ಪುರುಷರನ್ನು ಅತಿ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾಡುವ ಲಕ್ವಾ ಸಮಸ್ಯೆಯ ಸೂಚನೆಗಳು ಮತ್ತು ಚಿಕಿತ್ಸೆ.

0
1053

ತಟ್ಟನೆ ನಿಮ್ಮ ಕಣ್ಣುಗಳು ಮಂಜಾಗುವುದು, ಮಾತು ನಿಲ್ಲುವುದು, ಮಾತನಾಡಲು ತೊಂದರೆಯಾಗುವುದು, ಇತರರು ಹೇಳಿದ್ದು ನಿಮಗೆ ಅರ್ಥವಾಗದಿರುವುದು, ಇದ್ದಕ್ಕಿದ್ದ ಹಾಗೆ ತೀವ್ರ ತಲೆನೋವು ಕಾಡುವುದು, ಕಾರಣವಿಲ್ಲದೆ ತಲೆ ಸುತ್ತುವುದು, ನಡಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಬಲಕ್ ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಅಥವಾ ಬೀಳುವುದು ಇನ್ನು ಮುಂತಾದ ಲಕ್ಷಣಗಳು ಗೋಚರವಾಗಿದೆ ಎಂದಾದರೆ ತುರ್ತಾಗಿ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಹಾಯ ಪಡೆಯಬೇಕು, ಎಷ್ಟು ಬೇಗ ನೀವು ವೈದ್ಯರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸುತ್ತಾರೆ ಅಷ್ಟು ನಿಮಗೆ ಒಳ್ಳೆಯದು, ಕರ್ಣ ಇದೆಲ್ಲಾ ಲಕ್ವ ರೋಗ ಸಮಸ್ಯೆಯ ಮುನ್ಸೂಚನೆ ಗಳಾಗಿವೆ.

ಎಲ್ಲ ವಯೋಮಾನದವರಲ್ಲೂ ಉಂಟಾಗಬಹುದಾದ ಕಾಯಿಲೆ ಇದಾಗಿದ್ದು ಪ್ರಮುಖವಾಗಿ 55 ರಿಂದ 85 ವರ್ಷ ವಯೋಮಾನದ ರೋಗದ ಅಪಾಯ ಹೆಚ್ಚಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನಗಳು ಹೇಳಿವೆ.

ಯುವಕರು ಮತ್ತು ಮಧ್ಯವಯಸ್ಕರ ಪುರುಷರಲ್ಲಿ ಲಕ್ವಾ ಅಪಾಯ ಮಹಿಳೆಯರಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಆದರೆ ವಯಸ್ಸು ಹೆಚ್ಚಿದಂತೆ ಅದು ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷರಲ್ಲಿ ಸಮಾನ ವಾಗುತ್ತದೆ, ಈ ಲಕ್ವ ರೋಗದ ಸಮಸ್ಯೆಗೆ ಕೌಟುಂಬಿಕ ಇತಿಹಾಸವು ಇರಬಹುದು ಲಕ್ವಾ ವಂಶವಾಹಿಯಾಗಿ ಹರಿದು ಬರಬಹುದು, ಅಂತಹ ಕುಟುಂಬಗಳ ಸದಸ್ಯರಲ್ಲಿ ಮಧುಮೇಹ ಅಥವಾ ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡದಂತಹ ಅಂಶಗಳು ಹೆಚ್ಚಿರುತ್ತದೆ.

ಲಕ್ವ ಸಮಸ್ಯೆಯಿಂದ ದೂರವಿರಲು ಕೆಲವು ಸಲಹೆಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತೇವೆ.

ಕೊಬ್ಬು ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ ಹೆಚ್ಚಿರುವ ಆಹಾರ ಸೇವಿಸಬಾರದು, ಉಪ್ಪನ್ನು ತಿನ್ನಲೇ ಬೇಡಿ ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ ಮತ್ತು ರಕ್ತದ ಒತ್ತಡ ನಿಯಂತ್ರಣ ದಲ್ಲಿ ಇರಬೇಕು.

ಸಕ್ಕರೆ ಕಾಯಿಲೆಯಂತಹ ಸಮಸ್ಯೆಗಳೇನಾದರೂ ನಿಮಗೆ ಇದ್ದಲ್ಲಿ ರಕ್ತದಲ್ಲಿನ ಸಕ್ಕರೆ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಹತೋಟಿಯಲ್ಲಿಡುವುದು ಉತ್ತಮ.

ಮದ್ಯಪಾನ ಸೇವನೆ ಮಾಡುವವರು ನೀವಾಗಿದ್ದರೆ ಮದ್ಯಪಾನ ಮಿತಿಯಲ್ಲಿರಲಿ ಸಾಧ್ಯವಾದರೆ ಮದ್ಯಪಾನ ಮಾಡದಿರುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದು.

ಧೂಮಪಾನ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದರೆ ತುಂಬಾ ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಚಾರ ಅಥವಾ ಧೂಮಪಾನ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಮೊದಲು ಅದನ್ನು ಬಿಡಬೇಕು.

ನಿಯಮಿತವಾದ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳು ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಬರಬಹುದಾದ ಗಂಡಾಂತರಗಳನ್ನು ಅರಿಯಲು ಅವಶ್ಯಕ ಯಾವಾಗಲೂ ನಿಮ್ಮ ವೈದ್ಯರ ಸಲಹೆ ಪಡೆಯಿರಿ.

ಜಾಹಿರಾತು : ಶಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂ ಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಹಾಗೂ ಕಾಳಿಕಾ ದೇವಿಯ ಆರಾಧಕರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ (ಕಾಲ್/ವಾಟ್ಸಪ್ 95388 66755) ಗುರೂಜಿಯವರಿಂದ ನೇರ ಪರಿಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಹಾ ಸೂತ್ರಗಳು ಪಡೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಮನದಾಸೆಗಳು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಏನೇ ಇದ್ದರೂ ಸಹ ಹಲವು ರೀತಿಯ ಪ್ರಶ್ನೆ ಶಾಸ್ತ್ರಗಳಿಂದ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಪರಿಹಾರವಾಗಲಿದೆ 95388 66755 ಜೀವನದ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ನಿರಾಶರಾಗಿದ್ದರೆ ಒ'ತ್ತಡ ಮನಸ್ತಾಪ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮೋಸ , ಮಾನಸಿಕ ಕಿರಿಕಿರಿ ವಾ'ಮಾಚಾರದಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜೀವನ ಅನರ್ಥವಾಗಿದ್ದರೆ , ಎಷ್ಟು ದುಡಿದರೂ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ನೆಮ್ಮದಿ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು ನಂಬಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ದ್ರೋಹ ಮದುವೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷಾ ಪ್ರೇಮ ವಿಚಾರ ಉದ್ಯೋಗದ ಸಮಸ್ಯೆ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿನ ಕಲಹಗಳು ಅತ್ತೆ-ಸೊಸೆ ಕಿರಿಕಿರಿ ನಿಮ್ಮ ವೈವಾಹಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಸಂತಾನ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೋರ್ಟ್ ವಿಚಾರ ಸಾಲದ ಬಾಧೆ ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಮಾತು ಕೇಳದಿದ್ದರೆ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕೇರಳ ಮತ್ತು ಕೊಳ್ಳೇಗಾಲದ ಸರ್ವಾಭಿಷ್ಟ ಸಿದ್ದಿ ಪೂಜಾ ಅಷ್ಟದಿಗ್ಬಂದನ ಪೂಜೆ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಜೊತೆಗೆ ಗ್ರಹಣಕಾಲದ ಬಲಿಷ್ಠ ಅಥರ್ವಣವೇದದ ಕಾಳಿಕಾ ಉಪಾಸನಾ ಅನುಷ್ಠಾನ ವಿದ್ಯೆಯಿಂದ ಶೇಕಡ ನೂರರಷ್ಟು ಸೂಕ್ತ ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಪ್ರಖ್ಯಾತಿ ಹಾಗೂ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಪಡೆದಿರುವ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ 95388 66755

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here