ಯಾವುದೇ ಖರ್ಚಿಲ್ಲದೆ ಮುಖದ ಕೊಬ್ಬನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಕರಗಿಸಿ.

0
2358

ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗಿನ ಸೆಲ್ಫಿಯನ್ನು ನೀವು ಇದೀಗ ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿದ್ದೀರಿ, ಮತ್ತು ಅವರು ಚಿತ್ರದ ಮೇಲೆ ಪೋಸ್ ಕೊಡುತ್ತಿರುವಾಗ, ನೀವು ನೋಡುವುದು ನಿಮ್ಮ ದಪ್ಪ ಗಲ್ಲದ ಮತ್ತು ದುಂಡುಮುಖದ ಕೆನ್ನೆಗಳು. ಇದು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಹೊಗಳುವಂತಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ನೀವು ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಬೇಗ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಕೊಬ್ಬನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕಲು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ. ಆದ್ದರಿಂದ, ನಿಮ್ಮ ಮುಖದ ಕೊಬ್ಬು ಇಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸುಲಭವಾದ ಮತ್ತು ವೇಗವಾದ ಮಾರ್ಗ ಯಾವುದು?

ತಾಂತ್ರಿಕವಾಗಿ, ದೇಹದ ಒಂದು ಭಾಗದಿಂದ ಕೊಬ್ಬನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ದೈನಂದಿನ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ನೀವು ಕೆಲವು ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಸಲಹೆಗಳನ್ನು ಪಾಲಿಸಿದರೆ, ನೀವು ತೆಳ್ಳನೆಯ ಮುಖವನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಪಡೆಯಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ. ಮುಖದ ಕೊಬ್ಬನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಕೆಲವು ಸಲಹೆಗಳನ್ನು ಇಲ್ಲಿ ನೀಡಲಾಗಿದೆ :

1. ಮುಖದ ವ್ಯಾಯಾಮಗಳು : ಮುಖದ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ವ್ಯಾಯಾಮದ ಪ್ರಯೋಜನ ಅಪಾರ. ತೆಳ್ಳನೆಯ ಮುಖವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಸುಮಾರು 43 ಮುಖದ ಸ್ನಾಯುಗಳು ಟೋನ್ ಮಾಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ನೆನಪಿಡಿ, ಮುಖದಿಂದ ಕೊಬ್ಬನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಇತರ ಅಂಶಗಳ ಸಹಾಯದಿಂದ ಕೂಡಿದೆ, ಇದನ್ನು ನಾವು ಈ ಲೇಖನದಲ್ಲಿ ನಂತರ ಚರ್ಚಿಸುತ್ತೇವೆ. ಮುಖದ ವ್ಯಾಯಾಮದ ಬಗ್ಗೆ ಮೊದಲು ಮಾತನಾಡೋಣ.

ಅ. ಮುಖದ ಯೋಗ : ಸಿಂಹಾಸನ ಅಥವಾ ಲಯನ್ ಪೋಸ್ ನಿಮ್ಮ ಮುಖದ ಸ್ನಾಯುಗಳನ್ನು ಟೋನ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿರ್ವಿಶೀಕರಣಕ್ಕೆ ಸಹ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಹಂತಗಳನ್ನು ಶ್ರದ್ಧೆಯಿಂದ ಅನುಸರಿಸಿ ಮತ್ತು ಅಪೇಕ್ಷಿತ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಪ್ರತಿದಿನ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಕೆಲವು ಬಾರಿ ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿ.

ಆ. ಎಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಒ ವ್ಯಾಯಾಮ : ಮುಖದ ಸ್ನಾಯುಗಳನ್ನು ಟೋನ್ ಮಾಡುವ ಮೋಜಿನ ಮಾರ್ಗ ಇದಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಮುಖದ ಸ್ನಾಯುಗಳನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಿರುವ ಮತ್ತು ಅವುಗಳ ಮಿತಿಗೆ ಸಂಕುಚಿತಗೊಳಿಸುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಎಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಒ ಎಂದು ಹೇಳಿ. ಇದು ನಿಮಗೆ ನಿರಾಳತೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮುಖಕ್ಕೆ ರಕ್ತ ಪರಿಚಲನೆ ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ. ದಿನದ ಯಾವುದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನೀವು ಈ ವ್ಯಾಯಾಮವನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು. ಪ್ರತಿ ಪ್ರಯತ್ನಕ್ಕೆ 10 ಸೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ಮಾಡಿ.

ಇ. ಹಿಪ್ಪೋಸ್ ಜಾಸ್ : ಇದು ಮತ್ತೊಂದು ಮೋಜಿನ, ಆದರೆ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಮುಖದ ವ್ಯಾಯಾಮ. ನಿಮ್ಮ ಬಾಯಿ ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಅಗಲವಾಗಿ ತೆರೆಯಿರಿ. ಅದನ್ನು 10 ಸೆಕೆಂಡುಗಳ ಕಾಲ ಹಿಡಿದುಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ನಂತರ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಪಡೆಯಿರಿ. ಇದನ್ನು 10 ಬಾರಿ ಪುನರಾವರ್ತಿಸಿ.

ಈ. ಮೀನಿನ ಮುಖ : ಇದು ಮುಖದ ಅಂತಿಮ ವ್ಯಾಯಾಮ. ನಿಮ್ಮ ಕೆನ್ನೆಯನ್ನು ಹೀರಿಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ಕಿರುನಗೆ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ಈ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಐದು ಸೆಕೆಂಡುಗಳ ಕಾಲ ಹಿಡಿದು ನಂತರ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿ. ಇದನ್ನು 10 ಬಾರಿ ಪುನರಾವರ್ತಿಸಿ.

ಉ. ಬ್ಲೋಯಿಂಗ್ ಏರ್ : ಈ ವ್ಯಾಯಾಮವು ನಿಮ್ಮ ಕುತ್ತಿಗೆ, ಗಲ್ಲದ, ದವಡೆ ಮತ್ತು ಮುಖದ ಸ್ನಾಯುಗಳನ್ನು ಟೋನ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಕುರ್ಚಿಯ ಮೇಲೆ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳಿ. ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನುಮೂಳೆಯನ್ನು ನೇರವಾಗಿ ಇರಿಸಲು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಈಗ, ಸೀಲಿಂಗ್ ಅನ್ನು ನೋಡಿ, ನಿಮ್ಮ ತುಟಿಗಳನ್ನು ಎಳೆಯಿರಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಬಾಯಿಯಿಂದ ಬಲೂನ್ ಊದುವ ಹಾಗೆ ಊದುತ್ತಿರಿ. ಇದನ್ನು 10 ಬಾರಿ ಪುನರಾವರ್ತಿಸಿ. ಪುನರಾವರ್ತನೆಗಳ ನಡುವೆ ಅಗತ್ಯವಿರುವಂತೆ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಪಡೆಯಿರಿ.

ಊ. ಚಿನ್ ಲಿಫ್ಟ್ : ಈ ವ್ಯಾಯಾಮವು ನಿಮ್ಮ ಗಲ್ಲದ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿನ ಸ್ನಾಯುಗಳನ್ನು ಟೋನ್ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಡಬಲ್ ಗಲ್ಲವನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಚಾವಣಿಯನ್ನು ನೋಡಿ, ನಿಮ್ಮ ಕೆಳ ತುಟಿಯನ್ನು ಮೇಲಕ್ಕೆ ಎಳೆಯಿರಿ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಐದು ಸೆಕೆಂಡುಗಳ ಕಾಲ ಹಿಡಿದುಕೊಳ್ಳಿ. ಇದನ್ನು 10 ಬಾರಿ ಪುನರಾವರ್ತಿಸಿ.

ಋ. ಕೆನ್ನೆಯ ಪಫ್ ವ್ಯಾಯಾಮ : ಈ ವ್ಯಾಯಾಮವು ನಿಮ್ಮ ಕೆನ್ನೆಯ ಸ್ನಾಯುಗಳನ್ನು ಟೋನ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮುಖವು ತೆಳ್ಳಗೆ ಕಾಣಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಆಳವಾದ ಉಸಿರನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ, ಮತ್ತು ಗಾಳಿಯನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಬಲ ಕೆನ್ನೆಯಲ್ಲಿ ಆರು ಸೆಕೆಂಡುಗಳ ಕಾಲ ಹಿಡಿದುಕೊಳ್ಳಿ. ನಂತರ, ಗಾಳಿಯನ್ನು ಎಡ ಕೆನ್ನೆಗೆ ವರ್ಗಾಯಿಸಿ, ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಆರು ಸೆಕೆಂಡುಗಳ ಕಾಲ ಹಿಡಿದುಕೊಳ್ಳಿ. ದಿನವಿಡೀ ಇದನ್ನು ಕೆಲವು ಬಾರಿ ಮಾಡಿ.

ಎ. ಚೀಕ್ ಲಿಫ್ಟ್ : ನೀವು ದೃಡವಾದ ಕೆನ್ನೆ ಬಯಸಿದರೆ, ಈ ವ್ಯಾಯಾಮವನ್ನು ನಿಮಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಬಾರಿ ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ನಿಮಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಅಗಲವಾಗಿ ನಗುವ ಮೂಲಕ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ. ಈಗ, ನಿಮ್ಮ ಕಣ್ಣುಗಳ ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ತೋರು, ಮಧ್ಯ ಮತ್ತು ಉಂಗುರ ಬೆರಳುಗಳ ಸಹಾಯದಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಬಲ ಕೆನ್ನೆಯನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಿ. ಅಗತ್ಯವಿದ್ದರೆ ನಿಮ್ಮ ಕಣ್ಣುಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚಿ. ಸುಮಾರು 10 ಸೆಕೆಂಡುಗಳ ಕಾಲ ಭಂಗಿಯನ್ನು ಹಿಡಿದುಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ನಂತರ ವಿರುದ್ಧ ಕೆನ್ನೆಯ ಮೇಲೆ ಪುನರಾವರ್ತಿಸಿ.

ಏ. ಚೂಯಿಂಗ್ ಗಮ್ : ಚೂಯಿಂಗ್ ಗಮ್ ನಿಮಗೆ ಮುಖದ ಕೊಬ್ಬನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ದವಡೆ ಮತ್ತು ಕೆನ್ನೆಯ ಸ್ನಾಯುಗಳನ್ನು ಟೋನ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಸಕ್ಕರೆ ರಹಿತ ಗಮ್ ಅನ್ನು ದಿನಕ್ಕೆ ಎರಡು ಬಾರಿ 15-20 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಅಗಿಯಿರಿ.

ಐ. ಮುಖದ ಮಸಾಜ್ : ನೀವು ಚೂಯಿಂಗ್ ಗಮ್ ಅನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಬಯಸಿದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಮುಖವನ್ನು ಒಂದು ಚಮಚ ಆಲಿವ್ ಎಣ್ಣೆ, ವೀಟ್ ಜರ್ಮ ಎಣ್ಣೆ, ಕೋಕೋ ಬಟರ್ ಅಥವಾ ಮೆಂತ್ಯ ಪೇಸ್ಟ್ನೊಂದಿಗೆ ಮಸಾಜ್ ಮಾಡಿ. ನೀವು ಎಣ್ಣೆಯುಕ್ತ ಚರ್ಮವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ನೀರು ಆಧಾರಿತ ಫೇಸ್ ಕ್ರೀಮ್ ಬಳಸಿ. ನಿಮ್ಮ ಮುಖಕ್ಕೆ ಮಸಾಜ್ ಮಾಡಲು ನೀವು ತುರಿದ ಸೌತೆಕಾಯಿಯನ್ನು ಸಹ ಬಳಸಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಗಲ್ಲದಿಂದ ಮಸಾಜ್ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ, ನಿಮ್ಮ ಕೆನ್ನೆಗಳಿಗೆ ಮೇಲಕ್ಕೆ ಚಲಿಸಿ, ನಿಮ್ಮ ಅಂಗೈಗಳನ್ನು ಪ್ರದಕ್ಷಿಣಾಕಾರವಾಗಿ ಮತ್ತು ಪ್ರದಕ್ಷಿಣಾಕಾರವಾಗಿ ತಿರುಗಿಸಿ.

ನಾವು ಮೊದಲೇ ಹೇಳಿದಂತೆ, ನೀವು ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಪ್ರದೇಶದಿಂದ ಮಾತ್ರ ಕೊಬ್ಬನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಡಿ. ತೆಳ್ಳನೆಯ ಮುಖವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ನೀವು ಒಟ್ಟಾರೆ ತೂಕವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಆ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಕೊಬ್ಬನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಲು ನಾವು ನಿಮಗೆ ಸಲಹೆ ನೀಡುತ್ತೇವೆ. ಇದರ ಮುಂದಿನ ಭಾಗವನ್ನು ನಮ್ಮ ಮತ್ತೊಂದು ಲೇಖನದಲ್ಲಿ ನೀವು ನೋಡಬಹುದು. ತಪ್ಪದೇ ಓದಿರಿ ಹಾಗು ಒಳ್ಳೆಯ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಕಾಣಿರಿ.

ಜಾಹಿರಾತು : ಶಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂ ಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಹಾಗೂ ಕಾಳಿಕಾ ದೇವಿಯ ಆರಾಧಕರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ (ಕಾಲ್/ವಾಟ್ಸಪ್ 95388 66755) ಗುರೂಜಿಯವರಿಂದ ನೇರ ಪರಿಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಹಾ ಸೂತ್ರಗಳು ಪಡೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಮನದಾಸೆಗಳು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಏನೇ ಇದ್ದರೂ ಸಹ ಹಲವು ರೀತಿಯ ಪ್ರಶ್ನೆ ಶಾಸ್ತ್ರಗಳಿಂದ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಪರಿಹಾರವಾಗಲಿದೆ 95388 66755 ಜೀವನದ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ನಿರಾಶರಾಗಿದ್ದರೆ ಒ'ತ್ತಡ ಮನಸ್ತಾಪ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮೋಸ , ಮಾನಸಿಕ ಕಿರಿಕಿರಿ ವಾ'ಮಾಚಾರದಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜೀವನ ಅನರ್ಥವಾಗಿದ್ದರೆ , ಎಷ್ಟು ದುಡಿದರೂ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ನೆಮ್ಮದಿ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು ನಂಬಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ದ್ರೋಹ ಮದುವೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷಾ ಪ್ರೇಮ ವಿಚಾರ ಉದ್ಯೋಗದ ಸಮಸ್ಯೆ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿನ ಕಲಹಗಳು ಅತ್ತೆ-ಸೊಸೆ ಕಿರಿಕಿರಿ ನಿಮ್ಮ ವೈವಾಹಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಸಂತಾನ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೋರ್ಟ್ ವಿಚಾರ ಸಾಲದ ಬಾಧೆ ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಮಾತು ಕೇಳದಿದ್ದರೆ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕೇರಳ ಮತ್ತು ಕೊಳ್ಳೇಗಾಲದ ಸರ್ವಾಭಿಷ್ಟ ಸಿದ್ದಿ ಪೂಜಾ ಅಷ್ಟದಿಗ್ಬಂದನ ಪೂಜೆ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಜೊತೆಗೆ ಗ್ರಹಣಕಾಲದ ಬಲಿಷ್ಠ ಅಥರ್ವಣವೇದದ ಕಾಳಿಕಾ ಉಪಾಸನಾ ಅನುಷ್ಠಾನ ವಿದ್ಯೆಯಿಂದ ಶೇಕಡ ನೂರರಷ್ಟು ಸೂಕ್ತ ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಪ್ರಖ್ಯಾತಿ ಹಾಗೂ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಪಡೆದಿರುವ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ 95388 66755

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here