ಈ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ದೀಪ ಹಚ್ಚಿದ ಮೇಲೆ ಕಸ ಗುಡಿಸ ಬಾರದು.

0
1386

ನಮ್ಮ ಹಿರಿಯರು ನಮಗೆ ಅನೇಕ ಬುದ್ಧಿಮಾತುಗಳನ್ನು ಸಲಹೆಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತಾ ಬಂದಿದ್ದಾರೆ, ಅಂತಹ ಉತ್ತಮ ಸಲಹೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಾವು ಮಾಹಿತಿ ನೀಡುವಲ್ಲಿ ಯಾವಾಗಲೂ ಮುಂಚೂಣಿಯಲ್ಲಿ ಇರುತ್ತೇವೆ, ಅದರಂತೆ ಹಿರಿಯರು ಹೇಳುವ ಈ ಒಂದು ಮಾತು ನಿಮಗೆ ನೆನಪಿರಬಹುದು ಯಾವುದೇ ಕಾರಣಕ್ಕೂ ರಾತ್ರಿ ದೀಪ ಹಚ್ಚಿದ ಮೇಲೆ ಕಸವನ್ನು ಗುಡಿಸಬಾರದು.

ಈ ಮಾತಿನ ಹಿಂದೆ ಯಾವುದೇ ತಾತ್ಪರ್ಯ ವಿಲ್ಲ ಮೂಡ ನಂಬಿಕೆಯು ಇಲ್ಲ ಬದಲಿಗೆ ಒಳ್ಳೆಯ ಜ್ಞಾನವಿದೆ ಹೌದು ಇತ್ತೀಚಿನ ಆಧುನಿಕ ಯುಗದಲ್ಲಿ ವಿದ್ಯುತ್ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಪ್ರತಿ ಮನೆಗಳಲ್ಲೂ LED ಲೈಟ್ ಗಳು ಬಂದಿವೆ ಕತ್ತಲಿನಲ್ಲಿ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಬೆಳಕುಗಳನ್ನು ನಿಮಗೆ ನೀಡುತ್ತಿದೆ ಆದರೆ ಹಿಂದಿನ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಹೀಗಿರಲಿಲ್ಲ ಕತ್ತಲಾದ ನಂತರ ಒಂದು ಸಣ್ಣ ದೀಪವನ್ನು ಹಚ್ಚುತ್ತಿದ್ದರು.

ಹಾಗೂ ಹಿಂದಿನ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ವಜ್ರ ವೈಡೂರ್ಯ ಚಿನ್ನದಂತಹ ಆಭರಣಗಳು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಇರುತ್ತಿದ್ದವು ಸಂಜೆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಕಸ ಗುಡಿಸುವುದರಿಂದ ದೀಪದ ಬೆಳಕಿನ ಕತ್ತಲೆಯಲ್ಲಿ ಇಂತಹ ಅಮೂಲ್ಯವಾದ ವಸ್ತುಗಳೂ ಕೆಳಗೆ ಬಿದ್ದರೆ ಅವುಗಳನ್ನು ಸಹ ಗುಡಿಸಿ ಆಚೆ ಬಿಸಾಕುವ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳು ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಇರುತ್ತಿದ್ದವು.

ಹಿರಿಯರ ಮತ್ತೊಂದು ಮಾತಿದೆ ಗುಡಿಸಿದ ಕಸವನ್ನು ಸಂಜೆಯ ಮೇಲೆ ಆಚೆ ಬಿಸಾಕುವಂತಿಲ್ಲ, ಈ ಮಾತಿನ ಕಾರಣ ಇಷ್ಟೇ ಗುಡಿಸಿದ ಕಸವನ್ನು ಸಂಜೆ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಗುಡ್ಡೆ ಹಾಕಿದರೆ ಬೆಳಗ್ಗೆ ತಿಪ್ಪೆಗೆ ಬಿಸಾಕುವ ಮುನ್ನ ನಾವು ಸಮಾಧಾನದಿಂದ ಗಮನಿಸಿದರೆ ಅಪ್ಪಿ ತಪ್ಪಿ ಬೆಲೆಬಾಳುವ ವಸ್ತುಗಳೇ ಏನಾದರೂ ಅದರಲ್ಲಿ ಇದ್ದರೆ ಅದನ್ನು ಆಯ್ದುಕೊಂಡು ನಂತರ ಕಸವನ್ನು ತಿಪ್ಪೆಗೆ ಬಿಸಾಕ ಬಹುದು ಎನ್ನುವ ಸದುದ್ದೇಶ ನಮ್ಮ ಹಿರಿಯರದಾಗಿತ್ತು.

ಹಿರಿಯರು ಹೇಳುತ್ತಿದ್ದ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಮಾತಿಗೂ ವೈಜ್ಞಾನಿಕವಾದ ಕಾರಣಗಳು ಇದ್ದೇ ಇರುತ್ತದೆ, ಅಂತಹ ಮಾತುಗಳಿಗೆ ಮೂಢನಂಬಿಕೆಗಳ ಹಲವು ದೃಷ್ಟಿಕೋನಗಳನ್ನು ನೀಡದೆ ನಮ್ಮ ಮುಂದಿನ ಪೀಳಿಗೆಗೂ ಜ್ಞಾನವನ್ನು ಹಂಚುವುದು ನಮ್ಮ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯಾಗಿದೆ.

ಜಾಹಿರಾತು : ಶಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂ ಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಹಾಗೂ ಕಾಳಿಕಾ ದೇವಿಯ ಆರಾಧಕರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ (ಕಾಲ್/ವಾಟ್ಸಪ್ 95388 66755) ಗುರೂಜಿಯವರಿಂದ ನೇರ ಪರಿಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಹಾ ಸೂತ್ರಗಳು ಪಡೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಮನದಾಸೆಗಳು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಏನೇ ಇದ್ದರೂ ಸಹ ಹಲವು ರೀತಿಯ ಪ್ರಶ್ನೆ ಶಾಸ್ತ್ರಗಳಿಂದ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಪರಿಹಾರವಾಗಲಿದೆ 95388 66755 ಜೀವನದ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ನಿರಾಶರಾಗಿದ್ದರೆ ಒ'ತ್ತಡ ಮನಸ್ತಾಪ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮೋಸ , ಮಾನಸಿಕ ಕಿರಿಕಿರಿ ವಾ'ಮಾಚಾರದಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜೀವನ ಅನರ್ಥವಾಗಿದ್ದರೆ , ಎಷ್ಟು ದುಡಿದರೂ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ನೆಮ್ಮದಿ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು ನಂಬಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ದ್ರೋಹ ಮದುವೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷಾ ಪ್ರೇಮ ವಿಚಾರ ಉದ್ಯೋಗದ ಸಮಸ್ಯೆ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿನ ಕಲಹಗಳು ಅತ್ತೆ-ಸೊಸೆ ಕಿರಿಕಿರಿ ನಿಮ್ಮ ವೈವಾಹಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಸಂತಾನ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೋರ್ಟ್ ವಿಚಾರ ಸಾಲದ ಬಾಧೆ ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಮಾತು ಕೇಳದಿದ್ದರೆ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕೇರಳ ಮತ್ತು ಕೊಳ್ಳೇಗಾಲದ ಸರ್ವಾಭಿಷ್ಟ ಸಿದ್ದಿ ಪೂಜಾ ಅಷ್ಟದಿಗ್ಬಂದನ ಪೂಜೆ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಜೊತೆಗೆ ಗ್ರಹಣಕಾಲದ ಬಲಿಷ್ಠ ಅಥರ್ವಣವೇದದ ಕಾಳಿಕಾ ಉಪಾಸನಾ ಅನುಷ್ಠಾನ ವಿದ್ಯೆಯಿಂದ ಶೇಕಡ ನೂರರಷ್ಟು ಸೂಕ್ತ ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಪ್ರಖ್ಯಾತಿ ಹಾಗೂ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಪಡೆದಿರುವ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ 95388 66755

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here