ಅಕ್ಕಿ ತೊಳೆದ ನೀರು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಒಂದು ವಾರದಲ್ಲೇ ಬೆಳ್ಳಗೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ! ಹೇಗೆ ನೋಡಿ

0
848

ಅಕ್ಕಿ ತೊಳೆದ ನಂತರ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಎಲ್ಲರು ನೀರನ್ನು ಚೆಲ್ಲುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ಜಪಾನ್ ನಂತಹ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಕಾರಣಕ್ಕೂ ಅಕ್ಕಿ ತೊಳೆದ ನೀರನ್ನ ಚೆಲ್ಲುವುದಿಲ್ಲ, ಬದಲಿಗೆ ಅದನ್ನು ತಮ್ಮ ಸುಂದರ ಕೂದಲಿಗೆ ಹಾಗು ತ್ವಚೆಯ ಸ್ವಚ್ಛತೆಗೆ ಬಳಸುತ್ತಾರೆ, ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೆ ಅಕ್ಕಿ ತೊಳೆದ ಈ ನೀರಿನಿಂದ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ತುಂಬಾನೇ ಉಪಯೋಗಗಳಿವೆ ಹಾಗು ಇದು ಅನೇಕರಿಗೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ, ಈ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನ ಒಮ್ಮೆ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಒಮ್ಮೆ ಓದಿ.

ಅಕ್ಕಿ ತೊಳೆದ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಅಮೈನೋ ಆಸಿಡ್ ಇರುವುದರಿಂದ ಆ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲನ್ನು ತೊಳೆದರೆ ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲಿನ ಬೇರು ಗಟ್ಟಿಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, ಹಾಗು ಕೂದಲು ದಪ್ಪ ಹಾಗು ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿ ಬೆಳೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಕೂದಲ ಉದುರುವಿಕೆ ಗಣನೀಯವಾಗಿ ಕಡಿಮೆಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೆ ಅಕ್ಕಿ ತೊಳೆದ ನೀರಿನಿಂದ ಚರ್ಮಕ್ಕು ಇದೆ ಅನೇಕ ಲಾಭಗಳು, ಈ ನೀರಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವನ್ನು ತಂಪುಗೊಳುಸುವ ಮತ್ತು ಮ್ರುದುವಾಗಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವಿದೆ ಇದೆ ಕಾರಣಕ್ಕೆ ಸುಟ್ಟ ಗಾಯಕ್ಕೆ ಬಳಸುವ ಆಯುರ್ವೇದಿಕ್ ಆಯಿಂಟ್ಮೆಂಟ್ ಗಳ ತಯಾರಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಅಕ್ಕಿ ತೊಳೆದ ನೀರನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾರೆ.

ಅಕ್ಕಿ ತೊಳೆದ ನೀರು ನಮ್ಮ ದೇಹದ ರಕ್ತ ಸಂಚಾರ ಅಧಿಕ ಗೊಳಿಸುವುದಲ್ಲದೆ ವಯಸ್ಸಾದಂತೆ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಕಪ್ಪು ಕಲೆಗಳನ್ನು ನಿವಾರಿಸಿ ಯಂಗ್ಆಗಿ ಕಾಣುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಹಾಗು ಇದರಿಲ್ಲಿರುವ ಆಂಟಿ ಆಕ್ಸಿಡೆಂಟ್ ಗಾಯ ಗುಣಪಡಿಸುವ ಶಕ್ತಿ ಹೊಂದಿದೆ, ಚರ್ಮದಲ್ಲಿ ಮೂಡುವ ರಂದ್ರಗಳಿಗೆ ಕೂಡ ಇದು ಅತ್ಯದ್ಬುತ ಮೆಡಿಸನ್ ಹಾಗು ಈ ನೀರಿಗೆ ಕಿತ್ತಳೆ ಸಿಪ್ಪೆ, ಲಿಂಬೆಯ ಸಿಪ್ಪೆ, ಗ್ರೀನ್ ಟೀ, ಬೇವಿನ ಎಲೆ ಇವಗಳಲ್ಲಿ ಯಾವುದಾರೊಂದು ಮಿಕ್ಸ್ ಮಾಡಿಕೊಂಡು ಬಳಸಿ ನೋಡಿ ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮ ತಟ್ ಅಂತ ಹೊಳೆಯಲಾರಂಬಿಸುತ್ತದೆ.

ಕೂದಲು ತೊಳೆಯಲು ಹಾಗು ಸ್ಕಿನ್ ಟೋನರ್ ಆಗಿ ಕೂಡ ಅಕ್ಕಿ ತೊಳೆದ ನೀರನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು, ಈ ನೀರಿನ ಜೊತೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಲಿಂಬೆಯ ರಸ, ಲಾವ್ವೆಂಡರ್ ಮಿಕ್ಸ್ ಮಾಡಿರುವ ಎಸೆನ್ಶಿಯಲ್ ಆಯಿಲ್ ಮಿಕ್ಸ್ ಮಾಡಿ ಮುಖ ಹಾಗು ದೇಹವನ್ನು ಕೂಡ ತೊಳೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು, ಬಾಡಿ ಕ್ಲೀನರ್ ತರ ಕೂಡ ಉಪಯೋಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ಜಾಹಿರಾತು : ಶಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂ ಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಹಾಗೂ ಕಾಳಿಕಾ ದೇವಿಯ ಆರಾಧಕರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ (ಕಾಲ್/ವಾಟ್ಸಪ್ 95388 66755) ಗುರೂಜಿಯವರಿಂದ ನೇರ ಪರಿಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಹಾ ಸೂತ್ರಗಳು ಪಡೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಮನದಾಸೆಗಳು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಏನೇ ಇದ್ದರೂ ಸಹ ಹಲವು ರೀತಿಯ ಪ್ರಶ್ನೆ ಶಾಸ್ತ್ರಗಳಿಂದ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಪರಿಹಾರವಾಗಲಿದೆ 95388 66755 ಜೀವನದ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ನಿರಾಶರಾಗಿದ್ದರೆ ಒ'ತ್ತಡ ಮನಸ್ತಾಪ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮೋಸ , ಮಾನಸಿಕ ಕಿರಿಕಿರಿ ವಾ'ಮಾಚಾರದಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜೀವನ ಅನರ್ಥವಾಗಿದ್ದರೆ , ಎಷ್ಟು ದುಡಿದರೂ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ನೆಮ್ಮದಿ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು ನಂಬಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ದ್ರೋಹ ಮದುವೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷಾ ಪ್ರೇಮ ವಿಚಾರ ಉದ್ಯೋಗದ ಸಮಸ್ಯೆ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿನ ಕಲಹಗಳು ಅತ್ತೆ-ಸೊಸೆ ಕಿರಿಕಿರಿ ನಿಮ್ಮ ವೈವಾಹಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಸಂತಾನ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೋರ್ಟ್ ವಿಚಾರ ಸಾಲದ ಬಾಧೆ ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಮಾತು ಕೇಳದಿದ್ದರೆ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕೇರಳ ಮತ್ತು ಕೊಳ್ಳೇಗಾಲದ ಸರ್ವಾಭಿಷ್ಟ ಸಿದ್ದಿ ಪೂಜಾ ಅಷ್ಟದಿಗ್ಬಂದನ ಪೂಜೆ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಜೊತೆಗೆ ಗ್ರಹಣಕಾಲದ ಬಲಿಷ್ಠ ಅಥರ್ವಣವೇದದ ಕಾಳಿಕಾ ಉಪಾಸನಾ ಅನುಷ್ಠಾನ ವಿದ್ಯೆಯಿಂದ ಶೇಕಡ ನೂರರಷ್ಟು ಸೂಕ್ತ ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಪ್ರಖ್ಯಾತಿ ಹಾಗೂ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಪಡೆದಿರುವ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ 95388 66755

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here