ಲೈಂ’ಗಿಕ ಕ್ರಿಯೆ ಮಾತ್ರದಿಂದಲೇ ಗರ್ಭ ಧರಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವೇ ಇಲ್ಲ! ದಂಪತಿಗಳಿಗೆ ವಿಶೇಷ ಮಾಹಿತಿ.

  0
  1790

  ಸ್ನೇಹಿತರೆ ಗಂಡು ಮತ್ತು ಹೆಣ್ಣು ಇಬ್ಬರಿಗೂ ಬಂಜೆತನ ಸಮಾನವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಲೋಕ ಹೇಳುತ್ತದೆ, ಇದಕ್ಕೆ ಕಾರಣಗಳು ನಾನಾ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಇರುತ್ತವೆ, ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ದಂಪತಿಗಳು ಮದುವೆಯಾದ ತಕ್ಷಣ ಅಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿ ಈ ಕ್ರಿಯೆ ನಡೆಸಿದ ಹಲವು ವರ್ಷಗಳ ನಂತರವೂ ಮಗು ಆಗದಿರುವ ಸಮಸ್ಯೆ ಇರಬಹುದು, ಇಂತಹ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಸೂಕ್ತ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಪಡೆದು ಗರ್ಭಧರಿಸಬಹುದು ಆಗಿದೆ, ಇನ್ನು ಈ ರೀತಿಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಇರುವ ಹಲವು ಕಾರಣಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿಯೋಣ.

  ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಅತಿಯಾಗಿ ಈ ಕ್ರಿಯೆ ಮಾಡುವುದು ಅಥವಾ ಅತಿ ಕಡಿಮೆ ಯಾಗಿ ಈ ಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಮಾಡುವುದು, ಕೆಲವರಲ್ಲಿ ಈ ನಂಬಿಕೆ ಇರುತ್ತದೆ ಅತಿಯಾಗಿ ಈ ಕ್ರಿಯೆ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಮಗು ಬೇಗನೆ ಪಡೆಯಬಹುದು ಅಂತ ಅಂದುಕೊಂಡಿರುತ್ತಾರೆ ಆದರೆ ಇದು ತಪ್ಪು, ಅತಿಯಾಗಿ ಈ ಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಪುರುಷರ ಹುರುಪು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿ ಇದರಿಂದ ನಿಶ್ಯಕ್ತಿ ಆಯಾಸ ಮಂಡಿ ದೌರ್ಬಲ್ಯ ಮತ್ತು ಅತಿಯಾಗಿ ಮೂತ್ರ ವಿಸರ್ಜನೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಕಾಡುತ್ತದೆ.

  ಇನ್ನು ಪುರುಷದಲ್ಲಿ ಒತ್ತಡದ ಜೀವನದಿಂದಾಗಿ ಖಿನ್ನತೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿರುತ್ತಾರೆ ಅವರಿಗೆ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ತೊಂದರೆಗಳು ಕೂಡ ಫಲವತ್ತತೆಯ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀಳುತ್ತದೆ, ಮಗು ಪಡೆಯಲು ಬಯಸುವ ಪುರುಷರು ಯಾವಾಗಲೂ ಶಾಂತವಾಗಿರಬೇಕು ಇಲ್ಲವಾದರೆ ಪಿಟ್ಯೂಟರಿ ಕ್ರಾಂತಿ ನಿಯಂತ್ರಿಸುವಂತಹ ಮಸ್ತಿಷ್ಕನಿಮ್ನಾಂಗದ ಕಾರ್ಯಗಳ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ, ಇದರಿಂದ ಥೈರಾಯಿಡ್, ಮೂತ್ರ ಜನನಾಂಗ, ಗರ್ಭಕೋಶ ಮತ್ತು ಋತುಚಕ್ರದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀಳುತ್ತದೆ.

  ಅತಿ ಮುಖ್ಯವಾದ ಮತ್ತೊಂದು ಕಾರಣವೆಂದರೆ ಅದು ವೀರ್ಯ ಗಣತಿ ಕಡಿಮೆ ಇರುವುದು ಈ ರೀತಿಯ ಸಮಸ್ಯೆ ಈಗಿನ ಪುರುಷರಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾಣಸಿಗುತ್ತದೆ, ಶೇಕಡಾ 30ರಿಂದ 40ರಷ್ಟು ಇದೇ ಕಾರಣ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ, ಹಾಗೂ ಈ ಕ್ರಿಯೆ ನಂತರ ಶೌಚಾಲಯಕ್ಕೆ ಹೋಗುವುದು ಹಾಗೂ ಅಲ್ಲಿ ಶುಚಿಗೊಳಿಸುವುದು ನಿಲ್ಲಿಸಿ, ಕೆಲವು ಕಾಲ ಹಾಸಿಗೆ ಮೇಲೆ ಇರುವುದು ಅಗತ್ಯ ವೀರ್ಯಾಣು ಅಂದನು ವರೆಗೆ ತಲುಪಲು ಸಮಯ ಕೊಡಿ.

  ಕೆಲವು ಬಾರಿ ದೇಹದ ಬೊಜ್ಜು ಕೂಡ ಸಮಸ್ಯೆ ಒಡ್ಡುತ್ತದೆ, ಅತಿಯಾದ ತೂಕವು ಅಥವಾ ಅತಿಯಾದ ಕಡಿಮೆ ತೂಕವು ಗರ್ಭ ಧರಿಸಲು ತೊಂದರೆ ಉಂಟು ಮಾಡುತ್ತವೆ, ಹೀಗಾಗಿ ದೇಹದ ತೂಕವನ್ನು ಸಮತೋಲನದಲ್ಲಿ ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವುದು ಅತಿ ಅಗತ್ಯ, ಮಹಿಳೆಯರು ಮೊದಲು ಬಿಗಿಯಾದ ಒಳ ಉಡುಪನ್ನು ಧರಿಸುವ ಅಭ್ಯಾಸ ಬಿಡಬೇಕು ಇದರಿಂದ ಸಂತಾನೋತ್ಪತ್ತಿ ಅಂಗಗಳ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ.

  ಜಾಹಿರಾತು : ಶಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂ ಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಹಾಗೂ ಕಾಳಿಕಾ ದೇವಿಯ ಆರಾಧಕರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ (ಕಾಲ್/ವಾಟ್ಸಪ್ 95388 66755) ಗುರೂಜಿಯವರಿಂದ ನೇರ ಪರಿಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಹಾ ಸೂತ್ರಗಳು ಪಡೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಮನದಾಸೆಗಳು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಏನೇ ಇದ್ದರೂ ಸಹ ಹಲವು ರೀತಿಯ ಪ್ರಶ್ನೆ ಶಾಸ್ತ್ರಗಳಿಂದ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಪರಿಹಾರವಾಗಲಿದೆ 95388 66755 ಜೀವನದ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ನಿರಾಶರಾಗಿದ್ದರೆ ಒ'ತ್ತಡ ಮನಸ್ತಾಪ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮೋಸ , ಮಾನಸಿಕ ಕಿರಿಕಿರಿ ವಾ'ಮಾಚಾರದಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜೀವನ ಅನರ್ಥವಾಗಿದ್ದರೆ , ಎಷ್ಟು ದುಡಿದರೂ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ನೆಮ್ಮದಿ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು ನಂಬಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ದ್ರೋಹ ಮದುವೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷಾ ಪ್ರೇಮ ವಿಚಾರ ಉದ್ಯೋಗದ ಸಮಸ್ಯೆ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿನ ಕಲಹಗಳು ಅತ್ತೆ-ಸೊಸೆ ಕಿರಿಕಿರಿ ನಿಮ್ಮ ವೈವಾಹಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಸಂತಾನ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೋರ್ಟ್ ವಿಚಾರ ಸಾಲದ ಬಾಧೆ ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಮಾತು ಕೇಳದಿದ್ದರೆ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕೇರಳ ಮತ್ತು ಕೊಳ್ಳೇಗಾಲದ ಸರ್ವಾಭಿಷ್ಟ ಸಿದ್ದಿ ಪೂಜಾ ಅಷ್ಟದಿಗ್ಬಂದನ ಪೂಜೆ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಜೊತೆಗೆ ಗ್ರಹಣಕಾಲದ ಬಲಿಷ್ಠ ಅಥರ್ವಣವೇದದ ಕಾಳಿಕಾ ಉಪಾಸನಾ ಅನುಷ್ಠಾನ ವಿದ್ಯೆಯಿಂದ ಶೇಕಡ ನೂರರಷ್ಟು ಸೂಕ್ತ ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಪ್ರಖ್ಯಾತಿ ಹಾಗೂ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಪಡೆದಿರುವ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ 95388 66755

  LEAVE A REPLY

  Please enter your comment!
  Please enter your name here