ನೆನೆಪಿನ ಶಕ್ತಿ ಹೆಚ್ಚಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಇಲ್ಲಿದೆ ಬಹಳ ಸರಳ ಟಿಪ್ಸ್!

0
694

ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಮಾತ್ರ ಕೆಲವು ವಿಚಾರಗಳನ್ನ ಮಾತ್ರ ನೆನಪಿನಲ್ಲಿ ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಬಾರದು ಅಂತ ಅನ್ಸುತ್ತೆ ಆದರೆ ಮಿಕ್ಕ ಎಲ್ಲ ವಿಚಾರಗಳನ್ನ ಮೆರೆಯಲು ಯಾರು ಇಷ್ಟ ಪಡುವುದಿಲ್ಲ, ಹಳೆಯ ಸಂಗತಿಗಳಲನ್ನ ಮರೆಯುವುದು ಒಂದು ಸಮಸ್ಯೆಯಾದರೆ ಕೆಲವರಿಗೆ ಕೇವಲ ಹತ್ತು ನಿಮಿಷದ ಹಿಂದೆ ಆಡಿದ ಅಥವಾ ಕೇಳಿದ ಮಾತೆ ಮರೆತು ಮತ್ತೆ ಕೇಳಲು ಮುಂದಾಗುತ್ತಾರೆ, ನಿಮ್ಮ ನೆನಪಿನ ಶಕ್ತಿಯನ್ನ ಪರೀಕ್ಷೆ ಮಾಡಲು ರೇಡಿಯೋದಲ್ಲಿ ಕೇಳಿದ ಮಾತನ್ನ ತಕ್ಷಣ ಒಂದು ಪುಸ್ತಕದಲ್ಲಿ ಬರೆಯಲು ಪ್ರಯತ್ನ ಪಟ್ಟು ನೋಡಿ.

ನೆನಪಿನ ಶಕ್ತಿಯ ಸಮಸ್ಯೆ ಸಧ್ಯದ ಯುವ ಪೀಳಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಕಂಡು ಬರುವ ದೊಡ್ಡ ಸಮಸ್ಯೆ ಯಾಗಿದೆ, ತಮ್ಮ ವಸ್ತುಗಳನ್ನ ಒಂದು ಕಡೆ ಇಟ್ಟು ಹತ್ತು ಕಡೆ ಹುಡುಕೋದು ಸಾಮಾನ್ಯ, ಹೀಗೆ ನಾವು ಒಂದು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರನ್ನಾದರೂ ನೋಡಬಹುದು. ಈ ಸಮಸ್ಯೆಗೆ ಪರಿಹಾರವೇನು ಮುಂದೆ ಓದಿ.

ನಿಮ್ಮ ಮೆದುಳನ್ನ ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿಡಲು ನೀವು ಗಣಿತ ಶಾಸ್ತ್ರ ಸಂಭಂದ ಪಟ್ಟ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನ ಬಗೆಹರಿಸುವ ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ ಜೊತೆಯಲ್ಲಿ ಮುಂಜಾನೆಯ ವ್ಯಾಯಾಮ ನಿಮಗೆ ತುಂಬಾ ಉಪಯೋಗಕಾರಿ.

ದೇಹಕ್ಕೆ ಬೇಕಾದ ಕ್ಯಾಲೋರಿಗಳಿಗಿಂತ ಕೊಂಚ ಕಡಿಮೆ ಕ್ಯಾಲೋರಿ ಆಹಾರಗಳನ್ನ ಸೇವಿಸಿದರೆ ಅದರಿಂದ ಕೂಡ ಮೆದುಳು ಹೆಚ್ಚು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಹಾಗು ಬಿ ಪಿ ಸಹ ನಿಯಂತ್ರದಲ್ಲಿ ಇರಬೇಕು.

ಸಕ್ಕರೆ ಕಾಯಿಲೆ ಇದ್ದವರಿಗೆ ಈ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಿರುತ್ತದೆ ಹಾಗಾಗಿ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಸಕ್ಕರೆ ಜಾಸ್ತಿ ಇರದಂತೆ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳ ಬೇಕು. ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಮಧ್ಯಪಾನ ಹಾಗು ಧೂಮಪಾನ ಅಭ್ಯಾಸಗಳನ್ನ ಬಿಡಬೇಕು, ಇವು ನಿಮ್ಮ ಮೆದುಳಿನ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸು ಯಾವಾಗಲೂ ಪ್ರಶಾಂತವಾಗಿರಲಿ ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ಒತ್ತಡಗಳಿಂದ ದೂರವಿರಬೇಕು, ಇದರಿಂದ ಮೆದುಳಿನ ಮೇಲೆ ಕಡಿಮೆ ಒತ್ತದೆ ಬೀಳುತ್ತದೆ ಎಂದು ವೈದ್ಯರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಜಾಹಿರಾತು : ಶಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂ ಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಹಾಗೂ ಕಾಳಿಕಾ ದೇವಿಯ ಆರಾಧಕರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ (ಕಾಲ್/ವಾಟ್ಸಪ್ 95388 66755) ಗುರೂಜಿಯವರಿಂದ ನೇರ ಪರಿಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಹಾ ಸೂತ್ರಗಳು ಪಡೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಮನದಾಸೆಗಳು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಏನೇ ಇದ್ದರೂ ಸಹ ಹಲವು ರೀತಿಯ ಪ್ರಶ್ನೆ ಶಾಸ್ತ್ರಗಳಿಂದ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಪರಿಹಾರವಾಗಲಿದೆ 95388 66755 ಜೀವನದ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ನಿರಾಶರಾಗಿದ್ದರೆ ಒ'ತ್ತಡ ಮನಸ್ತಾಪ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮೋಸ , ಮಾನಸಿಕ ಕಿರಿಕಿರಿ ವಾ'ಮಾಚಾರದಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜೀವನ ಅನರ್ಥವಾಗಿದ್ದರೆ , ಎಷ್ಟು ದುಡಿದರೂ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ನೆಮ್ಮದಿ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು ನಂಬಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ದ್ರೋಹ ಮದುವೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷಾ ಪ್ರೇಮ ವಿಚಾರ ಉದ್ಯೋಗದ ಸಮಸ್ಯೆ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿನ ಕಲಹಗಳು ಅತ್ತೆ-ಸೊಸೆ ಕಿರಿಕಿರಿ ನಿಮ್ಮ ವೈವಾಹಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಸಂತಾನ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೋರ್ಟ್ ವಿಚಾರ ಸಾಲದ ಬಾಧೆ ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಮಾತು ಕೇಳದಿದ್ದರೆ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕೇರಳ ಮತ್ತು ಕೊಳ್ಳೇಗಾಲದ ಸರ್ವಾಭಿಷ್ಟ ಸಿದ್ದಿ ಪೂಜಾ ಅಷ್ಟದಿಗ್ಬಂದನ ಪೂಜೆ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಜೊತೆಗೆ ಗ್ರಹಣಕಾಲದ ಬಲಿಷ್ಠ ಅಥರ್ವಣವೇದದ ಕಾಳಿಕಾ ಉಪಾಸನಾ ಅನುಷ್ಠಾನ ವಿದ್ಯೆಯಿಂದ ಶೇಕಡ ನೂರರಷ್ಟು ಸೂಕ್ತ ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಪ್ರಖ್ಯಾತಿ ಹಾಗೂ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಪಡೆದಿರುವ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ 95388 66755

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here