ನಿಮ್ಮ ಡಯಾಬಿಟಿಸ್, ಕ್ಯಾನ್ಸರ್‌‌‌ ಹೃದಯ ಸಂಬಂಧ ರೋಗಗಳಿಗೆ ರಾಮಬಾಣ ಈ ಕಡಲೆ ಕಾಳು!

0
1999

ಕಡಲೆ ಕಾಳು ನಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ತುಂಬ ಉತ್ತಮವಾದ ಆಹಾರ ಸಾಮಗ್ರಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ, ಈ ಕಡಲೆ ಕಾಲಿನಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ರೀತಿಯಾದ ಉಪಯೋಗಗಳು ಕಂಡುಬರುತ್ತವೆ.ಡಯಾಬಿಟಿಸ್, ಕ್ಯಾನ್ಸರ್‌‌‌ ಹೃದಯ ಸಂಬಂಧ ರೋಗಗಳಿಗೆ ರಾಮಬಾಣ ಈ ಕಡಲೆಕಾಳು.

ಕಡಲೆ ಕಾಳಿನಲ್ಲಿರುವ ಫೈಬರ್ ಅಂಶ ನಿಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿನ ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್‌‌ಅನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿದರೆ, ಇದರ ಫೋಲಿಯೇಟ್‌‌‌ ಅಂಶ ಹೃದಯಕ್ಕೆ ಹಾನಿ ಮಾಡುವಂತಹ ಹೊಮೋಸಸ್ಟೈನ್‌‌‌ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇನ್ನು ಕಾಪರ್‌‌‌‌‌‌, ಜಿಂಕ್‌‌‌‌‌‌‌‌‌‌ನಂತಹ ಮಿನರಲ್‌ಗಳು ಸೆಲ್‌‌ ಮತ್ತು ಇಮ್ಯೂನಿಟಿ ಸಿಸ್ಟಮ್‌‌‌‌‌‌‌‌‌‌‌‌‌‌‌‌‌‌‌‌‌‌‌ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯಾಗಲು ಸಹಾಯಕಾರಿಯಾಗಿದೆ.

ಪ್ರತಿದಿನ ಬೇಯಿಸಿದ ಕಡಲೆ ಕಾಳು ಸೇವಿಸಿದರೆ ನಿಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ಬೇಕಾದ ನ್ಯೂಟ್ರಿಶಿಯನ್ ಸಿಗಲಿದೆ, ಇದರಲ್ಲಿನ ಮೆಗ್ನಿಷಿಯಂ ಅಂಶ ಕೇವಲ ಇಮ್ಯೂನಿಟಿ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಪಡಿಸುವುದಲ್ಲದೆ, ನಿಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ಬೇಕಾದ ಎನರ್ಜಿಯನ್ನು ಸಪ್ಲೈ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಕಡಲೆಕಾಳುಗಳಲ್ಲಿ ಸಿಗುವ ವಿಟಮಿನ್ಸ್ : ಒಂದು equiv ವಿಟಮಿನ್ = (0%) 1 μg, ಥಿಯಾಮೈನ್ (ಬಿ 1) = (10%) 0.116 ಮಿಗ್ರಾಂ, ಲಿಂಕಿಂಗ್ (B2) = (5%) 0.063 ಮಿಗ್ರಾಂ, ನಿಯಾಸಿನ್ (B3) = (4%) 0.526 ಮಿಗ್ರಾಂ, ಪಾಂಟೊಥೆನಿಕ್ ಆಮ್ಲ = (ಬಿ 5) (6%) 0.286 ಮಿಗ್ರಾಂ, ಜೀವಸತ್ವ B6 = (11%) 0.139 ಮಿಗ್ರಾಂ, ಫೋಲೇಟ್ = (B9) (43%) 172 μg, ವಿಟಮಿನ್ ಬಿ 12 = (0%) 0 μg, ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ = (2%) 1.3 ಮಿಗ್ರಾಂ, ವಿಟಮಿನ್ ಇ =(2%) 0.35 ಮಿಗ್ರಾಂ, ವಿಟಮಿನ್ ಕೆ = (4%) 4 μg.

ಕಡಲೆಕಾಳಿನಲ್ಲಿ ಸಿಗುವ ಮಿನರಲ್ಸ್ : ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ =(5%) 49 ಮಿಗ್ರಾಂ, ಐರನ್ (22%) =2.89 ಮಿಗ್ರಾಂ, ಮೆಗ್ನೀಸಿಯಮ್ =(14%) 48 ಮಿಗ್ರಾಂ, ರಂಜಕ =(24%) 168 ಮಿಗ್ರಾಂ, ಪೊಟ್ಯಾಸಿಯಮ್ =(6%) 291 ಮಿಗ್ರಾಂ, ಸೋಡಿಯಂ =(0%) 7 ಮಿಗ್ರಾಂ, ಝಿಂಕ್ =(16%) 1.53 ಮಿಗ್ರಾಂ.

ಸ್ತನ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್‌‌‌ ರೋಗಕ್ಕೆ : ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಕೂಡಾ ಕಡಲೆ ಕಾಳು ಸೇವನೆ ಬಹಳ ಸಹಾಯಕಾರಿ, ಈ ಕಾಳಿನಲ್ಲಿರುವ ಫೈಟೊಸ್ಟ್ರೊಜನ್‌‌‌‌‌‌ ಮತ್ತು ಆ್ಯಂಟಿ ಆಕ್ಸಿಡೆಂಟ್‌‌ಗಳು ಸ್ತನ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್‌‌‌ ಉಂಟು ಮಾಡುವಂತ ರೋಗಾಣುಗಳನ್ನು ನಾಶ ಮಾಡುತ್ತವೆ.

ಮಲಬದ್ಧತೆ ರೋಗಕ್ಕೆ : ಇದರಲ್ಲಿನ ಪೊಟ್ಯಾಶಿಯಂ, ಮೇಗ್ನೀಶಿಯಂ ಅಂಶಗಳು ರಕ್ತದ ಒತ್ತಡ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ನಿವಾರಿಸುತ್ತದೆ, ಅಲ್ಲದೆ ಮಲಬದ್ಧತೆ ಸಮಸ್ಯೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವವರು ಆಗಾಗ್ಗೆ ಕಡಲೆ ಕಾಳು ಸೇವಿಸಿದರೆ ಆ ಸಮಸ್ಯೆಯಿಂದ ಬೇಗ ಹೊರ ಬರಬಹುದು.

ಡಯಾಬಿಟಿಸ್‌‌ ರೋಗಕ್ಕೆ: ಡಯಾಬಿಟಿಸ್‌‌ನಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವವರಿಗೆ ಕಡಲೆ ಕಾಳು ರಾಮಬಾಣ, ಇಂತವರು ಪ್ರತಿದಿನ ಕಡಲೆ ಕಾಳು ಸೇವಿಸಿದರೆ, ರಕ್ತದಲ್ಲಿನ ಸಕ್ಕರೆ ಪ್ರಮಾಣ ಕಂಟ್ರೋಲ್‌‌ನಲ್ಲಿಟ್ಟು ದೇಹದಲ್ಲಿ ಗ್ಲೂಕೋಸ್ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.

ನಿಮ್ಮ ತೂಕ ಮಾಡಲು: ಕಡಲೆ ಕಾಳು ಸೇವನೆಯಿಂದ ತೂಕ ಇಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು, ನೀವು ಬೆಳಗ್ಗೆ ಅಥವಾ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ಒಂದು ಬೌಲ್ ಬೇಯಿಸಿದ ಕಡಲೆ ಕಾಳು ತಿಂದರೆ ಹೊಟ್ಟೆ ತುಂಬಿರುತ್ತದೆ, ಇದರಿಂದ ನಿಮಗೆ ಹಸಿವು ಆಗದೆ ಹೆಚ್ಚು ಆಹಾರ ಸೇವಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ, ಇದರಿಂದ ನೀವು ತೂಕ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ಜಾಹಿರಾತು : ಶಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂ ಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಹಾಗೂ ಕಾಳಿಕಾ ದೇವಿಯ ಆರಾಧಕರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ (ಕಾಲ್/ವಾಟ್ಸಪ್ 95388 66755) ಗುರೂಜಿಯವರಿಂದ ನೇರ ಪರಿಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಹಾ ಸೂತ್ರಗಳು ಪಡೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಮನದಾಸೆಗಳು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಏನೇ ಇದ್ದರೂ ಸಹ ಹಲವು ರೀತಿಯ ಪ್ರಶ್ನೆ ಶಾಸ್ತ್ರಗಳಿಂದ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಪರಿಹಾರವಾಗಲಿದೆ 95388 66755 ಜೀವನದ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ನಿರಾಶರಾಗಿದ್ದರೆ ಒ'ತ್ತಡ ಮನಸ್ತಾಪ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮೋಸ , ಮಾನಸಿಕ ಕಿರಿಕಿರಿ ವಾ'ಮಾಚಾರದಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜೀವನ ಅನರ್ಥವಾಗಿದ್ದರೆ , ಎಷ್ಟು ದುಡಿದರೂ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ನೆಮ್ಮದಿ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು ನಂಬಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ದ್ರೋಹ ಮದುವೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷಾ ಪ್ರೇಮ ವಿಚಾರ ಉದ್ಯೋಗದ ಸಮಸ್ಯೆ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿನ ಕಲಹಗಳು ಅತ್ತೆ-ಸೊಸೆ ಕಿರಿಕಿರಿ ನಿಮ್ಮ ವೈವಾಹಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಸಂತಾನ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೋರ್ಟ್ ವಿಚಾರ ಸಾಲದ ಬಾಧೆ ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಮಾತು ಕೇಳದಿದ್ದರೆ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕೇರಳ ಮತ್ತು ಕೊಳ್ಳೇಗಾಲದ ಸರ್ವಾಭಿಷ್ಟ ಸಿದ್ದಿ ಪೂಜಾ ಅಷ್ಟದಿಗ್ಬಂದನ ಪೂಜೆ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಜೊತೆಗೆ ಗ್ರಹಣಕಾಲದ ಬಲಿಷ್ಠ ಅಥರ್ವಣವೇದದ ಕಾಳಿಕಾ ಉಪಾಸನಾ ಅನುಷ್ಠಾನ ವಿದ್ಯೆಯಿಂದ ಶೇಕಡ ನೂರರಷ್ಟು ಸೂಕ್ತ ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಪ್ರಖ್ಯಾತಿ ಹಾಗೂ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಪಡೆದಿರುವ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ 95388 66755

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here