ಪುದೀನಾದಿಂದ ಇರುವ ಹಲವಾರು ಅರೋಗ್ಯ ಲಾಭಗಳನ್ನು ಒಮ್ಮೆ ತಿಳಿಯಿರಿ

0
717

ಪುದೀನ ಸೇವನೆಯಿಂದ ಚರ್ಮದ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಕೂಡ ನಾವು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು, ಮೊಡವೆಗಳನ್ನ ಕಡಿಮೆಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಯಾವುದಾದರೂ ಕೀಟ ಕಚ್ಚಿದರೆ ಬೋಬ್ಬೆಗಲಿದ್ದರೆ ಆ ಜಾಗಕ್ಕೆ ಪುದೀನ ಎಳೆಗಳನ್ನ ಕೈಯಲ್ಲಿ ಮಸಿದು ಹಚ್ಚಿಕೊಂಡಾಗ ಬೇಗನೆ ವಾಸಿಯಾಗುತ್ತದೆ, ಪುದೀನದಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ, ರಂಜಕ, ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ, ಡಿ, ಈ ಮತ್ತು ವಿಟಮಿನ್ ಬಿ ಅಂಶಗಳಿದೆ, ಹೀಗಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಇಮ್ಮ್ಯೂನಿಟಿಯನ್ನ ಪುದೀನ ಹೆಚ್ಚಿಸಬಹುದು, ಇದು ನಮ್ಮ ತರಕಾರಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳ್ಳಲ್ಲಿ ನಾವು ದಿನನಿತ್ಯ ಕಾಣೋ ಒಂದು ಉತ್ತಮ ಗಿಡ ಮೂಲಿಕೆ ಹೀಗಾಗಿ ಇದನ್ನ ನಾವು ಬಳಸೋದ್ರಿಂದ ಇಷ್ಟೆಲ್ಲಾ ಸೌಲಭ್ಯಗಳು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಅಂಶಗಳು ಇವೆ ಅಂತ ಗೊತ್ತಾದ್ಮೇಲೆ ಪುದೀನವನ್ನು ನಾವು ತಪ್ಪದೆ ಬಳಸಲೇ ಬೇಕು ಅಲ್ವೇ.

ಪುದೀನದಲ್ಲಿದೆ ನಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯದ ಗುಟ್ಟು ಹೌದು ಪುದೀನವನ್ನು ನಾವು ನಮ್ಮ ದಿನನಿತ್ಯದ ಅಡಿಗೆಯಲ್ಲಿ, ಅಡಿಗೆಮನೆಯಲ್ಲಿ ಉಪಯೋಗಿಸುವಂತಹ ಒಂದು ಸೊಪ್ಪು, ಇದರಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಬೇಕಾದ ಹಲವು ಪೋಷಕಾಂಶಗಳನ್ನ ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬುದು ನಿಜ.

ಅಜೀರ್ಣಕ್ಕೆ ಇದೊಂದು ಉತ್ತಮ ರಾಮ ಭಾಣ ಶೀತಕ್ಕು ಪರಿಹಾರವನ್ನ ನೀಡುತ್ತದೆ ಪುದೀನಾ ಎಳೆಗಳನ್ನ ಹಲವು ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ನೀವು ಉಪಯೋಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು, ಅಡಿಗೆಗೂ ಬಳಸಬಹುದು, ಪುದೀನ ಚಹಾ ಮಾಡಿ ಸೇವಿಸಬಹುದು ಅಥವಾ ಪುದಿನ ಚಟ್ನಿ ಕೂಡ ಮಾಡಬಹುದು.

ಪುದೀನದಲ್ಲಿ ಆಂಟಿ ಓಕ್ಸಿಡೆಂಟ್ಸ್ ಹಾಗು ವೈಟ್ಟೋನ್ ನ್ಯೂಟ್ರಿನ್ಟ್ ಇರೋದ್ರಿಂದ ಒಟ್ಟೆ ಹಾಗು ಸ್ನಾಯುಗಳಿಗೆ ಅದು ರೀಲಿಫ್ ಅನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ, ಇದರಿಂದ ಜೀರ್ಣ ಕ್ರಿಯೆ ಸರಾಗವಾಗಿ ಆಗುತ್ತದೆ. ಅಜೀರ್ಣದಂತಹ ಯಾವುದೇ ಸಮಸ್ಯೆ ನಮ್ಮನ್ನು ಕಾಡುವುದಿಲ್ಲ.

ಮೈಗ್ರನೆ ಹಾಗು ತಲೇ ನೋವಿಗೂ ಪುದೀನ ತುಂಬಾ ಉತ್ತಮ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ, ಪುದೀನ ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿಯೇ ಹಿತಕರ ಗಿಡ ಮೂಲಿಕೆ ಊರಿಯೂತ ಹಾಗು ಉಷ್ಣವನ್ನು ಇದು ತಕ್ಷಣ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ತಲೆ ನೋವು ಹಾಗು ಮೈಗ್ರನೆಗೆ ಇವುಗಳೇ ಕಾರಣ,

ಬಾಯಿಯ ಕೆಟ್ಟ ವಾಸನೆ ತಡೆಯುವುದು : ಪುದೀನದಲ್ಲಿ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾಗಳನ್ನ ಕೊಳ್ಳಬಲ್ಲ ಶಕ್ತಿ ಇದೆ ಇದರಿಂದ ಹಲ್ಲುಗಳು ಹಾಳಾಗದಂತೆ ಕಾಪಾಡಬಹುದು, ನಿಮ್ಮ ನಾಲಿಗೆ ಮತ್ತು ಹಲ್ಲುಗಳನ್ನ ಪುದೀನ ಸ್ವಚವಾಗಿಡುತ್ತದೆ, ಇದರಿಂದ ಬಾಯಿ ವಾಸನೆಯ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೂಡ ನಮ್ಮನ್ನು ಕಾಡುವುದಿಲ್ಲ.

ಶೀತ ಹಾಗು ಕೆಮ್ಮಿಗೆ ಕೂಡ ಪುದೀನ ಒಳ್ಳೆ ಮನೆ ಮದ್ದು : ಪುದೀನದಲ್ಲಿ ಆಂಟಿ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯ ಮತ್ತು ಹುರಿಯುತ ಮಾಡುವ ಗುಣಗಳು ಇರೋದ್ರಿಂದ ಶೀತ ಹಾಗು ಕೆಮ್ಮಿಗೆ ಇದು ಉತ್ತಮ ಮನೆ ಮದ್ದಾಗಿದೆ,

ಈ ಮಾಹಿತಿಯು ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಾಗಿದ್ದರೆ ಮರೆಯದೇ ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿ ಕೊಳ್ಳಿ, ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಸಹ ಒಂದು ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯ, ಹಾಗೆಯೇ ಮರೆಯದೆ ನಮ್ಮ ಪೇಜ್ ಅನ್ನು ಲೈಕ್ ಮಾಡಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪ್ಡೇಟ್ ಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಪಡೆಯಿರಿ.

ಜಾಹಿರಾತು : ಶಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂ ಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಹಾಗೂ ಕಾಳಿಕಾ ದೇವಿಯ ಆರಾಧಕರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ (ಕಾಲ್/ವಾಟ್ಸಪ್ 95388 66755) ಗುರೂಜಿಯವರಿಂದ ನೇರ ಪರಿಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಹಾ ಸೂತ್ರಗಳು ಪಡೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಮನದಾಸೆಗಳು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಏನೇ ಇದ್ದರೂ ಸಹ ಹಲವು ರೀತಿಯ ಪ್ರಶ್ನೆ ಶಾಸ್ತ್ರಗಳಿಂದ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಪರಿಹಾರವಾಗಲಿದೆ 95388 66755 ಜೀವನದ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ನಿರಾಶರಾಗಿದ್ದರೆ ಒ'ತ್ತಡ ಮನಸ್ತಾಪ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮೋಸ , ಮಾನಸಿಕ ಕಿರಿಕಿರಿ ವಾ'ಮಾಚಾರದಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜೀವನ ಅನರ್ಥವಾಗಿದ್ದರೆ , ಎಷ್ಟು ದುಡಿದರೂ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ನೆಮ್ಮದಿ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು ನಂಬಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ದ್ರೋಹ ಮದುವೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷಾ ಪ್ರೇಮ ವಿಚಾರ ಉದ್ಯೋಗದ ಸಮಸ್ಯೆ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿನ ಕಲಹಗಳು ಅತ್ತೆ-ಸೊಸೆ ಕಿರಿಕಿರಿ ನಿಮ್ಮ ವೈವಾಹಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಸಂತಾನ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೋರ್ಟ್ ವಿಚಾರ ಸಾಲದ ಬಾಧೆ ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಮಾತು ಕೇಳದಿದ್ದರೆ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕೇರಳ ಮತ್ತು ಕೊಳ್ಳೇಗಾಲದ ಸರ್ವಾಭಿಷ್ಟ ಸಿದ್ದಿ ಪೂಜಾ ಅಷ್ಟದಿಗ್ಬಂದನ ಪೂಜೆ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಜೊತೆಗೆ ಗ್ರಹಣಕಾಲದ ಬಲಿಷ್ಠ ಅಥರ್ವಣವೇದದ ಕಾಳಿಕಾ ಉಪಾಸನಾ ಅನುಷ್ಠಾನ ವಿದ್ಯೆಯಿಂದ ಶೇಕಡ ನೂರರಷ್ಟು ಸೂಕ್ತ ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಪ್ರಖ್ಯಾತಿ ಹಾಗೂ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಪಡೆದಿರುವ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ 95388 66755

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here