ಮೊಟ್ಟೆ ವೆಜ್ಜಾ ? ನಾನ್ ವೆಜ್ಜಾ ? ಅನ್ನೋ ಬಹುದಿನದಳ ಗೊಂದಲಮಯ ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ಕೊನೆಗೂ ಉತ್ತರ ಸಿಕ್ಕಿದೆ… ನೋಡಿ

0
2928

ಮೊಟ್ಟೆ ಬಹಳ ಪೌಷ್ಟಿಕ ಯುಕ್ತ ಆಹಾರ ಎನ್ನುವುದರಲ್ಲಿ ಸಂದೇಹವೆ ಇಲ್ಲ, ಮಕ್ಕಳಿಂದ ಹಿಡಿದು ಮುದುಕರವರೆಗೆ ಮೊಟ್ಟೆ ಸೇವಿಸದವರಿಲ್ಲ, ಹಾಗೆ ಬೆಳಗ್ಗೆ ಒಂದು ಗ್ಲಾಸ್ ಹಾಲಿನೊಂದಿಗೆ ಮೊಟ್ಟೆ ಸೇರಿಸಿ ಕುಡಿದರೆ ದೇಹಕ್ಕೆ ಹಲವು ಲಾಭ. ಆದರೆ ನನ್ನನ್ನು ಸೇರಿಸಿ ಹಲವರಿಗೆ ಇರುವ ಸಂಶಯವೆಂದರೆ ಮೊಟ್ಟೆ ಸಸ್ಯಾಹಾರಿನ ಅಥವ ಮಾಂಸಹಾರಿನ ಎಂಬುದು, ಕೆಲವರ ಪ್ರಕಾರ ಸಸ್ಯಹಾರಿ ಹಾಗು ಇನ್ನು ಇದು ಮಾಂಸಹಾರಿ ಎನ್ನುವುದು ಇನ್ನು ಕೆಲವರವಾದ ಆದರೆ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಮೊಟ್ಟೆ ವೆಜ್ಜಾ ಅಥವ ನಾನ್ ವೆಜ್ಜಾ ಅನೋದಕ್ಕೆ ಉತ್ತರ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಕೊಟ್ಟಿದಾರೆ ನೋಡಿ.

ನಮ್ಮ ಪ್ರಕಾರ ಮೊಟ್ಟೆ ಕೋಳಿಯಿಂದ ಬರುವ ಕಾರಣ, ಅಂದರೆ ಪ್ರಾಣಿ ಇಡುವ ವಸ್ತುವಾದ್ದರಿಂದ ಇದೊಂದು ನಾನ್ ವೆಜ್ ಪದಾರ್ಥ ಎಂದು ನಂಬಿದ್ದಿವಿ ಆದರೆ ವಿಜ್ಞಾನ ಹಾಗು ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ ಮೊಟ್ಟೆ ಒಂದು ಸಸ್ಯಾಹಾರಿ ಆಹಾರವಂತೆ.

ನಾವು ಸೇವಿಸುವ ಮೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಭ್ರೂಣವಿರೋದಿಲ್ಲ, ಹಾಗಾಗಿ ಇದು ಪ್ರಾಣಿ ಎನಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ ಈ ಮೊಟ್ಟೆ ಒಂಥರಾ ಫಲವಂತಿಕೆಯಿಲ್ಲದ ಭ್ರೂಣದಂತೆ ಹಾಗಾಗಿ ಮೊಟ್ಟೆ ನಾನ್ ವೆಜ್ ಆಗಲು ಸಾದ್ಯವೇ ಇಲ್ಲ ಇದೊಂದು ಸಸ್ಯಾಹಾರಿ ಆಹಾರ ಅನ್ನುವುದು ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳವಾದ.

ಅದೇನೇ ಆಗಿರಲಿ, ಸಂಶೋಧನೆ ಏನಾದರು ಹೇಳಲಿ, ನಮ್ಮ ನಂಬಿಕೆಯ ಪ್ರಕಾರ ಮೊಟ್ಟೆ ಒಂದು ಮಾಂಸಹಾರಿ ಆಹಾರ ಹಾಗು ಸೋಮವಾರ, ಮಂಗಳವಾರ ಹಾಗು ಶನಿವಾರ ನಾವು ತಿನಲ್ಲ.

ಈ ಮಾಹಿತಿಯು ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಾಗಿದ್ದರೆ ಮರೆಯದೇ ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿ ಕೊಳ್ಳಿ ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಸಹ ಒಂದು ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯ ಹಾಗೆಯೇ ಮರೆಯದೆ ನಮ್ಮ ಪೇಜ್ ಅನ್ನು ಲೈಕ್ ಮಾಡಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪ್ಡೇಟ್ ಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಪಡೆಯಿರಿ.

ಜಾಹಿರಾತು : ಶಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂ ಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಹಾಗೂ ಕಾಳಿಕಾ ದೇವಿಯ ಆರಾಧಕರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ (ಕಾಲ್/ವಾಟ್ಸಪ್ 95388 66755) ಗುರೂಜಿಯವರಿಂದ ನೇರ ಪರಿಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಹಾ ಸೂತ್ರಗಳು ಪಡೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಮನದಾಸೆಗಳು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಏನೇ ಇದ್ದರೂ ಸಹ ಹಲವು ರೀತಿಯ ಪ್ರಶ್ನೆ ಶಾಸ್ತ್ರಗಳಿಂದ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಪರಿಹಾರವಾಗಲಿದೆ 95388 66755 ಜೀವನದ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ನಿರಾಶರಾಗಿದ್ದರೆ ಒ'ತ್ತಡ ಮನಸ್ತಾಪ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮೋಸ , ಮಾನಸಿಕ ಕಿರಿಕಿರಿ ವಾ'ಮಾಚಾರದಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜೀವನ ಅನರ್ಥವಾಗಿದ್ದರೆ , ಎಷ್ಟು ದುಡಿದರೂ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ನೆಮ್ಮದಿ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು ನಂಬಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ದ್ರೋಹ ಮದುವೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷಾ ಪ್ರೇಮ ವಿಚಾರ ಉದ್ಯೋಗದ ಸಮಸ್ಯೆ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿನ ಕಲಹಗಳು ಅತ್ತೆ-ಸೊಸೆ ಕಿರಿಕಿರಿ ನಿಮ್ಮ ವೈವಾಹಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಸಂತಾನ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೋರ್ಟ್ ವಿಚಾರ ಸಾಲದ ಬಾಧೆ ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಮಾತು ಕೇಳದಿದ್ದರೆ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕೇರಳ ಮತ್ತು ಕೊಳ್ಳೇಗಾಲದ ಸರ್ವಾಭಿಷ್ಟ ಸಿದ್ದಿ ಪೂಜಾ ಅಷ್ಟದಿಗ್ಬಂದನ ಪೂಜೆ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಜೊತೆಗೆ ಗ್ರಹಣಕಾಲದ ಬಲಿಷ್ಠ ಅಥರ್ವಣವೇದದ ಕಾಳಿಕಾ ಉಪಾಸನಾ ಅನುಷ್ಠಾನ ವಿದ್ಯೆಯಿಂದ ಶೇಕಡ ನೂರರಷ್ಟು ಸೂಕ್ತ ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಪ್ರಖ್ಯಾತಿ ಹಾಗೂ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಪಡೆದಿರುವ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ 95388 66755

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here