ಗೃಹಿಣಿಯರೇ ರಿಲ್ಯಾಕ್ಸ್ ಪ್ಲೀಸ್. ನಿಮಗಾಗಿ ಈ ಲೇಖನ.

0
1870

ಗೃಹಿಣಿಯರೇ ರಿಲ್ಯಾಕ್ಸ್ ಪ್ಲೀಸ್. ನಾವು ಈ ಲೇಖನಗಳನ್ನು ನಿಮಗೋಸ್ಕರವೇ ಬರೆಯುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ಅಡುಗೆ ಎನ್ನುವುದು ಒಂದು ಕಲೆ. ಈ ಕಲೆಗಿಂತ ಶ್ರೇಷ್ಠವಾದ ಕಲೆ ಬೇರೆ ಯಾವುದೂ ಇಲ್ಲ. ಆದರೆ ಇಂದಿನ ಗೃಹಿಣಿಯರು ಅಡಿಗೆ ಮನೆಯ ಕೆಲಸ ಎಂದರೆ ಸಾಕು ತುಂಬಾ ಟೆನ್ಷನ್ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಹೀಗಿರುವುದರಿಂದ ಗೃಹಿಣಿಯರ ಮನಸ್ಸನ್ನು ರಿಲಾಕ್ಸ್ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಕೆಲವು ಸೂಚನೆ ಸಲಹೆಗಳನ್ನು ನೀಡಲಾಗಿದೆ.

ಹಳೆಯದೇ ಆದರೂ ಹೊಸದು ಎಂದು ಭಾವಿಸಿ ಈ ಸಲಹೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸು ಹಾಗೂ ಕಿವಿಗಳನ್ನು ಕೊಡಿ. ನೀವು ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ಹೋಗಲು ಅಥವಾ ಮನೆಯಲ್ಲಿಯೇ ಇರಲಿ, ಅಡಿಗೆಯನ್ನು ರುಚಿಯಾಗಿ ಮಾಡಿ ಹಾಕುವುದು ನಿಮ್ಮ ಕರ್ತವ್ಯ ತಾನೇ. ಅದು ಹಿಂದಿನಿಂದಲೂ ನಡೆದು ಬಂದಿರುವ ಪದ್ಧತಿ. ತುಂಬಾ ಆಳವಾಗಿ ಯೋಚಿಸಿ ನೋಡಿದಾಗ ಹೆಣ್ಣಿಗೆ ಅಡಿಗೆ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವುದು ತುಂಬಾ ಕೀ’ಳರಿಮೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸಿದಂತೆ ಕಾಣಲಾಗುವುದು.

ಕಾರಣ ಉದ್ಯೋಗಸ್ಥರ ಹೆಣ್ಣುಮಕ್ಕಳು ಅಡಿಗೆ ಮಾಡುವವರನ್ನು ಕೇವಲವಾಗಿ ಮಾತನಾಡಿಸುತ್ತಾರೆ. ಹೀಗಾಗಿ ಕೆಲವು ಗೃಹಿಣಿಯರು ಅಡಿಗೆ ಮನೆಯ ಕಡೆ ಲಕ್ಷ್ಯ ಕೊಡುವುದನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಯಾವಾಗಲಾದರೂ ಮನೆಗೆ ಅತಿಥಿಗಳು ಬಂದಾಗ ಅಡಿಗೆ ಮನೆಗೆ ಹೋದಾಗ ಅಭ್ಯಾಸ ತಪ್ಪಿದಂತೆ ಆಗಿ ಕಂಗೆಡುತ್ತಾರೆ. ಕೆಲವು ಅತಿಥಿಗಳು ಮನೆಗೆ ಬಂದು ಸುಮ್ಮನೆ ಹೋಗುವುದಿಲ್ಲ.

ಅಯ್ಯೋ ನಾನು ಅಡಿಗೆ ಮನೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲ್ಲ ಕಣ್ರೀ. ನಮ್ಮ ಯಜಮಾನ್ರು ಎಲ್ಲ ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಹೊರಗಿನಿಂದ ತರುತ್ತಾರೆ. ನೀನು ಕಷ್ಟ ಪಡುವುದು ಬೇಡ ಎನ್ನುತ್ತಾರೆ. ಅಂತಹ ಮಾತುಗಳನ್ನು ಕೇಳಿಸಿಕೊಂಡ ಹೆಣ್ಣುಮಗಳು ಹೌದು ನನ್ನ ಗಂಡ ನನ್ನನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತಾಳೆ. ನಮ್ಮ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ನಾವು ಮಾಡುವುದು ಯಾವ ಸೀಮೆ ಅವಮಾನ. ಈ ಪ್ರಶ್ನೆಯನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ಹಾಕಿಕೊಳ್ಳಿ.

ನಮ್ಮ ಹಿರಿಯರು ಎಷ್ಟು ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರು, ಎಷ್ಟು ಅಡಿಗೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರು, ಬಂದ ಅತಿಥಿಗಳನ್ನೆಲ್ಲ ಸುಧಾರಿಸುತ್ತಿದ್ದರು, ಅವರು ಎಂದಾದರೂ ಅವಮಾನ ಎಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ. ನೀವೇ ಯೋಚಿಸಿ ನೋಡಿ ಸ್ನೇಹಿತರೆ. ಇಂತಹ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸಿನಿಂದ ದೂರ ಮಾಡಿ. ಆಗ ಮನಸ್ಸು ನಿರಾಳವಾಗುತ್ತದೆ.

ಅಡಿಗೆ ಮಾಡುವುದು ತರ್ಕ ಶಾಸ್ತ್ರ. ಬದುಕು ಒಂದು ಶಾಸ್ತ್ರ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಿದರೆ ಯಾವುದೂ ಕಷ್ಟವಲ್ಲ. ಅಡಿಗೆ ಮಾಡುವ ಸಮಯವನ್ನು ನಿಗದಿ ಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಹೀಗೆ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಕೆಲಸವು ಕೂಡ ಬೇಗ ಆಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮಗೆ ಆಯಾಸ ಕೂಡ ಹೆಚ್ಚಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನಿಮ್ಮ ತಲೆಯಲ್ಲಿ ತಂದುಕೊಳ್ಳಿ. ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಪ್ರೀತಿ ತುಂಬುವುದು. ಮನಸ್ಸು ಪ್ರೀತಿಯಿಂದ ನಲಿದರೆ ಬದುಕು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗುತ್ತದೆ.

ಮಲಗುವ ಮೊದಲು ರಾತ್ರಿಯೇ ನಾಳಿನ ಕೆಲಸಗಳ ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ. ಯಾವ ಕೆಲಸ ಮೊದಲು ಮಾಡಬೇಕು ಯಾವ ಕೆಲಸ ಯಾವಾಗ ಮಾಡಬೇಕು ಎಂಬ ಪ್ರಯಾರಿಟಿ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಿ. ಮಕ್ಕಳು ಚಿಕ್ಕವಾದರೂ ಅವರ ಕೈಯಲ್ಲೂ ಸಣ್ಣಪುಟ್ಟ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿಸಿ. ಆಗ ಮನಸ್ಸು ರಿಲ್ಯಾಕ್ಸ್ ಆಗುವುದು. ಕೆಲಸಗಳು ಸಹ ಕಷ್ಟ ಎನಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ನಿಮ್ಮ ಗಂಡನಿಗೂ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡುವಂತೆ ಪುಸಲಾಯಿಸಿ. ಆಗ ನಿಮಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಫ್ರೀ ಆಗುತ್ತದೆ.

ಎಲ್ಲಕ್ಕಿಂತ ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಇರುವ ಅಹಂಕಾರವನ್ನು ತ್ಯಜಿಸಿಬಿಡಿ. ಆಗ ನಿಮ್ಮ ಬದುಕು ಸರಳವಾಗುತ್ತದೆ. ಸದಾಕಾಲ ನೀವು ಯಾವುದಾದರೂ ಕೆಲಸದಲ್ಲಿ ತಲ್ಲೀನರಾಗಿರಿ. ಆಗ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ಪ್ರಶಾಂತತೆ ಲಭಿಸುತ್ತದೆ. ಇಂದು ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ಗೃಹಿಣಿಯರು ತಮ್ಮನ್ನು ಹೌಸ್ವೈಫ್ ಎಂದು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ. ತಮ್ಮನ್ನು ಚೀಫ್ ಎಕ್ಸಿಕ್ಯೂಟಿವ್ ಆಫ್ ದಿ ಹೌಸ್ ಎಂದು ಕರೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಜೊತೆಗೆ ಬೇರೆಯವರಿಂದ ಗೌರವವನ್ನು ಗಳಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಹೀಗೆ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ಸ್ತ್ರೀ ಕೂಡ ಇಂತಹ ಭಾವನೆಯನ್ನು ಮನಸ್ಸಿಗೆ ಕಂಡುಕೊಂಡರೆ ಆಗ ಮಾನಸಿಕ ಸಮತೋಲನ ಮೂಡುತ್ತದೆ ಹಾಗೂ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿರುವ ದೌರ್ಬಲ್ಯಗಳು ದೂರವಾಗುತ್ತದೆ. ಮನೆಯಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡವರು ಹೇಗಿರುತ್ತಾರೋ ಹಾಗೆಯೇ ಮಕ್ಕಳು ಕೂಡ ಅದನ್ನು ನೋಡಿ ಕಲಿಯುತ್ತಾರೆ. ತಾಯಿ ಸಿಡುಕಿದರು ಮಕ್ಕಳು ತಾವೇ ತಾವಾಗಿ ಸಿಲುಕುವುದನ್ನು ಕಲಿಯುತ್ತಾರೆ.

ಇದು ಕೇಳಲು ಬಹಳ ಸಣ್ಣ ವಿಷಯ ಎಂಬಂತೆ ಕಾಣಿಸಿದರು ಇದನ್ನು ಆಚರಣೆಗೆ ತರುವುದು ಬಹಳ ಕಷ್ಟ. ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಎಂದು ಮಾನಸಿಕ ತಜ್ಞರು ಅಭಿಪ್ರಾಯಪಡುತ್ತಾರೆ. ಕಾಲದಿಂದ ಕಾಲಕ್ಕೆ ಮನಸ್ಸಿನ ಭಾವನೆಗಳು ಬದಲಾಗುತ್ತಾ ಹೋಗುತ್ತದೆ. ಬದುಕಿನ ಮೌಲ್ಯಗಳು ಬದಲಾಗುತ್ತದೆ. ಹೀಗಾಗಿ ಮಕ್ಕಳ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಅರಿತು ನಡೆಯಲು ಸಹನೆ ತುಂಬಾ ಅವಶ್ಯಕ. ತಾಯಿಗೆ ಸಹನೆ ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ಮಕ್ಕಳ ಮಾನಸಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಹೇಗೆ ಸಾಧ್ಯ. ನೀವೇ ಯೋಚಿಸಿ.

ಮನೆ, ಮನೆಯ ಅಂದ ಚಂದ ಗೃಹಿಣಿಯ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿಸಿದೆ. ಪ್ರಕೃತಿಯಲ್ಲಿ ಎಂತಹ ಸೌಂದರ್ಯ ಅಡಗಿದೆ ಅಲ್ಲವೇ. ಆದರೆ ನಾವೇ ಮೂರ್ಖರು. ಮನೆಯ ನಿಜವಾದ ಸೌಂದರ್ಯವನ್ನು ನಾವೇ ಹಾಳುಗೆಡವಿ ಬಿಡುತ್ತೇವೆ. ಈ ಮಾಹಿತಿಯು ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಾಗಿದ್ದರೆ ಮರೆಯದೇ ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ, ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಸಹ ಒಂದು ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯ, ಹಾಗೆಯೇ ಮರೆಯದೆ ನಮ್ಮ ಪೇಜ್ ಅನ್ನು ಲೈಕ್ ಮಾಡಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪ್ಡೇಟ್ ಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಪಡೆಯಿರಿ.

ಜಾಹಿರಾತು : ಶಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂ ಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಹಾಗೂ ಕಾಳಿಕಾ ದೇವಿಯ ಆರಾಧಕರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ (ಕಾಲ್/ವಾಟ್ಸಪ್ 95388 66755) ಗುರೂಜಿಯವರಿಂದ ನೇರ ಪರಿಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಹಾ ಸೂತ್ರಗಳು ಪಡೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಮನದಾಸೆಗಳು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಏನೇ ಇದ್ದರೂ ಸಹ ಹಲವು ರೀತಿಯ ಪ್ರಶ್ನೆ ಶಾಸ್ತ್ರಗಳಿಂದ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಪರಿಹಾರವಾಗಲಿದೆ 95388 66755 ಜೀವನದ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ನಿರಾಶರಾಗಿದ್ದರೆ ಒ'ತ್ತಡ ಮನಸ್ತಾಪ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮೋಸ , ಮಾನಸಿಕ ಕಿರಿಕಿರಿ ವಾ'ಮಾಚಾರದಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜೀವನ ಅನರ್ಥವಾಗಿದ್ದರೆ , ಎಷ್ಟು ದುಡಿದರೂ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ನೆಮ್ಮದಿ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು ನಂಬಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ದ್ರೋಹ ಮದುವೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷಾ ಪ್ರೇಮ ವಿಚಾರ ಉದ್ಯೋಗದ ಸಮಸ್ಯೆ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿನ ಕಲಹಗಳು ಅತ್ತೆ-ಸೊಸೆ ಕಿರಿಕಿರಿ ನಿಮ್ಮ ವೈವಾಹಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಸಂತಾನ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೋರ್ಟ್ ವಿಚಾರ ಸಾಲದ ಬಾಧೆ ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಮಾತು ಕೇಳದಿದ್ದರೆ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕೇರಳ ಮತ್ತು ಕೊಳ್ಳೇಗಾಲದ ಸರ್ವಾಭಿಷ್ಟ ಸಿದ್ದಿ ಪೂಜಾ ಅಷ್ಟದಿಗ್ಬಂದನ ಪೂಜೆ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಜೊತೆಗೆ ಗ್ರಹಣಕಾಲದ ಬಲಿಷ್ಠ ಅಥರ್ವಣವೇದದ ಕಾಳಿಕಾ ಉಪಾಸನಾ ಅನುಷ್ಠಾನ ವಿದ್ಯೆಯಿಂದ ಶೇಕಡ ನೂರರಷ್ಟು ಸೂಕ್ತ ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಪ್ರಖ್ಯಾತಿ ಹಾಗೂ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಪಡೆದಿರುವ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ 95388 66755

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here