ಕೆಂಗಣ್ಣಾದಾಗ ಗುಲಾಬಿಯೇ ಮನೆ ಔಷಧಿ..!!

0
730

ಎಲ್ಲಾ ಹೂಗಳು ಅಪ್ಸರೆಯರಾದರೆ ಗುಲಾಬಿ ಅಪ್ಸರೆಯರ ಒಡತಿ, ಪರಿಮಳ ಮತ್ತು ಸೊಬಗಿನಲ್ಲಿ ಗುಲಾಬಿ ಎಲ್ಲಕ್ಕೂ ಮುಂದೆ ಇದಕ್ಕೆ ಔಷಧಿಯ ಗುಣ ಕರ್ಮಗಳು ಇವೆ.

ಗುಲಾಬಿ ಹೂವಿನ ಅರ್ಕ ತಯಾರಿಸಿ ಕಣ್ಣಿನ ಔಷಧಿಯಾಗಿ ಬಳಸುತ್ತಾರೆ, ರೋಜ್ ವಾಟರ್ ಹಾಗೂ ಗುಲಕಂದಗಳು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಲಭಿಸುವ ಗುಲಾಬಿಯುಕ್ತ ತಯಾರಿಕೆಗಳಾಗಿವೆ.

ಚರ್ಮದ ಬಣ್ಣದಲ್ಲಿನ ತೊಂದರೆಗಳು ಮತ್ತು ಪಿತ್ತದಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ವ್ರಣ ಶೋಥದಲ್ಲಿ ಗುಲಾಬಿ ಉಪಯುಕ್ತವಿದೆ, ಹುಣ್ಣುಗಳ ಮೇಲೆ ಇದನ್ನು ಅವ ಚೂರ್ಣ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ, ಬೆವರಿನಲ್ಲಿ ವಾಸನೆ ಇದ್ದಾಗ ಚರ್ಮದ ಮೇಲೆ ಲೇಪಿಸುತ್ತಾರೆ.

ದೌರ್ಬಲ್ಯದಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ರೋಗಗಳಲ್ಲಿ ಉದ್ವೇಗ ಮುಂತಾದವುಗಳಲ್ಲಿ ಇದು ಸೌಮನಸ್ಯ ಜನಕವಾಗಿ ಕಾರ್ಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಇದು ಬುದ್ಧಿ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಕೂಡ ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಜಠರ, ಕರುಳು ಮತ್ತು ಯಕೃತಿಗೆ ಇದು ಬಲದಾಯಕವಾಗಿದೆ, ಮೃದುವಾಗಿ ವಿರೇಚನ ಮಾಡಿಸುತ್ತದೆ, ಜೀರ್ಣಾಂಗಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ರೋಗಗಳನ್ನು, ಕೋಷ್ಠ ವಾತಗಳನ್ನು ನಿವಾರಿಸುತ್ತದೆ, ಸ್ವಲ್ಪ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಸೇವಿಸಿದರೆ ಅತೀಸಾರ ಮತ್ತು ಪ್ರವಾಹಿಕಾ ಎಂಬ ರೋಗಗಳನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ ರಕ್ತ ವ್ಯಾಧಿಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ರಕ್ತಪಿತ್ತವನ್ನು ಗುಣಪಡಿಸುವ ಶಕ್ತಿಯು ಇದೆಕ್ಕಿದೆ.

ನಪುಂಸಕತೆಯಲ್ಲಿ ಗುಲಾಬಿ ಅರ್ಕದ ಸೇವನೆ ಅಧಿಕ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ, ಇದರ ಪರಿಮಳವು ಸಂಭೋಗ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಶೀತವಾಗಿರುವುದರಿಂದ ದಾಹ ಪ್ರಶಮನವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಶರೀರದ ಧಾತುಗಳನ್ನು ವರ್ಧಿಸುತ್ತದೆ.

ಪನ್ನೀರು ಗುಲಾಬಿಯೇ ಗುಲಾಬಿಗಳಲ್ಲಿ ಶ್ರೇಷ್ಠವಿದ್ದು ಅದರ ದಳಗಳನ್ನು ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಾಗಿ ಉಪಯೋಗಿಸುತ್ತಾರೆ, ಗುಲಾಬಿ ಹೂವಿನ ದಳಗಳಿಂದ ಸಿದ್ಧಪಡಿಸಿದ ಗುಲಕಂದವು ಒಂದು ಶ್ರೇಷ್ಠವಾದ ಪಾಕವಾಗಿದೆ, ಗುಲಕಂದವನ್ನು ಹತ್ತರಿಂದ ಇಪ್ಪತ್ತು ಗ್ರಾಂ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ, ಅರ್ಕವನ್ನು 20 ರಿಂದ 40 ಮಿಲಿ ಗ್ರಾಂ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ, ಚೂರ್ಣವನ್ನು ಮೂರರಿಂದ ನಾಲ್ಕು ಗ್ರಾಂ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಸೇವಿಸಬಹುದು.

ಜಾಹಿರಾತು : ಶಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂ ಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಹಾಗೂ ಕಾಳಿಕಾ ದೇವಿಯ ಆರಾಧಕರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ (ಕಾಲ್/ವಾಟ್ಸಪ್ 95388 66755) ಗುರೂಜಿಯವರಿಂದ ನೇರ ಪರಿಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಹಾ ಸೂತ್ರಗಳು ಪಡೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಮನದಾಸೆಗಳು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಏನೇ ಇದ್ದರೂ ಸಹ ಹಲವು ರೀತಿಯ ಪ್ರಶ್ನೆ ಶಾಸ್ತ್ರಗಳಿಂದ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಪರಿಹಾರವಾಗಲಿದೆ 95388 66755 ಜೀವನದ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ನಿರಾಶರಾಗಿದ್ದರೆ ಒ'ತ್ತಡ ಮನಸ್ತಾಪ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮೋಸ , ಮಾನಸಿಕ ಕಿರಿಕಿರಿ ವಾ'ಮಾಚಾರದಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜೀವನ ಅನರ್ಥವಾಗಿದ್ದರೆ , ಎಷ್ಟು ದುಡಿದರೂ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ನೆಮ್ಮದಿ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು ನಂಬಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ದ್ರೋಹ ಮದುವೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷಾ ಪ್ರೇಮ ವಿಚಾರ ಉದ್ಯೋಗದ ಸಮಸ್ಯೆ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿನ ಕಲಹಗಳು ಅತ್ತೆ-ಸೊಸೆ ಕಿರಿಕಿರಿ ನಿಮ್ಮ ವೈವಾಹಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಸಂತಾನ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೋರ್ಟ್ ವಿಚಾರ ಸಾಲದ ಬಾಧೆ ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಮಾತು ಕೇಳದಿದ್ದರೆ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕೇರಳ ಮತ್ತು ಕೊಳ್ಳೇಗಾಲದ ಸರ್ವಾಭಿಷ್ಟ ಸಿದ್ದಿ ಪೂಜಾ ಅಷ್ಟದಿಗ್ಬಂದನ ಪೂಜೆ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಜೊತೆಗೆ ಗ್ರಹಣಕಾಲದ ಬಲಿಷ್ಠ ಅಥರ್ವಣವೇದದ ಕಾಳಿಕಾ ಉಪಾಸನಾ ಅನುಷ್ಠಾನ ವಿದ್ಯೆಯಿಂದ ಶೇಕಡ ನೂರರಷ್ಟು ಸೂಕ್ತ ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಪ್ರಖ್ಯಾತಿ ಹಾಗೂ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಪಡೆದಿರುವ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ 95388 66755

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here