3 ತಿಂಗಳು ಬರುವ ಗ್ಯಾ’ಸ್ 6 ತಿಂಗಳು ಬರಬೇಕೆ ಹಾಗಾದರೆ ಈ ಸಿಂಪಲ್ ಟ್ರಿಕ್ ಬಳಕೆ ಮಾಡಿ

0
1628

ಮೊದಲೆಲ್ಲ ಹಳ್ಳಿಯ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಒಲೆ ಮೂಲಕ ಅಡುಗೆ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು, ಮನೆಯ ಸುತ್ತಲೂ ಇದ್ದ ಕಾಡಿನಲ್ಲಿರುವ ಕಟ್ಟಿಗೆಗಳನ್ನು ಆಯ್ದು ತಂದು ಅದರಿಂದ ಅಡುಗೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೆವು ಇದರಿಂದ ನಮಗೆ ಹಣದ ಅಗತ್ಯ ಇರಲಿಲ್ಲ ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲ ಅಡುಗೆ ಕೂಡ ಬಹಳ ರುಚಿಯಾಗಿರುತ್ತಿದ್ದವು, ಅಷ್ಟೇ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ನೀಡುತ್ತಿದ್ದವು, ಆದರೆ ಈಗ ನಾವು ಆಧುನಿಕತೆಗೆ ಹೊಂದಿಕೊಂಡಿತ್ತು ಅದರಂತೆ ಗ್ಯಾಸ್ ಸಿಲಿಂಡರ್ ಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತೇವೆ ಹಾಗೂ ಅದರಿಂದ ಅಡುಗೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ.

ಗ್ಯಾ’ಸ್ ಸಿಲಿಂ’ಡರ್ ಪ್ರತಿ ಎರಡು ಅಥವಾ ಮೂರು ತಿಂಗಳಿಗೆ ಒಮ್ಮೆ ಬದಲಾಯಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ, ಅದರಲ್ಲೂ ನಾಲ್ಕಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ಇರುವ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಅಂತೂ ಪ್ರತಿ ತಿಂಗಳಿಗೊಂದು ಬದಲಾಯಿಸಬೇಕು, ಇದರಿಂದ ತಿಂಗಳ ಖರ್ಚು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ, ಇಂದು ನಾವು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಸಿಕೊಡುವ ಈ ಸುಲಭ ಟ್ರಿಪ್ಗಳನ್ನು ಮನೆಯ ಹೆಂಗಸರು ಅನುಸರಿಸಿದರೆ ಅರ್ಧದಷ್ಟು ಗ್ಯಾ’ಸ್ ಪೋಲಾಗುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ ಮೂರು ತಿಂಗಳು ಬರುವ ಗ್ಯಾ’ಸ್ ಸಿಲೆಂಡರ್ ಅನ್ನು ಆರು ತಿಂಗಳವರೆಗೆ ಬಳಸಬಹುದಾಗಿದೆ, ಅದಕ್ಕಾಗಿ ಕೆಲವು ಟಿಪ್ಸ್ ಗಳನ್ನು ಈ ಕೆಳಗೆ ನೀಡಲಾಗಿದೆ.

ಅಡುಗೆ ಮಾಡುವ ಮೊದಲು ಹೆಂಗಸರು ಅಡುಗೆಗೆ ಬೇಕಾದ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಮೊದಲೇ ಎತ್ತಿಟ್ಟುಕೊಂಡು ನಂತರ ಒಲೆಯನ್ನು ಹಚ್ಚಿ ಇಲ್ಲವಾದರೆ, ಒಂದೆಡೆ ಗ್ಯಾ’ಸ್ ಸ್ಟವ್ ಹಚ್ಚಿಟ್ಟು ನಂತರ ನೀವು ತರಕಾರಿ ಇತರ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಹಚ್ಚಿಕೊಂಡು ತಯಾರು ಮಾಡಲು ಹೊರಟರೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಮಯ ಹಾಗೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಗ್ಯಾ’ಸ್ ಸಿಲೆಂಡರ್ ಖರ್ಚಾಗುತ್ತದೆ.

ಅಕ್ಕಿ ಅಥವಾ ಬೇಳೆಯನ್ನು ಬೀಸುವ ಮೊದಲು ಕನಿಷ್ಠ ಒಂದು ಗಂಟೆಯಾದರೂ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ನೆನೆಸಿಡಿ, ಹೀಗೆ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಕಡಿಮೆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಬೇಳೆ ಅಥವಾ ಅಕ್ಕಿ ಬೇಯುತ್ತದೆ, ಆದಷ್ಟು ಪ್ರೆಶರ್ ಕುಕ್ಕರ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಿ ಪ್ರೆಶರ್ ಕುಕ್ಕರ್ ಅತಿಕಡಿಮೆ ಗ್ಯಾ’ಸನ್ನು ಬಳಸಿ ಅಡುಗೆ ಮಾಡುಬಹುದಾದ ಸುಲಭ ವಿಧಾನವಾಗಿದೆ ಅದರಲ್ಲೂ ನೀವು ಅಡುಗೆಗೆ ಬಳಸುವ ಪ್ರಜಾ ಕುಕ್ಕರ್ ನಲ್ಲಿ ಸಪರೇಟರ್ ಇದ್ದರೆ ಒಂದು ಸಲಿ ಅಕ್ಕಿ ಮತ್ತು ಬೇಳೆಯನ್ನು ಬೇಯಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ತರಕಾರಿಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸಲು ಹೆಚ್ಚಿನ ನೀರನ್ನು ಬಳಸಬೇಡಿ ಕಾರಣ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ತರಕಾರಿಗಳು ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ಅದರ ಸಾರಾಂಶಗಳು ಕಡಿಮೆಯಾಗುವುದರ ಜೊತೆಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಮಯ ನೀವು ಗ್ಯಾ’ಸ್ ಅನ್ನು ಬಳಸುವುದರಿಂದ ಸಿಲಿಂಡರ್ ಅತಿಬೇಗ ಖಾಲಿಯಾಗುತ್ತದೆ, ಈ ರೀತಿಯ ಸಿಂಪಲ್ ಟ್ರಿಕ್ ಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ ಬಹಳ ಸಮಯದವರೆಗೆ ನಿಮಗೆ ಸಿಲಿಂ’ಡರ್ ಬಳಕೆ ಬರುವಂತೆ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಿ.

ಜಾಹಿರಾತು : ಶಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂ ಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಹಾಗೂ ಕಾಳಿಕಾ ದೇವಿಯ ಆರಾಧಕರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ (ಕಾಲ್/ವಾಟ್ಸಪ್ 95388 66755) ಗುರೂಜಿಯವರಿಂದ ನೇರ ಪರಿಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಹಾ ಸೂತ್ರಗಳು ಪಡೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಮನದಾಸೆಗಳು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಏನೇ ಇದ್ದರೂ ಸಹ ಹಲವು ರೀತಿಯ ಪ್ರಶ್ನೆ ಶಾಸ್ತ್ರಗಳಿಂದ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಪರಿಹಾರವಾಗಲಿದೆ 95388 66755 ಜೀವನದ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ನಿರಾಶರಾಗಿದ್ದರೆ ಒ'ತ್ತಡ ಮನಸ್ತಾಪ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮೋಸ , ಮಾನಸಿಕ ಕಿರಿಕಿರಿ ವಾ'ಮಾಚಾರದಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜೀವನ ಅನರ್ಥವಾಗಿದ್ದರೆ , ಎಷ್ಟು ದುಡಿದರೂ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ನೆಮ್ಮದಿ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು ನಂಬಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ದ್ರೋಹ ಮದುವೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷಾ ಪ್ರೇಮ ವಿಚಾರ ಉದ್ಯೋಗದ ಸಮಸ್ಯೆ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿನ ಕಲಹಗಳು ಅತ್ತೆ-ಸೊಸೆ ಕಿರಿಕಿರಿ ನಿಮ್ಮ ವೈವಾಹಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಸಂತಾನ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೋರ್ಟ್ ವಿಚಾರ ಸಾಲದ ಬಾಧೆ ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಮಾತು ಕೇಳದಿದ್ದರೆ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕೇರಳ ಮತ್ತು ಕೊಳ್ಳೇಗಾಲದ ಸರ್ವಾಭಿಷ್ಟ ಸಿದ್ದಿ ಪೂಜಾ ಅಷ್ಟದಿಗ್ಬಂದನ ಪೂಜೆ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಜೊತೆಗೆ ಗ್ರಹಣಕಾಲದ ಬಲಿಷ್ಠ ಅಥರ್ವಣವೇದದ ಕಾಳಿಕಾ ಉಪಾಸನಾ ಅನುಷ್ಠಾನ ವಿದ್ಯೆಯಿಂದ ಶೇಕಡ ನೂರರಷ್ಟು ಸೂಕ್ತ ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಪ್ರಖ್ಯಾತಿ ಹಾಗೂ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಪಡೆದಿರುವ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ 95388 66755

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here