ನರದೌರ್ಬಲ್ಯ ನಿವಾರಣೆಗಾಗಿ ದಿನಕೊಮ್ಮೆ ಈ ಕಷಾಯ ಮಾಡಿ ಕುಡಿಯಿರಿ..!!

0
1105

ಕಷಾಯಗಳು ಮಾನವ ಆರೋಗ್ಯದ ಕವಚಗಳು ಎಂದರೆ ತಪ್ಪಾಗಲಾರದು, ಪ್ರತಿ ದಿನ ಸಾಧ್ಯವಾಗಿಲ್ಲ ಅಂದರು ವಾರಕ್ಕೆ ಒಮ್ಮೆಯಾದರೂ ಕಷಾಯಗಳನ್ನ ಮಾಡಿಕೊಂಡು ಕುಡಿತೀರಬೇಕು, ಇದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ರೋಗನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿಯ ಟಾನಿಕ್ ಕೊಟ್ಟಂತೆ ಇರುತ್ತದೆ ಹಾಗು ಹೊರಗಿನ ವಾತಾವರಣದಿಂದ ಯಾವುದೇ ಇತರ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ, ಅಂತಹ ಮೂರೂ ಆರೋಗ್ಯದಾಯಕ ಹಾಗು ಮನೆಯಲ್ಲೇ ಸುಲಭವಾಗಿ ಮಾಡಿ ಕುಡಿಯುವಂತಹ ಕಷಾಯಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಮಾಡಬಹುದು ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದೇವೆ.

ತುಳಸಿ ಕಷಾಯ ಸಾಮಗ್ರಿಗಳು : ತುಳಸಿ (ಭಾರತೀಯ ತುಳಸಿ) ಎಲೆಗಳು – 10 ಎಲೆಗಳು, ನೀರು – 1 ಕಪ್, ಕಾಳು ಮೆಣಸು – 2 ಕಾಳು (ಪುಡಿಮಾಡಿದ), ಬೆಲ್ಲ – 1 ಟೀಸ್ಪೂನ್ ಚಮಚ.

ಮಾಡುವ ವಿಧಾನ : ಪಾತ್ರೆಯಲ್ಲಿ 1 ಕಪ್ ನೀರು, ತುಳಸಿ ಎಲೆಗಳನ್ನು ಹಾಕಿ, ಪುಡಿಮಾಡಿದ ಮೆಣಸು ಮತ್ತು ಬೆಲ್ಲ ಸೇರಿಸಿ, 5 ರಿಂದ 10 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ, ಮಿಶ್ರಣದ ಬಣ್ಣ ಬದಲಾಗುವವರಗೆ ಕುದಿಸಿ, ಮಿಶ್ರಣವನ್ನು ಶೋಧಿಸಿ ವಯಸ್ಕರಿಗೆ ಬಿಸಿಯಾಗಿ ಮತ್ತು ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಬೆಚ್ಚಗೆ ಕೊಡಬಹುದು, ತುಳಸಿ ಕಷಾಯ ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ.

ಶುಂಠಿ ಕಷಾಯ : ಬೇಕಾಗುವ ಸಾಮಗ್ರಿಗಳು : ಶುಂಠಿ – 1/2 ಇಂಚು ( ತುರಿದದ್ದು ), ನೀರು – 1 ಕಪ್, ಜೇನು ತುಪ್ಪ – 1 ಟಿ ಚಮಚ, ನಿಂಬೆ – ರಸ 1/2 ಟಿ ಚಮಚ.

ಮಾಡುವ ವಿಧಾನ : ಪಾತ್ರೆಗೆ ನೀರು, ತುರಿದ ಶುಂಠಿ ಸೇರಿಸಿ, ನೀರಿನ ಬಣ್ಣ ಬದಲಾಗುವ ತನಕ ಮಿಶ್ರಣವನ್ನು 5 ರಿಂದ 10 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಕುದಿಸಿ, ಮಿಶ್ರಣವನ್ನು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದವರೆಗೆ ತಣ್ಣಗಾಗಲು ಬಿಡಬೇಕು ನಂತರ ಶೋಧಿಸಬೇಕು, ಇದಕ್ಕೆ ನಿಂಬೆ ರಸ ಮತ್ತು ಜೇನು ತುಪ್ಪ ಮಿಶ್ರಣ ಮಾಡಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಬಿಸಿ ಇರುವಂತೆಯೇ ಸೇವಿಸಬೇಕು, ಶುಂಠಿ ಕಷಾಯ ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ.

ಕರಿಬೇವಿನ ಕಷಾಯ : ಬೇಕಾಗುವ ಸಾಮಗ್ರಿಗಳು : ಒಂದು ಹಿಡಿ ಕರಿಬೇವು, ಎರಡು ಕಪ್ ನೀರು, ಸಣ್ಣ ಲೋಟದಲ್ಲಿ ಹಾಲು, ಒಂದು ಚಮಚ ಬೆಲ್ಲ, ಒಂದು ಲವಂಗ, ಸಣ್ಣ ತುಂಡು ಶುಂಠಿ, ಅರ್ಧ ಚಮಚ ದನಿಯ ಪುಡಿ.

ಮಾಡುವ ವಿಧಾನ : ಮೊದಲು ತೊಳೆದ ಕರಿಬೇವನ್ನು ಮಿಕ್ಸಿಯಲ್ಲಿ ರುಬ್ಬಿಕೊಳ್ಳಿ ನಂತರ ನೀರು, ಬೆಲ್ಲ, ಲವಂಗ, ಶುಂಠಿ ಹಾಗು ದನಿಯಾ ಪುಡಿಯನ್ನು ಸೇರಿಸಿ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಕುದಿಸಿ, ನೀರು ಅರ್ಧ ಕಪ್ ಆದಾಗ ಅದನ್ನು ಕೆಳಗಿಳಿಸಿ ಸೋಸಿ ನಂತರ ಹಾಲಲ್ಲಿ ಬೆರಸಿ ಕುಡಿಯಿರಿ ಇದರಿಂದ ಜೀರ್ಣ ಕ್ರಿಯೆ ಸುಲಭವಾಗಿ ತೂಕ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ.

ಈ ಕಷಾಯಗಳನ್ನ ಮಾಡಿ ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ದೇಹದಲ್ಲಿ ರೋಗ ನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿ ಹೆಚ್ಚಿ ನೆಗಡಿ, ಕೆಮ್ಮುಗಳಂತಹ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಮಾಯವಾಗುತ್ತವೆ, ಹಾಗು ನರದೌರ್ಬಲ್ಯ ದಂತಹ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ದೂರವಾಗುತ್ತದೆ.

ಜಾಹಿರಾತು : ಶಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂ ಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಹಾಗೂ ಕಾಳಿಕಾ ದೇವಿಯ ಆರಾಧಕರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ (ಕಾಲ್/ವಾಟ್ಸಪ್ 95388 66755) ಗುರೂಜಿಯವರಿಂದ ನೇರ ಪರಿಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಹಾ ಸೂತ್ರಗಳು ಪಡೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಮನದಾಸೆಗಳು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಏನೇ ಇದ್ದರೂ ಸಹ ಹಲವು ರೀತಿಯ ಪ್ರಶ್ನೆ ಶಾಸ್ತ್ರಗಳಿಂದ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಪರಿಹಾರವಾಗಲಿದೆ 95388 66755 ಜೀವನದ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ನಿರಾಶರಾಗಿದ್ದರೆ ಒ'ತ್ತಡ ಮನಸ್ತಾಪ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮೋಸ , ಮಾನಸಿಕ ಕಿರಿಕಿರಿ ವಾ'ಮಾಚಾರದಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜೀವನ ಅನರ್ಥವಾಗಿದ್ದರೆ , ಎಷ್ಟು ದುಡಿದರೂ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ನೆಮ್ಮದಿ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು ನಂಬಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ದ್ರೋಹ ಮದುವೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷಾ ಪ್ರೇಮ ವಿಚಾರ ಉದ್ಯೋಗದ ಸಮಸ್ಯೆ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿನ ಕಲಹಗಳು ಅತ್ತೆ-ಸೊಸೆ ಕಿರಿಕಿರಿ ನಿಮ್ಮ ವೈವಾಹಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಸಂತಾನ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೋರ್ಟ್ ವಿಚಾರ ಸಾಲದ ಬಾಧೆ ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಮಾತು ಕೇಳದಿದ್ದರೆ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕೇರಳ ಮತ್ತು ಕೊಳ್ಳೇಗಾಲದ ಸರ್ವಾಭಿಷ್ಟ ಸಿದ್ದಿ ಪೂಜಾ ಅಷ್ಟದಿಗ್ಬಂದನ ಪೂಜೆ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಜೊತೆಗೆ ಗ್ರಹಣಕಾಲದ ಬಲಿಷ್ಠ ಅಥರ್ವಣವೇದದ ಕಾಳಿಕಾ ಉಪಾಸನಾ ಅನುಷ್ಠಾನ ವಿದ್ಯೆಯಿಂದ ಶೇಕಡ ನೂರರಷ್ಟು ಸೂಕ್ತ ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಪ್ರಖ್ಯಾತಿ ಹಾಗೂ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಪಡೆದಿರುವ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ 95388 66755

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here