ದೇವರನ್ನು ಪೂಜಿಸುವಾಗ ಈ 30 ವಿಷಯಗಳು ನೆನಪಿರಲಿ. ಹೀಗೆ ಮಾಡಿದರೆ ದಾರಿದ್ರ್ಯ ಖಚಿತ.

0
2631

ನಮಸ್ಕಾರ ಪ್ರಿಯ ಓದುಗರೇ. ಇಂದು ನಿಮ್ಮೊಟ್ಟಿಗೆ ಒಂದು ಬಹಳ ಉಪಯುಕ್ತ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಬಯಸುತ್ತೇವೆ. ದೇವರನ್ನು ಆರಾಧಿಸುವಾಗ ಅನುಸರಿಸಬೇಕಾದ 30 ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಈ ಕೆಳಗೆ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾಗಿದೆ. ಈ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ ಪ್ರಾರ್ಥನೆ ಮಾಡಿದರೆ ಕಡಿಮೆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಶುಭ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲೂ ಪಂಚದೇವರನ್ನು ಪ್ರಾರ್ಥಿಸುವುದು ಕಡ್ಡಾಯವಾಗಿರಬೇಕು.

ಸೂರ್ಯ, ಗಣೇಶ, ದುರ್ಗಾ, ಶಿವ ಮತ್ತು ವಿಷ್ಣು ದೇವರು ಸೇರಿ ಪಂಚದೇವರು ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ದೈನಂದಿನ ಪ್ರಾರ್ಥನೆಯಲ್ಲಿ ಅವುಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸುವುದರಿಂದ ಲಕ್ಷ್ಮೀ ದೇವಿಯ ಆಶೀರ್ವಾದ ಪಡೆಯಲು ಸಹ ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ನೀವು ಈ ನಿಯಮವನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಪಾಲಿಸಿದರೆ ಸಂಪತ್ತು, ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಸಂತೋಷ ಯಾವಾಗಲೂ ನಿಮ್ಮ ಸುತ್ತಲೂ ಇರುತ್ತದೆ. ಗಣೇಶ, ಶಿವ ಮತ್ತು ಭೈರವ ದೇವರಿಗೆ ತುಳಸಿ ಪತ್ರೆಯನ್ನು ಅರ್ಪಿಸಬಾರದು.

ದುರ್ಗಾ ದೇವಿಗೆ ಗರಿಕೆ ಹುಲ್ಲು ಅರ್ಪಿಸಬಾರದು. ಇದನ್ನು ಗಣೇಶನಿಗೆ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಸೂರ್ಯ ದೇವರಿಗೆ ದೈವಿಕ ಶಂಖದಿಂದ ನೀರು ನೀಡಬಾರದು. ನೀವು ಸ್ನಾನ ಮಾಡದೆ ಎಂದಿಗೂ ತುಳಸಿ ಎಲೆಗಳನ್ನು ಕೀಳಬಾರದು. ಸ್ನಾನ ಮಾಡದೆ ತರಿದುಹಾಕಿದರೆ ಅಥವಾ ತುಳಸಿ ಗಿಡದಿಂದ ಕಿತ್ತುಕೊಂಡರೆ ದೇವರು ಈ ಎಲೆಗಳನ್ನು ಅರ್ಪಿಸಿದಾಗ ಸ್ವೀಕರಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ. ನಾವು ದಿನಕ್ಕೆ 5 ಬಾರಿ ಪ್ರಾರ್ಥಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಪುರಾಣ ಹೇಳುತ್ತದೆ.

ಇದನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವ ಕುಟುಂಬಗಳಿಗೆ ಎಂದಿಗೂ ಆರ್ಥಿಕ ಅಥವಾ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಬರುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ. ಬೆಳಗ್ಗೆ 5 ರಿಂದ 6 ಗಂಟೆಗೆ : ಬ್ರಹ್ಮ ಪೂಜೆ ಹಾಗೂ ಆರತಿ. ಬೆಳಗ್ಗೆ 9 ರಿಂದ 10 ಗಂಟೆಗೆ – ಮತ್ತೆ ಪೂಜೆ ಮಾಡಿ. ಮಧ್ಯಾಹ್ನದ ಪೂಜೆ : ಇದಾದ ಬಳಿಕ ದೇವರನ್ನು ನಿದ್ದೆ ಮಾಡಲು ಬಿಡವೇಕು. ಸಂಜೆ 4 ರಿಂದ 5 ಗಂಟೆಗೆ : ಪೂಜಾ ಹಾಗೂ ಆರತಿ. ರಾತ್ರಿ 8 ರಿಂದ 9 ಗಂಟೆಗೆ : ಶಯನ ಪೂಜೆ.

ಗಂಗಾಜಲವನ್ನು ಯಾವುದೇ ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್, ಅಲ್ಯೂಮಿನಿಯಂ ಅಥವಾ ಕಬ್ಬಿಣದ ಪಾತ್ರೆಗಳಲ್ಲಿ ಇಡಬಾರದು. ಇದನ್ನು ತಾಮ್ರದ ಪಾತ್ರೆಗಳಲ್ಲಿ ಇಡಲು ಸೂಚಿಸಲಾಗಿದೆ. ಮಹಿಳೆಯರು ಅಥವಾ ಪುರುಷರು ಯಾವುದೇ ವಿಚಿತ್ರ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ದೈವಿಕ ಶಂಖವನ್ನು ಊದಬಾರದು. ಹಾಗೆ ಮಾಡಿದರೆ ಲಕ್ಷ್ಮೀ ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಿಂದ ನಿರ್ಗಮಿಸುತ್ತಾಳೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ದೇವರು ಮತ್ತು ದೇವತೆಗಳ ವಿಗ್ರಹಗಳ ಕಡೆಗೆ ನೀವು ಎಂದಿಗೂ ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನನ್ನು ತೋರಿಸಬಾರದು.

ಕೇತಕಿ ಪುಷ್ಪವನ್ನು ಶಿವನಿಗೆ ಯಾವ ಕಾರಣಕ್ಕೂ ಅರ್ಪಿಸಬಾರದು. ಯಾವುದೇ ಆಶಯವನ್ನು ಈಡೇರಿಸಲು ನೀವು ಯಾವುದೇ ದೇವರನ್ನು ಬೇಡಿಕೊಳ್ಳುವಾಗ ಯಾವಾಗಲೂ ದಕ್ಷಿಣೆ ನೀಡಬೇಕು. ದಾನ ಮಾಡುವಾಗ ನಿಮ್ಮ ಯಾವುದೇ ಕೆಟ್ಟ ಅಭ್ಯಾಸಗಳನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸುವ ನಿರ್ಣಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ ಅಥವಾ ನಿರ್ಧಾರ ಮಾಡಿ. ನಿಮ್ಮ ನಕಾರಾತ್ಮಕತೆಯನ್ನು ನೀವು ಎಷ್ಟು ಬೇಗನೆ ನಾಶ ಮಾಡುತ್ತೀರೋ ಅಷ್ಟು ಬೇಗ ನಿಮ್ಮ ಆಸೆ ಈಡೇರುತ್ತದೆ.

ಗರಿಕೆಯನ್ನು (ದುರ್ವಾ ಹುಲ್ಲು) ಭಾನುವಾರ ದೇವರಿಗೆ ಅರ್ಪಿಸಬಾರದು. ಲಕ್ಷ್ಮೀಗೆ ಕಮಲದ ಹೂವನ್ನು ಅರ್ಪಿಸಬೇಕು. ನೀವು 5 ದಿನಗಳವರೆಗೆ ಇದೇ ಹೂವಿಗೆ ನೀರನ್ನು ಸಿಂಪಡಿಸಿ ಮತ್ತೆ ಮತ್ತೆ ಅರ್ಪಿಸಬಹುದು. ಬಿಲ್ವದಣ್ಣು ಶಿವನಿಗೆ ಪ್ರಿಯವಾದುದಾಗಿದ್ದು, 6 ತಿಂಗಳವರೆಗೆ ಇದು ಹಳಸುವುದಿಲ್ಲ. ನೀರನ್ನು ಸಿಂಪಡಿಸಿದ ನಂತರ ಅದನ್ನು ಮತ್ತೆ ಶಿವಲಿಂಗಕ್ಕೆ ಅರ್ಪಿಸಬಹುದು. ತುಳಸಿ ಎಲೆಗಳನ್ನು ಸಹ 11 ದಿನಗಳವರೆಗೆ ಹಾಳಾಗಿದೆ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

ನೀವು ಪ್ರತಿದಿನ ನೀರನ್ನು ಸಿಂಪಡಿಸಿ ಅದೇ ಪತ್ರೆಗಳನ್ನು ದೇವರಿಗೆ ಅರ್ಪಿಸಬಹುದು. ಜನರು ತಮ್ಮ ಕೈಯಲ್ಲಿ ಹೂವುಗಳನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಂಡು ದೇವರಿಗೆ ಅರ್ಪಿಸುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ, ಇದು ಸರಿಯಾದ ಮಾರ್ಗವಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ನಾವು ಹೂವನ್ನು ತಾಮ್ರದ ತಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಇರಿಸಿ ಅದರ ಸಹಾಯದಿಂದ ಅರ್ಪಿಸಬೇಕು. ನಾವು ತಾಮ್ರದ ಪಾತ್ರೆಗಳಲ್ಲಿ ಗಂಧವನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಬಾರದು. ನೀವು ಒಂದು ದೀಪದ ಸಹಾಯದಿಂದ ಮತ್ತೊಂದು ದೀಪವನ್ನು ಬೆಳಗಿಸಬಾರದು. ಹಾಗೆ ಮಾಡುವ ಜನರು ಅನಾರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಶಾಸ್ತ್ರ ಹೇಳುತ್ತದೆ.

ಬುಧವಾರ ಮತ್ತು ಭಾನುವಾರ ಅರಳಿ ಮರಕ್ಕೆ ನೀರು ಹಾಕಬಾರದು. ಪೂರ್ವ ಅಥವಾ ಉತ್ತರದ ಕಡೆಗೆ ಮುಖ ಮಾಡಿ ಪೂಜೆಯನ್ನು ಯಾವಾಗಲೂ ಮಾಡಬೇಕು. ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 6 ರಿಂದ 8 ರವರೆಗೆ ಪ್ರಾರ್ಥಿಸುವುದನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ. ದೇವರ ಪ್ರಾರ್ಥನೆ ಮಾಡಲು ಉಣ್ಣೆಯ ಚಾಪೆಯನ್ನು ಯಾವಾಗಲೂ ಪರಿಗಣಿಸಿ. ನಿಮ್ಮ ದೇವರ ಕೋಣೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿದಿನ ಬೆಳಗ್ಗೆ ಮತ್ತು ಸಂಜೆ ದೀಪವನ್ನು ಹಚ್ಚಿ. ಒಮ್ಮೆ ತುಪ್ಪ ಮತ್ತು ಇನ್ನೊಮ್ಮೆ ಎಣ್ಣೆಯಿಂದ ದೀಪವನ್ನು ಹಚ್ಚಿ.

ಪೂಜೆ ಅಥವಾ ಆರತಿ ಪೂರ್ಣಗೊಂಡ ನಂತರ, ನಾವು 3 ಪರಿಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಒಂದೇ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಲ್ಲುವಂತೆ ಮಾಡಬೇಕು. ಭಾನುವಾರ, ಚಂದ್ರ ಮಾಸದ 11 ನೇ ದಿನ, ಚಂದ್ರ ಮಾಸದ 12 ನೇ ದಿನ ಮತ್ತು ಸಂಕ್ರಾಂತಿಯಂದು ತುಳಸಿ ಪತ್ರೆಯನ್ನು ಗಿಡದಿಂದ ಕೀಳಬಾರದು. ಆರತಿ ಮಾಡುವಾಗ ಈ ವಿಧಾನವನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ. ದೇವರ ಪಾದಗಳು – 4 ಸುತ್ತು ಆರತಿ ಮಾಡಿ, ಹೊಕ್ಕಳು (ನಾಭಿ) – 2 ಸುತ್ತು ಆರತಿ ಮಾಡಿ, ಮುಖ – 1 ಅಥವಾ 3 ಬಾರಿ ಆರತಿ ಮಾಡಿ, ಕನಿಷ್ಠ 7 ಬಾರಿ ಈ ರೀತಿ ಮಾಡಿ.

ಪೂಜಾ ಸ್ಥಳ 1, 3, 5, 7, 9, 11 ಇಂಚುಗಳಷ್ಟು ವಿಗ್ರಹಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರಬೇಕು. ಇದಕ್ಕಿಂತ ದೊಡ್ಡದಾದ ದೇವತೆಗಳನ್ನು ನಾವು ಹೊಂದಿರಬಾರದು. ಗಣೇಶ, ಸರಸ್ವತಿ ಮತ್ತು ಲಕ್ಷ್ಮೀ ವಿಗ್ರಹಗಳ ನಿಂತಿರುವ ರೂಪ ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಬಾರದು. ಗಣೇಶನ ಅಥವಾ ಯಾವುದೇ ದೇವಿಯ ಮೂರು ವಿಗ್ರಹಗಳನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ಸ್ಥಾಪಿಸಬೇಡಿ. ಅಲ್ಲದೆ, ಎರಡು ಶಿವಲಿಂಗ, ಎರಡು ಶಾಲಿಗ್ರಾಮ, ಸೂರ್ಯ ದೇವತೆಯ ಎರಡು ವಿಗ್ರಹಗಳು ಮತ್ತು ಎರಡು ಗೋಮತಿ ಚಕ್ರಗಳನ್ನು ಸಹ ಸ್ಥಾಪಿಸಬಾರದು.

ನಿಮ್ಮ ಪೂಜಾ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಷ್ಠಿತ ವಿಗ್ರಹಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ಇರಿಸಿ. ಉಡುಗೊರೆ ನೀಡಿರುವ ಮತ್ತು ಮರದ ಅಥವಾ ಫೈಬರ್ ವಿಗ್ರಹಗಳನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಬೇಡಿ. ಗಾಜು ಒಡೆದುಹೋದರೆ ತಕ್ಷಣ ತೆಗೆದುಹಾಕಿ. ಒಡೆದುಹೋದ ವಿಗ್ರಹಗಳಿಗೆ ಪ್ರಾರ್ಥಿಸಬೇಡಿ. ಅವುಗಳನ್ನು ಶಾಸ್ತ್ರದ ಪ್ರಕಾರ ನಿರ್ಬಂಧಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ದುರದೃಷ್ಟಕರವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಹಿನ್ನೆಲೆ ಒಡೆದ ವಿಗ್ರಹಗಳನ್ನು ವಿಸರ್ಜನೆ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ವಿಲೇವಾರಿ ಮಾಡಬೇಕು.

ಆದರೆ, ಶಿವಲಿಂಗವನ್ನು ಮಾತ್ರ ಯಾವುದೇ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿದ್ದರೂ ಅದನ್ನು ಮುರಿದುಹೋಗಿದೆ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ನಿಮ್ಮ ಮಂದಿರದ ಮೇಲೆ ಬಟ್ಟೆ, ಪರಿಕರಗಳು, ಪುಸ್ತಕಗಳು ಅಥವಾ ಪೂಜಾ ಸಾಮಗ್ರಿಗಳನ್ನು ಇಡಬೇಡಿ. ದೇವರ ಕೋಣೆ ಮುಂಭಾಗಕ್ಕೆ ಪರದೆಯನ್ನು ಹಾಕುವುದು ಬಹಳ ಅವಶ್ಯಕ. ಇನ್ನು, ನಿಮ್ಮ ಹೆತ್ತವರ ಫೋಟೋಗಳನ್ನು ಪೂಜಾ ಕೋಣೆಯಲ್ಲಿ ಇಡಬೇಡಿ. ನೀವು ಈ ಕೆಳಗಿನ ವಿಗ್ರಹಗಳ ಸುತ್ತ ಇಷ್ಟು ಸುತ್ತು ಸುತ್ತಬಹುದು. ವಿಷ್ಣು – 4 ಸುತ್ತು, ಗಣೇಶ – 3 ಸುತ್ತು, ಸೂರ್ಯ ದೇವತೆ – 7 ಸುತ್ತು, ದುರ್ಗಾ – 1 ಸುತ್ತು, ಶಿವ – ಅರ್ಧ ಸುತ್ತು. ಧಮೋ೯ ರಕ್ಷತಿ ರಕ್ಷಿತ : ಕೃಷ್ಣಾರ್ಪಣಮಸ್ತು ಸರ್ವಜನಾಃ ಸುಖಿನೋಭವತು

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here