1990 ರ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಹುಟ್ಟಿದವರು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಭಾಗ್ಯಶಾಲಿಗಳು ಯಾಕೆ ಗೊತ್ತಾ ?

0
1720

2000 ಇಸವಿಯ ನಂತರ ಹುಟ್ಟುವ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಹೋಲಿಕೆ ಮಾಡಿಕೊಂಡರೆ, ಇದಕ್ಕೂ ಮುಂಚೆ ಹುಟ್ಟಿದ ಮಕ್ಕಳೇ ಭಾಗ್ಯಶಾಲಿಗಳು ಎಂಬುವ ವಿಚಾರವೊಂದನ್ನು ಎಂದು ನಾವು ನಿಮಗೆ ಹೋಲಿಕೆ ಮಾಡಿ ತಿಳಿಸಿಕೊಡುತ್ತೇನೆ, ಮುಂಚೆ ನಮ್ಮ ಬಾಲ್ಯದ ದಿನಗಳು ಹೇಗಿರುತ್ತಿದ್ದರು ಹಾಗೂ ಇಂದಿನ ಮಕ್ಕಳ ಬಾಲ್ಯದ ದಿನಗಳು ಹೇಗಿವೆ ಎಂದು ಒಮ್ಮೆ ಹೋಲಿಕೆ ಮಾಡಿ ನೋಡೋಣ.

ನಾವು ನಮ್ಮ ಶಾಲೆಗೆ ಹೋಗಬೇಕಾದರೆ ಪ್ರಾಣಿಗಳಂತೆ ಬಾರದ ಬ್ಯಾಗ್ ಗಳನ್ನು ಹೊತ್ತು ಹೋಗುತ್ತಿರಲಿಲ್ಲ.

ನಾವು ಸೈಕಲ್ ಸವಾರಿ ಮಾಡುವಾಗ ಅಥವಾ ಆಟ ಆಡುವಾಗ ಹೆಲ್ಮೆಟ್ ಗಳನ್ನು ಧರಿಸುವ ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳು ಇರಲಿಲ್ಲ, ಶಾಲೆ ಮುಗಿದ ಮೇಲೆಯೂ ನಾವು ಸಂಜೆವರೆಗೂ ಆಟವಾಡುತ್ತಿದ್ದೆವು ಕಾರಣ ನಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಟಿವಿ ಆಗಲಿ ಅಥವಾ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಗಳಾಗಲಿ ಇರಲಿಲ್ಲ, ನಾವು ಆಟವಾಡುತ್ತಿದ್ದ ದ್ದು ನಮ್ಮ ನೆಚ್ಚಿನ ಗೆಳೆಯರೊಂದಿಗೆ, ಅವರೊಂದಿಗೆ ಕಿತ್ತಾಡುತ್ತಿದ್ದ ವು ಕುಣಿಯುತ್ತಿದ್ದೆವು, ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದ್ದೆವು, ಆದರೆ ಈಗಿನ ಮಕ್ಕಳು ಆಟವಾಡುವುದು ಯಾರೋ ತಿಳಿಯದ ಮುಖ ಪರಿಚಯವಿಲ್ಲದ ಆನ್ಲೈನ್ ಗೆಳೆಯರೊಂದಿಗೆ.

ಬಾಯಾರಿಕೆಯಾದರೆ ಒಂದು ಕ್ಷಣವೂ ಯೋಚನೆ ಮಾಡದೆ ನಲ್ಲಿ ನೀರನ್ನು, ಹಳ್ಳದ ನೀರನ್ನು ಅಥವಾ ಹತ್ತಿರದ ಕೆರೆ ಬಾವಿ ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯುತ್ತಿದ್ದೆವು, ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ಬಾಟಲಿ ನೀರಿಗಾಗಿ ಹುಡುಕುವ ಅವಶ್ಯಕತೆ ಇರಲಿಲ್ಲ, ಒಂದೇ ಹಣ್ಣನ್ನು ಎಲ್ಲಾ ಸ್ನೇಹಿತರು ಕಚ್ಚಿ ತಿಂದರು ಅಥವಾ ಒಂದೇ ಲೋಟದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲರೂ ನೀರು ಕುಡಿದರೂ ಯಾವುದೇ ರೋಗ ಬರುವ ಭಯ ನಮ್ಮನ್ನು ಕಾಡುತ್ತಿರಲಿಲ್ಲ, ಹತ್ತಾರು ಸಿಹಿತಿಂಡಿಗಳನ್ನು ತಿಂದರು, ತಟ್ಟೆ ತುಂಬಾ ಅನ್ನ ಊಟ ಮಾಡಿದರು ನಮ್ಮ ದೇಹದ ತೂಕ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತಿದೆ ಇಲ್ಲ.

ಚಪ್ಪಲಿ ಇಲ್ಲದೆ ಊರೆಲ್ಲಾ ತಿರುಗಿದರೂ ನಮ್ಮ ಕಾಲಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಗಳು ಅಂಟಿಕೊಂಡು ಪಾದಗಳಿಗೆ ಏನೂ ಆಗುತ್ತಿರಲಿಲ್ಲ, ವಿಟಮಿನ್, ಪ್ರೋಟೀನ್, ಕಬ್ಬಿಣ, ಕ್ಯಾನ್ಸಿಯನ್ ಅಥವಾ ಪೊಟಾಶಿಯಂ ಈ ರೀತಿ ಯಾವುದೇ ಮಾತ್ರೆಗಳನ್ನು ನಂಬುತ್ತಿರಲಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ಸಿರಪ್ಪು ಕುಡಿಯಲಿಲ್ಲ ಆದರೂ ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿದೆ, ನಮ್ಮ ಆಟಿಕೆಗಳನ್ನು ತಯಾರು ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದು ನಾವೇ ಅದಕ್ಕಾಗಿ ಅಪ್ಪ ಅಮ್ಮ ಸಾವಿರ ರೂಪಾಯಿಗಳ ಹಣ ಕರ್ಚು ಮಾಡುತ್ತಿರಲಿಲ್ಲ.

ನಮ್ಮ ಪೋಷಕರು ಅಸಹ್ಯ ಹುಟ್ಟಿಸುವಷ್ಟು ಶ್ರೀಮಂತರಾಗಿರಲಿಲ್ಲ, ಯಾವತ್ತಿಗೂ ಹಣದ ಹಿಂದೆ ಅವರು ಓಡಲಿಲ್ಲ ನಮಗೂ ಹಣಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರೀತಿಯನ್ನು ನೀಡಿದರು, ನಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಮೊಬೈಲ್ ಬಳಸಲಿಲ್ಲ, ಅಥವಾ ಯಾರು ಟೈಪ್ ಮಾಡಿ ಕಳುಹಿಸಿದ ಸಂದೇಶವನ್ನು ಮತ್ತೊಬ್ಬರಿಗೆ ಫಾರ್ವರ್ಡ್ ಮಾಡಲಿಲ್ಲ, ಸಂಕೇತಗಳ ಮುಖಾಂತರ ಪ್ರೀತಿ ಹೇಳಲಿಲ್ಲ.

ಜಾಹಿರಾತು : ಶಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂ ಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಹಾಗೂ ಕಾಳಿಕಾ ದೇವಿಯ ಆರಾಧಕರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ (ಕಾಲ್/ವಾಟ್ಸಪ್ 95388 66755) ಗುರೂಜಿಯವರಿಂದ ನೇರ ಪರಿಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಹಾ ಸೂತ್ರಗಳು ಪಡೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಮನದಾಸೆಗಳು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಏನೇ ಇದ್ದರೂ ಸಹ ಹಲವು ರೀತಿಯ ಪ್ರಶ್ನೆ ಶಾಸ್ತ್ರಗಳಿಂದ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಪರಿಹಾರವಾಗಲಿದೆ 95388 66755 ಜೀವನದ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ನಿರಾಶರಾಗಿದ್ದರೆ ಒ'ತ್ತಡ ಮನಸ್ತಾಪ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮೋಸ , ಮಾನಸಿಕ ಕಿರಿಕಿರಿ ವಾ'ಮಾಚಾರದಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜೀವನ ಅನರ್ಥವಾಗಿದ್ದರೆ , ಎಷ್ಟು ದುಡಿದರೂ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ನೆಮ್ಮದಿ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು ನಂಬಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ದ್ರೋಹ ಮದುವೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷಾ ಪ್ರೇಮ ವಿಚಾರ ಉದ್ಯೋಗದ ಸಮಸ್ಯೆ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿನ ಕಲಹಗಳು ಅತ್ತೆ-ಸೊಸೆ ಕಿರಿಕಿರಿ ನಿಮ್ಮ ವೈವಾಹಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಸಂತಾನ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೋರ್ಟ್ ವಿಚಾರ ಸಾಲದ ಬಾಧೆ ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಮಾತು ಕೇಳದಿದ್ದರೆ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕೇರಳ ಮತ್ತು ಕೊಳ್ಳೇಗಾಲದ ಸರ್ವಾಭಿಷ್ಟ ಸಿದ್ದಿ ಪೂಜಾ ಅಷ್ಟದಿಗ್ಬಂದನ ಪೂಜೆ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಜೊತೆಗೆ ಗ್ರಹಣಕಾಲದ ಬಲಿಷ್ಠ ಅಥರ್ವಣವೇದದ ಕಾಳಿಕಾ ಉಪಾಸನಾ ಅನುಷ್ಠಾನ ವಿದ್ಯೆಯಿಂದ ಶೇಕಡ ನೂರರಷ್ಟು ಸೂಕ್ತ ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಪ್ರಖ್ಯಾತಿ ಹಾಗೂ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಪಡೆದಿರುವ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ 95388 66755

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here