ನೀವು ಹಾವುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದದ್ದು ಎಷ್ಟು ಸುಳ್ಳು ಗೊತ್ತಾ ಇಲ್ಲಿದೆ ನೋಡಿ ಮಾಹಿತಿ!

0
1600

ಸ್ನೇಹಿತರೆ ನಾವೆಲ್ಲಾ ಹಾವು ಅಂದ ತಕ್ಷಣ ಭಯ ಪಡುವುದೇ ಹೆಚ್ಚು, ಆದ್ರೆ ನಾವು ಹಾವಿನ ಬಗ್ಗೆ ಸರಿಯಾಗಿ ತಿಳಿದು ಕೊಂಡ್ರೆ ಭಯವನ್ನು ಪಡುವ ಅವಶ್ಯಕತೆ ಇಲ್ಲ, ಇಂದು ನಿಮಗೆ ಈ ಲೇಖನದಲ್ಲಿ ಹಾವುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ತಿಳಿದಿರದ ವಿಚಾರಗಳನ್ನು ತಿಳಿಸುತ್ತೇವೆ, ಸ್ನೇಹಿತರೆ ಈ ಪ್ರಪಂಚದಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟು 2200 ಪ್ರಭೇದದ ಹಾವಿ ಜಾತಿಗಳಿವೆ, ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ಕೇವಲ ನಾಲ್ಕು ಪ್ರಮುಖ ಜಾತಿಯಷ್ಟೇ ವಿಷಕಾರಿ ಹಾವುಗಳು ಮಿಕ್ಕೆಲವು ಸಹ ವಿಷವಿಲ್ಲದ ಹಾವು ಎನ್ನುವುದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿರಲಿ, ಅಷ್ಟಕ್ಕೂ ವಿಷ ಇರುವ ಆ ಹಾವುಗಳು ಯಾವುದು ಅಂದ್ರೆ ರುಸಲ್ಸ್ ವೈಪರ್, ಕಿಂಗ್ ಕೋಬ್ರಾ, ನಾಗರಹಾವು, ರಾಟೆಲ್ ಹಾವು ಅಂದರೆ ಕೆರೆ ಹಾವು ಈ ನಾಲ್ಕು ಜಾತಿಯ ಹಾವಿಗಳು ಮಾತ್ರ ವಿಷಕಾರಿ ಹಾವುಗಳು, ಈ ನಾಲ್ಕು ಜಾತಿ ಹಾವುಗಳಾದರು ಒಂದೇ ತರ ಕಾಣದೆ ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ಹಲವು ಉಪಜಾತಿಗಳು ಇದೆ, ಗಾತ್ರ, ಬಣ್ಣ, ಜೀವನ ಕ್ರಮ ವಾಸ ಸ್ತಳಗಲ್ಲಿ ವೈವಿಧ್ಯತೆಗಳು ಸಾಕಷ್ಟಿದೆ ಆದರಿಂದ ಗುರುತು ಪತ್ತೆ ಮಾಡುವು ಸ್ವಲ್ಪ ಕಷ್ಟನೇ, ಆಮೇಲೆ ಇವು ಭೂಮಿ, ಮರ, ಬಿಲ, ನದಿ, ಹುತ್ತ, ಪೊಟರೆ, ಸಮುದ್ರ, ಭಾವಿ, ಕೆರೆ, ಮರುಭೂಮಿ ಹೀಗೆ ಎಲ್ಲೆಡೆ ಕಂಡು ಬರುತ್ತೆ, ಆದ್ರೆ ಹಿಮ ಪ್ರದೇಶಗಳ ಹೊರತಾಗಿ.

ಎಲ್ಲ ಕಡಲ ಸರ್ಪಗಳು ವಿಷಕಾರಿನೇ ಈ ಕಡಲ ಸರ್ಪಗಳನ್ನ ಕಂಡು ಹಿಡಿಯೋದು ತುಂಬಾ ಸುಲಭ, ಕಾರಣ ಅವುಗಳ ವಾಸ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಆಗಿರುವುದರಿಂದ ಅವುಗಳ ಬಾಲ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಈಜಲು ಅನುಕೂಲವಾಗುವಂತೆ ಹಗಲವಾಗಿರುತ್ತದೆ.

ಇನ್ನು ಕಿಂಗ್ ಕೋಬ್ರಾ ಅಂದ್ರೆ ಕಾಳಿಂಗ ಸರ್ಪ ಕಂಡು ಬರುವುದು, ಧಕ್ಷಿಣ ಭಾರತದ ಸಹ್ಯಾದ್ರಿ ಹಾಗು ಪಶ್ಚಿಮ ಘಟ್ಟಗಳಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಇವುಗಳನ್ನ ಹಾವುನ ಲೋಕದ ಕ್ಯಾನಿಬಲ್ಸ್ ಎಂದೇ ಕರೆಯಬಹುದು, ಯಾಕೆ ಅಂದರೆ ಇವು ಬೇರೆ ಹಾವುಗಳನ್ನು ತಿಂದು ಜೀವನ ಮಾಡುತ್ತದ, ಹಾಗು ಇವು ಬಾರಿ ವಿಷ ಇರುವ ಹಾವುಗಳು, ಈ ಹಾವುಗಳ ಒಂದು ತೊಟ್ಟು ವಿಷ ಸಾಕು ನೂರು ಜನರ ಪ್ರಾಣ ಮುಕ್ತಿ ಪಡೆಯಲಿಕ್ಕೆ, ಇವು ಸುಮಾರು 15ಅಡಿಗಳಷ್ಟು ಉದ್ದ ಇರುತ್ತೆ ಮೆತ್ತೆ ಕೆರೆ ಹಾವುಗಳು ಹಾಗು ನಾಗರ ಹಾವುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿಯಲು ಈ ಕೆಳಗಿರುವ ವಿಡಿಯೋ ನೋಡಿ.

ಜಾಹಿರಾತು : ಶಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂ ಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಹಾಗೂ ಕಾಳಿಕಾ ದೇವಿಯ ಆರಾಧಕರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ (ಕಾಲ್/ವಾಟ್ಸಪ್ 95388 66755) ಗುರೂಜಿಯವರಿಂದ ನೇರ ಪರಿಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಹಾ ಸೂತ್ರಗಳು ಪಡೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಮನದಾಸೆಗಳು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಏನೇ ಇದ್ದರೂ ಸಹ ಹಲವು ರೀತಿಯ ಪ್ರಶ್ನೆ ಶಾಸ್ತ್ರಗಳಿಂದ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಪರಿಹಾರವಾಗಲಿದೆ 95388 66755 ಜೀವನದ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ನಿರಾಶರಾಗಿದ್ದರೆ ಒ'ತ್ತಡ ಮನಸ್ತಾಪ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮೋಸ , ಮಾನಸಿಕ ಕಿರಿಕಿರಿ ವಾ'ಮಾಚಾರದಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜೀವನ ಅನರ್ಥವಾಗಿದ್ದರೆ , ಎಷ್ಟು ದುಡಿದರೂ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ನೆಮ್ಮದಿ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು ನಂಬಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ದ್ರೋಹ ಮದುವೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷಾ ಪ್ರೇಮ ವಿಚಾರ ಉದ್ಯೋಗದ ಸಮಸ್ಯೆ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿನ ಕಲಹಗಳು ಅತ್ತೆ-ಸೊಸೆ ಕಿರಿಕಿರಿ ನಿಮ್ಮ ವೈವಾಹಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಸಂತಾನ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೋರ್ಟ್ ವಿಚಾರ ಸಾಲದ ಬಾಧೆ ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಮಾತು ಕೇಳದಿದ್ದರೆ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕೇರಳ ಮತ್ತು ಕೊಳ್ಳೇಗಾಲದ ಸರ್ವಾಭಿಷ್ಟ ಸಿದ್ದಿ ಪೂಜಾ ಅಷ್ಟದಿಗ್ಬಂದನ ಪೂಜೆ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಜೊತೆಗೆ ಗ್ರಹಣಕಾಲದ ಬಲಿಷ್ಠ ಅಥರ್ವಣವೇದದ ಕಾಳಿಕಾ ಉಪಾಸನಾ ಅನುಷ್ಠಾನ ವಿದ್ಯೆಯಿಂದ ಶೇಕಡ ನೂರರಷ್ಟು ಸೂಕ್ತ ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಪ್ರಖ್ಯಾತಿ ಹಾಗೂ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಪಡೆದಿರುವ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ 95388 66755

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here