ಮಧ್ಯಾನ ಕೆಲಸದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಬರುವ ನಿದ್ರೆಯನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಇಲ್ಲಿದೆ ಟಿಪ್ಸ್..!!!

0
332

ಕೆಲವರಿಗೆ ಮಧ್ಯಾಹ್ನವಾದರೆ ಸಾಕು ಆಫೀಸ್ ನಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಹೇರಳವಾದ ನಿದ್ದೆ ಬರಲು ಶುರುವಾಗುತ್ತದೆ, ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಏನು ಕೆಲಸವಿಲ್ಲದೇ ಹೋದರೆ ನಿದ್ರೆ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಯಾವುದೇ ನಷ್ಟವಿಲ್ಲ ಆದರೆ ಕೆಲಸವಿದ್ದು ನಿದ್ರೆ ಮಾಡುವುದು ತಪ್ಪು, ಹಾಗಾದರೆ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ಬರುವ ನಿದ್ರೆಯನ್ನು ಹೇಗೆ ನಿಯಂತ್ರಿಸಬೇಕು ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಕೆಲವು ಸಲಹೆಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತೇವೆ ಮುಂದೆ ಓದಿ.

ಅತಿಯಾಗಿ ಊಟ ಮಾಡಬೇಡಿ, ಬರಿ ಎಣ್ಣೆಯುಕ್ತ ಮತ್ತು ಅನಾರೋಗ್ಯಕರ ಆಹಾರವು ನಿಮಗೆ ಸೋಮಾರಿತನ ಅನ್ನು ಉಂಟು ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ತಿನ್ನುವ ಆಹಾರದ ಮೇಲೆ ಗಮನ ವಿರಲಿ, ನೀವು ಊಟ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಕೆಲವು ಹಾರ್ಮೋನು ಬಿಡುಗಡೆಯಾಗುತ್ತದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಮತ್ತಷ್ಟು ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಸೋಮಾರಿತನ ಪಡುವಿರಿ, ಆಗಾಗಿ ನೀವು ಮಿತ ಆಹಾರ ಅಥವ ಹಣ್ಣಿನ ಪಾನಿಯವನ್ನು ಸೇವಿಸ ಬಹುದು.

ಸರಿಯಾದ ಸಮಯದ ಊಟ, ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಕಚೇರಿಗೆ ಹೋಗುವುದಕ್ಕೂ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ, ಬೆಳಗ್ಗಿನ ಆಹಾರವು ನೀವು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಚಾಲನೆ ಮಾಡುವ ಶಕ್ತಿಯಾಗಿರುವುದರಿಂದ ನೀವು ಸರಿಯಾದ ಉಪಹಾರವನ್ನು ತಿನ್ನಬೇಕು, ಅದರಂತೆ ಮಧ್ಯಾನ ನಿಮಗೆ ಹೆಚ್ಚ ತಿನ್ನ ಬೇಕೇ ಅನಿಸದೆ ಮಿತ ಆಹಾರ ಸೇವಿಸಿ ನಿಸ್ಸಂಶಯವಾಗಿ ನೀವು ಕೆಲಸದಲ್ಲಿ ನಿದ್ರಿಸುವುದಿಲ್ಲ.

ಊಟದ ನಂತರ, ಕೇವಲ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳಬೇಡಿ. ಎದ್ದು ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಕಚೇರಿ ಆವರಣದ ಹೊರಗೆ ಎರಡು ಸುತ್ತುಗಳಾಕಿ. ಇದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಆತ್ಮವನ್ನು ಉತ್ತಮಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ರಿಫ್ರೆಶ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಇಡೀ ದಿನವೂ ಅದೇ ಪರಿಸರದಲ್ಲಿ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳುವುದು ಸಹ ಸ್ವಲ್ಪ ನೀರಸ ಮತ್ತು ಏಕತಾನತೆಯಿಂದ ಕೂಡಿರುತ್ತದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ, ನಿಮ್ಮ ಊಟದ ನಂತರ ಸ್ವಲ್ಪ ತಿರುಗಾಡಿ.

ನಿಮ್ಮ ನೆಚ್ಚಿನ ಹಾಡನ್ನು ಕೇಳಿ, ನಿಮ್ಮ ಪ್ಲೇಪಟ್ಟಿಯಿಂದ ನಿಮ್ಮ ನೆಚ್ಚಿನ ಹಾಡುಗಳನ್ನು ಸಹ ನೀವು ಕೇಳಬಹುದು. ಹಾಡುಗಳು ಬಹುತೇಕ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಶಕ್ತಿ ಬೂಸ್ಟರ್ ಆಗಿದೆ. ಆಹಾರ ಸೇವನೆಯ ನಂತರ ನೀವು ಹಾಡುಗಳನ್ನು ಕೇಳುವುದರಿಂದ ನಿಮಗೆ ಹೊಸ ಉತ್ಸಾಹಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರೊಟೀನ್ ಊಟವನ್ನು ಸೇವಿಸಿ.

ಪ್ರೋಟೀನ್ಗಳು ಮತ್ತು ಅಗತ್ಯವಾದ ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಆಹಾರಗಳನ್ನು ನೀವು ಸೇವಿಸಬೇಕು, ಅಣಬೆಗಳು, ಎಲೆಕೋಸು, ಕೋಸುಗಡ್ಡೆ, ಈರುಳ್ಳಿಗಳು, ಬಿದಿರು ಚಿಗುರುಗಳು, ಚೆಸ್ಟ್ನಟ್ಗಳು, ಕುಂಬಳಕಾಯಿಗಳು, ಕ್ಯಾರೆಟ್ಗಳು ಮತ್ತು ಮುಂತಾದವುಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸಿ.

ಜಾಹಿರಾತು : ಶ್ರೀ ಅನ್ನಪೂರ್ಣೇಶ್ವರಿ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂ ಪ್ರಧಾನ ಗುರೂಜಿ ಶ್ರೀ ಗಜೇಂದ್ರ ಅವಧಾನಿ. ಸಾಧ್ಯವಾದದ್ದು ಇಲ್ಲಿ ಸಾಧ್ಯ. ನಂಬಿದರೆ ನಂಬಿ ಇದು ಸತ್ಯ ನಿಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ಸರ್ವ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಶಾಶ್ವತ ಪರಿಹಾರ. ಕರೆ ಮಾಡಿ 95350 04448 ಹಲವಾರು ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಎರಡು ದಿನದಲ್ಲಿ ಪರಿಹಾರ ಶತಸಿದ್ಧ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here