ತತ್ವ ಹೇಳುತ್ತಿದ್ದ 4ನೇ ಮಂಗವನ್ನು ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ಮರೆಮಾಚಿದ ರೋಚಕ ಮಾಹಿತಿಯೊಂದನ್ನು ಓದಿ

  0
  1767

  ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ತತ್ವ ಹೇಳುವ ಮೂರು ಮಂಗಗಳು ಬಹಳ ಪ್ರಸಿದ್ಧಿ ಅದರಲ್ಲೂ ನಮ್ಮ ಭಾರತ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಈ ಮೂರು ಮಂಗಗಳು ಬಹಳ ಮಾನ್ಯತೆಯನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದೆ ಆದರೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಇತಿಹಾಸದ ಕಡೆ ಒಮ್ಮೆ ನೋಡಿದರೆ ಈ ತತ್ವ ಹೇಳುವ ಮಂಗಗಳ ಕಲ್ಪನೆ ಬಂದಿದ್ದು ಜಪಾನ್ ದೇಶದಿಂದ, ಈ ಮೂರು ಮಂಗಗಳಿಗೂ ಅದರದೇ ಆದ ಹೆಸರು ಇದೆಯೇ ಹಾಗೂ ತನ್ನದೆಯಾದ ತತ್ವವನ್ನು ಈ ಮಂಗಗಳು ಜಗತ್ತಿಗೆ ಹೇಳುತ್ತೇವೆ, ಆದರೆ ತತ್ವವನ್ನು ಹೇಳುತ್ತಿದ್ದದ್ದು ಮೂರು ಮಂಗ ಬಲ್ಲ ಅಸಲಿಗೆ 4 ಮಂಗ ಹಾಗಾದರೆ ನಾಲ್ಕನೇ ಮಂಗವನ್ನು ಇತಿಹಾಸದಿಂದ ತೆಗೆದುಹಾಕಿದ್ದು ಯಾಕೆ ಇಂದು 4ನೇ ಮಂಗದ ತತ್ವವನ್ನು ರೂಢಿಯಲ್ಲಿ ಯಾಕೆ ಪರಿಗಣಿಸಿಲ್ಲ ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ವಿಶೇಷ ಮಾಹಿತಿಯೊಂದನ್ನು ಹಿಂದಿನ ಲೇಖನದಲ್ಲಿ ನೀಡುತ್ತೇವೆ.

  ಮೊದಲನೆಯ ಮಂಗ ಮಿಜೂರು ಈ ಮಂಗ ತನ್ನ ಕಣ್ಣುಗಳನ್ನು ಎರಡೂ ಕೈಗಳಿಂದ ಮುಚ್ಚಿಕೊಂಡು ಕೆಟ್ಟದ್ದನ್ನು ನೋಡಬೇಡಿ ಎಂಬುವ ಸಂದೇಶವನ್ನು ನೀಡಿದರೆ, ಎರಡನೇ ಮಂಗ ಸಿಕ್ಕಿಜುರು ಇದು ತನ್ನ ಎರಡೂ ಕೈಗಳಿಂದ ಕಿವಿಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚಿಕೊಂಡು ಕೆಟ್ಟದ್ದನ್ನು ಕೇಳಬೇಡಿ ಎನ್ನುವ ಸಂದೇಶ ಸಾರುತ್ತಿದೆ ಅದರ ಜೊತೆಯಲ್ಲಿ ಇರುವ ಮೂರನೇ ಮಂಗ ಇವಜುರು ತನ್ನ ಬಾಯಿಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚಿ ಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ಕೆಟ್ಟದ್ದನ್ನು ಮಾತನಾಡಬೇಡಿ ಎಂಬ ಸಂದೇಶ ಜಗತ್ತಿಗೆ ನೀಡುತ್ತಿದೆ, ಅದರ ಜೊತೆಯಲ್ಲಿ ಇರುವ ನಾಲ್ಕನೇ ಮಂಗ ತನ್ನ ಜನನೇಂದ್ರಿಯ ವನ್ನು ಮುಚ್ಚಿಕೊಂಡು ಕೆಟ್ಟದ್ದನ್ನು ಮಾಡಬಾರದು ಎಂಬುವ ಸಂದೇಶವನ್ನು ನೀಡುತ್ತಿದೆ.

  ನಾವು ನಿಮಗೆ ಮೊದಲೇ ತಿಳಿಸಿದ ಹಾಗೆ ಈ ಮಂಗಗಳ ಪರಿಕಲ್ಪನೆ ಜಪಾನ್ ದೇಶದ್ದು ಈ ದೇಶದಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕನೇ ಪದ ಅಥವಾ ನಾಲ್ಕು ಎಂಬ ಪದ ದುರದೃಷ್ಟ ಸಂಖ್ಯೆ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತಾರೆ, ಕಾರಣ 4 ಎಂದರೆ ಜಪಾನಿ ಭಾಷೆಯಲ್ಲಿ ಶಿ ಎಂದು ಅರ್ಥ ಶೀ ಎಂದರೆ ಸಾವು ಎಂಬುವ ಮುತ್ತೊಂದು ಅರ್ಥ ಜಪಾನ್ ಭಾಷೆಯಲ್ಲಿದೆ, ಇದೇ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಜಪಾನ್ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಇರುವ ಹೋಟೆಲ್ ಗಳಲ್ಲಿಯೂ ರೂಮ್ ನಂಬರ್ 4 ಇರುವುದಿಲ್ಲ, ಜಗತ್ತಿನ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ಜಪಾನಿಗರು ಇದೇ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ ನಾಲ್ಕನೇ ಮಂಗದ ಪರಿಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ಸಮಾಜಕ್ಕೆ ಸಾಲಲಿಲ್ಲ ಹಾಗೂ ತಾವು ಕೂಡ ಅದನ್ನು ಮಹತ್ವನೀಡಿ ಪರಿಗಣಿಸಲಿಲ್ಲ, ಇದೇ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ ನಾಲ್ಕನೇ ಮಂಗವನ್ನು ಇಂದು ಇಡೀ ಜಗತ್ತು ಪರಿಗಣನೆಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿಲ್ಲ.

  ಜಾಹಿರಾತು : ಶಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂ ಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಹಾಗೂ ಕಾಳಿಕಾ ದೇವಿಯ ಆರಾಧಕರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ (ಕಾಲ್/ವಾಟ್ಸಪ್ 95388 66755) ಗುರೂಜಿಯವರಿಂದ ನೇರ ಪರಿಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಹಾ ಸೂತ್ರಗಳು ಪಡೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಮನದಾಸೆಗಳು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಏನೇ ಇದ್ದರೂ ಸಹ ಹಲವು ರೀತಿಯ ಪ್ರಶ್ನೆ ಶಾಸ್ತ್ರಗಳಿಂದ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಪರಿಹಾರವಾಗಲಿದೆ 95388 66755 ಜೀವನದ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ನಿರಾಶರಾಗಿದ್ದರೆ ಒ'ತ್ತಡ ಮನಸ್ತಾಪ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮೋಸ , ಮಾನಸಿಕ ಕಿರಿಕಿರಿ ವಾ'ಮಾಚಾರದಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜೀವನ ಅನರ್ಥವಾಗಿದ್ದರೆ , ಎಷ್ಟು ದುಡಿದರೂ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ನೆಮ್ಮದಿ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು ನಂಬಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ದ್ರೋಹ ಮದುವೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷಾ ಪ್ರೇಮ ವಿಚಾರ ಉದ್ಯೋಗದ ಸಮಸ್ಯೆ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿನ ಕಲಹಗಳು ಅತ್ತೆ-ಸೊಸೆ ಕಿರಿಕಿರಿ ನಿಮ್ಮ ವೈವಾಹಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಸಂತಾನ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೋರ್ಟ್ ವಿಚಾರ ಸಾಲದ ಬಾಧೆ ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಮಾತು ಕೇಳದಿದ್ದರೆ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕೇರಳ ಮತ್ತು ಕೊಳ್ಳೇಗಾಲದ ಸರ್ವಾಭಿಷ್ಟ ಸಿದ್ದಿ ಪೂಜಾ ಅಷ್ಟದಿಗ್ಬಂದನ ಪೂಜೆ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಜೊತೆಗೆ ಗ್ರಹಣಕಾಲದ ಬಲಿಷ್ಠ ಅಥರ್ವಣವೇದದ ಕಾಳಿಕಾ ಉಪಾಸನಾ ಅನುಷ್ಠಾನ ವಿದ್ಯೆಯಿಂದ ಶೇಕಡ ನೂರರಷ್ಟು ಸೂಕ್ತ ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಪ್ರಖ್ಯಾತಿ ಹಾಗೂ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಪಡೆದಿರುವ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ 95388 66755

  LEAVE A REPLY

  Please enter your comment!
  Please enter your name here