ಹೊಳೆಯುವ ಚರ್ಮವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ವಾಟರ್ ಥೆರಪಿಯ 3 ಅದ್ಭುತ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು.

0
2288

ಹೊಳೆಯುವ ಚರ್ಮದ ರಹಸ್ಯ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಮೈಬಣ್ಣವನ್ನು ತಿಳಿಯಲು ಬಯಸುವಿರಾ. ಒಂದು ಲೋಟ ನೀರು ಸಾಕು. ನೀವು ಇದನ್ನು ಮೊದಲನೇ ಬಾರಿಗೆ ಕೇಳುತ್ತಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ಅನಿಸುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಇದು ಸತ್ಯ. ಮಂದ ಚರ್ಮ, ಮೊಡವೆ, ಕಪ್ಪು ಕಲೆಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ ಅನೇಕ ಸೌಂದರ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ನೀರು ನಿಮ್ಮ ಅಂತಿಮ ಪರಿಹಾರವಾಗಿದೆ. ನೀರು ನಿಮಗೆ ಅಂತಿಮ ಸೌಂದರ್ಯ ವರ್ಧಕವನ್ನು ಹೇಗೆ ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು ಈ ಲೇಖನವನ್ನು ಪೂರ್ತಿ ಓದಿರಿ.

ಹೊಳೆಯುವ ಚರ್ಮಕ್ಕಾಗಿ ವಾಟರ್ ಥೆರಪಿ ಹಾಗೂ ಇದರ ಹಿಂದಿನ ವಿಜ್ಞಾನ : ಸಾಮಾನ್ಯ ಚರ್ಮ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗಾಗಿ ನೀವು ಚರ್ಮರೋಗ ತಜ್ಞರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಿದಾಗಲೆಲ್ಲಾ ಅವರು ನೀವು ಸಾಕಷ್ಟು ನೀರು ಕುಡಿಯುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಬಹುಶಃ ಈ ಸಲಹೆಯನ್ನು ಗಂಭೀರವಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸಬೇಕು. ನಿಮ್ಮ ದೇಹದ 75% ವರೆಗೆ ನೀರು ಇರಲೇಬೇಕು. ನೀರಿನ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿನ ಯಾವುದೇ ಸವಕಳಿಯು ದೇಹದ ದೊಡ್ಡ ಅಂಗವಾಗಿರುವ ಚರ್ಮ ಸೇರಿದಂತೆ ನಿಮ್ಮ ಅಂಗಗಳ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮಕ್ಕೆ ಸಾಕಷ್ಟು ನೀರು ಸಿಗದಿದ್ದರೆ, ಅದು ಶುಷ್ಕ ಮತ್ತು ಚಪ್ಪಟೆಯಾಗಿ ಪರಿಣಮಿಸುತ್ತದೆ. ಶುಷ್ಕ ಚರ್ಮವು ವಯಸ್ಸಿನ ಕಲೆಗಳು ಮತ್ತು ಸುಕ್ಕುಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಒಳಗಾಗುತ್ತದೆ. ನೀವು ಪ್ರತಿದಿನ ಬೆವರು ಮತ್ತು ಮೂತ್ರದ ರೂಪದಲ್ಲಿ ನೀರನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ, ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮದ ಜಲಸಂಚಯನ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ನೀವು ನಷ್ಟವನ್ನು ಪುನಃ ತುಂಬಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

ಜಪಾನಿಯರು ತಮ್ಮ ಅದ್ಭುತ ನಯವಾದ ಮತ್ತು ಹೊಳೆಯುವ ಚರ್ಮ ಪಡೆಯಲು ಮುಖ್ಯ ಕಾರಣ ನೀರಿನ ಚಿಕಿತ್ಸೆ. ಈ ಲೇಖನದಲ್ಲಿ ಸ್ಪಷ್ಟ ಚರ್ಮಕ್ಕಾಗಿ ಜಪಾನೀಸ್ ನೀರಿನ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಹಂತಗಳನ್ನು ನಾವು ತಿಳಿಸಿಕೊಡುತ್ತೇವೆ. ಆದರೆ ಅದಕ್ಕೂ ಮೊದಲು, ಯಾರಿಗೆ ನೀರಿನ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಅಗತ್ಯವಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳೋಣ.

ಚರ್ಮಕ್ಕಾಗಿ ನೀರಿನ ಚಿಕಿತ್ಸೆ : ನಿಮಗೆ ನಿಜವಾಗಿ ಇದು ಅಗತ್ಯವಿದೆಯೇ. ನಿಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ಯಾವುದೇ ಆದರೂ ಹೆಚ್ಚಾದರೆ ಅದು ವಿ’ಷಕಾರಿಯಾಗುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ನಿಮ್ಮ ದೇಹವು ನೀರಿನ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಬಹುದೇ ಅಥವಾ ಇಲ್ಲವೇ ಎಂಬುದನ್ನು ನೀವು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ವಾಟರ್ ಥೆರಪಿ ಯಾರಿಗೆ ಬೇಕು? ಅಥವಾ ಯಾರು ನೀರಿನ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗೆ ಒಳಗಾಗಬಹುದು?

ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ, ನಿರ್ಜಲೀಕರಣಗೊಂಡ ಚರ್ಮವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಜನರಿಗೆ ನೀರಿನ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವು ಒಣಗಿದೆಯೆಂದು ಭಾವಿಸಬಹುದು, ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕೆ ನೀರು ಬೇಕು ಎಂದು ನೀವು ಭಾವಿಸಬಹುದು. ಆದರೆ ಅದು ಹಾಗೆ ಇರಬಹುದು. ಆದ್ದರಿಂದ, ನೀವು ನೀರಿನ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗೆ ಅರ್ಹರಾಗಿದ್ದೀರೇ ಅಥವಾ ಇಲ್ಲವೇ ಎಂದು ಪರಿಶೀಲಿಸುವುದು ಉತ್ತಮ. ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಮಾಡಲು, ಒಣ ಚರ್ಮ ಮತ್ತು ನಿರ್ಜಲೀಕರಣಗೊಂಡ ಚರ್ಮದ ನಡುವಿನ ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನು ನೀವು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು.

ಒಣ ಚರ್ಮ : ನೈಸರ್ಗಿಕ ತೈಲಗಳ ಅಸಮರ್ಪಕ ಉತ್ಪಾದನೆಯಿಂದ ಇದು ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ. ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸದ ಥೈರಾಯ್ಡ್ ಗ್ರಂಥಿ ಅಥವಾ ಹಾರ್ಮೋನುಗಳಲ್ಲಿನ ಅಸಮತೋಲನದಿಂದಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವು ಒಣಗಬಹುದು. ನೀವು ಶುಷ್ಕ ಚರ್ಮವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ತ್ವಚೆಯ ದಿನಚರಿಯಲ್ಲಿ ತೈಲಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಯ್ಸ್ಟರೈಸೆರ್ ಕ್ರೀಮ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸುವ ಮೂಲಕ ನೀವು ಅದನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬಹುದು.

ನಿರ್ಜಲೀಕರಣಗೊಂಡ ಚರ್ಮ: ಇದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ನೀರಿನ ಸೇವನೆ, ಅನಾರೋಗ್ಯಕರ ಆಹಾರ, ಹವಾಮಾನ ಬದಲಾವಣೆಗಳು ಮತ್ತು ಅತಿಯಾದ ಕೆಫೀನ್ ಸೇವನೆಯಂತಹ ಬಾಹ್ಯ ಅಂಶಗಳಿಂದ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಎಲ್ಲಾ ಅಂಶಗಳು ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮದಲ್ಲಿನ ನೀರಿನ ಅಂಶವನ್ನು ಖಾಲಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಬೇರೆ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಹೇಳುವುದಾದರೆ, ನಿರ್ಜಲೀಕರಣಗೊಂಡ ಚರ್ಮವು ನೀರಿನ ಕೊರತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ನೈಸರ್ಗಿಕ ತೈಲಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದಿಲ್ಲ (ಒಣ ಚರ್ಮಕ್ಕಿಂತ ಭಿನ್ನವಾಗಿ).

ಅದೃಷ್ಟವಶಾತ್, ಇದು ತಾತ್ಕಾಲಿಕ ಹಂತವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ನೀರಿನ ಸೇವನೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಮೂಲಕ ಮತ್ತು ಅತಿಯಾದ ನೀರಿನ ನಷ್ಟವನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಕೆಲವು ಜೀವನಶೈಲಿಯ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಬಹುದು. ನೀವು ಈ ಕೆಳಗಿನ ರೋಗ ಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವು ನಿರ್ಜಲೀಕರಣಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ :

ತುರಿಕೆ ಚರ್ಮ: ಅತಿಯಾದ ಉಷ್ಣತೆಯು ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮದಿಂದ ತೇವಾಂಶವನ್ನು ಕಸಿದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಹೊರಗಿನ ಮೇಲ್ಮೈ ತುರಿಕೆ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಒಣಗುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮದ ಮೇಲ್ಮೈಯಲ್ಲಿ ನೀವು ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ನೋಡಿದರೂ ಸಹ, ನೀವು ಶುಷ್ಕ ಮತ್ತು ಚಪ್ಪಟೆಯಾದ ಚರ್ಮವನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತೀರಿ.

ಅತಿಯಾದ ಚರ್ಮದ ಸೂಕ್ಷ್ಮತೆ: ಇದು ನಿರ್ಜಲೀಕರಣಗೊಂಡ ಚರ್ಮದ ಹೆಚ್ಚು ಹೇಳುವ ಕಥೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ತೇವಾಂಶದ ತಡೆಗೋಡೆ ತೊಂದರೆಗೊಳಗಾದಾಗ, ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವು ಮಾಲಿನ್ಯಕಾರಕಗಳು ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾದಂತಹ ಬಾಹ್ಯ ಉದ್ರೇಕಕಾರಿಗಳಿಂದ ತನ್ನನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ರೋಗ ಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಹದಗೆಡಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಕಿರಿಕಿರಿ, ತುರಿಕೆ ಮತ್ತು ಉರಿಯೂತಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.

ಮಂದ ಗೋಚರತೆ: ನಿರ್ಜಲೀಕರಣಗೊಂಡ ಚರ್ಮವು ಕೋಶ ನವೀಕರಣದಂತಹ ಮೂಲಭೂತ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ಸಹ ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಬೇರೆ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಹೇಳುವುದಾದರೆ, ಕಡಿಮೆ ಜಲಸಂಚಯನ ಮಟ್ಟದೊಂದಿಗೆ, ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವು ಹಳೆಯ ಕೋಶಗಳನ್ನು ಹೊರಹಾಕಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಹೊಸದನ್ನು ಪುನರುತ್ಪಾದಿಸುತ್ತದೆ. ಸ’ತ್ತ ಜೀವಕೋಶಗಳು ಚರ್ಮದ ಮೇಲ್ಮೈಯಲ್ಲಿ ಸಂಗ್ರಹವಾಗುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವು ಮಂದವಾಗಿ ಕಾಣುತ್ತದೆ.

ಸುಕ್ಕುಗಳು ಮತ್ತು ರೇಖೆಗಳು: ನಿಮ್ಮ ಕೆನ್ನೆಯ ಮೇಲೆ ಚರ್ಮವನ್ನು ನಿಧಾನವಾಗಿ ಹಿಸುಕು ನೋಡಿ. ನೀವು ಉತ್ತಮವಾದ ರೇಖೆಗಳನ್ನು ನೋಡಿದರೆ (ರೇಖೆಗಳ ಒಂದು ಸಣ್ಣ ಜಾಲ), ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವು ನಿರ್ಜಲೀಕರಣಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಇವು ನಗು ರೇಖೆಗಳಂತಲ್ಲ. ನಿಮ್ಮ ನಿರ್ಜಲೀಕರಣಗೊಂಡ ಚರ್ಮವನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸಲು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಮತ್ತು ಸುಂದರವಾಗಿ ಮಾಡಲು ನೀರಿನ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯು ಏಕೈಕ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ. ಚರ್ಮಕ್ಕಾಗಿ ನೀರಿನ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಅಪಾರ ಸೌಂದರ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳಿವೆ. ಅವುಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸೋಣ.

ಚರ್ಮಕ್ಕಾಗಿ ನೀರಿನ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು : 1. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮದ ದಪ್ಪ ಮತ್ತು ಸಾಂದ್ರತೆಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ : ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವು ನಿಮ್ಮ ದೇಹದ ಒಟ್ಟು ನೀರಿನ ಅಂಶದ 30% ಅಷ್ಟು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವನ್ನು ಸ್ಥಿತಿಸ್ಥಾಪಕ ಮತ್ತು ತುಂಬಿದಂತೆ ಇರಿಸಲು ಮತ್ತು ನೈಸರ್ಗಿಕ ಅಂಶಗಳಿಂದಾಗಿ ತೇವಾಂಶದ ನಷ್ಟವನ್ನು ತಡೆಯಲು ಈ ಶೇಕಡಾವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ.

ನಿಮ್ಮ ನೀರಿನ ಸೇವನೆಯು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವು ಅತಿಯಾದ ನೀರಿನ ನಷ್ಟವನ್ನು ತಡೆಯಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಅದು ಅದರ ಸ್ಥಿತಿಸ್ಥಾಪಕತ್ವವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಸಾಕಷ್ಟು ನೀರಿನ ಸೇವನೆಯು ಚರ್ಮದ ಸಾಂದ್ರತೆ ಮತ್ತು ದಪ್ಪವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ತೇವಾಂಶದ ನಷ್ಟವನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವನ್ನು ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿರಿಸುತ್ತದೆ.

2. ಇದು ನಿಮ್ಮ ದೇಹದಿಂದ ವಿ’ಷವನ್ನು ಹೊರಹಾಕಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ : ನಿಮ್ಮ ದೇಹದಿಂದ ವಿ’ಷವನ್ನು ಹೊರಹಾಕಲು ನಿಮ್ಮ ಮೂತ್ರಪಿಂ’ಡಗಳಿಗೆ ನೀರು ಬೇಕು. ಮೂತ್ರಪಿಂ’ಡಗಳು ನಿಮ್ಮ ರ’ಕ್ತಪ್ರವಾಹದಿಂದ ತ್ಯಾಜ್ಯವನ್ನು ಫಿಲ್ಟರ್ ಮಾಡುತ್ತವೆ. ಇದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಅಂಗಗಳು ಶುದ್ಧ ಮತ್ತು ಆಮ್ಲಜನಕಯುಕ್ತ ರ’ಕ್ತವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತವೆ. ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವು ಅಗತ್ಯವಾದ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಆಮ್ಲಜನಕವನ್ನು ರ’ಕ್ತದ ಮೂಲಕ ಪಡೆಯುತ್ತದೆ. ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ರ’ಕ್ತವು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವು ಹೊಳೆಯುವುದಿಲ್ಲ.

3. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಸಾಮಾನ್ಯ ಚರ್ಮದ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ : ನೀರಿನ ನಷ್ಟವನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುವುದರಿಂದ ಮತ್ತು ವಿ’ಷವನ್ನು ನಿವಾರಿಸುವುದರಿಂದ ವಿಟಮಿನ್ ಡಿ ಅನ್ನು ಸಂಶ್ಲೇಷಿಸುವುದು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ದೇಹವನ್ನು ಸೂರ್ಯನ ಹಾನಿಯಿಂದ ರಕ್ಷಿಸುವುದು. ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವು ಪ್ರತಿದಿನ ಅನೇಕ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಪ್ರತಿದಿನ ಸಾಕಷ್ಟು ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ನೀರು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ಕಾರ್ಯ ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಮಾನವನ ಚರ್ಮದ ಜಲಸಂಚಯನ ಮಟ್ಟಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಕಾರ್ಯಗಳ ಮೇಲೆ ಕುಡಿಯುವ ನೀರಿನ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಅಧ್ಯಯನವು ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮಾಡಿದೆ. ಪ್ರಜೆಗಳು ಪ್ರತಿದಿನ ಒಂದು ತಿಂಗಳ ಕಾಲ ಸುಮಾರು 2 ಲೀಟರ್ ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯುತ್ತಿದ್ದರು. ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ಕುಡಿಯುವ ನೀರು ಚರ್ಮದ ಸಾಮಾನ್ಯ ಶರೀರಶಾಸ್ತ್ರವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ಸುಧಾರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಬಾಹ್ಯ ಮತ್ತು ಆಳವಾದ ಚರ್ಮದ ಜಲಸಂಚಯನ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವನ್ನು ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿಡಲು ನೀರಿನ ಸೇವನೆಯು ನಿರ್ಣಾಯಕ ಪಾತ್ರ ವಹಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬುದು ಬಹಳ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವನ್ನು ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿ ಮತ್ತು ಹೊಳೆಯುವಂತೆ ಮಾಡಲು ನೀವು ಜಪಾನಿನ ನೀರಿನ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಹೇಗೆ ಅನುಸರಿಸಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳೋಣ.

ಆರೋಗ್ಯಕರ ಚರ್ಮಕ್ಕಾಗಿ ಜಪಾನೀಸ್ ವಾಟರ್ ಥೆರಪಿಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸಲು ಮಾರ್ಗದರ್ಶಿ : ನಾವು ಹಂತಗಳಿಗೆ ಮುಂದುವರಿಯುವ ಮೊದಲು, ನಿಮಗಾಗಿ ಕೆಲವು ಸಲಹೆಗಳು ಇಲ್ಲಿದೆ.

ಪ್ರತಿದಿನ ನೀವು ಸುಡುವ ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಮೂಲಕ ಕುಡಿಯುವ ನೀರು ತೂಕ ಇಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಕಾರಿಯಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನವೊಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ. ನೀವು ಸಾಕಷ್ಟು ನೀರು ಕುಡಿಯುವಾಗ, ನಿಮ್ಮ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಶಕ್ತಿಯ ಖರ್ಚು (ನೀವು ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿಲ್ಲದಿದ್ದಾಗ ನಿಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳು) ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ. ನೀರಿನ ಥರ್ಮೋಜೆನಿಕ್ ಪರಿಣಾಮದಿಂದಾಗಿ ಇದು ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ.

ಗಮನಿಸಿ: ಥರ್ಮಿಕ್ ಎಫೆಕ್ಟ್ ಎಂದರೆ ಯಾವುದೇ ಆಹಾರ ವಸ್ತುವನ್ನು ಸಂಸ್ಕರಿಸಲು ನಿಮ್ಮ ದೇಹವು ಖರ್ಚು ಮಾಡುವ ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ. ನೀರಿನ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಉತ್ಸುಕರಾಗಲು ಇದು ಸಾಕು ಎಂದು ನಾನು ಊಹಿಸುತ್ತೇನೆ. ಈಗ, ನಾವು ಹಂತಗಳಿಗೆ ಹೋಗೋಣ.

ಹಂತ 1 : ನೀವು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಎದ್ದ ಕೂಡಲೇ ಕನಿಷ್ಠ ನಾಲ್ಕರಿಂದ ಆರು ಲೋಟ ನೀರು ಕುಡಿಯಿರಿ. ಪ್ರತಿ ಗಾಜಿನ 160-200 ಎಂಎಲ್ ನೀರನ್ನು ಹಿಡಿದಿರಬೇಕು. ಖಾಲಿ ಹೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಇದನ್ನು ಮಾಡಿ. ಗಮನಿಸಿ: ನೀವು ಅದರಲ್ಲಿ ನಿಂಬೆ ರಸ ಹಾಕಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಹಂತ 2 : ನೀವು ನೀರು ಕುಡಿದ ನಂತರ ಹಲ್ಲುಜ್ಜಿಕೊಳ್ಳಿ. ಮುಂದಿನ 45 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಏನನ್ನೂ ತಿನ್ನಬೇಡಿ. ಅದರ ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ದಿನಚರಿಯನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಿ. 45 ನಿಮಿಷಗಳಲ್ಲಿ, ನೀವು ಜಾಗಿಂಗ್ ಅಥವಾ ಯೋಗದಂತಹ ದೈಹಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು.

ಹಂತ 3 : ದಿನವಿಡೀ ನೀವು ತಿನ್ನುವ ಪ್ರತಿ ಊಟದ ನಡುವೆ ಎರಡು ಗಂಟೆಗಳ ಅಂತರವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ. ಮತ್ತು ಈ ಎರಡು ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ, ಯಾವುದನ್ನೂ ಕುಡಿಯುವುದನ್ನು ಮತ್ತು ತಿನ್ನುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನಿಮ್ಮ ಉಪಾಹಾರ, ಊಟ, ಸಂಜೆ ತಿಂಡಿ ಮತ್ತು ರಾತ್ರಿಯ ಊಟ ಮಾಡಿದ 15 ನಿಮಿಷಗಳ ನಂತರ, ಮುಂದಿನ ಎರಡು ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಏನನ್ನೂ ತಿನ್ನಬೇಡಿ ಅಥವಾ ಕುಡಿಯಬೇಡಿ.

ಹಂತ 4 : ಒಂದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನೀವು ನಾಲ್ಕರಿಂದ ಆರು ಗ್ಲಾಸ್ ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದರೆ, ಪ್ರತಿ ಗಾಜಿನ ನೀರಿನ ನಡುವೆ ಒಂದೆರಡು ನಿಮಿಷ ವಿರಾಮ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ.

ನೀರಿನ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸುವ ಮೊದಲು ಕೆಲವು ಸಲಹೆಗಳನ್ನು ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಡಿ. ನೀವು ವಯಸ್ಸಾದವರಾಗಿದ್ದರೆ ಅಥವಾ ಯಾವುದೇ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ಈ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯೊಂದಿಗೆ ಮುಂದುವರಿಯಲು ಬಯಸಿದರೆ, ಪ್ರತಿದಿನ ಒಂದು ಲೋಟ ನೀರಿನಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ ನಂತರ ಕ್ರಮೇಣ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿ.

ನೀವು ಈ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗೆ ಒಳಗಾಗುತ್ತಿರುವಾಗ ಕೆ’ಫೀನ್ ಮತ್ತು ಆ’ಲ್ಕೊಹಾಲ್ಯುಕ್ತ ಪಾನೀಯಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸಬೇಡಿ. ಹೆಚ್ಚುವರಿ ನೀರು ಕುಡಿಯಬೇಡಿ. ಇದನ್ನು ಅತಿಯಾಗಿ ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ನೀರಿನ ಮಾದಕತೆ ಉಂಟಾಗಬಹುದು, ಅದು ಮಾ’ರಕವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಯಾವುದೇ ಪರ್ಯಾಯ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವ ಮೊದಲು ಯಾವಾಗಲೂ ವೈದ್ಯರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ. ಅಗತ್ಯವಿರುವ ನೀರಿನ ಪ್ರಮಾಣವು ವ್ಯಕ್ತಿಯಿಂದ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಭಿನ್ನವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಫಿಟ್‌ನೆಸ್ ಮಟ್ಟಗಳು, ಹವಾಮಾನ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳು, ವಯಸ್ಸು ಮತ್ತು ತೂಕವನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿರುತ್ತದೆ.

ಈ ಗ್ರಹದಲ್ಲಿ ನೀರು ಜೀವನದ ಮೂಲ ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದ ಗುಣಮಟ್ಟವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಹ ಅಷ್ಟೇ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ. ಇನ್ನು ಕಾಯಬೇಡಿ ಮತ್ತು ಹೊಳೆಯುವ ಚರ್ಮ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯಕರ ದೇಹದ ಕಡೆಗೆ ನಿಮ್ಮ ಮೊದಲ ಹೆಜ್ಜೆ ಇರಿಸಿ. ಇಂದೇ ನೀರಿನ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ. ಮತ್ತು ನೀವು ಈಗಾಗಲೇ ಈ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದರೆ, ಕೆಳಗಿನ ಕಾಮೆಂಟ್ಗಳ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಅನುಭವವನ್ನು ನಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here