ಗುಂಗುರು ಕೂದಲನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಆಗುತ್ತಿದೆಯೇ. ಈ 7 ಮನೆಮದ್ದುಗಳು ನಿಮ್ಮ ಕೆಲಸವನ್ನು ಸುಲಭಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

0
2232

ಗುಂಗುರು ಕೂದಲನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಆಗುತ್ತಿದೆಯೇ? ಈ 7 ಮನೆಮದ್ದುಗಳು ನಿಮ್ಮ ಕೆಲಸವನ್ನು ಸುಲಭಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ನೀವು ಚೆನ್ನಾಗಿ ನಿದ್ರಿಸಿದ್ದೀರಿ. ಮರುದಿನ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ನೀವು ಎಚ್ಚರವಾದಾಗ, ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲು ಊಹಿಸಬಹುದಾದ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿಯೂ ಮೂರು ಪಟ್ಟು ಗಾತ್ರದಲ್ಲಿ ಬೆಳೆದಿದೆ.

ಅಥವಾ ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಿಂದ ಹೊರಗಿರುವಿರಿ, ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲನ್ನು ಹೇಗೆ ತೊಳೆಯಬಹುದು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ನೀವು ನೂರು ವಿಭಿನ್ನ ಜನರಿಂದ ಸಲಹೆ ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ. ‘ನೀವು ವಾರಕ್ಕೊಮ್ಮೆ ಶಾಂಪೂ ಮಾಡಿದರೆ ಒಳ್ಳೆಯದು’, ‘ತಪ್ಪಾಗಿದೆ. ದಿನಕ್ಕೆ ಕೆಲವು ಬಾರಿ ಶಾಂಪೂ ಮಾಡುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದು’… ‘ಹೊಸ ಶೈಲಿಯನ್ನು ಪಡೆಯಿರಿ, ಇಲ್ಲವೇ?’ ಇತ್ಯಾದಿ ಇತ್ಯಾದಿ.

ನೀವು ಗುಂಗುರುಕೂದಲನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ಅದು ನಿಜವಾಗಬಹುದು. ಆದರೆ ಪ್ರಿಯ ಓದುಗರೇ, ಚಿಂತಿಸಬೇಡಿ. ನಾವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ. ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲನ್ನು ನಂಬಲಾಗದಷ್ಟು ಸೌಂದರ್ಯವನ್ನುಂಟುಮಾಡುವ ಏಳು ಚಮತ್ಕಾರಿ ಪರಿಹಾರಗಳನ್ನು ನಾವು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ.

ಗುಂಗುರು ಕೂದಲಿಗೆ 7 ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಮನೆಮದ್ದು:
1. ಆಪಲ್ ಸೈಡರ್ ವಿನೆಗರ್ : ಆಪಲ್ ಸೈಡರ್ ವಿನೆಗರ್ ಮೊದಲ ಪರಿಹಾರವಾಗಿದೆ. ಮತ್ತು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ, ಆ ಮೊಂಡುತನದ ಸುರುಳಿಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ನೀವು ಹೋಗಬೇಕಾದ ಏಕೈಕ ಪರಿಹಾರವಾಗಿದೆ. ಇದು ನೈಸರ್ಗಿಕ ಹೇರ್ ಕ್ಲಾರಿಫೈಯರ್ ಆಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲಿಗೆ ಬಹುಕಾಂತೀಯ ನೋಟ ಮತ್ತು ಹೊಳಪನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಅನ್ವಯಿಸುವುದು ಹೇಗೆ : ಆಪಲ್ ಸೈಡರ್ ವಿನೆಗರ್ ಮತ್ತು ನೀರನ್ನು ಸಮಾನ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಎರಡನ್ನೂ ಮಿಶ್ರಣ ಮಾಡಿ. ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಶಾಂಪೂ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ದ್ರಾವಣವನ್ನು ಬಳಸಿ ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲನ್ನು ತೊಳೆಯಿರಿ. ಕೆಲವು ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಅದನ್ನು ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತಗೊಳಿಸಿ ನಂತರ ತಣ್ಣೀರನ್ನು ಬಳಸಿ ಮತ್ತೆ ತೊಳೆಯಿರಿ.
ಬಳಕೆ : ತಿಂಗಳಿಗೊಮ್ಮೆ ಅಥವಾ ಎರಡು ಬಾರಿ.

ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲಿಗೆ ಆಪಲ್ ಸೈಡರ್ ವಿನೆಗರ್ ಹೇಗೆ ಒಳ್ಳೆಯದು : ಆಪಲ್ ಸೈಡರ್ ವಿನೆಗರ್ ನ ಸ್ವಲ್ಪ ಆಮ್ಲೀಯ ಸ್ವಭಾವವು ಕೂದಲಿನ ಪಿಹೆಚ್ ಸಮತೋಲನವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ಕೂದಲು ಕಿರುಚೀಲಗಳನ್ನು ಬೇರ್ಪಡಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕೂದಲಿನ ಹೊರಪೊರೆಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚುತ್ತದೆ.

2. ಮೊಟ್ಟೆಗಳು : ಮೊಟ್ಟೆಗಳು, ಆ ರುಚಿಕರವಾದ ಆಮ್ಲೆಟ್ಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸುವುದರ ಹೊರತಾಗಿ, ನಿಮ್ಮ ಸುರುಳಿಯಾಕಾರದ ತೊಂದರೆಗಳನ್ನು ಸಹ ಪರಿಹರಿಸಬಹುದು. ಸುರುಳಿಯಾಕಾರದ ಕೂದಲಿಗೆ ಇವು ಅತ್ಯಂತ ಜನಪ್ರಿಯ ಮನೆಮದ್ದು.

ಅನ್ವಯಿಸುವುದು ಹೇಗೆ : ಒಂದು ಬಟ್ಟಲನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಅದರಲ್ಲಿ ಒಂದು ಮೊಟ್ಟೆಯನ್ನು ವಿಸ್ಕ್ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ. ಒಂದು ಚಮಚ ಮೇಯನೇಸ್ ಮತ್ತು ಎರಡು ಚಮಚ ಆಲಿವ್ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಸೇರಿಸಿ, ಚೆನ್ನಾಗಿ ಮಿಶ್ರಣ ಮಾಡಿ. ಮಿಶ್ರಣವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲಿಗೆ ಹಚ್ಚಿರಿ ಮತ್ತು ಸುಮಾರು 30 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಅದನ್ನು ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತಗೊಳಿಸಿ. ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲನ್ನು ತಣ್ಣೀರಿನಿಂದ ಚೆನ್ನಾಗಿ ತೊಳೆಯಿರಿ.

ಬಳಕೆ : ವಾರಕ್ಕೊಮ್ಮೆ. ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲಿಗೆ ಮೊಟ್ಟೆಗಳು ಹೇಗೆ ಒಳ್ಳೆಯದು : ಮೊಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರೋಟೀನ್ ಮತ್ತು ಬಯೋಟಿನ್ ಹೇರಳವಾಗಿದ್ದು ಕೂದಲು ಉದುರುವಿಕೆಯನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ಮೊಟ್ಟೆಯ ಪ್ರೋಟೀನ್ ಅನ್ನು ಬಲವಾದ ಕೂದಲಿಗೆ ಅಗತ್ಯವಾದ ಪೋಷಕಾಂಶವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಬಯೋಟಿನ್ ಕೊರತೆಯು ಕೂದಲು ಉದುರುವಿಕೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಕೂದಲಿಗೆ ಮೊಟ್ಟೆಗಳು ನಿಜಕ್ಕೂ ಅವಶ್ಯಕ ಎಂಬ ಅಂಶವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸುತ್ತದೆ.

3. ಬಿಯರ್ : ಬಿಯರ್ ಕೇವಲ ಪಾರ್ಟಿಗಳಿಗೆ ಸೂಕ್ತವಾದ ಪಾನೀಯವಲ್ಲ, ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ಸುರುಳಿಯಾಕಾರದ ಕೇಶವಿನ್ಯಾಸವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಸಹಾಯಕಾರಿ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಸುರುಳಿಗಳನ್ನು ಪುನರುಜ್ಜೀವನಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲನ್ನು ಮೃದುವಾಗಿಸುತ್ತದೆ. ಹೊಳೆಯುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಆದರೆ, ನೀವು ಆಲ್ಕೊಹಾಲ್ಯುಕ್ತವಲ್ಲದ ಬಿಯರ್ ಅನ್ನು ಬಳಸುತ್ತೀರಾ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.

ಅನ್ವಯಿಸುವುದು ಹೇಗೆ : ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ, ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಶಾಂಪೂ ಬಳಸಿ ತೊಳೆಯಿರಿ ಮತ್ತು ನೀರಿನಿಂದ ತೊಳೆಯಿರಿ.
ಈಗ ನಿಧಾನವಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲಿಗೆ ಬಿಯರ್ ಸುರಿಯಿರಿ, ಪ್ರತಿ ಎಳೆಯನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಲೇಪಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಸುಮಾರು ಐದು ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಅದನ್ನು ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತಗೊಳಿಸಿ. ತಣ್ಣೀರಿನಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲನ್ನು ಮತ್ತೆ ತೊಳೆಯಿರಿ.
ಬಳಕೆ : ಪ್ರತಿ ಎರಡು ವಾರಗಳಿಗೊಮ್ಮೆ.

ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲಿಗೆ ಬಿಯರ್ ಹೇಗೆ ಒಳ್ಳೆಯದು : ಬಿಯರ್‌ನ ಎರಡು ಪದಾರ್ಥಗಳಾದ ಮಾಲ್ಟ್‌ಗಳು (ಧಾನ್ಯಗಳು) ಮತ್ತು ಹಾಪ್ಸ್ (ಹೂಗಳು) ಪ್ರೋಟೀನ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿದ್ದು, ಪ್ರತಿ ಕೂದಲಿನ ಎಳೆಯನ್ನು, ಸುತ್ತಲೂ ರಕ್ಷಣಾತ್ಮಕ ಕೋಶವನ್ನು ರೂಪಿಸುತ್ತದೆ. ಬಿಯರ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ಇತರ ಪ್ರೋಟೀನ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಜೀವಸತ್ವಗಳು ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲನ್ನು ಗೋಚರಿಸುವಂತೆ ದಪ್ಪವಾಗಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಹೊಳೆಯುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

4. ಆವಕಾಡೊ : ಈ ಏಕ-ಬೀಜದ ದೊಡ್ಡ ಗಾತ್ರದ ಬೆರ್ರಿ ನಿಮ್ಮ ಸುರುಳಿಗಳನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಹೊಂದಿಸಲು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಪರಿಹಾರವಾಗಿದೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಸುರುಳಿಗಳನ್ನು ಹೈಡ್ರೀಕರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿರ್ವಹಿಸುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಅನ್ವಯಿಸುವುದು ಹೇಗೆ : ಒಂದು ಆವಕಾಡೊವನ್ನು ಮ್ಯಾಶ್ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಕೆನೆ ಪೇಸ್ಟ್ ಪಡೆಯುವವರೆಗೆ ಅದನ್ನು ಎರಡು ಚಮಚ ಮೊಸರಿನೊಂದಿಗೆ ಬೆರೆಸಿ. ಈ ಪೇಸ್ಟ್ ಅನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲಿಗೆ ಹಚ್ಚಿ ಮತ್ತು ಸುಮಾರು ಒಂದು ಗಂಟೆ ಕಾಲ ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತಗೊಳಿಸಿ.
ಎಂದಿನಂತೆ ನೀರಿನಿಂದ ತೊಳೆಯಿರಿ ಮತ್ತು ನಂತರ ಶಾಂಪೂ ಮಾಡಿ.

ಬಳಕೆ : ವಾರಕ್ಕೆ ಒಂದು ಅಥವಾ ಎರಡು ಸಲ. ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲಿಗೆ ಆವಕಾಡೊ ಹೇಗೆ ಒಳ್ಳೆಯದು : ಆವಕಾಡೊಗಳಲ್ಲಿ ವಿಟಮಿನ್ ಇ ಪ್ರಮುಖ ಪೋಷಕಾಂಶವಾಗಿದೆ. ಇದು ಕೂದಲು ಕಿರುಚೀಲಗಳ ಜೀವಕೋಶ ಪೊರೆಗಳ ಸಮಗ್ರತೆಯನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದರಿಂದಾಗಿ ಕೂದಲನ್ನು ಬಲವಾಗಿರಿಸುತ್ತದೆ.

5. ಅಲೋ ವೆರಾ : ನಿಮ್ಮ ಸುರುಳಿಯಾಕಾರದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ನೀವು ಕುರುಡಾಗಿ ಅವಲಂಬಿಸಬಹುದಾದ ಯಾವುದೇ ಘಟಕಾಂಶವಿದ್ದರೆ, ಅದು ಅಲೋ ವೆರಾ. ಕೂದಲನ್ನು ನಯವಾದ ಮತ್ತು ಹೊಳೆಯುವಂತೆ ಮಾಡುವಲ್ಲಿ ಇದು ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರ ವಹಿಸುತ್ತದೆ.

ಅನ್ವಯಿಸುವುದು ಹೇಗೆ : ತಾಜಾ ಅಲೋ ವೆರಾ ಜೆಲ್ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಅದನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲಿಗೆ ಮಸಾಜ್ ಮಾಡಿ. ಇದನ್ನು 15 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಅಸ್ಥಿರವಾಗಿ ಬಿಡಿ, ತದನಂತರ ಸೌಮ್ಯವಾದ ಶಾಂಪೂ ಮೂಲಕ ಉಗುರು ಬೆಚ್ಚಗಿನ ನೀರಿನಿಂದ ತೊಳೆಯಿರಿ. ಬಳಕೆ : ವಾರಕ್ಕೆ ಒಂದು ಅಥವಾ ಎರಡು ಸಲ.

ಅಲೋ ವೆರಾ ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲಿಗೆ ಹೇಗೆ ಒಳ್ಳೆಯದು : ಅಲೋ ವೆರಾ ನೆತ್ತಿಯ ಪಿಹೆಚ್ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಸಮತೋಲನಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಇದರಿಂದಾಗಿ ಶುಷ್ಕ, ಸೋಂಕಿತ ಅಥವಾ ಕಿರಿಕಿರಿಯುಂಟುಮಾಡುವ ನೆತ್ತಿಯಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ಕೂದಲು ಉದುರುವಿಕೆಯನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ. ಅಲೋ ವೆರಾ ಜೆಲ್ ಅನ್ನು ಹೇನಿನ ಸಮಸ್ಯೆ ಮತ್ತು ತಲೆಹೊಟ್ಟಿನಂತಹ ಕೂದಲಿನ ಸ್ಥಿತಿಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಬಳಸಬಹುದು.

6. ಬಿಸಿ ಎಣ್ಣೆ ಮಸಾಜ್ : ಈ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಎರಡು ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ಬೇರೆ ಯಾವುದಕ್ಕೂ ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಒಂದು, ಚಾಕೊಲೇಟ್‌ಗಳು. ಎರಡು, ಬಿಸಿ ಎಣ್ಣೆ ಮಸಾಜ್. ಮತ್ತು ಬಿಸಿ ಎಣ್ಣೆ ಮಸಾಜ್ ನಿಮ್ಮ ಸುರುಳಿಯಾಕಾರದ ಸಂದಿಗ್ಧತೆಯನ್ನು ನಿವಾರಿಸಿದಾಗ, ನೀವು ಇನ್ನೇನು ಕೇಳಬಹುದು. ಬಿಸಿ ಎಣ್ಣೆ ಮಸಾಜ್ ಗೆ ನೀವು ಆಲಿವ್ ಅಥವಾ ಬಾದಾಮಿ ಅಥವಾ ತೆಂಗಿನ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು.

ಅನ್ವಯಿಸುವುದು ಹೇಗೆ : ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿದ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಮೈಕ್ರೊವೇವ್‌ನಲ್ಲಿ ಎರಡು-ನಾಲ್ಕು ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಬೆಚ್ಚಗಾಗಿಸಿ. ಎಣ್ಣೆ ಆರಾಮವಾಗಿ ಬಿಸಿಯಾಗಿರುವುದನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಂಡ ನಂತರ, ಅದನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲು ಮತ್ತು ನೆತ್ತಿಗೆ ಹಚ್ಚಿ ನಿಧಾನವಾಗಿ ಮಸಾಜ್ ಮಾಡಿ. ಈಗ ಶವರ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಹಾಕಿ, ತದನಂತರ ನಿಮ್ಮ ತಲೆಯನ್ನು ಬಿಸಿ ಟವೆಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಟ್ಟಿಕೊಳ್ಳಿ. ಒಂದು ಗಂಟೆಯವರೆಗೆ ಅದನ್ನು ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತಗೊಳಿಸಿ ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲನ್ನು ಎಂದಿನಂತೆ ಶಾಂಪೂ ಮಾಡಿ.

ಬಳಕೆ : ವಾರಕ್ಕೊಮ್ಮೆ. ಹಾಟ್ ಆಯಿಲ್ ಮಸಾಜ್ ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲಿಗೆ ಹೇಗೆ ಒಳ್ಳೆಯದು : ಕೂದಲಿನ ನೆತ್ತಿಗೆ ಉತ್ತಮ ಎಣ್ಣೆ ಮಸಾಜ್ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಕೂದಲು ಕಿರುಚೀಲಗಳಿಗೆ ರ’ಕ್ತದ ಹರಿವು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನೆತ್ತಿಯ ಸ್ಥಿತಿಗೆ ಬರುತ್ತದೆ. ಇದು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಕೂದಲಿನ ಬೇರುಗಳ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.

7. ದಾಸವಾಳ : ಸುರುಳಿಯಾಕಾರದ ಕೂದಲಿಗೆ ದಾಸವಾಳದ ಹೂವು ಅತ್ಯಂತ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಪರಿಹಾರವಾಗಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಸುರುಳಿಗಳನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಹೊಂದಿಸಲು ನೀವು ಎದುರು ನೋಡುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಈ ಹೂವುಗಳ ಗುಂಪನ್ನು ಹಿಡಿದುಕೊಳ್ಳಿ.

ಅನ್ವಯಿಸುವುದು ಹೇಗೆ : ನಾಲ್ಕು ದಾಸವಾಳದ ಹೂವುಗಳು ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಎಲೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಸ್ವಲ್ಪ ನೀರನ್ನು ಸೇರಿಸಿ ರುಬ್ಬಿಕೊಳ್ಳಿ.
ಇದನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲಿಗೆ ಹಚ್ಚಿ ಮತ್ತು ಸುಮಾರು 20 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತಗೊಳಿಸಿ. ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲನ್ನು ಉಗುರು ಬೆಚ್ಚಗಿನ ನೀರಿನಿಂದ ತೊಳೆಯಿರಿ ಮತ್ತು ಮರುದಿನ ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲನ್ನು ಶಾಂಪೂ ಮಾಡಿ.

ಬಳಕೆ : ವಾರಕ್ಕೆ ಒಂದು ಅಥವಾ ಎರಡು ಸಲ. ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲಿಗೆ ದಾಸವಾಳ ಹೇಗೆ ಒಳ್ಳೆಯದು : ಕೂದಲಿನ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ದಾಸವಾಳವನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ಜೀವಾಣು ವಿ’ಷವನ್ನು ನಿವಾರಿಸುವಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರ ವಹಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನೆತ್ತಿಯಲ್ಲಿ ರ’ಕ್ತಪರಿಚಲನೆಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತದೆ. ಇದರಿಂದಾಗಿ ಕೂದಲು ಉದುರುವುದು ಮತ್ತು ತಲೆಹೊಟ್ಟಿನಂತಹ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ನಿವಾರಿಸುತ್ತದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲು ಬೆರಗುಗೊಳಿಸುವಂತಿದೆ, ಅಲ್ಲವೇ? ಈ ಸುರುಳಿಯಾಕಾರದ ಕೂದಲ ರಕ್ಷಣೆಯ ಮನೆಮದ್ದುಗಳಲ್ಲಿ ಯಾವುದನ್ನಾದರೂ ಬಳಸಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲಿನ ಮೇಲೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮುಖದ ಮೇಲೆ ಒಂದು ಹೊಸ ಹೊಳಪಿನಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಜೀವನವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here