ಈ 12 ಆಹಾರಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾ ಬಂದರೆ ಹೊಟ್ಟೆಯ ಬೊಜ್ಜು ಸುಟ್ಟು ಹೋಗೋದು ಖಚಿತ. ಯಾವುದೇ ಖರ್ಚು ಇಲ್ಲದೇ ಮನೆಯಲ್ಲೇ ಸುಲಭವಾಗಿ ಬೊಜ್ಜನ್ನು ಕರಗಿಸಿ.

0
3008

ಈ 12 ಆಹಾರಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾ ಬಂದರೆ ಹೊಟ್ಟೆ ಬೊಜ್ಜು ಸುಟ್ಟು ಹೋಗೋದು ಖಚಿತ. ಯಾವುದೇ ಖರ್ಚು ಇಲ್ಲದೇ ಮನೆಯಲ್ಲೇ ಸುಲಭವಾಗಿ ಬೊಜ್ಜನ್ನು ಕರಗಿಸಿ. ಹೊಟ್ಟೆಯ ಕೊಬ್ಬು ಅಪಾಯಕಾರಿ. ಇದು ಮಧುಮೇಹ, ಹೃದ್ರೋಗ ಮತ್ತು ಇನ್ಸುಲಿನ್ ಪ್ರತಿರೋಧ, ಹಲವಾರು ರೋಗಗಳಿಗೆ ನಿಕಟ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಇದು ವಯಸ್ಸು ಮತ್ತು ತಳಿಶಾಸ್ತ್ರವನ್ನು ಲೆಕ್ಕಿಸದೆ ಯಾರ ಮೇಲೂ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು.

ಆದ್ದರಿಂದ, ಈ ಮೊಂಡುತನದ ಕೊಬ್ಬನ್ನು ಸಜ್ಜುಗೊಳಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸುವ ಮೂಲಕ ನೀವು ತಕ್ಷಣ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಬೇಕು. ಹೊಟ್ಟೆಯ ಕೊಬ್ಬನ್ನು ಸುಡಲು ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಮತ್ತು ಸಂತೋಷದ ಜೀವನವನ್ನು ನಡೆಸಲು ನೀವು ಸೇವಿಸಬೇಕಾದ 12 ಆಹಾರಗಳನ್ನು ಈ ಲೇಖನವು ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದನ್ನು ಪೂರ್ತಿ ಓದಿ ಇದರಂತೆಯೇ ಪಾಲಿಸಿ.

1. ಹಣ್ಣುಗಳು : ಹಣ್ಣುಗಳಲ್ಲಿ ಜೀವಸತ್ವಗಳು, ಖನಿಜಗಳು, ಆಹಾರದ ನಾರು ಮತ್ತು ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕಗಳು ಇವೆಲ್ಲವೂ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿವೆ. ಡಯೆಟರಿ ಫೈಬರ್ ಜೀರ್ಣ ಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ. ಉತ್ತಮ ಕರುಳಿನ ಸೂಕ್ಷ್ಮಜೀವಿಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ ಮತ್ತು ವೈವಿಧ್ಯತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ, ಚಯಾಪಚಯವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ರ’ಕ್ತದೊತ್ತಡವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಸಿಟ್ರಸ್ ಹಣ್ಣುಗಳಾದ ಕಿತ್ತಳೆ, ನಿಂಬೆ, ಕಿವಿ, ಟ್ಯಾಂಗರಿನ್ ಮತ್ತು ತಾಜಾ ನಿಂಬೆಹಣ್ಣುಗಳು.

ಇವೆಲ್ಲವೂ ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕಗಳ ಉತ್ತಮ ಮೂಲಗಳಾಗಿವೆ ಮತ್ತು ಆಂಟಿಮೈಕ್ರೊಬಿಯಲ್ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ. ಕೊಬ್ಬನ್ನು ಸುಡುವ ಇತರ ಹಣ್ಣುಗಳಲ್ಲಿ ಸೇಬು, ಕಲ್ಲಂಗಡಿ, ದ್ರಾಕ್ಷಿ ಮತ್ತು ಸ್ಟ್ರಾಬೆರಿ ಸೇರಿವೆ. ಹಾಗಂತ ಹಣ್ಣುಗಳನ್ನೇ ಅತಿಯಾಗಿ ಬಳಸದಂತೆ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಿ. ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಜೀವಸತ್ವಗಳು ಮತ್ತು ಖನಿಜಗಳು ಇದ್ದರೂ, ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಸಕ್ಕರೆಯೂ ಇರುತ್ತದೆ.

2. ಬೇಳೆಕಾಳುಗಳು : ಬೇಳೆಕಾಳುಗಳು (ಅಥವಾ ದಾಲ್) ಪ್ರೋಟೀನ್ ಭರಿತ ಮತ್ತು ಇದರಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಲೊರಿ ಮತ್ತು ಕೊಬ್ಬಿನಂಶ ಕಡಿಮೆ ಇರುತ್ತದೆ. ದ್ವಿದಳ ಧಾನ್ಯಗಳಲ್ಲಿರುವ ಪ್ರೋಟೀನ್ ನೇರ ಸ್ನಾಯುವಿನ ದ್ರವ್ಯರಾಶಿಯನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಚಯಾಪಚಯವನ್ನು ವೇಗಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಮತ್ತು ಒಟ್ಟಾರೆ ದೇಹದ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ. ಸರಳವಾಗಿ ಬೇಯಿಸಿದ ಬೇಳೆಕಾಳುಗಳು, ಹುರಿದ ಅಥವಾ ಮಸಾಲೆಯುಕ್ತ ಬೇಳೆಕಾಳುಗಳಿಗಿಂತ ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿರುತ್ತದೆ.

3. ಮೀನು : ಮೀನುಗಳು ಪ್ರೋಟೀನ್ ಮತ್ತು ಒಮೆಗಾ -3 ಕೊಬ್ಬಿನಾಮ್ಲಗಳ ಉತ್ತಮ ಮೂಲಗಳಾಗಿವೆ. ಪ್ರೋಟೀನ್ಗಳು ಸ್ನಾಯುಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಮತ್ತು ಒಮೆಗಾ -3 ಕೊಬ್ಬಿನಾಮ್ಲಗಳು ದೇಹದಲ್ಲಿನ ಉರಿಯೂತವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಮತ್ತು ಚಯಾಪಚಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ಉರಿಯೂತ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಒ’ತ್ತಡ ಮತ್ತು ಉರಿಯೂತದಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ತೂಕ ಹೆಚ್ಚಳದ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

4. ಬಾದಾಮಿ : ಆರೋಗ್ಯಕರ ಕೊಬ್ಬು ಮತ್ತು ಪ್ರೋಟೀನ್ ಅಂಶದಿಂದಾಗಿ ಬಾದಾಮಿಯು ನಿಮ್ಮ ಹೊಟ್ಟೆಯನ್ನು ದೀರ್ಘಕಾಲ ತುಂಬಿರುವ ಹಾಗೆ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಸಸ್ಯಾಹಾರಿಗಳು ಕೊಬ್ಬನ್ನು ಸುಡಲು ಬಹಳ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಅವು ಪೋಷಕಾಂಶಗಳ ಉತ್ತಮ ಮೂಲಗಳಾಗಿವೆ. ಅವು ಶಕ್ತಿ ಮತ್ತು ಚಯಾಪಚಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಒಮೆಗಾ -3 ಕೊಬ್ಬಿನಾಮ್ಲಗಳಿಂದ ಕೂಡಿದೆ.

5. ಬೀನ್ಸ್ ಮತ್ತು ದ್ವಿದಳ ಧಾನ್ಯಗಳು : ಬೀನ್ಸ್ ಮತ್ತು ದ್ವಿದಳ ಧಾನ್ಯಗಳು ಪ್ರೋಟೀನ್, ಫೈಬರ್, ಜೀವಸತ್ವಗಳು ಮತ್ತು ಖನಿಜಗಳ ಉತ್ತಮ ಮೂಲಗಳಾಗಿವೆ. ಅವುಗಳನ್ನು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಹಸಿವನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದರಿಂದಾಗಿ ಅತಿಯಾಗಿ ತಿನ್ನುವುದನ್ನು ತಡೆಯಬಹುದು. ಸಸ್ಯಾಹಾರಿಗಳಿಗೆ ಅವು ಪ್ರೋಟೀನ್‌ನ ಉತ್ತಮ ಮೂಲಗಳಾಗಿವೆ. ನಿಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ವಿಭಿನ್ನ ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ಮೂರು ವಿಭಿನ್ನ ದ್ವಿದಳ ಧಾನ್ಯಗಳನ್ನು ಬೆರೆಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ.

6. ಪಾಲಕ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಹಸಿರು ತರಕಾರಿಗಳು : ಪಾಲಕ್, ಕಲೆ, ಹಸಿರು ಸೊಪ್ಪು, ಮೂಲಂಗಿ ಸೊಪ್ಪು, ಕ್ಯಾರೆಟ್, ಕೋಸುಗಡ್ಡೆ ಮತ್ತು ನವಿಲುಕೋಸು ಮುಂತಾದ ತರಕಾರಿಗಳು ಜೀವಸತ್ವಗಳು, ಖನಿಜಗಳು, ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕಗಳು ಮತ್ತು ಆಹಾರದ ಫೈಬರ್ ಇವೆಲ್ಲವೂ ಇದರಲ್ಲಿ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿವೆ. ಈ ತರಕಾರಿಗಳು ಹೊಟ್ಟೆಯ ಕೊಬ್ಬನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಹೊಟ್ಟೆ ತುಂಬಿ ತೃಪ್ತಿ ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಉರಿಯೂತವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

7. ಓಟ್ ಮೀಲ್ : ಓಟ್ಸ್ ಫೈಬರ್ನಿಂದ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಅವು ಕರಗದ ಫೈಬರ್ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್‌ಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತವೆ. ಅದು ನಿಮ್ಮ ಹಸಿವನ್ನು ನೀಗಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ವ್ಯಾಯಾಮಕ್ಕೆ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಅಧಿಕ ಪ್ರೋಟೀನ್ಗಾಗಿ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಪೀನಟ್ ಬಟರ್ ಅಥವಾ ಡ್ರೈ ಫ್ರೂಟ್ಸ್ ಗಳ ಜೊತೆಗೆ ಓಟ್ ಮೀಲ್ ಅನ್ನು ಸೇವಿಸಿ. ಓಟ್ ಮೀಲ್ ಖರೀದಿಸುವಾಗ ಎಚ್ಚರವಾಗಿರಿ. ರುಚಿಯಾದ ಓಟ್ಸ್ ಸಕ್ಕರೆ ಮತ್ತು ರಾಸಾಯನಿಕಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಇದನ್ನು ಖರೀದಿಸಬೇಡಿ. ನೀವು ರುಚಿಯಿಲ್ಲದ ಸಾದಾ ಓಟ್ ಮೀಲ್ ಆರಿಸಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.

8. ಪೀನಟ್ ಬಟರ್ : ನಿಮ್ಮ ಉಪಾಹಾರ ಅಥವಾ ಸ್ಮೂಥಿಗಳನ್ನು ಸಿಹಿಗೊಳಿಸಲು ಪೀನಟ್ ಬಟರ್ ಉತ್ತಮ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದೆ. ಅಡಿಕೆ ಬೆಣ್ಣೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರೋಟೀನ್, ವಿಟಮಿನ್ ಇ, ಕಬ್ಬಿಣ, ಪೊಟ್ಯಾಸಿಯಮ್, ಸತು, ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕಗಳು, ಆಹಾರದ ನಾರು ಮತ್ತು ಪಾಲಿಫಿನಾಲ್ಗಳು ತುಂಬಿವೆ. ಹಸಿವನ್ನು ನಿಗ್ರಹಿಸಲು ಬೆರಳೆಣಿಕೆಯಷ್ಟು ನೆನೆಸಿದ ಅಥವಾ ಬೇಯಿಸಿದ ಕಡಲೆಕಾಯಿಯನ್ನು ಲಘು ಆಹಾರವಾಗಿ ಸೇವಿಸಿ. ಅತಿರೇಕಕ್ಕೆ ಹೋಗಬೇಡಿ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಕಡಲೆಕಾಯಿಯನ್ನು ಕ್ಯಾಲೊರಿ-ದಟ್ಟವಾಗಿ ಸೇವಿಸಬೇಡಿ.

9. ಕಚ್ಚಾ ಆಲಿವ್ ಎಣ್ಣೆ : ಕಚ್ಚಾ ಆಲಿವ್ ಎಣ್ಣೆಯೊಂದಿಗೆ ಅಡುಗೆ ಮಾಡುವುದು ತೂಕ ಇಳಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಕೂಡ ಒಳ್ಳೆಯದು. ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ಕೆಟ್ಟ ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ ಅನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಉತ್ತಮ ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ತೂಕ ಇಳಿಸುವ ಸ್ನೇಹಿ ಮತ್ತು ಹೃದಯ ಸ್ನೇಹಿ ಎಣ್ಣೆಯಾಗಿದ್ದು, ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರವನ್ನು ಬೇಯಿಸಲು ಅಥವಾ ಒಗ್ಗರಣೆಗೆ ಕೂಡ ಬಳಸಬಹುದು.

10. ಧಾನ್ಯಗಳು : ಧಾನ್ಯಗಳಾದ ರಾಗಿ, ನವಣೆ ಅಕ್ಕಿ ಮತ್ತು ಕುಸುಬಲಕ್ಕಿ ಪ್ರೋಟೀನ್, ಜೀವಸತ್ವಗಳು, ಖನಿಜಗಳು ಮತ್ತು ಆಹಾರದ ನಾರಿನ ಉತ್ತಮ ಮೂಲಗಳಾಗಿವೆ. ಅವುಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಹಸಿವನ್ನು ನಿವಾರಿಸಬಹುದು, ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು ಮತ್ತು ಮಲಬದ್ಧತೆಯನ್ನು ತಡೆಯಬಹುದು. ಇದು ಹೊಟ್ಟೆಯ ಕೊಬ್ಬನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಕರಗಿಸುವಲ್ಲಿ ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

11. ಪ್ರೋಟೀನ್ ಪುಡಿ : ಪ್ರೋಟೀನ್ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿರುವ ಸಂಪೂರ್ಣ ಆಹಾರವನ್ನು ನೀವು ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಸೇವಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದರೆ ಪ್ರೋಟೀನ್ ಪುಡಿ ಉತ್ತಮ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದೆ. ಸ್ನಾಯುವಿನ ದ್ರವ್ಯರಾಶಿಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಚಯಾಪಚಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ನೀವು ಹಾಲೊಡಕು ಪ್ರೋಟೀನ್, ಸಸ್ಯಾಹಾರಿ ಪ್ರೋಟೀನ್ ಪುಡಿ ಅಥವಾ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ತಯಾರಿಸಿದ ಪ್ರೋಟೀನ್ ಪುಡಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

12. ಚಿಯಾ ಬೀಜಗಳು : ಚಿಯಾ ಬೀಜಗಳನ್ನು ಸ್ಮೂಥಿಗಳು, ಸಲಾಡ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಉಪಾಹಾರದ ಬಟ್ಟಲುಗಳಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸುವುದು ಈಗ ಒಂದು ಪ್ರವೃತ್ತಿಯಾಗಿದೆ. ಅವು ಪ್ರೋಟೀನ್ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಕೊಬ್ಬಿನ ಉತ್ತಮ ಮೂಲವಾಗಿದೆ. ಎರಡು ಚಮಚ ಚಿಯಾ ಬೀಜಗಳಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 10 ಗ್ರಾಂ ಆಹಾರದ ನಾರಿನಂಶವಿದೆ. ಚಿಯಾ ಬೀಜಗಳು ಅಂಟು ರಹಿತ, ಪೂರ್ಣ ಸಂತೃಪ್ತಿ ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಉರಿಯೂತದ, ಮಧುಮೇಹ ವಿರೋಧಿ, ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕ ಮತ್ತು ವಿರೇಚಕ ಗುಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ.

ಈ ಎಲ್ಲಾ ಆಹಾರಗಳನ್ನು ನಿಮ್ಮ ದಿನಚರಿಯಲ್ಲಿ ಬಳಸಿ ಮತ್ತು ಇದರ ಚಮತ್ಕಾರಗಳನ್ನು ನೀವೇ ನೋಡಿ. ಈ ಮಾಹಿತಿಯು ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಾಗಿದ್ದರೆ ಮರೆಯದೇ ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ, ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಸಹ ಒಂದು ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯ, ಹಾಗೆಯೇ ಮರೆಯದೆ ನಮ್ಮ ಪೇಜ್ ಅನ್ನು ಲೈಕ್ ಮಾಡಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪ್ಡೇಟ್ ಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಪಡೆಯಿರಿ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here