ಶುಭ ಸಂಧರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಒಂಟಿ ಸೀನು ಅಪಶಕುನವೇ? ಇದರ ಬಗ್ಗೆ ನಮ್ಮ ಧರ್ಮ ಏನು ಹೇಳುತ್ತದೆ.

0
718

ಭಾವನಾತ್ಮಕತೆ : ಸೀನು ಹಾಕುವುದು ಅಥವಾ ಸೀನುವುದು ಎಂದರೆ ನಮ್ಮ ದೇಹದಿಂದ ಕೆಲವು ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾಗಳನ್ನು ಹೊರಗೆ ಹಾಕುವುದು ಎನ್ನುವ ಅರ್ಥ ಆದರೆ ನಾವು ಹತ್ತಾರು ಜನ ಇರುವ ಕಡೆ ಸೀನು ಬಂದರೆ ಕೂಡಲೇ ತಡೆಹಿಡಿಯಲು ಯತ್ನಿಸುತ್ತೇವೆ ಹೀಗೆ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ರೋಗಗಳು ಹರಡುವ ಕೀಟಾಣುಗಳು ಒಳಗೆ ಉಳಿದುಬಿಡುತ್ತದೆ ಆದ್ದರಿಂದ ಒಳಗೆ ಇರುವ ರೋಗಾಣುಗಳು ಅಧಿಕ ರೋಗಾಣುಗಳನ್ನು ಉತ್ಪತ್ತಿಮಾಡಿ ರೋಗಗಳು ಜಾಸ್ತಿಯಾಗುವಂತೆ ಮಾಡಬಲ್ಲದು.

ನಾವು ಬರುವ ಸೀನು ತಡೆಹಿಡಿದು ರೋಗಗ್ರಸ್ಥರಾಗುರುದಕ್ಕಿಂತ ಸೀನಿನ ಮೂಲಕ ರೋಗಾಣುಗಳನ್ನು ಹೊರಗೆ ಹಾಕಿ ಮುಕ್ತರಾಗುವುದು ವಾಸಿ ಅದೇ ರೀತಿ ಅಪನ ವಾಯು ಎಂದರೆ ಗುದದ್ವಾರದ ಮೂಲಕ ಹೊರಬಿಡುವ ವಾಯು ಸಹ ನಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯದ ಸುಧಾರಣೆಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವುದು ನಿಶ್ಚಿತ ಆದರೆ ನಾಗರಿಕ ಸಮಾಜದಲ್ಲಿ ಇಂತಹ ಘಟನೆಗಳು ನಡೆದರೆ ನಾವು ನಾಚಿಕೆಯಿಂದ ಮುಖ ಮುಚ್ಚಿ ಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಅಪಾನವಾಯು ಮಲ-ಮೂತ್ರ ವಿಸರ್ಜನೆಗಳನ್ನು ತಡೆಹಿಡಿಯುವುದು ಸರಿಯಲ್ಲ ಎನ್ನುವ ಸಂಗತಿ ಮನಗಂಡು ನಡೆದುಕೊಳ್ಳಿ ದೇಹ ಎನ್ನುವುದು ತಿಂದ ಆಹಾರ ಜೀರ್ಣ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಯಂತ್ರ ಆದರೆ ಯಾವುದೇ ಯಂತ್ರವಾದ ರೂ ಅಲ್ಪಸ್ವಲ್ಪ ಕಲ್ಮಶ ಉಳಿಸಿಕೊಂಡು ಬಿಡುತ್ತದೆ ಆ ಕಲ್ಮಶ ಎನ್ನುವುದು ಸೀನು ಕೆಮ್ಮು ನೆಗಡಿ ಮಲ-ಮೂತ್ರಗಳ ಮೂಲಕ ಹೊರಗೆ ಹೋಗಿ ನಮಗೆ ಆರೋಗ್ಯ ನೀಡುತ್ತದೆ.

ವಾಸ್ತವಿಕತೆ : ದೇಹ ಎನ್ನುವುದು ಒಂದು ಯಂತ್ರ ಹಲವಾರು ಭಾಗಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಯಂತ್ರ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಭಾಗ ಸಹ ಕೆಲಸ ಮಾಡಬೇಕು ಆಗಲೇ ಮನುಷ್ಯ ಆರೋಗ್ಯದಿಂದ ಇರಲು ಸಾಧ್ಯ ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ಅಲ್ಲಲ್ಲಿ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಗೋಚರವಾಗುತ್ತದೆ ನಾವು ರೋಗಾಣುಗಳನ್ನು ಹೊರಹಾಕುವ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಸಂಕೋಚಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಬಾರದು ಆಗಲೇ ನಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯದಲ್ಲಿ ಕಾಲಕ್ಕೆ ತಕ್ಕಂತೆ ಪ್ರಗತಿ ಕಾಣಬೇಕು.

ವೈಚಾರಿಕತೆ : ವಾಸನೆ, ಸುವಾಸನೆ ನಮ್ಮ ಪ್ರಕೃತಿ ಭಾಗ ಅದೇ ರೀತಿ ನಮ್ಮ ದೇಹ ಸಹ ಉಪಯುಕ್ತ ನಿರುಪಯುಕ್ತ ಎನ್ನುವ ಚಿಂತನೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ನಾವು ಸೇವಿಸಿದ ಆಹಾರ ಜೀರ್ಣವಾಗಿ ರಕ್ತದಲ್ಲಿ ಸೇರಿಕೊಂಡು ದೇಹಕ್ಕೆ ಬೇಕಾಗುವ ಶಕ್ತಿ ಹಂಚಿಕೆ ಮಾಡುವುದು, ಉಪಯುಕ್ತ ಸಂಗತಿ ನಿರುಪಯುಕ್ತ ಎಂದರೆ ಬಿಡದಿರುವ ತಾಜ್ಯ ನಮ್ಮ ಶರೀರದಲ್ಲಿ ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಾರದು ಆಗ ನಮ್ಮ ದೇಹವು ರೋಗಗ್ರಸ್ತ ಜಾಗ ಆಗಿಬಿಡುವುದು, ಹೀಗಾಗಿ ನಾವು ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ ನಿರುಪಯುಕ್ತ ವಸ್ತುಗಳು ಎಂದು ಕರೆಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಸೀನು ನೆಗಡಿ ಕೆಮ್ಮು ಮಲ-ಮೂತ್ರ ಕಾಲ ಅವಶ್ಯಕತೆಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಹೊರಗೆ ಹಾಕಬೇಕು, ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ವಿನಾಕಾರಣ ನಾವೇ ರೋಗಕ್ಕೆ ಆಹ್ವಾನ ನೀಡಿದಂತೆ ಆಗುತ್ತದೆ.

ಜಾಹಿರಾತು : ಶಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂ ಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಹಾಗೂ ಕಾಳಿಕಾ ದೇವಿಯ ಆರಾಧಕರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ (ಕಾಲ್/ವಾಟ್ಸಪ್ 95388 66755) ಗುರೂಜಿಯವರಿಂದ ನೇರ ಪರಿಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಹಾ ಸೂತ್ರಗಳು ಪಡೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಮನದಾಸೆಗಳು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಏನೇ ಇದ್ದರೂ ಸಹ ಹಲವು ರೀತಿಯ ಪ್ರಶ್ನೆ ಶಾಸ್ತ್ರಗಳಿಂದ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಪರಿಹಾರವಾಗಲಿದೆ 95388 66755 ಜೀವನದ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ನಿರಾಶರಾಗಿದ್ದರೆ ಒ'ತ್ತಡ ಮನಸ್ತಾಪ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮೋಸ , ಮಾನಸಿಕ ಕಿರಿಕಿರಿ ವಾ'ಮಾಚಾರದಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜೀವನ ಅನರ್ಥವಾಗಿದ್ದರೆ , ಎಷ್ಟು ದುಡಿದರೂ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ನೆಮ್ಮದಿ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು ನಂಬಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ದ್ರೋಹ ಮದುವೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷಾ ಪ್ರೇಮ ವಿಚಾರ ಉದ್ಯೋಗದ ಸಮಸ್ಯೆ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿನ ಕಲಹಗಳು ಅತ್ತೆ-ಸೊಸೆ ಕಿರಿಕಿರಿ ನಿಮ್ಮ ವೈವಾಹಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಸಂತಾನ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೋರ್ಟ್ ವಿಚಾರ ಸಾಲದ ಬಾಧೆ ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಮಾತು ಕೇಳದಿದ್ದರೆ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕೇರಳ ಮತ್ತು ಕೊಳ್ಳೇಗಾಲದ ಸರ್ವಾಭಿಷ್ಟ ಸಿದ್ದಿ ಪೂಜಾ ಅಷ್ಟದಿಗ್ಬಂದನ ಪೂಜೆ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಜೊತೆಗೆ ಗ್ರಹಣಕಾಲದ ಬಲಿಷ್ಠ ಅಥರ್ವಣವೇದದ ಕಾಳಿಕಾ ಉಪಾಸನಾ ಅನುಷ್ಠಾನ ವಿದ್ಯೆಯಿಂದ ಶೇಕಡ ನೂರರಷ್ಟು ಸೂಕ್ತ ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಪ್ರಖ್ಯಾತಿ ಹಾಗೂ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಪಡೆದಿರುವ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ 95388 66755

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here