ಮೊಬೈಲ್ ಸ್ಫೋಟಿಸುವ ಕಾರಣ ಗೊತ್ತಾದ್ರೆ ಶಾಕ್ ಆಗ್ತೀರಾ!

0
1778

ಮೊಬೈಲ್ ಈಗ ಬಹಳ ಅಗತ್ಯ ವಸ್ತು, ಮನೆಯ ಕರೆಂಟ್ ಬಿಲ್ ಇಂದ ದೂರದ ಊರಿನ ಸ್ನೇಹಿತರಿಗೂ ಹಣವನ್ನು ವರ್ಗಾವಣೆ ಮಾಡಲು ನಾವು ಮೊಬೈಲ್ ನಲ್ಲಿ ಬಳಸುತ್ತೇವೆ, ಮನೆಗೆ ಊಟ ಬರಬೇಕಾದರೆ ಮೊಬೈಲ್, ದೇವರ ಕೋಣೆಯಲ್ಲಿ ಪೂಜೆ ಮಾಡಲು ಅರ್ಚಕರು ಬೇಕಾದರೆ ಮೊಬೈಲ್, ಕಾರುಗಳು ಬೇಕಾದರೆ ಮೊಬೈಲ್, ಹೀಗೆ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಅಂಶಕ್ಕೂ ನಾವು ಮೊಬೈಲನ್ನು ಬಹಳಷ್ಟು ಅವಲಂಬಿಸಿದ್ದೇವೆ ಇಂತಹ ಅವಲಂಬಿತ ಮೊಬೈಲ್ ಗಳು ಇತ್ತೀಚಿನ ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಬ್ಲಾಸ್ಟ್ ಆಗುತ್ತಿರುವ ಪ್ರಕರಣಗಳು ದಾಖಲಾಗುತ್ತಿದೆ, ಈ ಮೊಬೈಲ್ ಬ್ಲಾಸ್ಟ್ ಆಗುವುದರ ಬಗ್ಗೆ ಸಂಶೋಧನೆ ಒಂದು ನಡೆದಿದ್ದು ಮೊಬೈಲ್ ಬ್ಲಾಸ್ಟ್ ವಾಗುವ ಕಾರಣವನ್ನು ಹೀಗೆ ಹೇಳಿದೆ.

ಸಂಶೋಧನೆಯ ಪ್ರಕಾರ ಮೊಟ್ಟ ಮೊದಲ ಕಾರಣ ಏನು ಎಂದರೆ ಅದು ನೀವು ಬಳಸುವ ಮೊಬೈಲ್ ಬ್ಯಾಕ್ ಕವರ್, ಆಶ್ಚರ್ಯ ಪಡುವಂತಹ ಅವಶ್ಯಕತೆ ಏನು ಇಲ್ಲ ನೀವು ಮೊಬೈಲಿಗೆ ಬ್ಯಾಕ್ ಕವರ್ ಅನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಮೊಬೈಲ್ ಸೇವ್ ಆಗಿರಲು ಬಳಸುತ್ತೇವೆ ಆದರೆ ಅದೇ ನಿಮ್ಮ ಮೊಬೈಲ್ ಸ್ಫೋಟಿಸಲು ಮುಖ್ಯ ಕಾರಣವೆಂದು ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ ಅದು ಹೇಗೆ ಅಂತ ತಿಳಿಸುತ್ತೇವೆ ಮುಂದೆ ಓದಿ.

ಮೊಬೈಲ್ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಬಳಕೆಯಾದಾಗ, ಫೋರ್ ಜಿ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ ಅನ್ನು ಬಳಕೆ ಮಾಡಿದಾಗ ಅಥವಾ ದೊಡ್ಡ ಗಾತ್ರದ ಗೇಮ್ ಗಳನ್ನು ಮೊಬೈಲಲ್ಲಿ ಆಡುವಾಗ ಮೊಬೈಲ್ ನಲ್ಲಿ ಪ್ರೊಸೆಸರ್ ಉಪಯೋಗ ಹೆಚ್ಚಿರುತ್ತದೆ ಅಂತಹ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಮೊಬೈಲ್ ಬಿಸಿ ಆಗುವುದು, ನೀವೇನಾದರೂ ದೊಡ್ಡ ಬ್ಯಾಕ್ ಕವರ್ ನೀವು ಹಾಕಿದ್ದಲ್ಲಿ ಮೊಬೈಲ್ ನ ಉಷ್ಣತೆ ಹೊರಗೆ ಹೋಗದೆ ಒಳಗೆ ಉಳಿದುಬಿಡುತ್ತದೆ ಇದರಿಂದ ಒತ್ತಡ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಮೊಬೈಲ್ ಬ್ಯಾಟರಿ ಗಳು ಸ್ಫೋಟವಾಗುತ್ತದೆ.

ಇನ್ನು ಎರಡನೆಯ ಕಾರಣ ನಿಮ್ಮ ಮೊಬೈಲ್ ಹೆಚ್ಚು ಬಳಸಿದರೆ ನಂತರ ಅದು ಬಿಸಿಯಾಗುತ್ತದೆ ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಕಾರಣಕ್ಕೂ ಚಾರ್ಜ್ ಮಾಡಬೇಡಿ, ಹೀಗೆ ಮಾಡಿದರೆ ನಿಮ್ಮ ಮೊಬೈಲ್ ಬ್ಯಾಟರಿ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಬರುವುದಲ್ಲದೆ ಮೊಬೈಲ್ ಸಿಡಿಯುವ ಅವಕಾಶಗಳು ಬಹಳ ಹೆಚ್ಚು, ಮೊಬೈಲ್ ಬ್ಯಾಟರಿ ಇಪ್ಪತ್ತು ಪರ್ಸೆಂಟ್ ಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಬರಲು ಬಿಡಬಾರದು ಹಾಗೂ ಯಾವಾಗಲೂ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಚಾರ್ಜ್ ಸಹ ಮಾಡಬಾರದು, ಈ ರೀತಿ ಸಾವಕಾಶದಿಂದ ಮೊಬೈಲ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಿದರೆ ನಿಮ್ಮ ಮೊಬೈಲ್ ಸ್ಫೋಟಿಸುವುದಿಲ್ಲ.

ಜಾಹಿರಾತು : ಶಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂ ಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಹಾಗೂ ಕಾಳಿಕಾ ದೇವಿಯ ಆರಾಧಕರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ (ಕಾಲ್/ವಾಟ್ಸಪ್ 95388 66755) ಗುರೂಜಿಯವರಿಂದ ನೇರ ಪರಿಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಹಾ ಸೂತ್ರಗಳು ಪಡೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಮನದಾಸೆಗಳು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಏನೇ ಇದ್ದರೂ ಸಹ ಹಲವು ರೀತಿಯ ಪ್ರಶ್ನೆ ಶಾಸ್ತ್ರಗಳಿಂದ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಪರಿಹಾರವಾಗಲಿದೆ 95388 66755 ಜೀವನದ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ನಿರಾಶರಾಗಿದ್ದರೆ ಒ'ತ್ತಡ ಮನಸ್ತಾಪ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮೋಸ , ಮಾನಸಿಕ ಕಿರಿಕಿರಿ ವಾ'ಮಾಚಾರದಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜೀವನ ಅನರ್ಥವಾಗಿದ್ದರೆ , ಎಷ್ಟು ದುಡಿದರೂ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ನೆಮ್ಮದಿ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು ನಂಬಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ದ್ರೋಹ ಮದುವೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷಾ ಪ್ರೇಮ ವಿಚಾರ ಉದ್ಯೋಗದ ಸಮಸ್ಯೆ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿನ ಕಲಹಗಳು ಅತ್ತೆ-ಸೊಸೆ ಕಿರಿಕಿರಿ ನಿಮ್ಮ ವೈವಾಹಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಸಂತಾನ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೋರ್ಟ್ ವಿಚಾರ ಸಾಲದ ಬಾಧೆ ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಮಾತು ಕೇಳದಿದ್ದರೆ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕೇರಳ ಮತ್ತು ಕೊಳ್ಳೇಗಾಲದ ಸರ್ವಾಭಿಷ್ಟ ಸಿದ್ದಿ ಪೂಜಾ ಅಷ್ಟದಿಗ್ಬಂದನ ಪೂಜೆ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಜೊತೆಗೆ ಗ್ರಹಣಕಾಲದ ಬಲಿಷ್ಠ ಅಥರ್ವಣವೇದದ ಕಾಳಿಕಾ ಉಪಾಸನಾ ಅನುಷ್ಠಾನ ವಿದ್ಯೆಯಿಂದ ಶೇಕಡ ನೂರರಷ್ಟು ಸೂಕ್ತ ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಪ್ರಖ್ಯಾತಿ ಹಾಗೂ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಪಡೆದಿರುವ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ 95388 66755

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here