ರಕ್ತದೊತ್ತಡ ನಿಯಂತ್ರಣ ಈ ಸಣ್ಣ ಕೆಲಸ ಪ್ರತಿ ದಿನ ಮಾಡಿ.

0
817

ಇಂದು ರಕ್ತದ ಒತ್ತಡ ಬಹಳ ಚಿಕ್ಕವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲೇ ಕಾಡುತ್ತದೆ. ಆಧುನಿಕ ಕಾಲದ ಕೆಲಸದ ಒತ್ತಡ, ವ್ಯಾಯಾಮ ಇಲ್ಲದ ಬದುಕು, ಅಶಿಸ್ತು, ಊಟವನ್ನು ಯಾವಾಗ ನೆನೆಸಿದರೆ ಅವಾಗ ಮಾಡುವುದು ಇಂತಹ ಕಾರಣದಿಂದ ರಕ್ತದ ಒತ್ತಡ ಕಂಡುಬರುವುದು. ಇದಕ್ಕೆ ಇಲ್ಲಿ ಕೊಟ್ಟಿರುವ ಸಲಹೆಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ.

ಸರ್ಪಗಂಧಿ ಗಿಡದಿಂದ ತಯಾರಿಸಿದ ಚೂರ್ಣವನ್ನು ಒಂದುವರೆ ಗ್ರಾಂ ನಷ್ಟೂ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಉಗುರು ಬೆಚ್ಚಗಿನ ನೀರಿಗೆ ಬೆರೆಸಿ ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ರಕ್ತದ ಒತ್ತಡ ದೂರವಾಗುತ್ತೆ.

ಸರ್ಪಗಂಧಿ ದ್ರಾವಣ ಅಥವಾ ಮಾತ್ರೆ ಸಹ ಅಂಗಡಿಯಲ್ಲಿ ಸಿಗುತ್ತದೆ ಅದರ ಸೇವನೆಯಿಂದಲೂ ಕೂಡ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ ದೂರ ಮಾಡಬಹುದು.

ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ ಅಂತಾನೇ ಗೊತ್ತಿಲ್ಲ ಅದರ ಸೇವನೆಯಿಂದಲೂ ಕೂಡ ರಕ್ತದ ಒತ್ತಡ ದೂರವಾಗುತ್ತದೆ, ವ್ಯಾಯಾಮ, ಶಿಸ್ತು, ಧ್ಯಾನ, ಏಕಾಗ್ರತೆ ಗಳಿಂದಲೂ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ ಬರದಂತೆ ತಡೆಯಬಹುದು.

ಒಂದು ಬಟ್ಟಲು ಅನ್ನದ ಗಂಜಿ ಯೋಜನೆ 2 ಚಮಚ ನಿಂಬೆರಸ, 2 ಚಮಚ ಜೇನುತುಪ್ಪ, 2 ಚಮಚ ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ ರಸವನ್ನು ಸೇರಿಸಿ ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ ನಿಯಂತ್ರಣಕ್ಕೆ ಬರುವುದು.

ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ರಸಭರಿತವಾದ ನಿಂಬೆಹಣ್ಣುಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಅದನ್ನು ಮಧ್ಯಭಾಗಕ್ಕೆ ಸೀಳಿ. ಸೀಳಿದ ಹೋಳುಗಳಿಗೆ ಅಡುಗೆ ಉಪ್ಪು ತುಂಬಿ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಒಣಗಿಸಿ. ಸುಮಾರು 15 ದಿನಗಳ ಕಾಲ ಒಣಗಿಸಬೇಕು. ಹೀಗೆ ಒಣಗಿದ ನಿಂಬೆ ಹಣ್ಣನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಕುಟ್ಟಿ ಚೂರ್ಣ ತಯಾರಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.ಪ್ರತಿದಿನ ಖಾಲಿ ಹೊಟ್ಟೆಗೆ ನಿಂಬೆ ಚೂರ್ಣವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ರಕ್ತದ ಒತ್ತಡ ನಿವಾರಣೆ ಮಾಡಬಹುದು.

ರಾತ್ರಿ ಮಲಗುವ ಮೊದಲು ಶುಭ್ರವಾದ ಕಂಚಿನ ಪಾತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ನೀರನ್ನು ತುಂಬಿಸಿ ರುದ್ರಾಕ್ಷಿಯನ್ನು ಹಾಕಿಡಿ. ಬೆಳಗ್ಗೆ ಖಾಲಿ ಹೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಈ ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ರೋಗ ದೂರ ಮಾಡಬಹುದು.

ಎಲೆಕೋಸು, ಹಸಿರು ತರಕಾರಿಗಳು, ಸೊಪ್ಪುಗಳು ಅದರಲ್ಲೂ ಚಕ್ಕೀರೆ ಸೊಪ್ಪಿನ ಸೇವನೆಯಿಂದ ರಕ್ತದ ಒತ್ತಡ ಹತೋಟಿಯಲ್ಲಿ ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ಆಯುರ್ವೇದದಲ್ಲಿ ನ ಬರುವ ಶಂಕಪುಷ್ಟಿ ಕಷಾಯವನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ ದೂರವಾಗುತ್ತದೆ.

ಗಮನಿಸಿ : ರಕ್ತದ ಒತ್ತಡ ನಿವಾರಿಸಲು ಆಯುರ್ವೇದದಲ್ಲಿ ಬರುವ ಔಷಧಿಗಳು ರಾಮಬಾಣದಂತೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವುದು. ತರಕಾರಿಗಳಲ್ಲಿರುವ ಜೀವಸತ್ವಗಳು ರಕ್ತದ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಜಾಹಿರಾತು : ಶಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂ ಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಹಾಗೂ ಕಾಳಿಕಾ ದೇವಿಯ ಆರಾಧಕರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ (ಕಾಲ್/ವಾಟ್ಸಪ್ 95388 66755) ಗುರೂಜಿಯವರಿಂದ ನೇರ ಪರಿಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಹಾ ಸೂತ್ರಗಳು ಪಡೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಮನದಾಸೆಗಳು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಏನೇ ಇದ್ದರೂ ಸಹ ಹಲವು ರೀತಿಯ ಪ್ರಶ್ನೆ ಶಾಸ್ತ್ರಗಳಿಂದ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಪರಿಹಾರವಾಗಲಿದೆ 95388 66755 ಜೀವನದ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ನಿರಾಶರಾಗಿದ್ದರೆ ಒ'ತ್ತಡ ಮನಸ್ತಾಪ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮೋಸ , ಮಾನಸಿಕ ಕಿರಿಕಿರಿ ವಾ'ಮಾಚಾರದಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜೀವನ ಅನರ್ಥವಾಗಿದ್ದರೆ , ಎಷ್ಟು ದುಡಿದರೂ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ನೆಮ್ಮದಿ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು ನಂಬಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ದ್ರೋಹ ಮದುವೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷಾ ಪ್ರೇಮ ವಿಚಾರ ಉದ್ಯೋಗದ ಸಮಸ್ಯೆ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿನ ಕಲಹಗಳು ಅತ್ತೆ-ಸೊಸೆ ಕಿರಿಕಿರಿ ನಿಮ್ಮ ವೈವಾಹಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಸಂತಾನ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೋರ್ಟ್ ವಿಚಾರ ಸಾಲದ ಬಾಧೆ ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಮಾತು ಕೇಳದಿದ್ದರೆ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕೇರಳ ಮತ್ತು ಕೊಳ್ಳೇಗಾಲದ ಸರ್ವಾಭಿಷ್ಟ ಸಿದ್ದಿ ಪೂಜಾ ಅಷ್ಟದಿಗ್ಬಂದನ ಪೂಜೆ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಜೊತೆಗೆ ಗ್ರಹಣಕಾಲದ ಬಲಿಷ್ಠ ಅಥರ್ವಣವೇದದ ಕಾಳಿಕಾ ಉಪಾಸನಾ ಅನುಷ್ಠಾನ ವಿದ್ಯೆಯಿಂದ ಶೇಕಡ ನೂರರಷ್ಟು ಸೂಕ್ತ ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಪ್ರಖ್ಯಾತಿ ಹಾಗೂ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಪಡೆದಿರುವ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ 95388 66755

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here