ಒಂದು ಗ್ಲಾಸ್ ಇದನ್ನು ಕುಡಿದರೆ ಸಾಕು ಮಂಡಿ, ಬೆನ್ನು, ಕೀಲು ನೋವುಗಳು ಎಂದಿಗೂ ಬರುವುದಿಲ್ಲ.

0
2186

ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಮಂಡಿನೋವು, ಬೆನ್ನು ನೋವು ಅಥವಾ ಕೀಲುನೋವು ವಯಸ್ಸಾದವರಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಮಧ್ಯ ಪ್ರಾಯದವರಿಗೆ ಕಾಡಲು ಶುರು ಮಾಡಿದೆ, ಇಂತಹ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಂದ ವಿಪರೀತವಾದ ನೋವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಅರವತ್ತು ವರ್ಷದ ಮೇಲ್ಪಟ್ಟವರಿಗೆ ಇಂತಹ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಎಂದೆಲ್ಲ ಬರುತ್ತಿತ್ತು ಆದರೆ ಈಗ ಬಲು ಬೇಗನೆ ಈ ಬೇನೆಗಳು ಮನುಷ್ಯನನ್ನು ಆವರಿಸುತ್ತಿದೆ, ಈ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಒಮ್ಮೆ ಬಂದರೆ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ನಡೆಯುವುದು ಕಷ್ಟವಾಗಿಬಿಡುತ್ತದೆ ಇದೇ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ ಹಲವು ರೀತಿಯ ಔಷಧಿಗಳ ಬಳಕೆ ಮಾಡಿದರು ಆ ಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ನೋವು ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ ಹೊರತು ತದನಂತರ ಮತ್ತೆ ಆ ನೋವು ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹಲವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ಇಂದು ನಾವು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಸುವ ಈ ಪಾನೀಯವನ್ನು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ತಯಾರಿಸಿ ಕುಡಿದರೆ ಸಾಕು ಈ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಶಾಶ್ವತ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ಸೊಂಟ ನೋವು, ಮಂಡಿ ನೋವು, ಕೀಲುನೋವು ಈ ರೀತಿಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಇಂದು ತಿಳಿಸುವ ಮನೆಮದ್ದನ್ನು ಒಮ್ಮೆ ತಯಾರಿಸಿ ಹಲವು ದಿನಗಳ ಬಳಕೆ ಮಾಡಬಹುದು, ಈ ಮನೆಮದ್ದನ್ನು ತಯಾರಿಸಲು ಬೇಕಾದ ಬಹುಮುಖ್ಯವಾದ ಪದಾರ್ಥಗಳು ಕಾಳು ಮೆಣಸು, ಜೀರಿಗೆ ಮತ್ತು ಮೆಂತ್ಯಕಾಳು.

ಮಾಡುವ ವಿಧಾನ : ಮೊದಲು ಒಂದು ಮಿಕ್ಸಿ ಜಾಡ್ ನಲ್ಲಿ ಎರಡು ಚಮಚ ಮೆಂತ್ಯ ಕಾಳು, ಒಂದು ಚಮಚ ಜೀರಿಗೆ, ಕೊನೆಯದಾಗಿ ಅರ್ಧಚಮಚ ಕಾಳುಮೆಣಸು ಬೆರೆಸಿ ಆದಷ್ಟು ನುಣ್ಣಗಾಗುವಂತೆ ರುಬ್ಬಿಕೊಳ್ಳಿ, ನಂತರ 1 ಗ್ಲಾಸ್ ನಲ್ಲಿ ನೀರು ತುಂಬಿಕೊಂಡು ಅದರಲ್ಲಿ ಮುಕ್ಕಾಲು ಚಮಚ ಈ ಪುಡಿಯನ್ನು ಮಿಶ್ರಣ ಮಾಡಿ ಅದನ್ನು ಕುಡಿಯಬೇಕು.

ಈ ಮಿಶ್ರಣದ ನೀರು ಕುಡಿಯಲು ಸ್ವಲ್ಪ ಕಹಿ ಇರುತ್ತದೆ ಆದಕಾರಣ ನಿಮಗೆ ಬೇಕಾದರೆ ಜೇನುತುಪ್ಪ ಅಥವಾ ಕಲ್ಲು ಸಕ್ಕರೆಯನ್ನು ಬೆರೆಸಿ ಕುಡಿಯಬಹುದು ಆದರೆ ಯಾವುದೇ ಕಾರಣಕ್ಕೂ ಸಕ್ಕರೆಯನ್ನು ಮಿಶ್ರ ಮಾಡಿ ಕುಡಿಯಬೇಡಿ, ಈ ಮಾಹಿತಿ ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಾಗಿದ್ದರೆ ತಪ್ಪದೇ ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ, ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಒಂದು ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯವೇ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here