ಹೃದಯಾಘಾತಕ್ಕೂ ಮುನ್ನ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಸಿಗುವ ಸೂಚನೆಗಳನ್ನು ನೋಡಿ

0
2569

ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಸಣ್ಣ ವಯಸ್ಸಿನ ಯುವಕರಿಗೂ ಹೃದಯಘಾತ ಸಮಸ್ಯೆ ಕಾಡಲು ಶುರು ಮಾಡಿದೆ, ಇದಕ್ಕೆ ಕಾರಣ ಒತ್ತಡದ ಜೀವನ, ಜೀವಿಸುತ್ತಿರುವ ವಾತಾವರಣ ಎಂದರೆ ತಪ್ಪಾಗಲಾರದು, ಇಂತಹ ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಖಾಯಿಲೆಯಾದ ಹೃದಯಾಘಾತವನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸುವುದು ತಪ್ಪು, ಕೆಲವು ಸಂಶೋಧನೆಗಳ ಪ್ರಕಾರ ಹೃದಯಾಘಾತಕ್ಕೂ ಮುನ್ನ ದೇಹವು ಈ ರೀತಿಯ ಸೂಚನೆಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದು, ಹಾಗೂ ತಕ್ಷಣವೇ ವೈದ್ಯರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಬೇಕೆಂದು ತಿಳಿಸಿದೆ, ಆ ಸೂಚನೆಗಳು ಯಾವುದು ಈ ಕೆಳಗೆ ಓದಿ.

ನಿಶಕ್ತಿ : ಪ್ರತಿದಿನ ಉತ್ತಮ ಭೋಜನ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು ಶಕ್ತಿಯುತವಾಗಿದ್ದರು ಇದ್ದಕ್ಕಿದ್ದ ಹಾಗೆ ನಿಶಕ್ತಿ ಕಾಡಿದರೆ ಅದು ಸಾಮಾನ್ಯ ಕಾರಣವಲ್ಲ, ಕಾರಣ ಮಾನಸಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆಯು ಆಯಾಸಕ್ಕೆ ನಕ್ಷತ್ರ ಕಾರಣವಲ್ಲ, ದಿನದ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ನಿಶ್ಯಕ್ತಿ ಇನ್ನು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ, ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಈ ಸೂಚನೆ ಮಹಿಳೆಯರಲ್ಲಿ ಅತಿ ಬೇಗ ದೊರೆಯುತ್ತದೆ.

ತಕ್ಷಣ ಬೆವರುವುದು : ದೇಹ ದಣಿದಾಗ ಬೆವರು ಬರುವುದು ಬೇರೆ, ಆದರೆ ನೀವು ಏನು ಕೆಲಸ ಮಾಡದೆ ಆರಾಮಾಗಿ ಕೂತಿದ್ದಾಗಲೇ ದೇಹವು ಅತಿಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಬೆವರುತ್ತಿದ್ದರೆ ದಯವಿಟ್ಟು ಇದರ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚನೆ ಮಾಡುವುದು ಉತ್ತಮ ಕಾರಣ ಹೃದಯಾಘಾತವಾಗುವ ಮುನ್ನ ಬರುವ ಸೂಚನೆಗಳಲ್ಲಿ ಇದು ಪ್ರಮುಖ ಲಕ್ಷಣ, ಈ ರೀತಿಯ ಲಕ್ಷಣ ಕಂಡು ಬಂದರೆ ತಕ್ಷಣ ವೈದ್ಯರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ.

ಕಿಬ್ಬೊಟ್ಟೆಯ ನೋವು : ಹಸಿವಾಗದಿರುವುದು ಅಥವಾ ಹಸಿವಾದರೂ ಊಟ ಮಾಡಲು ಆಗುವುದಿಲ್ಲ, ಹೊಟ್ಟೆ ಉಬ್ಬರಿಸಿ ದಂತೆ ಯಾಗುತ್ತದೆ, ವಾಕರಿಕೆ, ಉರಿಯೂತ ಹಾಗೂ ಅತಿಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಕಿಬ್ಬೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಅತಿರೇಕ ವಾದ ನೋವು ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡರೆ ಇದು ಸಹ ಹೃದಯಾಘಾತದ ಸೂಚನೆ.

ನಿದ್ರಾಹೀನತೆ : ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಹೃದಯಾಘಾತ ಅಥವಾ ಪಾರ್ಶ್ವವಾಯು ದಂತಹ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಇದ್ದರೆ ನಿದ್ರಾಹೀನತೆಯಾ ಸಮಸ್ಯೆ ಕಾಡುತ್ತದೆ, ನಿದ್ರಾಹೀನತೆ ಜೊತೆಯಲ್ಲಿ ಹಲವು ರೀತಿಯ ಮಾನಸಿಕ ತೊಂದರೆಗಳು ಕಂಡುಬರುತ್ತವೆ, ಇದು ಸಹ ಹೃದಯಾಘಾತದ ಸೂಚನೆ.

ಉಸಿರಾಟದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ : ಎದೆ ಭಾಗದಲ್ಲಿ ತೀವ್ರವಾದ ತೊಂದರೆ ಉಂಟಾದಾಗ ಉಸಿರಾಡುವುದು ಕಷ್ಟ ಅನಿಸುತ್ತದೆ, ದೇಹ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ದಣಿದರೆ ಈ ರೀತಿ ಆಗುವುದು ಸಾಮಾನ್ಯ ಆದರೆ ನೀವು ಆರಾಮಾಗಿ ಇದ್ದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಈ ರೀತಿಯ ಸಮಸ್ಯೆ ಕಂಡರೆ ನಿರ್ಲಕ್ಷ್ಯ ಮಾಡಬೇಡಿ.

ಕೂದಲು ಉದುರುವುದು : ಮಹಿಳೆಯರಲ್ಲಿ ಕೂದಲುದುರುವ ಸಮಸ್ಯೆ ಸಾಮಾನ್ಯ ಆದರೆ ಇದ್ದಕ್ಕಿದ್ದ ಹಾಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಕೂದಲು ಉದುರಲು ಶುರು ಮಾಡುವುದು ಸಾಮಾನ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಯಲ್ಲ, ಹಾಗೂ ಹೃದಯದ ಬಡಿತ ಒಮ್ಮೆಲೆ ಹೆಚ್ಚಾಗುವುದು, ನಿಯಮಕ್ಕೂ ಮೀರಿದ ಹೃದಯಬಡಿತ ಹೃದಯಾಘಾತಕ್ಕೆ ಮುಖ್ಯ ಸೂಚನೆ ಎಂದರೆ ತಪ್ಪಾಗಲಾರದು, ಅದೇನೇ ಇರಲಿ ಮೇಲಿನ ಯಾವುದೇ ಸಮಸ್ಯೆ ಕಂಡುಬಂದರೂ ದಯವಿಟ್ಟು ಬಿಡುವು ಮಾಡಿಕೊಂಡು ಒಮ್ಮೆ ವೈದ್ಯರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸುವುದು ಉತ್ತಮ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here