ಫಾರಂ ಕೋಳಿ ತಿನ್ನುವವರು ತಪ್ಪದೇ ಓದಬೇಕಾದ ಮಾಹಿತಿ..

0
1974

ಮಾಂಸಹಾರಿಗಳಿಗೆ ಕೋಳಿ ಬಹಳ ಪ್ರಿಯವಾದ ಆಹಾರ, ಅದರಲ್ಲೂ ನಾಟಿ ಕೋಳಿ ಎಂದರೆ ಬಲು ಪ್ರೀತಿ, ಆದರೆ ಜನ ಸಂಖ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾದ ಕಾರಣ ನಾಟಿ ಕೋಳಿಯನ್ನು ಸಪ್ಲೈ ಮಾಡುವುದು ಬಹಳ ಕಷ್ಟ ಆದಕಾರಣ ಫಾರಂ ಕೋಳಿಗಳ ಮಾಂಸ ಅತಿಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಅಂಗಡಿಗಳಲ್ಲಿ ನಿಮಗೆ ಸಿಗುತ್ತದೆ, ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿರಲಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಶೇಕಡ 99ರಷ್ಟು ಸಿಗುವುದು ಫಾರಂ ಕೋಳಿ ಮಾಂಸ, ನೆನಪಿನಲ್ಲಿ ಫಾರಂ ಕೋಳಿ ಮಾಂಸ ಸಾಗಾಟ ನೆ ಈಗ ಒಂದು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಬಿಸಿನೆಸ್, ಈ ಕೋಳಿಗಳಿಗೆ ಬಲವಂತವಾಗಿ ಬೆಳೆಯುವಂತೆ ಮಾಡಲು ವಿವಿಧ ಔಷಧಿ, ಹಾರ್ಮೋನುಗಳು ಮತ್ತು ಆಂಟಿಬಯೋಟಿಕ್ ಗಳನ್ನು ನೀಡಿ ಬೆಳೆಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ನಂತರ ಇದರ ಮಾಂಸವನ್ನು ಸಂಸ್ಕರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಕೆಲವು ಅಧ್ಯಯನಗಳು ದೊಡ್ಡ ಪಡಿಸಿದಂತೆ ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಈ ಕೋಳಿಗಳ ಮಾಂಸದಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ವಿಷಕಾರಿ ಅಂಶಗಳು ಇರುತ್ತದೆ ಇದು ನಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಮಾರಕವಾಗಿದೆ, ಕಾರಣ ಕೋಳಿಮಾಂಸ ಬೆಳೆಯಲೆಂದು ತಿನ್ನಿಸಿದ ಹಲವು ಹಾರ್ಮೋನುಗಳು ಕೋಳಿ ಮಾಂಸದಲ್ಲಿ ಉಳಿದುಕೊಂಡು ಅದನ್ನು ತಿಂದವರು ಆರೋಗ್ಯದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗಿರುತ್ತದೆ.

ಮಾಂಸದ ತುಂಡುಗಳು ದೊಡ್ಡ ಗಾತ್ರದಲ್ಲಿ ಇದ್ದರೆ ಇದರಿಂದ ಖರೀದಿ ಮಾಡುವವರು ಆಕರ್ಷಿತರಾಗುತ್ತಾರೆ ಎಂಬ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಹೋಟೆಲ್ಗಳಲ್ಲಿ ಇಂತಹ ಫಾರಂ ಕೋಳಿಗಳನ್ನು ಅತಿ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಬಳಕೆ ಮಾಡಲಾಗುವುದು, ಹಾಗಾದರೆ ಫಾರಂ ಕೋಳಿ ತಿನ್ನುವುದರಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ತೊಂದರೆಗಳು ಆದರೂ ಯಾವುದು ? ಕಿಡ್ನಿ ವೈಫಲ್ಯ, ಪುರುಷರಲ್ಲಿ ನಪುಂಸಕತೆ, ದೇಹದಲ್ಲಿ ಕೊಬ್ಬಿನ ಅಂಶ ಏರಿಕೆ, ಸ್ಥೂಲಕಾಯ, ಮನುಷ್ಯರ ರಕ್ತ ಅಥವಾ ಹೊಟ್ಟೆ ಸೇರಿದರೆ ಅಶ್ವತ್ಥ ರಾಗುವುದು, ಹಲವು ರೀತಿಯ ಸೋಂಕು ತಗಲುವುದು.

ಫಾರಂ ಕೋಳಿಗಳಿಗೆ ನೀಡುವ ವಿಷಕಾರಿ ಅಂಶಗಳು ಈ ಕೆಳಗಿವೆ.

ಆಂಟಿಬಯೋಟಿಕ್ಸ್ : ಫಾರಂ ಕೋಳಿಗಳಿಗೆ ಆಂಟಿಬಯೋಟಿಕ್ಸ್ ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ ಕಾರಣ ಕಡಿಮೆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಹಾಗೂ ಕಡಿಮೆ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಕೋಳಿ ಹೆಚ್ಚು ದಪ್ಪಗಾಗುವಂತೆ ಇದು ಮಾಡುತ್ತವೆ.

ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಹಾರ್ಮೋನುಗಳು : ನಾಟಿ ಕೋಳಿಗಿಂತ ಫಾರಂ ಕೋಳಿ ತೂಕ ಹೆಚ್ಚಿರುತ್ತದೆ, ಕಾರಣ ಫಾರಂ ಕೋಳಿಗಳು ಕೃತಕವಾಗಿ ಬೆಳೆದಿರುತ್ತವೆ, ಕಾರಣ ಈ ಕೋಳಿಗಳಲ್ಲಿ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಅನುಕೂಲವಾಗುವಂತಹ ಹಾರ್ಮೋನುಗಳನ್ನು ನೀಡಲಾಗಿರುತ್ತದೆ, ಇದೇ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ ಈ ಕೋಳಿಗಳು ತೂಕ ಬರುವುದು.

ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾಗಳು : ಕೋಳಿ ಎದೆ ಮಾಂಸ ಹೆಚ್ಚು ಬ್ಯಾಂಕಿನಿಂದ ಕೂಡಿರುತ್ತದೆ, ಅಚ್ಚರಿಯ ವಿಷಯವೆಂದರೆ ಇವು ಶೀತಲೀಕರಣ ವಾದಗ ಆಗಲಿ ಅಥವಾ ಬೀಸಿಯಾದ ಬಳಿಕವೂ ಹಾನಿ ಮಾಡಬಲ್ಲದು ಅಷ್ಟು ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ.

ಆರ್ಸೆನಿಕ್ ವಿಷ : ಬಹಳಷ್ಟು ಫಾರಂ ಕೋಳಿಯಲ್ಲಿ ಈ ವಿಷ ಪತ್ತೆಯಾಗಿದೆ, ಇದು ಮಾನವನ ದೇಹವನ್ನು ಸ್ವಲ್ಪ ಸೇರಿದರು ಬಲು ಅಪಾಯಕಾರಿ.

ಜಾಹಿರಾತು : ಶಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂ ಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಹಾಗೂ ಕಾಳಿಕಾ ದೇವಿಯ ಆರಾಧಕರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ (ಕಾಲ್/ವಾಟ್ಸಪ್ 95388 66755) ಗುರೂಜಿಯವರಿಂದ ನೇರ ಪರಿಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಹಾ ಸೂತ್ರಗಳು ಪಡೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಮನದಾಸೆಗಳು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಏನೇ ಇದ್ದರೂ ಸಹ ಹಲವು ರೀತಿಯ ಪ್ರಶ್ನೆ ಶಾಸ್ತ್ರಗಳಿಂದ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಪರಿಹಾರವಾಗಲಿದೆ 95388 66755 ಜೀವನದ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ನಿರಾಶರಾಗಿದ್ದರೆ ಒ'ತ್ತಡ ಮನಸ್ತಾಪ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮೋಸ , ಮಾನಸಿಕ ಕಿರಿಕಿರಿ ವಾ'ಮಾಚಾರದಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜೀವನ ಅನರ್ಥವಾಗಿದ್ದರೆ , ಎಷ್ಟು ದುಡಿದರೂ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ನೆಮ್ಮದಿ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು ನಂಬಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ದ್ರೋಹ ಮದುವೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷಾ ಪ್ರೇಮ ವಿಚಾರ ಉದ್ಯೋಗದ ಸಮಸ್ಯೆ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿನ ಕಲಹಗಳು ಅತ್ತೆ-ಸೊಸೆ ಕಿರಿಕಿರಿ ನಿಮ್ಮ ವೈವಾಹಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಸಂತಾನ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೋರ್ಟ್ ವಿಚಾರ ಸಾಲದ ಬಾಧೆ ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಮಾತು ಕೇಳದಿದ್ದರೆ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕೇರಳ ಮತ್ತು ಕೊಳ್ಳೇಗಾಲದ ಸರ್ವಾಭಿಷ್ಟ ಸಿದ್ದಿ ಪೂಜಾ ಅಷ್ಟದಿಗ್ಬಂದನ ಪೂಜೆ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಜೊತೆಗೆ ಗ್ರಹಣಕಾಲದ ಬಲಿಷ್ಠ ಅಥರ್ವಣವೇದದ ಕಾಳಿಕಾ ಉಪಾಸನಾ ಅನುಷ್ಠಾನ ವಿದ್ಯೆಯಿಂದ ಶೇಕಡ ನೂರರಷ್ಟು ಸೂಕ್ತ ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಪ್ರಖ್ಯಾತಿ ಹಾಗೂ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಪಡೆದಿರುವ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ 95388 66755

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here