ್ ಶೇಕಡಾ 60 ರಿಂದ 70 ರ ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿ ಇದ್ದರೆ ಅವುಗಳನ್ನು ಗ್ರೇಟ್ 3 ಸೋಪು ಗಳು ಎಂದು ಗುರುತಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಆಯ್ಕೆಯ ಸೋಪುಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸುವ ಮುನ್ನ ದಯಮಾಡಿ ಆ ಸೋಪಿನ ಪ್ಯಾಕೆಟ್ ಮೇಲೆ ಬರೆದಿರುವ ಅದರ ವಿವರಗಳನ್ನು ಒಮ್ಮೆ ಓದಿ ನಂತರ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ.

ಜಾಹಿರಾತು : ಶಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂ ಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಹಾಗೂ ಕಾಳಿಕಾ ದೇವಿಯ ಆರಾಧಕರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ (ಕಾಲ್/ವಾಟ್ಸಪ್ 95388 66755) ಗುರೂಜಿಯವರಿಂದ ನೇರ ಪರಿಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಹಾ ಸೂತ್ರಗಳು ಪಡೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಮನದಾಸೆಗಳು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಏನೇ ಇದ್ದರೂ ಸಹ ಹಲವು ರೀತಿಯ ಪ್ರಶ್ನೆ ಶಾಸ್ತ್ರಗಳಿಂದ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಪರಿಹಾರವಾಗಲಿದೆ 95388 66755 ಜೀವನದ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ನಿರಾಶರಾಗಿದ್ದರೆ ಒ'ತ್ತಡ ಮನಸ್ತಾಪ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮೋಸ , ಮಾನಸಿಕ ಕಿರಿಕಿರಿ ವಾ'ಮಾಚಾರದಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜೀವನ ಅನರ್ಥವಾಗಿದ್ದರೆ , ಎಷ್ಟು ದುಡಿದರೂ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ನೆಮ್ಮದಿ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು ನಂಬಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ದ್ರೋಹ ಮದುವೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷಾ ಪ್ರೇಮ ವಿಚಾರ ಉದ್ಯೋಗದ ಸಮಸ್ಯೆ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿನ ಕಲಹಗಳು ಅತ್ತೆ-ಸೊಸೆ ಕಿರಿಕಿರಿ ನಿಮ್ಮ ವೈವಾಹಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಸಂತಾನ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೋರ್ಟ್ ವಿಚಾರ ಸಾಲದ ಬಾಧೆ ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಮಾತು ಕೇಳದಿದ್ದರೆ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕೇರಳ ಮತ್ತು ಕೊಳ್ಳೇಗಾಲದ ಸರ್ವಾಭಿಷ್ಟ ಸಿದ್ದಿ ಪೂಜಾ ಅಷ್ಟದಿಗ್ಬಂದನ ಪೂಜೆ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಜೊತೆಗೆ ಗ್ರಹಣಕಾಲದ ಬಲಿಷ್ಠ ಅಥರ್ವಣವೇದದ ಕಾಳಿಕಾ ಉಪಾಸನಾ ಅನುಷ್ಠಾನ ವಿದ್ಯೆಯಿಂದ ಶೇಕಡ ನೂರರಷ್ಟು ಸೂಕ್ತ ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಪ್ರಖ್ಯಾತಿ ಹಾಗೂ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಪಡೆದಿರುವ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ 95388 66755

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here