ಗಂಟೆಗಟ್ಟಲೆ ಕಾಡುವ ಬಿಕ್ಕಳಿಕೆಯನ್ನು ಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ ನಿಲ್ಲಿಸಲು ಸುಲಭ ಉಪಾಯ

0
1575

ಆಯುರ್ವೇದ ಶಾಸ್ತ್ರದಲ್ಲಿ ಬಿಕ್ಕಳಿಕೆಯನ್ನು ಹಿಕ್ಕ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ ಪ್ರಸನ್ನ ಸಂಬಂಧಿ ವ್ಯಾಧಿಗಳ ರೀತಿ ಇದು ಕೂಡ ಒಂದು ವ್ಯಾಧಿ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಿ ವಿಸ್ತಾರವಾದ ವಿವರಣೆಯನ್ನು ನೀಡಲಾಗಿದೆ ಚರಕ ಸಂಹಿತೆಯಲ್ಲಿ ಬಿಕ್ಕಳಿಕೆ ಅದರ ಕಾರಣಗಳು ಹಾಗೂ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಬಗ್ಗೆ ವಿವರಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಬಿಕ್ಕಳಿಕೆ ಬರುವುದು ಸಾಮಾನ್ಯ ಸಂಗತಿ ಶ್ವಾಸಕೋಶ ಮತ್ತು ಜಠರದ ನಡುವಿನ ವಾಪೆ ಮಾಂಸಖಂಡಗಳಲ್ಲಿ ಸಹಜ ಘರ್ಷಣೆಯಿಂದಾಗಿ ಬಿಕ್ಕಳಿಕೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ ಇನ್ನು ಕೆಲವರಿಗೆ ಮೆದುಳಿನಲ್ಲಾಗುವ ಗಾಯ ಪಿತ್ತಕೋಶದ ವೇಗವಾದ ಆಹಾರ ಸೇವನೆಯಿಂದಲೂ ಶುರುವಾಗುತ್ತದೆ ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಬಿಕ್ಕಳಿಕೆ ಬಂದರು ನಿಯಂತ್ರಣಕ್ಕೆ ಬರುವುದಿಲ್ಲ ಇಂತಹ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಏನು ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ತೋಚುವುದಿಲ್ಲ ಬಿಕ್ಕಳಿಕೆ ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಈ ಸಲಹೆಗಳನ್ನು ಪಾಲಿಸಿ.

ಬಿಕ್ಕಳಿಕೆ ರಾತ್ರಿ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಬಂದರೆ ತಕ್ಷಣ 1 ಚಮಚ ಜೇನುತುಪ್ಪ ಸೇವಿಸಿದರೆ ನಿಲ್ಲುತ್ತದೆ.

ಒಂದು ಕೈ ಬೆರಳಿನಿಂದ ಮತ್ತೊಂದು ಕೈಯ ಅಂಗೈಯನ್ನು ಜೋರಾಗಿ ಒತ್ತಿ.

ಸುದ್ದಿ ಮಾಡಿದ ಹಿಂಗು ಸೈಂದವ ಲವಣ ಸುಂಟಿ ಇವುಗಳನ್ನು ಚೂರ್ಣ ಮಾಡಿ ಬಿಸಿ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಮಿಶ್ರಣ ಮಾಡಿ ಸೇವಿಸಿ.

ಜಾಯಿಕಾಯಿಯನ್ನು ಕಲಗಚ್ಚು ನಲ್ಲಿ ತೆದು ನಾಲಿಗೆಗೆ ಹಾಕಿ ತಿಕ್ಕಿ.

ಒಂದು ಚಮಚ ತುಪ್ಪ ತಿಂದರು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿಲ್ಲ ಅಂದರೆ ಸಾಸಿವೆ ಪುಡಿ ಗೆ ತುಪ್ಪ ಹಾಕಿ ಸೇವಿಸಿ.

ಎಡ ಕೈ ಹೆಬ್ಬರಳನ್ನು ಬಲ ಕೈ ಹೆಬ್ಬೆರಳು ಹಾಗೂ ಮಧ್ಯ ಬೆರಳಿನಿಂದ ಗಟ್ಟಿಯಾಗಿ ಚಿವುಟಿ.

ಸುದೀರ್ಘ ಉಸಿರನ್ನು ಒಳಗೆ ಎಳೆದುಕೊಂಡು ನಿಧಾನಕ್ಕೆ ಬಿಡಿ.

ಮೂರರಿಂದ ನಾಲ್ಕು ಗುಟುಕು ನೀರನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿದೆ ಕುಡಿಯಿರಿ ಇದರಿಂದ ಕೂಡ ಬಿಕ್ಕಳಿಕೆ ನಿಲ್ಲುತ್ತದೆ.

ನೀರಿಗೆ ಏಲಕ್ಕಿಯನ್ನು ಹಾಕಿ ಸೋಸಿ ಕುಡಿಯಿರಿ.

1 ಚಮಚ ಸಕ್ಕರೆಯನ್ನು ಬಾಯಿಯಲ್ಲಿ ಹಾಕಿಕೊಂಡು ನಿಧಾನವಾಗಿ ಸೇವಿಸಿ.

ಜಾಹಿರಾತು : ಶಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂ ಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಹಾಗೂ ಕಾಳಿಕಾ ದೇವಿಯ ಆರಾಧಕರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ (ಕಾಲ್/ವಾಟ್ಸಪ್ 95388 66755) ಗುರೂಜಿಯವರಿಂದ ನೇರ ಪರಿಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಹಾ ಸೂತ್ರಗಳು ಪಡೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಮನದಾಸೆಗಳು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಏನೇ ಇದ್ದರೂ ಸಹ ಹಲವು ರೀತಿಯ ಪ್ರಶ್ನೆ ಶಾಸ್ತ್ರಗಳಿಂದ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಪರಿಹಾರವಾಗಲಿದೆ 95388 66755 ಜೀವನದ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ನಿರಾಶರಾಗಿದ್ದರೆ ಒ'ತ್ತಡ ಮನಸ್ತಾಪ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮೋಸ , ಮಾನಸಿಕ ಕಿರಿಕಿರಿ ವಾ'ಮಾಚಾರದಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜೀವನ ಅನರ್ಥವಾಗಿದ್ದರೆ , ಎಷ್ಟು ದುಡಿದರೂ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ನೆಮ್ಮದಿ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು ನಂಬಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ದ್ರೋಹ ಮದುವೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷಾ ಪ್ರೇಮ ವಿಚಾರ ಉದ್ಯೋಗದ ಸಮಸ್ಯೆ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿನ ಕಲಹಗಳು ಅತ್ತೆ-ಸೊಸೆ ಕಿರಿಕಿರಿ ನಿಮ್ಮ ವೈವಾಹಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಸಂತಾನ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೋರ್ಟ್ ವಿಚಾರ ಸಾಲದ ಬಾಧೆ ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಮಾತು ಕೇಳದಿದ್ದರೆ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕೇರಳ ಮತ್ತು ಕೊಳ್ಳೇಗಾಲದ ಸರ್ವಾಭಿಷ್ಟ ಸಿದ್ದಿ ಪೂಜಾ ಅಷ್ಟದಿಗ್ಬಂದನ ಪೂಜೆ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಜೊತೆಗೆ ಗ್ರಹಣಕಾಲದ ಬಲಿಷ್ಠ ಅಥರ್ವಣವೇದದ ಕಾಳಿಕಾ ಉಪಾಸನಾ ಅನುಷ್ಠಾನ ವಿದ್ಯೆಯಿಂದ ಶೇಕಡ ನೂರರಷ್ಟು ಸೂಕ್ತ ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಪ್ರಖ್ಯಾತಿ ಹಾಗೂ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಪಡೆದಿರುವ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ 95388 66755

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here