ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನು ಮೂಳೆಯನ್ನು ಹಾ’ನಿಗೊಳಿಸುವ 8 ದೈನಂದಿನ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು.

0
2417

ಜಾಹಿರಾತು : ಶ್ರೀ ಚೌಡಿ ಮಹಾ ಶಕ್ತಿ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠ ಪ್ರಧಾನ ಗುರುಗಳು ಹಾಗೂ ದೈವಿಕ ಅರ್ಚಕ ಮನೆತನದವರು ಪ್ರಧಾನ್ ತಾಂತ್ರಿಕ್ : ವಿದ್ವಾನ್ ಶ್ರೀ ಶ್ರೀ ದಾಮೋದರ್ ಗುರೂಜಿ. ಸಾಧ್ಯವಾದದ್ದು ಇಲ್ಲಿ ಸಾಧ್ಯ. ನಂಬಿದರೆ ನಂಬಿ ಇದು ಸತ್ಯ. ನಿಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ಸರ್ವ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಶಾಶ್ವತ ಪರಿಹಾರ. ಕರೆ ಮಾಡಿ 900 8906 888 ಹಲವಾರು ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಎರಡು ದಿನದಲ್ಲಿ ಪರಿಹಾರ ಶತಸಿದ್ಧ.

ಅತಿಯಾದ ನೋವು ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನುಮೂಳೆಯ ಕೆಳಗೆ ಹರಿಯುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನಿಗೆ ಹರಡುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತೀರಾ? ನಿಮಗೆ ಅದು ಹೇಗೆ ಬಂದಿರಬಹುದು ಎಂದು ನೀವು ಆಶ್ಚರ್ಯ ಪಡುತ್ತಿದ್ದೀರಾ. ನೀವು ಕಳೆದ ಕೆಲವು ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಭಾರವಾದದ್ದನ್ನು ಎತ್ತುತ್ತಿಲ್ಲ, ಕನ್ನಡಿಯ ಮುಂದೆ ಯಾವುದೇ ಅಸಾಮಾನ್ಯ ನೃತ್ಯ ಚಲನೆಗಳನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಕ್ರೀಡೆಗಳಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಅದ್ಭುತ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಲು ಸಹ ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರಲಿಲ್ಲ. ಹಾಗಾದರೆ, ಈ ಭಯಾನಕ ನೋವು ಹೇಗೆ ಸಂಭವಿಸಿತು.

ನಿಮ್ಮ ದೈನಂದಿನ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ನೀವು ತಪ್ಪಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ಅದು ಸಂಭವಿಸಿದೆ. ನೀವು ಗೊಂದಲದಲ್ಲಿ ಓದಿದ್ದನ್ನು ನೋಡಿ ನಿಮ್ಮ ಕಣ್ಣುಗಳನ್ನು ಮಿಟುಕಿಸುತ್ತೀರಾ? ಆದರೂ ಇದು ನಿಜಕ್ಕೂ ಸತ್ಯ. ನೀವು ದೈನಂದಿನ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡುವ ವಿಧಾನವು ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನು ಮೂಳೆಯನ್ನು ಹಾ’ನಿಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು ಯಾವುವು ಮತ್ತು ನೀವು ಅವುಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಸರಿಪಡಿಸಬಹುದು? ನಿಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳಿಗೆ ಉತ್ತರಗಳನ್ನು ನಾವು ತಿಳಿಸಿಕೊಡಲಿದ್ದೇವೆ.

1. ನಿಮ್ಮ ಹಲ್ಲುಗಳನ್ನು ಉಜ್ಜುವ ವಿಧಾನ : ನಿಮ್ಮ ಹಲ್ಲುಗಳನ್ನು ಉಜ್ಜುವಾಗ ಜಲಾನಯನ ಪ್ರದೇಶದ ಮೇಲೆ ಬಾಗುವುದು ಭಯಾನಕ ತಪ್ಪು. ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಕಾಲುಗಳ ಮೇಲೆ ಭಾರ ಬಿಟ್ಟು ನಿಂತಾಗ, ನೀವು ನಡೆಯುತ್ತಿರುವಾಗ ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನು ಮೂಳೆಯ ಮೇಲೆ ಒ’ತ್ತಡವು ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತವಾಗಿ ಹೇಳುವುದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ. ನೀವು ಬಾಗಿದರೆ, ಈ ಒತ್ತಡ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ. ನೀವು ಈ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ.

ಇದನ್ನು ಮಾಡಲು ಸರಿಯಾದ ಮಾರ್ಗ : ನಿಮ್ಮ ಹಲ್ಲುಗಳನ್ನು ಉಜ್ಜುವಾಗ, ನೇರವಾಗಿ ನಿಲ್ಲುವಂತೆ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಿ. ನೀವು ಇನ್ನೊಂದು ಕೈಯಿಂದ ಮುಕ್ತವಾಗಬೇಕಾದರೆ ಗೋಡೆಯ ಮೇಲೆ ಕೈ ಇರಿಸಿ.

Advertisement: Sri Choudi Mahashakti Jyotish Peetha Pradhaan tantrik and divine priest Scholar Sri Sri Damodar Guruji. One stop solution for all your personal problems. Permanent solutions for all your problems. Call 900 8906 888 for solutions within two days for various long-standing issues.

2. ನೀವು ಪಾತ್ರೆಗಳನ್ನು ತೊಳೆಯುವ ವಿಧಾನ : ನೀವು ಗಮನಿಸಿರಲಿಕ್ಕಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಪಾತ್ರೆಗಳನ್ನು ತೊಳೆಯುವಾಗ, ನೀವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಅರೆ-ಬಾಗಿದ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ನಿಲ್ಲುತ್ತೀರಿ, ನಿಮ್ಮ ತೋಳುಗಳು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನು ಮೂಳೆಯ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಬೀರುತ್ತೀರಿ. ಈ ಸ್ಥಾನವು ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನು ಮೂಳೆಯ ಇಂಟರ್ವರ್ಟೆಬ್ರಲ್ ಡಿಸ್ಕ್ಗಳನ್ನು ಧರಿಸಬಹುದು, ಅವು ಎದೆಗೂಡಿನ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿವೆ, ಮತ್ತು ಇದರ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಭುಜದ ಬ್ಲೇ’ಡ್‌ಗಳ ನಡುವಿನ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ನೋವು ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ.

ಇದನ್ನು ಮಾಡಲು ಸರಿಯಾದ ಮಾರ್ಗ : ಭಕ್ಷ್ಯಗಳನ್ನು ತೊಳೆಯುವಾಗ ನಿಮ್ಮ ಎಡ ಮೊಣಕಾಲಿನ ಕೆಳಗೆ ಮೊಣಕಾಲು ಮಟ್ಟದ ಸ್ಟೂಲ್ ಅಥವಾ ಕುರ್ಚಿಯನ್ನು ಇಡಬೇಕು. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನುಮೂಳೆಯ ಮೇಲಿನ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಆದಷ್ಟು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

3. ನಿಮ್ಮ ಕಾರಿನ ಚಕ್ರವನ್ನು ನೀವು ಬದಲಾಯಿಸುವ ವಿಧಾನ : ನಿಮ್ಮ ಕಾರಿನ ಟೈರ್ ಅನ್ನು ನೀವು ಬದಲಾಯಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ ನೀವು ಮೇಕ್-ನಂಬಿಕೆ ಕುರ್ಚಿಯ ಮೇಲೆ ಕುಳಿತಿದ್ದಂತೆ ಭಾಗಶಃ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳುವುದು ಸೂಕ್ತ ಸ್ಥಾನವಲ್ಲ. ಅಂತಹ ಸ್ಥಾನವು ದಿನವಿಡೀ ಬೆನ್ನುನೋವಿನ ಕೆಟ್ಟ ಪ್ರಕರಣಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.

ಇದನ್ನು ಮಾಡಲು ಸರಿಯಾದ ಮಾರ್ಗ: ನಿಮ್ಮ ಕಾರಿನ ಚಕ್ರವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವಾಗ, ಕುಕ್ಕುರುಗಾಲಿನಲ್ಲಿ ಕೂರಬೇಡಿ. ಚಕ್ರದ ಪಕ್ಕದಲ್ಲಿ ನೆಲದ ಮೇಲೆ ನಿಮ್ಮ ಮೊಣಕಾಲುಗಳ ಮೇಲೆ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳಿ. ಇದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಕಾರಿನ ಫೆಂಡರ್‌ಗೆ ನೀವು ಸಮನಾಗಿರುತ್ತೀರಿ.

4. ನೀವು ಶಾಪಿಂಗ್ ಬ್ಯಾಗ್’ಗಳನ್ನು ಸಾಗಿಸುವ ವಿಧಾನ : ಹೌದು, ಶಾಪಿಂಗ್ ಬ್ಯಾಗ್‌ಗಳು ನಿಮಗೆ ಹೆಚ್ಚು ವೆಚ್ಚವಾಗಬಹುದು, ಆದರೆ ನೀವು ಕ್ಯಾಷಿಯರ್‌ಗೆ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಒಂದೇ ಚೀಲದಲ್ಲಿ ಬಲವಂತವಾಗಿ ತುಂಬುವಂತೆ ಕೇಳಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೀರಿ. ನಿಮ್ಮ ಒಂದು ಕೈಯಲ್ಲಿ ಆ ಒಂದು ಚೀಲದೊಂದಿಗೆ ನಡೆಯುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನು ಮೂಳೆಯ ಕೆಳಗಿನ ಭಾಗವನ್ನು ತೀವ್ರವಾಗಿ ತಗ್ಗಿಸಬಹುದು. ಆ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಹಣವನ್ನು ಖರ್ಚು ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಇನ್ನೊಂದು ಚೀಲವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಹಿಂದೆ ಮುಂದೆ ನೋಡಲೇಬೇಡಿ.

ಇದನ್ನು ಮಾಡಲು ಸರಿಯಾದ ಮಾರ್ಗ : ನಿಮ್ಮ ಶಾಪಿಂಗ್ ಬ್ಯಾಗ್ ಭಾರವಾಗಿದ್ದರೆ (ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ 2 ಕೆಜಿ ಮತ್ತು ಪುರುಷರಿಗೆ 5 ಕೆಜಿ), ನಿಮ್ಮ ಮೊಣಕಾಲುಗಳನ್ನು ಬಾಗಿಸಿ ನೀವು ಅದನ್ನು ಮೇಲಕ್ಕೆತ್ತಬೇಕು. ಅಲ್ಲದೆ, ನೀವು ಎರಡೂ ಕೈಗಳಲ್ಲಿ ಸಮಾನವಾಗಿ ಭಾರವಾದ ಚೀಲಗಳನ್ನು ಒಯ್ಯುತ್ತೀರಾ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಇದರಿಂದ ತೂಕವನ್ನು ವಿತರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

5. ನಿಮ್ಮ ಶೂ ಲೇಸ್‌ಗಳನ್ನು ನೀವು ಕಟ್ಟುವ ವಿಧಾನ : ನಿಂತಿರುವಾಗ ಬಾಗುವುದು ನಿಮ್ಮ ಇಂಟರ್ವರ್ಟೆಬ್ರಲ್ ಡಿಸ್ಕ್ಗಳಿಗೆ ತುಂಬಾ ತಪ್ಪು ಮತ್ತು ಹಾನಿಕಾರಕ ಸ್ಥಾನವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸಾಕಷ್ಟು ಒತ್ತಿ ಹೇಳಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಅಂತಹ ಸ್ಥಾನದಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ಒ’ತ್ತಡವು ನಿಮ್ಮ ಪೌಷ್ಠಿಕಾಂಶದ ಅಂಶಗಳ ಬೆನ್ನುಮೂಳೆಯನ್ನು ಕಸಿದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಇದರಿಂದಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನುಮೂಳೆಯು ಚಪ್ಪಟೆಯಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ಸಾಕಷ್ಟು ನೋವುಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.

ಇದನ್ನು ಮಾಡಲು ಸರಿಯಾದ ಮಾರ್ಗ : ನಿಮ್ಮ ಶೂ ಲೇಸ್‌ಗಳನ್ನು ಕಟ್ಟಬೇಕಾದರೆ, ವಿಶಾಲವಾದ ಕುರ್ಚಿ ಅಥವಾ ನೆಲದ ಮೇಲೆ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳುವಾಗ ನೀವು ಹಾಗೆ ಮಾಡಬೇಕು. ನಿಮ್ಮ ಕಾಲನ್ನು ಮೇಲಕ್ಕೆ ಎಳೆಯಿರಿ ಮತ್ತು ಲೇಸ್ ಅನ್ನು ಕಟ್ಟಿಕೊಳ್ಳಿ. ಚಲನೆಯನ್ನು ಇತರ ಕಾಲಿನೊಂದಿಗೆ ಪುನರಾವರ್ತಿಸಿ.

6. ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನು ಹೊರೆಯನ್ನು ನೀವು ಸಾಗಿಸುವ ವಿಧಾನ : ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನು ಹೊರೆಯನ್ನು ಒಂದು ಭುಜದ ಮೇಲೆ ಒಯ್ಯುವುದು ಚಲನಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಸುಲಭವಾಗಿ ಕಾಣಿಸಬಹುದು. ಆದರೆ ಇದು ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನುಮೂಳೆಯು ಸುಲಭವಾಗಿ ಇದನ್ನು ಸಹಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಇದನ್ನು ಮಾಡಲು ಸರಿಯಾದ ಮಾರ್ಗ : ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನುಹೊರೆಯು ಎರಡು ಪಟ್ಟಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಮತ್ತು ನೀವು ಪ್ರತಿ ಭುಜದ ಮೇಲೆ ಸಮವಾದ ತೂಕ ಹೊಂದಿದ್ದೀರ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.

7. ನೀವು ಭಾರವಾದ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಎತ್ತರದಿಂದ ಕೆಳಗಿಳಿಸುವ ವಿಧಾನ : ಭಾರವಾದ ವಸ್ತುವನ್ನು ಎತ್ತರದಿಂದ ಕೆಳಗಿಳಿಸಲು ನಿಮ್ಮ ತೋಳುಗಳನ್ನು ಹಿಗ್ಗಿಸಿ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಕಪ್ ಮಾಡಿ ಕ್ರಮೇಣ ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನುಮೂಳೆಯನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಬಹುದು. ಅದನ್ನು ಮಾಡಲು ಸರಿಯಾದ ಮಾರ್ಗ: ನೆಲದ ಮೇಲೆ ಕುರ್ಚಿಯನ್ನು ಇರಿಸಿ ಮತ್ತು ಅದರ ಮೇಲೆ ಹತ್ತಿ ವಸ್ತುವನ್ನು ಇರಿಸಿದ ಎತ್ತರವನ್ನು ತಲುಪಿ. ಅದು ನಿಮ್ಮ ಎದೆಯ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿಯೇ ಇರಬೇಕು.

ಈ ದೈನಂದಿನ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಸರಿಯಾದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನುಮೂಳೆಯನ್ನು ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಅಸ್ವಸ್ಥತೆ ಮತ್ತು ನೋವುಗಳಿಂದ ಉಳಿಸಬಹುದು. ಆದ್ದರಿಂದ, ಮೇಲೆ ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡಲಾದ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ನೀವು ಅನುಸರಿಸುತ್ತೀರಾ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಈ ಮಾಹಿತಿಯು ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಾಗಿದ್ದರೆ ಮರೆಯದೇ ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ, ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಸಹ ಒಂದು ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯ, ಹಾಗೆಯೇ ಮರೆಯದೆ ನಮ್ಮ ಪೇಜ್ ಅನ್ನು ಲೈಕ್ ಮಾಡಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪ್ಡೇಟ್ ಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಪಡೆಯಿರಿ.

ಜಾಹಿರಾತು : ಶ್ರೀ ಚೌಡಿ ಮಹಾ ಶಕ್ತಿ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠ ಪ್ರಧಾನ ಗುರುಗಳು ಹಾಗೂ ದೈವಿಕ ಅರ್ಚಕ ಮನೆತನದವರು ಪ್ರಧಾನ್ ತಾಂತ್ರಿಕ್ : ವಿದ್ವಾನ್ ಶ್ರೀ ಶ್ರೀ ದಾಮೋದರ್ ಗುರೂಜಿ. ಸಾಧ್ಯವಾದದ್ದು ಇಲ್ಲಿ ಸಾಧ್ಯ. ನಂಬಿದರೆ ನಂಬಿ ಇದು ಸತ್ಯ. ನಿಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ಸರ್ವ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಶಾಶ್ವತ ಪರಿಹಾರ. ಕರೆ ಮಾಡಿ 900 8906 888 ಹಲವಾರು ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಎರಡು ದಿನದಲ್ಲಿ ಪರಿಹಾರ ಶತಸಿದ್ಧ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here