ನಿಮ್ಮ ತೂಕವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಕಾರಣವಾಗುವ 5 ಬೆಳಗಿನ ಅಭ್ಯಾಸಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ (ನೀವು ಅವುಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಬೇಕು)

0
4330

ಜಾಹಿರಾತು : ಶ್ರೀ ಚೌಡಿ ಮಹಾ ಶಕ್ತಿ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠ ಪ್ರಧಾನ ಗುರುಗಳು ಹಾಗೂ ದೈವಿಕ ಅರ್ಚಕ ಮನೆತನದವರು ಪ್ರಧಾನ್ ತಾಂತ್ರಿಕ್ : ವಿದ್ವಾನ್ ಶ್ರೀ ಶ್ರೀ ದಾಮೋದರ್ ಗುರೂಜಿ. ಸಾಧ್ಯವಾದದ್ದು ಇಲ್ಲಿ ಸಾಧ್ಯ. ನಂಬಿದರೆ ನಂಬಿ ಇದು ಸತ್ಯ. ನಿಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ಸರ್ವ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಶಾಶ್ವತ ಪರಿಹಾರ. ಕರೆ ಮಾಡಿ 900 8906 888 ಹಲವಾರು ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಎರಡು ದಿನದಲ್ಲಿ ಪರಿಹಾರ ಶತಸಿದ್ಧ.

ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಇದನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ – ಕೆಲವು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಕಿಲೋಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವ ಪಣವನ್ನು ತೊಡುತ್ತೇವೆ. ಆದರೆ ಈ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಕಿಲೋಗಳು ನಿಮಗೆ ಗಂಭೀರವಾದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಬದ್ಧವಾಗಿದೆ ಎಂದು ತೋರುತ್ತದೆ. ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನವರು ತೂಕ ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಈ ಕೆಳಗಿನ ಎಲ್ಲಾ ಅಭ್ಯಾಸಗಳನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ನಿಲ್ಲಿಸಿರುತ್ತೇವೆ.

ಅವು ಯಾವುದೆಂದರೆ ಸೋಮಾರಿತನ, ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರೊಟೀನ್ ಇರುವ ಆಹಾರ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ನೆಚ್ಚಿನ ಕುರುಕಲು ತಿಂಡಿಗಳು, ಫಾಸ್ಟ್ ಫುಡ್. ಇಷ್ಟೆಲ್ಲ ಸರಿಯಾಗಿ ನಿಭಾಯಿಸಿದರೂ ಕೂಡ ನಮಗೆ ತೂಕ ಇಳಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ. ಹಾಗಾದರೆ, ಇಲ್ಲಿ ಸಮಸ್ಯೆ ಏನು? ನೀವು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಆಹಾರವನ್ನು ಅನುಸರಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ವ್ಯಾಯಾಮದ ನಿಯಮದೊಂದಿಗೆ ಸಮಯಕ್ಕೆ ಸರಿಯಾಗಿರಬೇಕು ಎಂದು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ.

ಆದರೆ ನಮ್ಮ ತೂಕ ಹೆಚ್ಚಳದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಈ ಎರಡು ಅಂಶಗಳಲ್ಲದೇ ಇನ್ನು ಹಲವಾರು ಅಂಶಗಳಿವೆ. ಮಹಿಳೆಯರು ತಮ್ಮ ದಿನಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವ ವಿಧಾನವು ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ಅಂಶವಾಗಿದೆ. ನೀವು ಎಚ್ಚರಗೊಳ್ಳುವ ಸಮಯ ಮತ್ತು ನೀವು ಹೇಗೆ ಎಚ್ಚರಗೊಳ್ಳುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದು ಉಳಿದ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ನೀವು ಮಾಡುವ ಆಯ್ಕೆಗಳ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ.

ಮಹಿಳಾ ಜನರು ತಮ್ಮನ್ನು ತಾವೇ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಆದ್ದರಿಂದ ನಮ್ಮ ಸುಂದರವಾದ ಮಹಿಳಾ ಓದುಗರಿಗಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ದಿನಚರಿಯ ಯಾವ ಅಭ್ಯಾಸವು ತೂಕ ಹೆಚ್ಚಾಗಲು ಕಾರಣವಾಗಿದೆಯೆಂದು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲಿದೆ. ನಾವು ಈ ಕೆಳಗಿನ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸಿದ್ದೇವೆ. ಓದಿ ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಒಂದು ಬಿಂದುವನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಿ.

1. ನೀವು ಅತಿಯಾಗಿ ನಿದ್ರಿಸುತ್ತಿದ್ದೀರಿ : ಹೌದು, ಸಾಕಷ್ಟು ನಿದ್ರೆ ಮಾಡದಿರುವುದು ತೂಕ ಹೆಚ್ಚಾಗಲು ಹೇಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ನಮಗೆಲ್ಲರಿಗೂ ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ಆದರೆ, ಅತಿಯಾದ ನಿದ್ರೆ ತೂಕ ಹೆಚ್ಚಾಗುವುದಕ್ಕೂ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಎಂಬ ಅಂಶವನ್ನು ನಾವು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಿದ್ದೇವೆ. ದಿನಕ್ಕೆ ಆರರಿಂದ ಏಳು ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ನಿದ್ರಿಸುವ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ದಿನಕ್ಕೆ ಹತ್ತು ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ನಿದ್ರಿಸುವ ಜನರಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಬಿಎಂಐ (ಬಾಡಿ ಮಾಸ್ ಇಂಡೆಕ್ಸ್) ಅಪಾಯವಿದೆ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನಗಳು ತೋರಿಸಿವೆ.

Advertisement: Sri Choudi Mahashakti Jyotish Peetha Pradhaan tantrik and divine priest Scholar Sri Sri Damodar Guruji. One stop solution for all your personal problems. Permanent solutions for all your problems. Call 900 8906 888 for solutions within two days for various long-standing issues.

ಆದ್ದರಿಂದ, ಇಂದಿನಿಂದ, “ಬೇಗನೆ ಮಲಗಲು ಮತ್ತು ಬೇಗನೆ ಏಳಲು” ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ. ಎಂಟು ಗಂಟೆಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ನಿದ್ರೆ ಮಾಡದಿರಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ತೂಕವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿಡಿ.

2. ನೀವು ಕತ್ತಲೆಯಲ್ಲಿ ಸಿದ್ಧರಾಗುತ್ತಿದ್ದೀರಿ : ನೀವು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಎದ್ದ ಕೂಡಲೇ ಕತ್ತಲೆಯನ್ನು ಹೋಗಲಾಡಿಸಬೇಕು. ಕಿಟಕಿಗಳು ಇದ್ದರೆ ಅವುಗಳನ್ನು ತೆರೆಯುವ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ನೀವು ಬೆಳೆಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ನೈಸರ್ಗಿಕ ಸೂರ್ಯನ ಕಿರಣಗಳು ನಿಮ್ಮ ಕೋಣೆಯನ್ನು ಹಗುರಗೊಳಿಸಲು ಅವಕಾಶ ನೀಡುವುದು ಯಾವಾಗಲೂ ಒಳ್ಳೆಯದು. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಕೋಣೆಯನ್ನು ಕೆಲವು ನೈಸರ್ಗಿಕ ಸಕಾರಾತ್ಮಕತೆಯಿಂದ ತುಂಬುತ್ತದೆ.

ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೆ ನಿಮ್ಮ ದೇಹವು ಸೂರ್ಯನ ಆರಂಭಿಕ ಕಿರಣಗಳ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು. ನೀವು ಎಚ್ಚರವಾದ ತಕ್ಷಣ ಸ್ವಲ್ಪ ಸೂರ್ಯನ ಕಿರಣಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ದೇಹವು ಅದರ ಆಂತರಿಕ ಗಡಿಯಾರದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದರಿಂದಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ದಿನವೂ ಕೂಡ ಶುಭವಾಗಲಿದೆ.

3. ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಹಾಸಿಗೆಯನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛ ಮಾಡುತ್ತಿಲ್ಲ : ನೀವು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಸರಿಯಾದ ಸಮಯಕ್ಕೆ ಎಚ್ಚರಗೊಳ್ಳುತ್ತೀರಿ ಮತ್ತು ಅತಿಯಾದ ನಿದ್ರೆ ಮಾಡುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು, ನೀವು ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಶಾಂತಿಯುತ ನಿದ್ರೆ ಮಾಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಮತ್ತು ನ್ಯಾಷನಲ್ ಸ್ಲೀಪ್ ಫೌಂಡೇಶನ್ ನಡೆಸಿದ ಸಮೀಕ್ಷೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ತಮ್ಮ ಹಾಸಿಗೆಯನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಎದ್ದ ನಂತರ ಸ್ವಚ್ಛ ಮಾಡಿದವರು ಉತ್ತಮ ನಿದ್ರೆಯನ್ನು ಉಳಿದವರಿಗಿಂತ ಶೇಕಡಾ 19 ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚು ಆನಂದಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ.

ಮಲಗುವ ಮೊದಲು ಮತ್ತು ಎಚ್ಚರವಾದ ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ಹಾಸಿಗೆಯನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛ ಮಾಡುವುದು ಶಿಸ್ತಿನ ಕಾರ್ಯವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಮತ್ತು ಈ ಯಾವುದೇ ಸಂಗತಿಗಳನ್ನು ನೀವು ಒಪ್ಪಲು ಬಯಸದಿದ್ದರೆ, ನಾವು ನಿಮಗೆ ಇನ್ನೊಂದು ಉದಾಹರಣೆ ನೀಡುತ್ತೇವೆ. ನಿಮ್ಮ ಹಾಸಿಗೆಯನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛ ಮಾಡುವುದು ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ಸಹ ಸುಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ಕೆಲವು ದಿನಕೆಲಸದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ನಿಮ್ಮ ಹಾಸಿಗೆಯನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛ ಮಾಡುವ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಬೆಳೆಸಿಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ಸುಟ್ಟುಹಾಕಿ.

4. ನೀವು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ತೂಕವನ್ನು ನೋಡುತಿಲ್ಲ : ಕಾರ್ನೆಲ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯ ನಡೆಸಿದ ಸಂಶೋಧನೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ಪ್ರತಿದಿನ ತಮ್ಮ ತೂಕವನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳದ ಪುರುಷರು ಮತ್ತು ಮಹಿಳೆಯರು ಹೆಚ್ಚು ತೂಕ ಹೊಂದಿದ್ದರು. ಪ್ರತಿದಿನ ತಮ್ಮ ತೂಕವನ್ನು ನೋಡುತ್ತಿದ್ದವರು ಉತ್ತಮ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳುವಲ್ಲಿ ಬಹಳ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿದ್ದರು. ನೀವು ಎದ್ದ ಕೂಡಲೇ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ನಿಮ್ಮ ತೂಕವನ್ನು ನೋಡಲು ಉತ್ತಮ ಸಮಯ ಎಂದು ವಿಜ್ಞಾನ ಸಹ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದೆ.

ಹಿಂದಿನ ರಾತ್ರಿಯ ಚಯಾಪಚಯ ಕ್ರಿಯೆಯ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ದೇಹದ ತೂಕದ ಅಳತೆ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚು ನಿಖರವಾಗಿರುತ್ತದೆ (ಇದರರ್ಥ ಮೂಲತಃ ಚಯಾಪಚಯ ಕ್ರಿಯೆಯ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ, ನೀವು ಕಡಿಮೆ ನೀರಿನ ತೂಕವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತೀರಿ). ಆದ್ದರಿಂದ, ನಿಮ್ಮ ಬೆಳಗಿನ ತೂಕದ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಇನ್ನೂ ಗಮನಹರಿಸದಿದ್ದರೆ, ಅದನ್ನು ಮಾಡಲು ನಾವು ನಿಮಗೆ ಸೂಚಿಸುತ್ತೇವೆ.

5. ನೀವು ಬೆಳಗಿನ ಉಪಾಹಾರವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೀರಿ : ನೀವು ತಿನ್ನುವುದನ್ನು ನೀವು ಗಮನದಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಎಂದು ನಾವು ಒಪ್ಪುತ್ತೇವೆ. ಆದರೆ ಇದು ಉಪಾಹಾರದ ಸಮಯವಾದಾಗ, ಬಡವರಂತೆ ತಿನ್ನಬೇಡಿ. ಬೆಳಗಿನ ಉಪಾಹಾರವನ್ನು ಹಬ್ಬ ಎಂದು ಅರ್ಥೈಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಟೆಲ್ ಅವೀವ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಸಂಶೋಧನೆಯ ಪ್ರಕಾರ, 300 ಕ್ಯಾಲೋರಿಗಳ ಉಪಾಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸಿದವರಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ 600 ಕ್ಯಾಲೋರಿಗಳಷ್ಟು ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೈಟ್ಸ್, ಪ್ರೋಟೀನ್ಗಳು ಮತ್ತು ಫೈಬರ್ಗಳ ಪೂರ್ಣ, ಸಮತೋಲಿತ ಉಪಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸಿದವರು ಕಡಿಮೆ ಹಸಿವಿನಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಆದ್ದರಿಂದ, ವಂಚಿತರೆಂದು ಭಾವಿಸುವ ಬದಲು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ದಿನದ ಉಳಿದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ತಿನ್ನಲು ನಿರ್ಧರಿಸುವ ಬದಲು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರ ಕಡುಬಯಕೆಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬೇಕೆಂದು ನಾವು ಸೂಚಿಸುತ್ತೇವೆ. ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 10 ಗಂಟೆಗೆ ಎಚ್ಚರಗೊಂಡು ಕೆಲವು ಪೌಂಡ್‌ಗಳನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಆಲೋಚನೆಯೊಂದಿಗೆ ಜಿಮ್‌ಗೆ ಹೋರಾಡುವುದರಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಅರ್ಥವಿಲ್ಲ.

ನಾವು ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ತೂಕವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗಿದೆ. ಮತ್ತು ಮುಂಜಾನೆ ಒಳ್ಳೆಯ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ರೂಢಿ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಏನೂ ಸೋಲಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ತೂಕ ಇಳಿಸುವ ಪ್ರಯಾಣವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಮೇಲಿನ ಮೇಲಿನ ಎಲ್ಲಾ ವಿಚಾರಗಳನ್ನು ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಡಿ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯಕರ, ಸಂತೋಷದ ಜೀವನವನ್ನು ನಡೆಸಿ.

ಜಾಹಿರಾತು : ಶ್ರೀ ಚೌಡಿ ಮಹಾ ಶಕ್ತಿ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠ ಪ್ರಧಾನ ಗುರುಗಳು ಹಾಗೂ ದೈವಿಕ ಅರ್ಚಕ ಮನೆತನದವರು ಪ್ರಧಾನ್ ತಾಂತ್ರಿಕ್ : ವಿದ್ವಾನ್ ಶ್ರೀ ಶ್ರೀ ದಾಮೋದರ್ ಗುರೂಜಿ. ಸಾಧ್ಯವಾದದ್ದು ಇಲ್ಲಿ ಸಾಧ್ಯ. ನಂಬಿದರೆ ನಂಬಿ ಇದು ಸತ್ಯ. ನಿಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ಸರ್ವ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಶಾಶ್ವತ ಪರಿಹಾರ. ಕರೆ ಮಾಡಿ 900 8906 888 ಹಲವಾರು ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಎರಡು ದಿನದಲ್ಲಿ ಪರಿಹಾರ ಶತಸಿದ್ಧ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here