ಆಹಾರವೇ ಔಷಧ. ಇವುಗಳನ್ನು ತಿಂದು ಥಟ್ಟನೆ ಮೊಡವೆಗಳನ್ನು ಮಾಯವಾಗಿಸಿ.

0
2684

ಮೊಡವೆಗಳನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು ಆಹಾರ : ಆಹಾರವು ನಿಮ್ಮ ಔಷಧಿಯಾಗಲಿ ಮತ್ತು ಔಷಧವು ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರವಾಗಲಿ. ಹಿಪೊಕ್ರೆಟಿಸ್‌ನ ಆಧುನಿಕ ಔಷಧದ ಪಿತಾಮಹ. ಈ ಬುದ್ಧಿವಂತ ಹೇಳಿಕೆಯ ಹಿಂದಿನ ಸತ್ಯವನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸುವುದು ಅಸಾಧ್ಯ. ಮೊಡವೆಗಳ ವಿಷಯಕ್ಕೆ ಬಂದಾಗ, ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರವು ಅದರ ಸಂಭವದ ಮೇಲೆ ಭಾರಿ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಪೌಷ್ಠಿಕಾಂಶದ ಸೇವನೆಯಿಂದ ನೀವು ಮೊಡವೆಗಳನ್ನು ಕಣ್ಮರೆಯಾಗಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದರೂ, ನೀವು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಅದನ್ನು ಪ್ರಭಾವಿಸಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಪೌಷ್ಠಿಕಾಂಶದ ಸೇವನೆಯನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿ, ಮೊಡವೆಗಳ ತೀವ್ರತೆಯು ಕಡಿಮೆಯಾಗಬಹುದು. ಹೇಗೆ ಎಂದು ಆಶ್ಚರ್ಯ ಪಡುತ್ತೀರಾ? ಮೊಡವೆ ಆಹಾರದ ಬಗ್ಗೆ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ತಿಳಿಯಲು ಮುಂದೆ ಓದಿ.

ಮೊಡವೆಗಳು ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಕಾರಣವೇನು? ನಿಮ್ಮ ಮುಖವನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳದಿರುವುದು ತ್ವಚೆಯ ಮೇಲಿನ ಆ ಕೊಳಕು ಮೊಡವೆಗಳನ್ನು ನೀಡಿದೆ ಎಂದು ನೀವು ಯೋಚಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಆ ಆಲೋಚನೆಯನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿಬಿಡಿ. ಏಕೆಂದರೆ ನಿಮ್ಮ ಹಾರ್ಮೋನುಗಳು ಮೊಡವೆಗಳ ಸಂಭವವನ್ನು ಪ್ರಭಾವಿಸುತ್ತವೆ. ಅವು ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವು ಹೆಚ್ಚು ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಮತ್ತು ಸ’ತ್ತ ಚರ್ಮದ ಕೋಶಗಳ ಒಂದು ಪದರವು ರಂಧ್ರಗಳ ಮೇಲೆ ಸಂಗ್ರಹವಾದಾಗ, ನೀವು ಮೊಡವೆಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ.

ಕೆಲವು ಜನರಿಗೆ, ಮೊಡವೆಗಳು ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತವೆ, ಮತ್ತು ಕೆಲವರಿಗೆ ಇದು ತೀವ್ರವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಆಹಾರ ಮತ್ತು ಮೊಡವೆ :
ಮೊಡವೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರದ ನಡುವಿನ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಸಂಶೋಧನೆ ನಿರಾಕರಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ನೀವು ತಿನ್ನುವುದನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಮುಖದ ಮೇಲೆ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮೊಡವೆಗಳನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕಲು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಆಹಾರವು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಹಲವಾರು ಅಧ್ಯಯನಗಳ ಪರಿಶೀಲನೆಯು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಆಹಾರ ಮತ್ತು ಆಹಾರ ಪದಾರ್ಥಗಳು ಮೊಡವೆಗಳನ್ನು ಉಲ್ಬಣಗೊಳಿಸಬಹುದು ಅಥವಾ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ.

ಈಗ, ಮೊಡವೆ ವಿರೋಧಿ ಆಹಾರದೊಂದಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಮೊಡವೆ‌ಗಳನ್ನು ನೀವು ಹೇಗೆ ನಿಯಂತ್ರಿಸಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ನೋಡೋಣ. ಸಂಶೋಧನೆ ಏನು ಹೇಳುತ್ತದೆ. ಕಡಿಮೆ ಗ್ಲೈಸೆಮಿಕ್ ಸೂಚ್ಯಂಕ ಆಹಾರದ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿತ್ವವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಹಲವಾರು ಅಧ್ಯಯನಗಳನ್ನು ನಡೆಸಲಾಯಿತು. ಗ್ಲೈಸೆಮಿಕ್ ಇಂಡೆಕ್ಸ್ ಎನ್ನುವುದು ನಿಮ್ಮ ರ’ಕ್ತದಲ್ಲಿನ ಸಕ್ಕರೆ ಮಟ್ಟಗಳ ಮೇಲೆ ಅವುಗಳ ಪರಿಣಾಮಕ್ಕೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಆಹಾರ ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಶ್ರೇಣೀಕರಿಸುವ ಒಂದು ಅಳತೆಯಾಗಿದೆ.

ಬೇರೆ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಹೇಳುವುದಾದರೆ, ನಿಮ್ಮ ರ’ಕ್ತದಲ್ಲಿನ ಸಕ್ಕರೆ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸದ ಆಹಾರಗಳು ಕಡಿಮೆ ಗ್ಲೈಸೆಮಿಕ್ ಸೂಚಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ. ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಅಧ್ಯಯನಗಳು ಮತ್ತು ನಿಯಂತ್ರಿತ ಪ್ರಯೋಗಗಳು ಕಡಿಮೆ ಗ್ಲೈಸೆಮಿಕ್ ಲೋಡ್ ಆಹಾರವು ಉಚಿತ ಆಂಡ್ರೊಜೆನ್ ಸೂಚಿಯನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸಿದೆ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ (ಅಂದರೆ, ಮೊಡವೆಗಳ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಕಾರಣಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾದ ಆಂಡ್ರೊಜೆನ್ ಎಂಬ ಹಾರ್ಮೋನ್ ಬಿಡುಗಡೆಯನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುತ್ತದೆ), ಇದರಿಂದಾಗಿ ಮೊಡವೆಗಳ ತೀವ್ರತೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

1. ಕಡಿಮೆ ಜಿಐ ಹೊಂದಿರುವ ಆಹಾರಗಳು : ಓಟ್ಸ್, ಗೋಧಿ, ಬ್ರೌನ್ ರೈಸ್, ಸಿಹಿ ಆಲೂಗಡ್ಡೆ, ಕಾಳುಗಳು ಮತ್ತು ಒಣದ್ರಾಕ್ಷಿ, ಕಡಲೆಕಾಯಿ, ಮಸೂರ (ಕೆಂಪು ಮತ್ತು ಹಸಿರು), ಕ್ಯಾರೆಟ್ (ಕಚ್ಚಾ ಮತ್ತು ಬೇಯಿಸಿದ), ಬಿಳಿಬದನೆ (ಬದನೆಕಾಯಿ ಅಥವಾ ಬದನೆಕಾಯಿ), ಕೋಸುಗಡ್ಡೆ, ಟೊಮ್ಯಾಟೋಸ್, ಅಣಬೆ, ಕೆಂಪು ಮೆಣಸು, ತೆಂಗಿನ ಕಾಯಿ, ಕಿವಿ ಹಣ್ಣು, ಕಿತ್ತಳೆ.

2. ಒಮೆಗಾ -3 ಕೊಬ್ಬಿನಾಮ್ಲಗಳು : ಸಂಶೋಧನೆ ಏನು ಹೇಳುತ್ತದೆ? ಈ ಕೊಬ್ಬಿನಾಮ್ಲಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಪ್ರೋಟೀನ್ ಮೂಲಗಳಾದ ಮೊಟ್ಟೆ, ಮೀನು ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಸಸ್ಯ ಮೂಲಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತವೆ. ಲಿಪಿಡ್ಸ್ ಇನ್ ಹೆಲ್ತ್ ಅಂಡ್ ಡಿಸೀಸ್ ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಅಧ್ಯಯನವು ಒಮೆಗಾ -3 ಕೊಬ್ಬಿನಾಮ್ಲಗಳು ಉರಿಯೂತ ನಿವಾರಕವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಒಮೆಗಾ -3 ಗಳನ್ನು ತಮ್ಮ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸಿಕೊಂಡವರು ಮೊಡವೆಗಳ ತೀವ್ರತೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಒಮೆಗಾ -3 ಕೊಬ್ಬಿನಾಮ್ಲಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಆಹಾರ ಪದಾರ್ಥಗಳು : ಮ್ಯಾಕೆರೆಲ್, ಹೆರಿಂಗ್, ಸಾರ್ಡೀನ್ ಮತ್ತು ಸಾಲ್ಮನ್ ಮುಂತಾದ ಮೀನುಗಳು, ಮೀನಿನ ಎಣ್ಣೆ, ಸಿಂಪಿ, ಕ್ಯಾವಿಯರ್, ಅಗಸೆಬೀಜಗಳು, ವಾಲ್್ನಟ್ಸ್, ಚಿಯಾ ಬೀಜಗಳು, ಸೋಯಾಬೀನ್, ಡೈರಿ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಂಸ

3. ವಿಟಮಿನ್ ಎ, ಡಿ ಮತ್ತು ಇ ಹೊಂದಿರುವ ಆಹಾರಗಳು : ಸಂಶೋಧನೆ ಏನು ಹೇಳುತ್ತದೆ? ವಿಟಮಿನ್ ಎ (ರೆಟಿನಾಲ್) ಮೊಡವೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಾಸಂಗಿಕವಾಗಿ ಅನ್ವಯಿಸಿದಾಗ ಹೋರಾಡುತ್ತದೆ. ಪುರುಷರು ಮತ್ತು ಮಹಿಳೆಯರ ಮೇಲೆ ನಡೆಸಿದ ಅಧ್ಯಯನವು ಮೊಡವೆಗಳ ಉರಿಯೂತಕ್ಕೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ರೆಟಿನಾಲ್ ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಎಂದು ತೋರಿಸಿದೆ.

ಡರ್ಮಟೊ ಎಂಡೋಕ್ರೈನಾಲಜಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ 2014 ರ ಅಧ್ಯಯನವು ಮೊಡವೆಗಳಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ಜನರು ಕಡಿಮೆ ಪ್ರಮಾಣದ ವಿಟಮಿನ್ ಡಿ ಹೊಂದಿರುವುದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ಮತ್ತೊಂದು ಅಧ್ಯಯನವು ಮೊಡವೆಗಳಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ಜನರು ಮೌಖಿಕ ವಿಟಮಿನ್ ಡಿ ಪೂರಕಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ ನಂತರ ಅವರ ರೋಗ ಲಕ್ಷಣಗಳಲ್ಲಿ ಸುಧಾರಣೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ.

ಅಲ್ಲದೆ, ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ, ಕಾಮೆಡೋನ್‌ಗಳ ರಚನೆ ಮತ್ತು ಮೊಡವೆ ಉಂಟುಮಾಡುವ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾಗಳ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ತಡೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಎ, ಡಿ ಮತ್ತು ಇ ವಿಟಮಿನ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಆಹಾರ ಪದಾರ್ಥಗಳು : ಸಿಹಿ ಆಲೂಗಡ್ಡೆ, ಕ್ಯಾರೆಟ್, ಮೊಟ್ಟೆಯ ಹಳದಿ, ಕಚ್ಚಾ ಸಂಪೂರ್ಣ ಹಾಲು, ಟ್ಯೂನ, ಸಾಲ್ಮನ್, ಕ್ಯಾವಿಯರ್, ಅಣಬೆಗಳು, ಸೊಪ್ಪು, ಆವಕಾಡೊ, ಆಲಿವ್ ಎಣ್ಣೆ, ಟೊಮ್ಯಾಟೋಸ್.

4. ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕ ಆಹಾರಗಳು : ಸಂಶೋಧನೆ ಏನು ಹೇಳುತ್ತದೆ. ಆಕ್ಸಿಡೇಟಿವ್ ಒ’ತ್ತಡವು ಮೊಡವೆಗಳಿಗೆ ಒಂದು ಮುಖ್ಯ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ದೇಹವು ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕ ರಕ್ಷಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಕ್ಯಾಟಲೇಸ್ (ಸಿಎಟಿ) ಮತ್ತು ಕಿಣ್ವ ಸೂಪರ್‌ಆಕ್ಸೈಡ್ ಡಿಸ್ಮುಟೇಸ್ (ಎಸ್‌ಒಡಿ) ಇದು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಾತ್ಮಕ ಆಮ್ಲಜನಕ ಪ್ರಭೇದಗಳ (ಆರ್‌ಒಎಸ್) ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುತ್ತದೆ.

ಹೀಗಾಗಿ ಕೋಶಗಳ ರೆಡಾಕ್ಸ್ ಸಮತೋಲನವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಟ್ಟದ ಆರ್.ಓ.ಎಸ್ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಮಟ್ಟದ ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕಗಳು ಆಕ್ಸಿಡೇಟಿವ್ ಒ’ತ್ತಡವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತವೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಮೊಡವೆಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಆಂಟಿಆಕ್ಸಿಡೆಂಟ್‌ಗಳು ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿರುವ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸಿ.

ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕ ಇರುವ ಆಹಾರ ಪದಾರ್ಥಗಳು : ಡಾರ್ಕ್ ಚಾಕೊಲೇಟ್, ಹಣ್ಣುಗಳು (ಕ್ರ್ಯಾನ್‌ಬೆರಿ, ಮಲ್ಬೆರಿ, ಗೋಜಿ ಬೆರ್ರಿ, ಬ್ಲ್ಯಾಕ್‌ಬೆರಿ ಮತ್ತು ವೈಲ್ಡ್ ಬ್ಲೂಬೆರ್ರಿ), ಪೆಕನ್ ಬೀಜಗಳು, ಕಿಡ್ನಿ ಬೀನ್ಸ್, ಸಿಲಾಂಟ್ರೋ, ಪಲ್ಲೆಹೂವು (ಬೇಯಿಸಿದವುಗಳು), ಒಣದ್ರಾಕ್ಷಿ, ಹಸಿರು ಚಹಾ, ಕೋಸುಗಡ್ಡೆ, ಟೊಮ್ಯಾಟೋಸ್.

5. ಸತು ಹೊಂದಿರುವ ಆಹಾರ : ಸಂಶೋಧನೆ ಏನು ಹೇಳುತ್ತದೆ? ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ, ಚರ್ಮದ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಸರಿಯಾದ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಈ ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಪೋಷಕಾಂಶವು ನಿರ್ಣಾಯಕವಾಗಿದೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ಮೊಡವೆ ಉಂಟುಮಾಡುವ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಸತುವು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿದೆ. ಮೊಡವೆಗಳಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ಜನರು (ಪುರುಷರು ಮತ್ತು ಮಹಿಳೆಯರು ಇಬ್ಬರೂ) ತಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ಪ್ರಮಾಣದ ಸತುವು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆಂದು ಹಲವಾರು ಅಧ್ಯಯನಗಳು ತೀರ್ಮಾನಿಸಿವೆ.

ಮೌಖಿಕವಾಗಿ ಸೇವಿಸಿದಾಗ, ಇದು ಮೊಡವೆಗಳ ಉರಿಯೂತವನ್ನು ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಸತುವುಗಳು ಹೆಚ್ಚಿರುವ ಆಹಾರ ಪದಾರ್ಥಗಳು : ಸೊಪ್ಪು, ಚಿಕನ್, ಅಣಬೆಗಳು, ಮೊಸರು ಅಥವಾ ಕೆಫೀರ್, ಕುರಿಮರಿ, ಗೋಡಂಬಿ, ಕಡಲೆ, ಕೊಕೊ ಪುಡಿ, ಎಳ್ಳು, ಕುಂಬಳಕಾಯಿ ಬೀಜಗಳು.

6. ಡೈರಿ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು : ಸಂಶೋಧನೆ ಏನು ಹೇಳುತ್ತದೆ. ಡೈರಿ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ನಿಮ್ಮ ಮೊಡವೆಗಳನ್ನು ಉಲ್ಬಣಗೊಳಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಸೂಚಿಸುತ್ತಾರೆ. ಏಕೆ? ಡೈರಿ ಹಸುಗಳಿಗೆ ಹಾಲಿನ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಹಾರ್ಮೋನ್ ಚುಚ್ಚುಮದ್ದನ್ನು ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಮತ್ತು ಅದರಿಂದ ತಯಾರಿಸಿದ ಹಾಲು ಅಥವಾ ಡೈರಿ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ನೀವು ಸೇವಿಸಿದಾಗ, ಇದು ನಿಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಹಾರ್ಮೋನುಗಳ ಅಸಮತೋಲನವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ, ಇದು ಮೊಡವೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸುತ್ತದೆ.

ಇದಲ್ಲದೆ, ಹಸುಗಳು ಹಾಲು ಬೆಳೆಯಲು ಕರುಗಳಿಗೆ ಉದ್ದೇಶಿಸಿವೆ, ಮತ್ತು ಇದು ಹಾರ್ಮೋನುಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಸ್ಟೀರಾಯ್ಡ್ಗಳಿಂದ ತುಂಬಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದು ಮೊಡವೆಗಳಿಗೆ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಸೂಕ್ತವಲ್ಲ.

ಮೊಡವೆಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಹಾಲು ಪರ್ಯಾಯಗಳು : ಅಕ್ಕಿ ಹಾಲು, ಸೋಯಾ ಹಾಲು, ಬಾದಾಮಿ ಹಾಲು, ತೆಂಗಿನ ಹಾಲು, ಹುಲಿ ಕಾಯಿ ಹಾಲು, ಮಕಾಡಾಮಿಯಾ ಹಾಲು.

7. ಚಾಕೊಲೇಟ್ ಮತ್ತು ಮೊಡವೆ : ಸಂಶೋಧನೆ ಏನು ಹೇಳುತ್ತದೆ. ಚಾಕೊಲೇಟ್ ಮೊಡವೆಗಳ ತೀವ್ರತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು 2013 ರ ಅಧ್ಯಯನವು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ. 2014 ರಲ್ಲಿ ನಡೆಸಿದ ಮತ್ತೊಂದು ಅಧ್ಯಯನವು ಕೋಕೋ ಸೇವನೆಯು ಮೊಡವೆ ರೋಗ ಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಮೊಡವೆಗಳನ್ನು ಉಲ್ಬಣಗೊಳಿಸುವಲ್ಲಿ ಚಾಕೊಲೇಟ್ ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳುವಿಕೆಯನ್ನು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸುವ ಪುರಾವೆಗಳು ಬಹಳ ಸೀಮಿತವಾಗಿವೆ.

ಚಾಕೊಲೇಟ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಸಕ್ಕರೆ ಮತ್ತು ಇತರ ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ದೂಷಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ. ನೀವು ಚಾಕೊಲೇಟ್ ತಿನ್ನಬೇಕೆ ಅಥವಾ ಬೇಡವೇ ಎಂಬ ಸಂದಿಗ್ಧತೆಯಲ್ಲಿದ್ದರೆ, ಡಾರ್ಕ್ ಚಾಕೊಲೇಟ್ ಅನ್ನು ಆರಿಸಿ ಮತ್ತು ಸಕ್ಕರೆ ಮತ್ತು ಇತರ ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್ ಅಂಶವನ್ನು ಸೇವಿಸುವ ಮೊದಲು ಪರಿಶೀಲಿಸಿ.

8. ಮೊಡವೆಗಳನ್ನು ತೆರವುಗೊಳಿಸಲು ಇತರ ಪೂರಕಗಳು : ಸೆಲೆನಿಯಮ್ : ಮೊಡವೆ ವಲ್ಗ್ಯಾರಿಸ್‌ನಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ಜನರು ತಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಮಟ್ಟದ ಸೆಲೆನಿಯಮ್ ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಅಡ್ವಾನ್ಸಸ್ ಇನ್ ಡರ್ಮಟಾಲಜಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಅಧ್ಯಯನವು ತಿಳಿಸಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ನಿಮ್ಮ ಸೆಲೆನಿಯಮ್ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು, ನೀವು ಪೂರಕಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ : ಈ ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕವು ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮಕ್ಕೆ ಸಂರಕ್ಷಕವಾಗಿದೆ. ಇದು ಕೋಶಗಳ ಪುನರುತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದಲ್ಲದೆ ಮೊಡವೆಗಳನ್ನು ತೆರವುಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ವಿಟಮಿನ್ ಬಿ3 ಅಥವಾ ನಿಯಾಸಿನ್ : ಮೊಡವೆಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಈ ಅಗತ್ಯವಾದ ವಿಟಮಿನ್ ಬಹಳ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿದೆ.

ಆದ್ದರಿಂದ, ಮೊಡವೆಗಳನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕಲು ನೀವು ಈಗ ಸಂಶೋಧನಾ ಬೆಂಬಲಿತ ಆಹಾರವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೀರಿ. ಈ ಪಟ್ಟಿಯು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯಕವಾಗಿದೆಯೆಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ. ಈ ಮಾಹಿತಿಯು ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಾಗಿದ್ದರೆ ಮರೆಯದೇ ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ, ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಸಹ ಒಂದು ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯ, ಹಾಗೆಯೇ ಮರೆಯದೆ ನಮ್ಮ ಪೇಜ್ ಅನ್ನು ಲೈಕ್ ಮಾಡಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪ್ಡೇಟ್ ಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಪಡೆಯಿರಿ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here