10ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕಾಯಿಲೆಗಳಿಗೆ ಒಂದು ಲೋಟ ಇದರ ನೀರು ಪ್ರತಿದಿನ ಕುಡಿದರೆ ಸಾಕು!

0
1097

ಬಾರ್ಲಿ ಈಗಿನ ಬಹಳ ಜನರಿಗೆ ಗೊತ್ತಿರುವುದಿಲ್ಲ, ಬಾರ್ಲಿಯು ನೋಡುವುದಕ್ಕೆ ಗೋಧಿ ಕಾಳಿನ ಆಕಾರದಲ್ಲಿ ಇರುತ್ತದೆ ಆದರೆ ಅದು ಹಕ್ಕಿಯ ಬಣ್ಣವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ, ಭಾರತ ಹೊರತು ಹೊರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಬಾರ್ಲಿ ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಆಹಾರ ಬೆಳೆ, ಬಾರ್ಲಿಯ ಸೇವನೆಯಿಂದ ಮನುಷ್ಯನ ದೇಹಕ್ಕೆ ಹತ್ತು ಹಲವು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಲಾಭವಿದೆ, ಲಾಭಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಸಂಕ್ಷಿಪ್ತವಾಗಿ ಇಂದು ತಿಳಿಸಿಕೊಡುತ್ತೇವೆ.

ಮೂತ್ರ ಪ್ರಮಾಣ : ಪ್ರತಿದಿನ ಒಂದು ಲೋಟ ಬಾರ್ಲಿ ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ಮನುಷ್ಯನ ದೇಹದಲ್ಲಿ ನೀರಿನ ಅಂಶ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಮೂತ್ರದ ಪ್ರಮಾಣವೂ ಹೆಚ್ಚುತ್ತದೆ, ಇದರ ಜೊತೆಯಲ್ಲಿ ದೇಹವನ್ನು ತಂಪಾಗಿಡಲು ಸಹಕರಿಸುತ್ತದೆ, ಬೆವರು ಗುಳ್ಳೆಗಳು, ಹೊಟ್ಟೆಹುರಿ ಈ ರೀತಿಯ ಹಲವು ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಇದು ರಾಮಬಾಣ.

ಸಕ್ಕರೆ ಕಾಯಿಲೆ : ಮಧುಮೇಹಿಗಳು ಬಾರ್ಲಿ ನೀರನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಕುಡಿಯಲೇಬೇಕು ಕಾರಣ ಇದರಲ್ಲಿ ಬೀಟಾ ಗ್ಲುಕಾನ್ ಅಂಶವಿದ್ದು ಇದು ಆಹಾರದಲ್ಲಿರುವ ಗ್ಲುಕೋಸ್ ಅಥವಾ ಸಕ್ಕರೆ ಅಂಶವನ್ನು ರಕ್ತಕ್ಕೆ ಸೇರುವ ಗತಿಯನ್ನು ನಿಧಾನಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ, ಇದೇ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಸಕ್ಕರೆ ಕಾಯಿಲೆ ಇರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ಬಾರ್ಲಿ ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯುವ ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ.

ದೇಹದ ತೂಕ ಇಳಿಸುತ್ತದೆ : ದೇಹದ ತೂಕ ಇಳಿಯಲು ದೇಹದಲ್ಲಿ ಪಚನಕ್ರಿಯೆ ಬಹಳ ಸರಳವಾಗಿ ನಡೆಯಬೇಕು ಹಾಗೂ ರಕ್ತಸಂಚಾರ ಸುಗಮವಾಗಿ ಬೇಕು, ಬಾರ್ಲಿ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ನಾರಿನಂಶ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಇರುವುದರಿಂದ ಈ ಕಾರ್ಯಗಳು ಸುಲಭವಾಗುತ್ತದೆ ಇದೇ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ರಕ್ತದಲ್ಲಿರುವ ಕೆಟ್ಟ ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿ ಹೃದಯದ ಒತ್ತಡವು ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ, ದೇಹದ ತೂಕ ಇಳಿಯುತ್ತದೆ.

ಕಿಡ್ನಿ ಸ್ಟೋನ್ : ದೇಹದ ಮೂತ್ರಪಿಂಡದಲ್ಲಿ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಇರುವ ಲವಣಗಳು ಸಣ್ಣ ಕಣಗಳ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಸೇರಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, ನಂತರ ನೀವು ದೊಡ್ಡದಾಗಿ ಬೆಳೆಯಲು ಶುರು ಮಾಡುತ್ತವೆ, ಹಾಗೂ ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಗಾತ್ರ ತಲುಪುವವರೆಗೂ ನೋವು ಕಾಣಿಸುವುದಿಲ್ಲ, ಆದ್ದರಿಂದ ಕಿಡ್ನಿಯಲ್ಲಿ ಕಲ್ಲು ಇರುವುದು ತಿಳಿಯುವುದೇ ಇಲ್ಲ, ಇದೇ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಪ್ರತಿದಿನ ಬಾರ್ಲಿ ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯುವ ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿಕೊಂಡರೆ ಕಿಡ್ನಿಯಲ್ಲಿನ ಕಲ್ಲುಗಳು ನಿಧಾನವಾಗಿ ಕರಗುತ್ತವೆ.

ಅತಿಸಾರ : ಅತಿಸಾರ ಅಂದರೆ ಲೂಸ್ ಮೋಶನ್ ಸಮಸ್ಯೆ ನಿಮಗೆ ಕಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಮುಂದೆ ಯಾರಾದರೂ ಅತಿಸಾರ ಸಮಸ್ಯೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದರೆ ತಕ್ಷಣ ಅವರಿಗೆ ಒಂದು ಲೋಟ ಬಾರ್ಲಿ ನೀರು ಸೇವಿಸಲು ಕೊಡಿ ಇದರಿಂದ ದೇಹ ಕಳೆದುಕೊಂಡ ನೀರಿನ ಅಂಶವನ್ನು ದೇಹಕ್ಕೆ ನೀಡಿ ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಉತ್ತಮಗೊಳಿಸಿ, ಅತಿಸಾರ ನಿಲ್ಲಿಸಿ ದೇಹವನ್ನು ತಂಪಾಗಿಸುತ್ತದೆ.

ಹೊಟ್ಟೆ ಉಬ್ಬರ, ಗಂಟಲು ಬೇನೆ, ತೂಕ ಇಳಿಸುವ ಕಾರ್ಯದಲ್ಲಿ ಬಾರ್ಲಿ ನೀರು ಬಹಳ ಉಪಯೋಗಕಾರಿ, ಬಾರ್ಲಿ ಶೋಧಿಸಿದ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಮುಖವನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ತ್ವಚೆ ಕಾಂತಿಯನ್ನು ಪಡೆದು ವೃದ್ಧಾಪ್ಯ ಚಿನ್ನೆಗಳು ಮಾಯವಾಗುತ್ತದೆ.

ಹಾಗಾದರೆ ಬಾರ್ಲಿ ನೀನು ಮಾಡುವ ವಿಧಾನದ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳೋಣ : ಅಂಗಡಿಯಿಂದ ತಂದ ಬಾರ್ಲಿಯನ್ನು ರಾತ್ರಿ ಮಲಗುವ ಮೊದಲು ನೀರಿನಲ್ಲಿ ನೆನೆಸಿರಿ, ಬೆಳಗ್ಗೆ ಅದೇ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಬಾರ್ಲಿಯನ್ನು 10 ನಿಮಿಷ ಕುದಿಸಿರಿ, ಅರ್ಧಗಂಟೆ ಬಿಟ್ಟು ಬಾರ್ಲಿಯನ್ನು ಶೋಧಿಸಿ ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯಿರಿ.

ಜಾಹಿರಾತು : ಶಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂ ಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಹಾಗೂ ಕಾಳಿಕಾ ದೇವಿಯ ಆರಾಧಕರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ (ಕಾಲ್/ವಾಟ್ಸಪ್ 95388 66755) ಗುರೂಜಿಯವರಿಂದ ನೇರ ಪರಿಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಹಾ ಸೂತ್ರಗಳು ಪಡೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಮನದಾಸೆಗಳು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಏನೇ ಇದ್ದರೂ ಸಹ ಹಲವು ರೀತಿಯ ಪ್ರಶ್ನೆ ಶಾಸ್ತ್ರಗಳಿಂದ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಪರಿಹಾರವಾಗಲಿದೆ 95388 66755 ಜೀವನದ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ನಿರಾಶರಾಗಿದ್ದರೆ ಒ'ತ್ತಡ ಮನಸ್ತಾಪ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮೋಸ , ಮಾನಸಿಕ ಕಿರಿಕಿರಿ ವಾ'ಮಾಚಾರದಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜೀವನ ಅನರ್ಥವಾಗಿದ್ದರೆ , ಎಷ್ಟು ದುಡಿದರೂ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ನೆಮ್ಮದಿ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು ನಂಬಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ದ್ರೋಹ ಮದುವೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷಾ ಪ್ರೇಮ ವಿಚಾರ ಉದ್ಯೋಗದ ಸಮಸ್ಯೆ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿನ ಕಲಹಗಳು ಅತ್ತೆ-ಸೊಸೆ ಕಿರಿಕಿರಿ ನಿಮ್ಮ ವೈವಾಹಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಸಂತಾನ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೋರ್ಟ್ ವಿಚಾರ ಸಾಲದ ಬಾಧೆ ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಮಾತು ಕೇಳದಿದ್ದರೆ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕೇರಳ ಮತ್ತು ಕೊಳ್ಳೇಗಾಲದ ಸರ್ವಾಭಿಷ್ಟ ಸಿದ್ದಿ ಪೂಜಾ ಅಷ್ಟದಿಗ್ಬಂದನ ಪೂಜೆ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಜೊತೆಗೆ ಗ್ರಹಣಕಾಲದ ಬಲಿಷ್ಠ ಅಥರ್ವಣವೇದದ ಕಾಳಿಕಾ ಉಪಾಸನಾ ಅನುಷ್ಠಾನ ವಿದ್ಯೆಯಿಂದ ಶೇಕಡ ನೂರರಷ್ಟು ಸೂಕ್ತ ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಪ್ರಖ್ಯಾತಿ ಹಾಗೂ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಪಡೆದಿರುವ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ 95388 66755

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here