ನಮ್ಮ ಪಾರಂಪರಿಕ ಶುಂಠಿ ಕಷಾಯದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಆರೋಗ್ಯ ಲಾಭಗಳು.

0
1001

ದೊಡ್ಡ ಕಾಯಿಲೆ ಗುಣಪಡಿಸುವ ಶಕ್ತಿ ನಮ್ಮಲ್ಲಿನ ಹಲವು ನೈಸರ್ಗಿಕ ಮನೆಮದ್ದುಗಳಿವೆ, ಇವುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ದೊಡ್ಡಮಟ್ಟದ ಅಧ್ಯಯನಗಳು ನಡೆಯುತ್ತಲಿದ್ದು ಇವುಗಳ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ತಿಳಿಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಇನ್ನು ಶುಂಠಿ ಟೀ ಪ್ರತಿದಿನ ಮುಂಜಾನೆ ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ಎಷ್ಟೆಲ್ಲ ಲಾಭವಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿದರೆ ಆಶ್ಚರ್ಯ ಪಡುತ್ತೀರಿ, ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ನಂತಹ ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಕಾಯಿಲೆಗೆ ನೀಡುವ ಕಿಮೊತೆರಪಿ ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಆರೋಗ್ಯ ಶುಂಠಿ ಟೀ ಎಲ್ಲಿ ಇರುತ್ತದೆ ಎನ್ನಲಾಗಿದೆ.

ಕಾರಣ ಶುಂಠಿಯಲ್ಲಿ ಇರುವ , antibacterial, antiviral, ಹಾಗೂ anti parasitic ಅಂಶಗಳು ಇರುವುದರಿಂದ ನೋವಿಗೆ ಥಂಡಿಗೆ ಔಷಧವಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಕಿಡ್ನಿಯಲ್ಲಿನ ಕಲ್ಲುಗಳು : ಶುಂಠಿ ಟೀ ಪ್ರತಿದಿನ ತಪ್ಪದೆ ಸೇವನೆ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಕಿಡ್ನಿಯಲ್ಲಿ ಬೆಳೆಯುವ ಕಲ್ಲುಗಳು ಕರಗುತ್ತವೆ, ಕಿಡ್ನಿ ಗಳಿಂದ ವಿಷಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಶುಂಠಿ ಹೊರತರುವ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಶುಂಠಿ ಟೀ ಜೊತೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ವಲ್ಪ ನಿಂಬೆ ಹಣ್ಣು ಸೇರಿಸಿ ಕುಡಿದರೆ ಇನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿನ ಆರೋಗ್ಯ ಲಾಭ ಸಿಗುತ್ತದೆ.

ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆಗೆ ಸಹಕಾರಿ : ಹೊಟ್ಟೆ ಉಬ್ಬರ, ಹೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಗ್ಯಾಸ್ ಹೀಗೆ ಹತ್ತು ಹಲವು ಜೀವನ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಶುಂಠಿ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಗಿಡಮೂಲಿಕೆ, ಕಾರಣ ಇದು ಪಿತ್ತರಸವನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿ, ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಉತ್ತಮಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ, ಹಾಗೂ ನಾವು ಸೇವಿಸುವ ಆಹಾರದ ಪೌಷ್ಟಿಕತೆಯ ಸಮೀಕರಣವನ್ನು ಇದು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತದೆ, ಇದರ ಜೊತೆಯಲ್ಲಿ ಹೊಟ್ಟೆ ನೋವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವುದಲ್ಲದೆ ಬೀದಿ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೂ ನಿವಾರಣೆ ನೀಡುತ್ತದೆ.

ತೂಕ ಇಳಿಸುವಿಕೆ : ಊಟ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ಹೊಟ್ಟೆಯನ್ನು ತಣಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಹಾಗೂ ಇದು ಹೆಚ್ಚಿನ ಆಹಾರವನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ ಹಾಗೂ ಅತಿ ಸುಲಭವಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ದೇಹದ ಕೆಟ್ಟ ಕೊಬ್ಬಿನ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಕರಗಿಸುತ್ತದೆ.

ಉಸಿರಾಟ ತೊಂದರೆಯ ನಿವಾರಣೆ : ಹಲವು ಬಗೆಯ ಉಸಿರಾಟದ ತೊಂದರೆಗಳನ್ನು ಶುಂಠಿ ಟೀ ಪರಿಹರಿಸುತ್ತದೆ, ಹಾಗೂ ಹಲವಾರು ಬಗೆಯ ಹೊಟ್ಟೆ ಅರ್ಜಿಗಳನ್ನು ನಿವಾರಿಸುವಲ್ಲಿ ಸಹಕಾರಿ, ಉಸಿರ ನಾಳದ ಸಂಕೋಚನ ವನ್ನು ಪ್ರತಿ ಬಂಧಿಸುವಲ್ಲಿ ಸಹಕಾರಿ, ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೆ ಶುಂಠಿ ಗಿಡದ ಬೇರಿನ ಪುಡಿ ಶೀತ ಮತ್ತು ಜೋಳದ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡುವಲ್ಲಿ ಸಹಕಾರಿ, ತಾಜಾ ಶುಂಠಿ ರಸದೊಂದಿಗೆ ಮೆಂತೆ ಸೇರಿಸಿ ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ಅಸ್ತಮ ಕೂಡಾ ನಿವಾರಣೆಯಾಗುತ್ತದೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here