ಹಳೆ ಕಾಲದ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಕ ಸಿಹಿತಿಂಡಿ ಹಾಲುಬಾಯಿ ಮಾಡುವ ಸುಲಭ ವಿಧಾನ ನೋಡಿ!

0
1543

ಈಗಿನ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಹಾಲುಬಾಯಿ ತಿಳಿದಿರುವುದಿಲ್ಲ ಕಾರಣ ಇದನ್ನು ಹಿಂದಿನ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರು ಇದನ್ನು ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಸಿಹಿತಿಂಡಿ ಎಂದರೆ ತಪ್ಪಾಗಲಾರದು, ಆದರೆ ಈ ಸಿಹಿ ತಿಂಡಿಯ ರುಚಿ ಮಾತ್ರ ಅದ್ಭುತವಾಗಿರುತ್ತದೆ, ಒಮ್ಮೆಯಾದರೂ ಇದನ್ನು ತಯಾರುಮಾಡಿ ತಿನ್ನಲೇಬೇಕು, ಒಮ್ಮೆ ತಿಂದರೆ ಮತ್ತೆ ಮತ್ತೆ ಮಾಡಿಕೊಂಡು ತಿನ್ನಬೇಕು ಎನ್ನಿಸುವಷ್ಟು ರುಚಿಯಾದ ಸಿಹಿ ತಿಂಡಿ ಇದು, ಹಾಗಾದರೆ ಈ ಸಿಹಿತಿಂಡಿಯನ್ನು ತಯಾರಿಸಲು ಇರುವ ಸುಲಭ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ತಿಳಿಸುತ್ತೇವೆ ನೋಡಿ.

ಹಾಲುಬಾಯಿ ತಯಾರಿಸಲು ಬೇಕಾದ ಪದಾರ್ಥಗಳು : 1 ಕಪ್ ಸೋನಾಮಸೂರಿ ಅಕ್ಕಿ, ಒಂದು ಮೀಡಿಯಂ ಕಪ್ ನಲ್ಲಿ ತೆಂಗಿನ ಹಾಲು, ಅದೇ ಅಳತೆಯಲ್ಲಿ ಬೆಲ್ಲ, ಹಾಗೂ ಸ್ವಲ್ಪ ಏಲಕ್ಕಿ.

ಮಾಡುವ ವಿಧಾನ : ಒಂದು ಮಿಕ್ಸಿ ಜಾಟ್ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಅದರಲ್ಲಿ ಮೊದಲಿಗೆ ಅಕ್ಕಿಯನ್ನು ಹಾಕಿ, ನಂತರ ಅದಕ್ಕೆ ತೆಂಗಿನ ಹಾಲನ್ನು ಮಿಕ್ಸ್ ಮಾಡಿ ನಂತರ ಇದನ್ನು ನುಣ್ಣಗೆ ರುಬ್ಬಿಕೊಳ್ಳಿ, ಹಾಗೂ ಪುಡಿ ಮಾಡಿಟ್ಟುಕೊಂಡಿದ್ದ 1 ಕಪ್ ಬೆಲ್ಲವನ್ನು ಇದಕ್ಕೆ ಮಿಶ್ರಣಮಾಡಿ, ನಂತರ ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ರುಬ್ಬಿಕೊಳ್ಳಿ ಕಾರಣ ಬೆಲ್ಲ ಅದರಲ್ಲಿ ಕರಗಬೇಕು, ಸಣ್ಣ ಉರಿಯಲ್ಲಿ ಸ್ಟವ್ ಮೇಲೆ ಬಾಣಲೆಯನ್ನು ಇಟ್ಟು ಅದರಲ್ಲಿ ನೀವು ರುಬ್ಬಿಕೊಂಡ ಮಿಶ್ರಣವನ್ನು ಹಾಕಿ, 18 ನಿಮಿಷದವರೆಗೂ ಸಣ್ಣ ಉರಿಯಲ್ಲಿ ಮಿಕ್ಸ್ ಮಾಡುತ್ತಿರಿ, ಕಾರಣ ನಾವು ಹಸಿ ಅಕ್ಕಿಯನ್ನು ಹಾಕಿರುವುದರಿಂದ ಅದು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಬೇಯಬೇಕು, ಅನಂತರ ಅದು ಗಟ್ಟಿಯಾಗುತ್ತದೆ, ಒಂದು ಪ್ಲೇಟ್ ನಲ್ಲಿ ತುಪ್ಪ ಸವರಿ ಇಟ್ಟುಕೊಂಡು ಅದರಲ್ಲಿ ಈ ಗಟ್ಟಿಯಾದ ಮಿಶ್ರಣವನ್ನು ಹರಡಿ ನಂತರ ಅದನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಇಷ್ಟದಂತೆ ಕಟ್ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ, ತಣ್ಣಗಾದ ಮೇಲೆ ಹಾಲುಬಾಯಿ ತಿನ್ನಲು ರೆಡಿಯಾಗಿರುತ್ತದೆ.

ಕೆಳಗೆ ಈ ಅಡುಗೆ ಮಾಡಿ ತೋರಿಸಿರುವ ಪ್ರೀತಿಯಿಂದ ಶುಭ ಅವರ ಯುಟ್ಯೂಬ್ ಚಾನೆಲ್ ಲಿಂಕ ನೀಡಲಾಗಿದ್ದು, ಹಾಲುಬಾಯಿ ತಯಾರು ಮಾಡುವ ಮೊದಲು ಇದನ್ನು ನೋಡಿಬಿಡಿ, ಆಗ ಯಾವುದೇ ವ್ಯತ್ಯಾಸವಿಲ್ಲದೆ ಹಾಲುಬಾಯಿ ರುಚಿಯಾಗಿ ತಯಾರು ಮಾಡಲು ಸಹಾಯವಾಗುತ್ತದೆ.

ಜಾಹಿರಾತು : ಶಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂ ಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಹಾಗೂ ಕಾಳಿಕಾ ದೇವಿಯ ಆರಾಧಕರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ (ಕಾಲ್/ವಾಟ್ಸಪ್ 95388 66755) ಗುರೂಜಿಯವರಿಂದ ನೇರ ಪರಿಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಹಾ ಸೂತ್ರಗಳು ಪಡೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಮನದಾಸೆಗಳು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಏನೇ ಇದ್ದರೂ ಸಹ ಹಲವು ರೀತಿಯ ಪ್ರಶ್ನೆ ಶಾಸ್ತ್ರಗಳಿಂದ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಪರಿಹಾರವಾಗಲಿದೆ 95388 66755 ಜೀವನದ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ನಿರಾಶರಾಗಿದ್ದರೆ ಒ'ತ್ತಡ ಮನಸ್ತಾಪ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮೋಸ , ಮಾನಸಿಕ ಕಿರಿಕಿರಿ ವಾ'ಮಾಚಾರದಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜೀವನ ಅನರ್ಥವಾಗಿದ್ದರೆ , ಎಷ್ಟು ದುಡಿದರೂ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ನೆಮ್ಮದಿ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು ನಂಬಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ದ್ರೋಹ ಮದುವೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷಾ ಪ್ರೇಮ ವಿಚಾರ ಉದ್ಯೋಗದ ಸಮಸ್ಯೆ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿನ ಕಲಹಗಳು ಅತ್ತೆ-ಸೊಸೆ ಕಿರಿಕಿರಿ ನಿಮ್ಮ ವೈವಾಹಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಸಂತಾನ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೋರ್ಟ್ ವಿಚಾರ ಸಾಲದ ಬಾಧೆ ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಮಾತು ಕೇಳದಿದ್ದರೆ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕೇರಳ ಮತ್ತು ಕೊಳ್ಳೇಗಾಲದ ಸರ್ವಾಭಿಷ್ಟ ಸಿದ್ದಿ ಪೂಜಾ ಅಷ್ಟದಿಗ್ಬಂದನ ಪೂಜೆ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಜೊತೆಗೆ ಗ್ರಹಣಕಾಲದ ಬಲಿಷ್ಠ ಅಥರ್ವಣವೇದದ ಕಾಳಿಕಾ ಉಪಾಸನಾ ಅನುಷ್ಠಾನ ವಿದ್ಯೆಯಿಂದ ಶೇಕಡ ನೂರರಷ್ಟು ಸೂಕ್ತ ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಪ್ರಖ್ಯಾತಿ ಹಾಗೂ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಪಡೆದಿರುವ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ 95388 66755

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here