ನಿಮ್ಮ PF ಬ್ಯಾಲೆನ್ಸ್ ಎಷ್ಟಿದೆ ಚೆಕ್ ಮಾಡಿ ಐದೇ ನಿಮಿಷದಲ್ಲಿ!

0
1055

ಒಬ್ಬರ ಇಪಿಎಫ್ ಸಮತೋಲನವನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸುವ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನವು ಇದೀಗ ಬಹಳ ಸುಲಭ ಮತ್ತು ಜಗಳ ಮುಕ್ತವಾಗಿದೆ, ಯಾವುದೇ ರೂಪಗಳನ್ನು ಭರ್ತಿ ಮಾಡುವ ಮತ್ತು ಇಪಿಎಫ್ ಕಚೇರಿಯನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡುವ ಅವಶ್ಯಕತೆ ಇಲ್ಲದೆಯೇ ನೀವು ಎಲ್ಲಿಂದಲಾದರೂ ನಿಮ್ಮ ಇಪಿಎಫ್ ಖಾತೆಯ ಸಮತೋಲನವನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಬಹುದು, ಇಪಿಎಫ್ ಬ್ಯಾಲೆನ್ಸ್ ಚೆಕ್ ಅನ್ನು ಎಸ್ಎಂಎಸ್ನ ಮೂಲಕ 5 ನಿಮಿಷಗಳಿಗಿಂತಲೂ ಕಡಿಮೆ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಪಡೆಯಬಹುದು ಅಥವಾ ಇಪಿಎಫ್ಓ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ / ಇಪಿಎಫ್ಒ ಪೋರ್ಟಲ್ ಮೂಲಕವೂ ಪರಿಶೀಲಿಸಬಹುದಾಗಿದೆ.

ನೀವು ಯಾವುದೇ ಮಾಹಿತಿ ಪಡೆಯಲು UAN ನಂಬರ್ ಯುಎನ್ಎನ್ ಯೂನಿವರ್ಸಲ್ ಅಕೌಂಟ್ ನಂಬರ್ ಕಡ್ಡಾಯವಾಗಿದ್ದು, ಇದು ಇಪಿಎಫ್ ಯೋಜನೆಯಡಿಯಲ್ಲಿ ದಾಖಲಾದ ಎಲ್ಲಾ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಿಗೂ ಅನ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಎಲ್ಲಾ ನೌಕರರು ತಾವು ಬದಲಿಸುವ ಕಂಪನಿಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಗೆ ಹೊರತಾಗಿ ತಮ್ಮ ಕೆಲಸದ ಜೀವನದುದ್ದಕ್ಕೂ ಒಂದು ಯುಎನ್ ಅನ್ನು ಮಾತ್ರ ಹೊಂದಿರಬೇಕು.

ಮೊಬೈಲ್ ಮೂಲಕ ಚೆಕ್ ಮಾಡುವ ವಿಧಾನ : ಇಪಿಎಫ್ ಒ ಈಗ ಎಸ್ಎಂಎಸ್ ಬ್ಯಾಲೆನ್ಸ್ ಚೆಕ್ಕಿಂಗ್ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ನೀಡುತ್ತಿದೆ, ಯುಎಎನ್ ಹಾಗೂ ನೋಂದಾಯಿತ ಮೊಬೈಲ್ ಸಂಖ್ಯೆ ಇದ್ದರೆ ಬ್ಯಾಲೆನ್ಸ್ ವಿವರ ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ನೋಂದಾಯಿತ ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನಿನಿಂದ ಹೀಗೆ ಟೈಪ್ ಮಾಡಿ EPFOHO UAN ENG ಈ ಸಂದೇಶವನ್ನು 7738299899 ಸಂಖ್ಯೆಗೆ ಎಸ್ಎಂಎಸ್ ಕಳಿಸಿ.

ಕನ್ನಡದಲ್ಲೂ ಮಾಹಿತಿ: ಇಪಿಎಫ್ಒ ಈಗ 10 ಭಾಷೆಗಳಲ್ಲಿ ಬ್ಯಾಲೆನ್ಸ್ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡುತ್ತಿದೆ. ಕನ್ನಡ ಅಲ್ಲದೆ ಇಂಗ್ಲೀಷ್, ಹಿಂದಿ, ಪಂಜಾಬಿ, ಗುಜರಾತಿ, ಮರಾಠಿ, ಮಲೆಯಾಳಂ, ತಮಿಳು ಹಾಗೂ ಬೆಂಗಾಲಿ. ಗಮನಿಸಿ: ನಿಮ್ಮ ಉದ್ಯೋಗ ಸಂಸ್ಥೆಯಿಂದ ಆಧಾರ್, ಪ್ಯಾನ್ ಅಥವಾ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಅಕೌಂಟ್ ಮಾಹಿತಿ ಡಿಜಿಟಲಿ ಅನುಮೋದನೆಯಾಗಿದ್ದರೆ ಮಾತ್ರ ಮಾಹಿತಿ ಸಿಗಲಿದೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗೆ 1800118005 ಸಹಾಯವಾಣಿಗೆ ಕರೆ ಮಾಡಿ.

ಹಂತ 1: ಇಪಿಎಫ್ಒ ಪೋರ್ಟಲ್ಗೆ ಹೋಗಿ.’ನಮ್ಮ ಸೇವೆಗಳು’ ಟ್ಯಾಬ್ನಲ್ಲಿ ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಡ್ರಾಪ್ಡೌನ್ ಪಟ್ಟಿಯಿಂದ “ನೌಕರರಿಗೆ” ಆಯ್ಕೆಮಾಡಿ.

ಹೆಜ್ಜೆ 2: ಈಗ “ಸೇವೆಗಳ” ಆಯ್ಕೆಯ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ‘ಸದಸ್ಯ ಪಾಸ್ಬುಕ್’ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿ.

ಹಂತ 3: ಕೆಳಗಿನ ಲಾಗಿನ್ ಪುಟ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಇಲ್ಲಿ ನೀವು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಿದ ನಂತರ ನಿಮ್ಮ UAN ಸಂಖ್ಯೆ ಮತ್ತು ಪಾಸ್ವರ್ಡ್ ಅನ್ನು ನಮೂದಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ.

ಇಪಿಎಫ್ಒ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಮೂಲಕ ಕೂಡ ಪರಿಶೀಲಿಸಬಹುದಾಗಿದೆ : ಗೂಗಲ್ ಪ್ಲೇ ಸ್ಟೋರ್ನಿಂದ ಇಪಿಎಫ್ಓದ ಎಂ-ಸೆವ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ಡೌನ್ಲೋಡ್ ಮಾಡುವುದರ ಮೂಲಕ ಇಪಿಎಫ್ ಸಮತೋಲನ ಚೆಕ್ ಕೂಡ ಮಾಡಬಹುದು .

ಹೆಜ್ಜೆ 1: ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ಡೌನ್ಲೋಡ್ ಮಾಡಿದ ನಂತರ, ನೀವು ಸದಸ್ಯ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಲೆನ್ಸ್ / ಪಾಸ್ಬುಕ್ ಮೇಲೆ ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

ಹೆಜ್ಜೆ 2: ನಂತರ, ನಿಮ್ಮ UAN ಮತ್ತು ನೋಂದಾಯಿತ ಮೊಬೈಲ್ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ನಮೂದಿಸಿ. ಸಿಸ್ಟಮ್ ನಿಮ್ಮ UAN ವಿರುದ್ಧ ಮೊಬೈಲ್ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದು ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗದಿದ್ದಲ್ಲಿ ದೋಷವನ್ನು ಎಸೆಯುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಹೊಂದುತ್ತದೆ ವೇಳೆ, ನಿಮ್ಮ ನವೀಕರಿಸಿದ ಇಪಿಎಫ್ ಸಮತೋಲನ ವಿವರಗಳನ್ನು ನೀವು ವೀಕ್ಷಿಸಬಹುದು.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here