ಒಣ ಕೆಮ್ಮು, ದಮ್ಮಿನ ಕೆಮ್ಮು ಈ ರೀತಿ ಹಲವು ಕೆಮ್ಮಿಗೆ ಇಲ್ಲಿದೆ ಸಿಂಪಲ್ ಪರಿಹಾರ!

0
1100

10 ಅಕ್ಕಿಕಾಳಿನ ಜೊತೆಗೆ 7 ತುಂಬೆ ಚಿಗುರು ಸೇರಿಸಿ ತುಂಬಾ ರಸದಲ್ಲಿ ಅರೆದು ಕುದಿಸಿ ಆರಿಸಿ 15 ಮಿಲಿ ಎಷ್ಟು ಜೇನು ತುಪ್ಪ ಹಾಕಿ ನಿತ್ಯ ಎರಡು ಹೊತ್ತು ನಂತೆ ಕನಿಷ್ಠ ಎರಡರಿಂದ ಮೂರು ವಾರಗಳ ಕಾಲ ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಹಳೆಯ ಕೆಮ್ಮು ಪರಿಹಾರ.

ವಾತಾಜನ್ಯ ಕೆಮ್ಮು ಆಗಿದ್ದರೆ : ವಾತಾ ಜನ್ಯ ಕೆಮ್ಮು ಆಗಿದ್ದರೆ ದ್ರಾಕ್ಷಿ ಜೇನುತುಪ್ಪ ನಲ್ಲಿ ಚೆಟ್ಟು ಮೂರನ್ನು ಸ್ವಲ್ಪ ತುಪ್ಪದಲ್ಲಿ ಅರೆದು ಮೂರು ಭಾಗ ಮಾಡಿ ನಿತ್ಯ ಬೆಳಗ್ಗೆ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ಮತ್ತು ರಾತ್ರಿ ಮೂರು ಹೊತ್ತು ಸೇವಿಸಿ ಮೇಲೆ ಹಾಲು ಕುಡಿಯಬೇಕು.

ಕೆಮ್ಮು ಮಂದಾಗ್ನಿ ಪರಿಹಾರಕ್ಕಾಗಿ : ಕಾಲು ಚಮಚದಷ್ಟು ಕಾಳುಮೆಣಸಿನ ಚೂರ್ಣವನ್ನು ತುಪ್ಪದಲ್ಲಿ ಕಳಿಸಿ ಪ್ರತಿನಿತ್ಯ ಬೆಳಗ್ಗೆ ಮತ್ತು ರಾತ್ರಿ ತಿನ್ನುವುದರಿಂದ ಸಾಮಾನ್ಯವಾದ ಕೆಮ್ಮು ಪರಿಹಾರವಾಗುತ್ತದೆ ಮೂರರಿಂದ ನಾಲ್ಕು ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಈ ಕ್ರಮದಿಂದ ಮಂದಾಗ್ನಿಯೂ ಪರಿಹಾರವಾಗುತ್ತದೆ.

ದಮ್ಮಿನ ಕೆಮ್ಮು ನಿವಾರಣೆಗಾಗಿ : ಅರಳಿ ಮರದ ಕಾಯಿಗಳನ್ನು ಬಿಸಿಲಲ್ಲಿ ಒಣಗಿಸಿ ಚೂರ್ಣ ಮಾಡಿ ಹೊತ್ತಿಗೆ ಮೂರರಿಂದ ಆರು ಗ್ರಾಂನಷ್ಟನ್ನು ಕಣ್ಣೀರಿಗೆ ಹಾಕಿ ಕಲಕಿ ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ದಮ್ಮಿನ ಕೆಮ್ಮು ನಿವಾರಣೆ ಹೀಗೆ ದಿನವೂ ಮೂರು ಬಾರಿಯಂತೆ 20ರಿಂದ 40 ದಿನ ಮಾಡಿ.

ಕೆಮ್ಮಿನ ಜೊತೆ ರಕ್ತ ವಾಂತಿ ಮತ್ತು ರಕ್ತ ಬೀಳುವುದು ನಿಲ್ಲಲು : 24 ಗ್ರಾಂ ಜೇನು ಹಾಗೂ 12 ಗ್ರಾಂ ತುಪ್ಪ ಬೆರೆಸಿ ಅದಕ್ಕೆ 36 ಗ್ರಾಂ ಬತ್ತದ ಅರಳನ್ನು ಸೇರಿಸಿ ನಿತ್ಯ ಬೆಳಗ್ಗೆ ಮತ್ತು ರಾತ್ರಿ ಅಂತೆ ಎರಡರಿಂದ ಮೂರು ವಾರ ಕಾಲ ತಿನ್ನುವುದರಿಂದ ಕೆಮ್ಮಿನ ಜೊತೆ ರಕ್ತ ವಾಂತಿ ಮತ್ತು ರಕ್ತ ಬೀಳುವುದು ನಿಲ್ಲುತ್ತದೆ.

ಹಳೆ ಕೆಮ್ಮಿಗೆ ತ್ರಿಪಲ ತ್ರಿಕಟು ಅಮೃತಬಳ್ಳಿ ಚಿತ್ರಮೂಲ ವಾಯುವಿಳಂಗ ಇವುಗಳನ್ನು ಸಮಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಚೂರ್ಣವನ್ನು ವಸ್ತ್ರದಲ್ಲಿ ಗಾಳಿಸಿಕೊಂಡು ಅಷ್ಟೇ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಸಕ್ಕರೆ ಬೆರೆಸಿ ಹೊತ್ತಿಗೆ 6 ಗ್ರಾಂನಂತೆ ಜೇನಿನಲ್ಲಿ ದಿನಕ್ಕೆರಡು ಬಾರಿ ಸೇವಿಸಬೇಕು, ಹಿಪ್ಪಲಿ ಚೂರ್ಣವನ್ನು ಒಂದು ಕಾಲು ಗ್ರಾಮ್ ನಷ್ಟು ಕಿರು ಗುಳ್ಳದ ಎಲೆಯ ರಸದಲ್ಲಿ ಅರೆದು ಅದಕ್ಕೆ 15 ಮಿಲಿ ಲೀಟರ್ ನಷ್ಟು ಜೇನುತುಪ್ಪ ಬೆರೆಸಿ ನಿತ್ಯ ಎರಡು ಹೊತ್ತು ಎರಡರಿಂದ ಮೂರುವಾರ ಸೇವಿಸಿದರೆ ಹಳೆಯ ಕೆಮ್ಮು ಮಾಯ.

ಜಾಹಿರಾತು : ಶಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂ ಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಹಾಗೂ ಕಾಳಿಕಾ ದೇವಿಯ ಆರಾಧಕರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ (ಕಾಲ್/ವಾಟ್ಸಪ್ 95388 66755) ಗುರೂಜಿಯವರಿಂದ ನೇರ ಪರಿಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಹಾ ಸೂತ್ರಗಳು ಪಡೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಮನದಾಸೆಗಳು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಏನೇ ಇದ್ದರೂ ಸಹ ಹಲವು ರೀತಿಯ ಪ್ರಶ್ನೆ ಶಾಸ್ತ್ರಗಳಿಂದ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಪರಿಹಾರವಾಗಲಿದೆ 95388 66755 ಜೀವನದ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ನಿರಾಶರಾಗಿದ್ದರೆ ಒ'ತ್ತಡ ಮನಸ್ತಾಪ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮೋಸ , ಮಾನಸಿಕ ಕಿರಿಕಿರಿ ವಾ'ಮಾಚಾರದಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜೀವನ ಅನರ್ಥವಾಗಿದ್ದರೆ , ಎಷ್ಟು ದುಡಿದರೂ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ನೆಮ್ಮದಿ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು ನಂಬಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ದ್ರೋಹ ಮದುವೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷಾ ಪ್ರೇಮ ವಿಚಾರ ಉದ್ಯೋಗದ ಸಮಸ್ಯೆ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿನ ಕಲಹಗಳು ಅತ್ತೆ-ಸೊಸೆ ಕಿರಿಕಿರಿ ನಿಮ್ಮ ವೈವಾಹಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಸಂತಾನ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೋರ್ಟ್ ವಿಚಾರ ಸಾಲದ ಬಾಧೆ ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಮಾತು ಕೇಳದಿದ್ದರೆ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕೇರಳ ಮತ್ತು ಕೊಳ್ಳೇಗಾಲದ ಸರ್ವಾಭಿಷ್ಟ ಸಿದ್ದಿ ಪೂಜಾ ಅಷ್ಟದಿಗ್ಬಂದನ ಪೂಜೆ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಜೊತೆಗೆ ಗ್ರಹಣಕಾಲದ ಬಲಿಷ್ಠ ಅಥರ್ವಣವೇದದ ಕಾಳಿಕಾ ಉಪಾಸನಾ ಅನುಷ್ಠಾನ ವಿದ್ಯೆಯಿಂದ ಶೇಕಡ ನೂರರಷ್ಟು ಸೂಕ್ತ ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಪ್ರಖ್ಯಾತಿ ಹಾಗೂ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಪಡೆದಿರುವ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ 95388 66755

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here