ಅವರೆಕಾಯಿ ತಿನ್ನಲು ಇಷ್ಟ ಪಡುವವರು ತಪ್ಪದೆ ಇಲ್ಲಿ ಓದಲೇ ಬೇಕು!

0
981

ಅವರೇ ಕಾಯಿ ಕೇವಲ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಬಳುಸುತ್ತಾರೆ ಅಂದರೆ ಅದು ತಪ್ಪಾಗುತ್ತದೆ ಕಾರಣ ಅವರೆಕಾಯಿ ಪ್ರಪಂಚದ ಇತರ ಎಲ್ಲಾ ದೇಶದಲ್ಲೂ ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿದೆ ಅದರಲ್ಲೂ ಆಫ್ರಿಕಾ ಮಾತು ಏಷ್ಯಾದ ಖಂಡಗಳಲ್ಲಿ ಅತಿಯಾಗಿ ಬಳಸುತ್ತಾರೆ, ಇನ್ನು ಅವರೆಕಾಯಿ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಅದರ ಎಲೆ, ಹೂ ಮತ್ತು ಕಾಂಡಗಳನ್ನು ಔಷದಿಗಳಿಗಾಗಿ ಬಳಸುತ್ತಾರೆ, ಹೌದು ಇಂದು ನಿಮಗೆ ಅಚ್ಚರಿ ಮೂಡಿಸುವ ಅವರೇ ಕಾಯಿಯ ಅರೋಗ್ಯ ಲಾಭಗಳನ್ನು ಇಂದು ತಿಳಿಸುತ್ತೇವೆ.

ತಲೆ ನೋವು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ : ಹೌದು ಅವರೇ ಕಾಯಿಯ ಎಲೆಗಳನ್ನು ಜಜ್ಜಿ ಪೂರ್ವ ಆಫ್ರಿಕಾ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಅದರ ವಾಸನೆಯನ್ನು ನೋಡುತ್ತಾರೆ, ಹೀಗೆ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ತಲೆ ನೋವಿಗೆ ತಕ್ಷಣ ಪರಿಹಾರ ಸಿಗುತ್ತದೆ.

ಜನನ ಕ್ರಿಯೆ ಸರಾಗ : ಅವರೆಕಾಯಿಯ ಬೀಜ ಅಥವಾ ಅವರೆಕಾಯಿಯ ಹೂಗಳ ಕಷಾಯ ಮಾಡಿ ಗರ್ಭಿಣಿಯರಿಗೆ ಕುಡಿಸುವ ವಾಡಿಕೆಯನ್ನು ಆಫ್ರಿಕಾ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಅನುಸರಿಸುತ್ತಾರೆ, ಇದರಿಂದ ಜನನ ಕ್ರಿಯೆ ಸರಾಗವಾಗಿ ನಡೆಯುತ್ತದೆ.

ಹೊಟ್ಟೆ ನೋವು : ಚೀನಾ ಮತ್ತು ಭಾರತ ದೇಶದಲ್ಲೂ ಸಹ ಭೇದಿ, ಹೊಟ್ಟೆ ನುಲಿತ, ಹೊಟ್ತೆ ಉಬ್ಬರ ಇದ್ದರೆ ಅವರೆಕಾಳು ಬಳಕೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ ಹಾಗು ಪರಿಹಾರವು ಸಿಗುತ್ತದೆ.

ಹಾವು ಕಚ್ಚಿದರೆ : ಪೂರ್ವ ಆಫ್ರಿಕಾ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಬುಡಕಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚು ಅಂತಹ ಪ್ರದೇಶದ ಜನರು ಹಾವುಗಳು ಕಚ್ಚಿದರೆ ಅವರೆ ಎಲೆಯನ್ನು ಜಜ್ಜಿ ವಿನೆಗರ್ ಜೊತೆ ಸೇರಿಸಿ ಬೆಚ್ಚಾರ (ಪೌಲ್ಟೀಸ್) ಮಾಡಿ ಕಚ್ಚಿದ ಜಾಗಕ್ಕೆ ಕಟ್ಟುತಾರಂತೆ.

ಆರೋಗ್ಯಕ ತರಕಾರಿ : ಅವರೆಕಾಯಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರೋಟೀನ್, ಕಬ್ಬಿಣಾಂಶ, ಮೆಗ್ನೀಶಿಯಂ, ಫಾಸ್ಫರಸ್, ಸತು ಮತ್ತು ಹೇರಳವಾಗಿ ವಿಟಮಿನ್ ಬಿ ಮತ್ತು ಸಿ ಯಂತಹ ಅಂಶಗಳು ಹೇರಳವಾಗಿದ್ದು, ಅವರೆಕಾಯಿ ತಿನ್ನಲು ಉತ್ತಮ ತರಕಾರಿಯಾಗಿದೆ.

ಹೃದಯದ ತೊಂದರೆ : ಆಂಟಿ-ಆಕ್ಸಿಡೆಂಟ್ಸ್ ಅವರೆಕಾಯಿಯಲ್ಲಿ ಸಹಜವಾಗಿ ಇರುವುದರಿಂದ ಹೃದಯದ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಬಹಳಷ್ಟು ಸಹಾಯಕಾರಿ, ರುವಾಂಡಾ ಎನ್ನುವ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಅವರೆಕಾಯಿಯ ಎಲೆಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ ಔಷದಿ ತಾಯಾರಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಈ ಮಾಹಿತಿಯು ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಾಗಿದ್ದರೆ ಮರೆಯದೇ ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ, ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಸಹ ಒಂದು ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯ, ಹಾಗೆಯೇ ಮರೆಯದೆ ನಮ್ಮ ಪೇಜ್ ಅನ್ನು ಲೈಕ್ ಮಾಡಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪ್ಡೇಟ್ ಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಪಡೆಯಿರಿ.

ಜಾಹಿರಾತು : ಶಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂ ಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಹಾಗೂ ಕಾಳಿಕಾ ದೇವಿಯ ಆರಾಧಕರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ (ಕಾಲ್/ವಾಟ್ಸಪ್ 95388 66755) ಗುರೂಜಿಯವರಿಂದ ನೇರ ಪರಿಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಹಾ ಸೂತ್ರಗಳು ಪಡೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಮನದಾಸೆಗಳು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಏನೇ ಇದ್ದರೂ ಸಹ ಹಲವು ರೀತಿಯ ಪ್ರಶ್ನೆ ಶಾಸ್ತ್ರಗಳಿಂದ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಪರಿಹಾರವಾಗಲಿದೆ 95388 66755 ಜೀವನದ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ನಿರಾಶರಾಗಿದ್ದರೆ ಒ'ತ್ತಡ ಮನಸ್ತಾಪ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮೋಸ , ಮಾನಸಿಕ ಕಿರಿಕಿರಿ ವಾ'ಮಾಚಾರದಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜೀವನ ಅನರ್ಥವಾಗಿದ್ದರೆ , ಎಷ್ಟು ದುಡಿದರೂ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ನೆಮ್ಮದಿ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು ನಂಬಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ದ್ರೋಹ ಮದುವೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷಾ ಪ್ರೇಮ ವಿಚಾರ ಉದ್ಯೋಗದ ಸಮಸ್ಯೆ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿನ ಕಲಹಗಳು ಅತ್ತೆ-ಸೊಸೆ ಕಿರಿಕಿರಿ ನಿಮ್ಮ ವೈವಾಹಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಸಂತಾನ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೋರ್ಟ್ ವಿಚಾರ ಸಾಲದ ಬಾಧೆ ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಮಾತು ಕೇಳದಿದ್ದರೆ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕೇರಳ ಮತ್ತು ಕೊಳ್ಳೇಗಾಲದ ಸರ್ವಾಭಿಷ್ಟ ಸಿದ್ದಿ ಪೂಜಾ ಅಷ್ಟದಿಗ್ಬಂದನ ಪೂಜೆ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಜೊತೆಗೆ ಗ್ರಹಣಕಾಲದ ಬಲಿಷ್ಠ ಅಥರ್ವಣವೇದದ ಕಾಳಿಕಾ ಉಪಾಸನಾ ಅನುಷ್ಠಾನ ವಿದ್ಯೆಯಿಂದ ಶೇಕಡ ನೂರರಷ್ಟು ಸೂಕ್ತ ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಪ್ರಖ್ಯಾತಿ ಹಾಗೂ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಪಡೆದಿರುವ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ 95388 66755

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here