ನಿಮ್ಮ ಬಳಿ ಈ 5ರೂಪಾಯಿಯ ಹಳೆ ನೋಟು ಇದ್ದರೆ ಲಕ್ಷ ಲಕ್ಷ ಸಂಪಾದನೆ ಮಾಡಬಹುದು!

0
4219

ಸ್ನೇಹಿತರೆ ನಿಮಗೆಲ್ಲರಿಗೂ ಗೊತ್ತು ಪ್ರಪಂಚದಲ್ಲಿಯೇ ಪುರಾತನ ವಸ್ತುಗಳಿಗೆ ಅತಿಯಾದ ಬೆಲೆ ಸಿಗುತ್ತದೆ, ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಹಳೆಯ ಜಾವಾ ಬೈಕ್ ಗಳಿಗೆ ಇವತ್ತು ಹೊಸ ಬೈಕ್ ಗಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಬೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟವಾಗುವುದನ್ನು ನೋಡಿರುತ್ತೀರಿ ಈ ರೀತಿ ಹಲವು ಪುರಾತನ ವಸ್ತುಗಳ ಮಾರಾಟದ ಜಾಲತಾಣಗಳು ನಿಮಗೆ ಸಿಗುತ್ತವೆ, ನಿಮ್ಮ ಬಳಿ ಇರುವ ಯಾವುದೇ ಹಳೆ ವಸ್ತುಗಳಿಗೆ ಅದರದೇ ಆದ ಬೆಲೆ ಇರುತ್ತದೆ, ಅದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಯದೆ ನಿಮ್ಮ ಸುತ್ತಮುತ್ತಲು ಬೆಳೆ ಬಾಳುವ ಹಳೆ ವಸ್ತುಗಳು ನಿಮ್ಮ ಒಡೆತನದಲ್ಲಿ ಇರಬಹುದು, ಆದರೆ ಅದನ್ನು ಗುರುತಿಸದೆ ಅದರ ಬೆಲೆಯನ್ನು ಅರಿಯದೆ ಹತ್ತಿರವಿದ್ದರೂ ಹಾಳಾಗುತ್ತಿರಬಹುದು, ಇದರಿಂದ ಲಕ್ಷಗಟ್ಟಲೆ ನಷ್ಟವನ್ನು ನೀವು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿರಬಹುದು, ಇದೆ ರೀತಿ ಇಂದು ನಾವು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಸುವ 5ರೂಪಾಯಿಯ ಹಳೆ ನೋಟು ನಿಮ್ಮ ಬಳಿ ಇದ್ದರೆ ಒಂದು ಶುಭ ಸುದ್ದಿ.

ಹಲವು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಸರ್ಕಾರ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಐದು ರೂಪಾಯಿಯ ನೋಟನ್ನು ಪರಿಚಯ ಮಾಡಿದ್ದು, ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅದಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಬೆಲೆ ಇತ್ತು ಆದರೆ ಈಗ ನಾವು ಐದು ರೂಪಾಯಿ ನೋಟು ಕೊಡುತ್ತೇವೆ ಎಂದರೆ ಅಂಗಡಿಯಲ್ಲಿ ಯಾರು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ, ಅಂದರೆ ಅಷ್ಟಾಗಿ ಬಳಕೆಯಲಿಲ್ಲ ಎನ್ನಬಹುದು, ಆದರೆ ಆ ನೋಟುಗಳ ಬೆಲೆಯನ್ನು ಇಂದು ನೀವು ಕೇಳಿದರೆ ಅಚ್ಚರಿ ಪಡುವಿರಿ, ನಿಮ್ಮ ಬಳಿ 5ರೂಪಾಯಿಯ ಹಳೆ ಮತ್ತು ಇದ್ದರೆ ಅದರ ಮೇಲೆ 786 ಸಂಖ್ಯೆ ಬರೆದಿದ್ದಿಯಾ ನೋಡಿ, ಇಲ್ಲವಾದರೆ ಈ ಮೇಲೆ ನೀಡಿರುವ ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಗುರುತು ಮಾಡಿರುವ ಹಾಗೆ ಇದೆಯಾ ನೋಡಿ ಅಂತ ನೋಟುಗಳು ಸದ್ಯಕ್ಕೆ ಲಕ್ಷದ ಬೆಲೆ ಹೊಂದಿದೆ, ಇಂತಹ ನೋಟುಗಳಿಗೆ ಅನೇಕರು ಲಕ್ಷಗಟ್ಟಲೆ ಖರ್ಚು ಮಾಡಿ ಕೊಂಡುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ.

ನಿಮ್ಮ ಬಳಿ ಇಂತಹ ನೋಟು ಇದ್ದರೆ ಎಲ್ಲಿ ಮಾರಬೇಕು ? ಅನ್ನುವ ಅನುಮಾನ ನಿಮಗೆ ಶುರುವಾಗಿದ್ದರೆ ಅದನ್ನು ಮಾರಲು ಅನೇಕ ವೆಬ್ಸೈಟ್ ವಿದ್ದು ಅದರಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖವಾಗಿ eBay ಮತ್ತು ಇಂಡಿಯನ್ ಓಲ್ಡ್ ಕಾಯಿನ್ ಈ ರೀತಿಯ ವೆಬ್ಸೈಟ್ಗಳಲ್ಲಿ ಸರಳವಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಬಳಿಯಿರುವ ನೋಟುಗಳು ಅಥವಾ ಹಳೆಯ ಕಾಯಿನ್ ಗಳನ್ನು ಫೋಟೋ ತೆಗೆದು ಅಪ್ಲೋಡ್ ಮಾಡಿ ಲಕ್ಷಗಟ್ಟಲೆ ಮಾಡಬಹುದು, ನಿಮ್ಮ ಹಳೆ ನೋಟಿಗೆ ಯಾರು ಹೆಚ್ಚಿಗೆ ಬೆಲೆ ಕೋಟಿಂಗ್ ಮಾಡುತ್ತಾರೋ ಅವರಿಗೆ ಅದನ್ನು ನೀವು ಮಾರಬಹುದು.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here