ಮಹಾ ಶಿವರಾತ್ರಿ ದಿನಾಂಕ ಮತ್ತು ಸಮಯ. ಶಿವರಾತ್ರಿಯನ್ನು ಹೀಗೆ ಆಚರಿಸಿದರೆ ನಿಮ್ಮ ಸಕಲ ಇಷ್ಟಾರ್ಥ ಸಿದ್ಧಿಯಾಗುತ್ತದೆ.

0
1674

ಮಹಾ ಶಿವರಾತ್ರಿ ದಿನಾಂಕ ಮತ್ತು ಸಮಯ. 2021 ರ ಮಹಾಶಿವರಾತ್ರಿ ಮಾರ್ಚ್ 11 ಗುರುವಾರದಂದು ನಡೆಯಲಿದೆ. ಚತುರ್ದಶಿ ತಿಥಿ ಮಾರ್ಚ್ 11 ರಂದು ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 2:39 ಕ್ಕೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಿ ಮಾರ್ಚ್ 12, 2021 ರಂದು ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 3:02 ಕ್ಕೆ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

ಪೂಜಾ ಸಮಯ ಅಥವಾ ಪೂಜಾ ಶುಭ ಮುಹೂರ್ತ : ಶಿವರಾತ್ರಿಯ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಭಕ್ತರು ನಿಶಿತಾ ಕಾಲ ಅಥವಾ ಯಾವುದೇ / ಎಲ್ಲಾ ನಾಲ್ಕು ಪ್ರಹರದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಪೂಜೆ ನಡೆಸಬಹುದು. ಶಿವರಾತ್ರಿಯ ನಿಶಿತಾ ಕಾಲ ಮಾರ್ಚ್ ೧೨ರ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 12:06ರಿಂದ 12:55 ರವರೆಗೆ. ಮಹಾ ಶಿವರಾತ್ರಿ ಪಾರಣ ಸಮಯ : ಮಾರ್ಚ್ ೧೨ರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 06:34 ರಿಂದ ಸಂಜೆ 03:02 ರವರೆಗೆ.

ರಾತ್ರಿ ಮೊದಲ ಪ್ರಹರ ಪೂಜಾ ಸಮಯ: 06:27 PM ರಿಂದ 09:29 PM. ರಾತ್ರಿ ಎರಡನೇ ಪ್ರಹರ ಪೂಜಾ ಸಮಯ: 09:29 PM ರಿಂದ ಮಾರ್ಚ್ 12ರ 12:31 AM. ರಾತ್ರಿ ಮೂರನೇ ಪ್ರಹರ ಪೂಜಾ ಸಮಯ: 12:31 AM ರಿಂದ ಮಾರ್ಚ್ 12ರ 03:32 AM. ರಾತ್ರಿ ನಾಲ್ಕನೇ ಪ್ರಹರ ಪೂಜಾ ಸಮಯ: 03:32 AM ರಿಂದ ಮಾರ್ಚ್ 12ರ 06:34 AM.

ಚತುರ್ದಶಿ ತಿಥಿ ಪ್ರಾರಂಭ: ಮಾರ್ಚ್ 21, 2021 ರಂದು 02:39 PM. ಚತುರ್ದಶಿ ತಿಥಿ ಅಂತ್ಯ: ಮಾರ್ಚ್ 21, 2021 ರಂದು 03:02 PM. ಮಹಾ ಶಿವರಾತ್ರಿಯ ಮಹತ್ವ: ಮಹಾ ಶಿವರಾತ್ರಿಯನ್ನು ಬೇಸಿಗೆಯ ಆಗಮನದ ಮೊದಲು ಚಳಿಗಾಲದ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ (ಫೆಬ್ರವರಿ / ಮಾರ್ಚ್) ವರ್ಷಕ್ಕೊಮ್ಮೆ ಮಾತ್ರ ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಮಹಾ ಶಿವರಾತ್ರಿ ಎಂದರೆ “ಶಿವನ ಮಹಾ ರಾತ್ರಿ”.

ಸೃಷ್ಟಿ, ಸಂರಕ್ಷಣೆ ಮತ್ತು ವಿನಾಶದ ಸ್ವರ್ಗೀಯ ನೃತ್ಯವನ್ನು ಶಿವನು ನಿರ್ವಹಿಸುವ ರಾತ್ರಿ ಮಹಾ ಶಿವರಾತ್ರಿ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಒಂದು ದಂತಕಥೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ಶಿವನ ಲಿಂಗ ರೂಪವು ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡ ದಿನವೇ ಮಹಾಶಿವರಾತ್ರಿ. ಮತ್ತೊಂದು ನಂಬಿಕೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ಮಹಾ ಶಿವರಾತ್ರಿ ಎಂಬುದು ಶಿವ ಮತ್ತು ದೇವಿ ಪಾರ್ವತಿಯ ಒಕ್ಕೂಟವನ್ನು ಸೂಚಿಸುವ ದಿನ.

ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕವಾಗಿ, ಶಿವನು ಪುರುಷನನ್ನು (ಮನಸ್ಸು) ಪ್ರತಿನಿಧಿಸಿದರೆ ದೇವಿ ಪಾರ್ವತಿಯು ಪ್ರಕೃತಿ (ಪ್ರಕೃತಿ) ಯನ್ನು ಸಂಕೇತಿಸುತ್ತದೆ. ಬ್ರಹ್ಮಾಂಡವನ್ನು ರೂಪಿಸುವ ಎರಡು ಮೂಲಭೂತ ಘಟಕಗಳು ಇವುಗಳಾಗಿದ್ದು, ಇದರ ಸಮ್ಮಿಲನವೇ ಶಿವರಾತ್ರಿ ಎನ್ನಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ದಿನದಂದು ಪೂಜೆ, ಉಪವಾಸ ಜಾಗರಣೆ ಮಾಡಿದರೆ ಭಕ್ತರು ಇಷ್ಟಾರ್ಥ ಸಿದ್ದಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ಶಿವರಾತ್ರಿ ಪೂಜಾ ವಿಧಿವಿಧಾನ: ಮಹಾ ಶಿವರಾತ್ರಿಯಂದು ಸೂರ್ಯೋದಯ ಆಗುವ ಮುನ್ನವೇ ಎದ್ದು ಶುದ್ಧವಾಗಿ ಸ್ನಾನ ಮಾಡಿ. ನಂತರ ಈಶ್ವರನಿಗೆ ಷೋಡಶೋಪಚಾರದಿಂದ (ಹದಿನಾರು ಬಗೆಯಿಂದ ಶಿವನಿಗೆ ಉಪಚಾರ) ಪೂಜೆ ಮಾಡಬೇಕು. ಈ ದಿನದ ವಿಶೇಷ ಪೂಜಾ ಸಾಮಾಗ್ರಿ ಬಿಲ್ವ ಪತ್ರೆಯನ್ನು ಶಿವನಿಗೆ ಅರ್ಪಿಸಲು ಮರೆಯಬೇಡಿ. ಇದರ ಒಂದು ಎಲೆಯನ್ನು ಶಿವನಿಗೆ ಅರ್ಪಿಸಿದರೂ ನಾನಾ ಪುಣ್ಯಗಳಿಗೆ ಪಾತ್ರರಗುತ್ತೀವಿ ಎಂಬ ನಂಬಿಕೆ ಇದೆ.

ಉಪವಾಸ ಆಚರಣೆ : ರಾತ್ರಿಯಿಡೀ ಜಾಗರಣೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಾರ್ಥನೆ ಮಾಡಿ. ಭಕ್ತರು ಶಿವನನ್ನು ಸ್ತುತಿಸಲು “ಓಂ ನಮಃ ಶಿವ” ಮಂತ್ರವನ್ನು ಪಠಿಸಿ. ಉಪವಾಸ ಕ್ರಮ: ಇಡೀ ದಿನ ಉಪವಾಸವಿದ್ದು, ರಾತ್ರಿ ಜಾಗರಣೆ ಮಾಡಿ ಮಾರನೆಯ ದಿನ ಪಾರಣೆ ಮಾಡಬೇಕು. ಉಪವಾಸ ಮಾಡಲು ಆಗದಿದ್ದರೆ, ಫಲಹಾರ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ಈ ಮಾಹಿತಿಯು ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಾಗಿದ್ದರೆ ಮರೆಯದೇ ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ, ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಸಹ ಒಂದು ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯ, ಹಾಗೆಯೇ ಮರೆಯದೆ ನಮ್ಮ ಪೇಜ್ ಅನ್ನು ಲೈಕ್ ಮಾಡಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪ್ಡೇಟ್ ಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಪಡೆಯಿರಿ.

ಜಾಹಿರಾತು : ಶಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂ ಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಹಾಗೂ ಕಾಳಿಕಾ ದೇವಿಯ ಆರಾಧಕರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ (ಕಾಲ್/ವಾಟ್ಸಪ್ 95388 66755) ಗುರೂಜಿಯವರಿಂದ ನೇರ ಪರಿಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಹಾ ಸೂತ್ರಗಳು ಪಡೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಮನದಾಸೆಗಳು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಏನೇ ಇದ್ದರೂ ಸಹ ಹಲವು ರೀತಿಯ ಪ್ರಶ್ನೆ ಶಾಸ್ತ್ರಗಳಿಂದ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಪರಿಹಾರವಾಗಲಿದೆ 95388 66755 ಜೀವನದ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ನಿರಾಶರಾಗಿದ್ದರೆ ಒ'ತ್ತಡ ಮನಸ್ತಾಪ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮೋಸ , ಮಾನಸಿಕ ಕಿರಿಕಿರಿ ವಾ'ಮಾಚಾರದಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜೀವನ ಅನರ್ಥವಾಗಿದ್ದರೆ , ಎಷ್ಟು ದುಡಿದರೂ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ನೆಮ್ಮದಿ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು ನಂಬಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ದ್ರೋಹ ಮದುವೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷಾ ಪ್ರೇಮ ವಿಚಾರ ಉದ್ಯೋಗದ ಸಮಸ್ಯೆ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿನ ಕಲಹಗಳು ಅತ್ತೆ-ಸೊಸೆ ಕಿರಿಕಿರಿ ನಿಮ್ಮ ವೈವಾಹಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಸಂತಾನ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೋರ್ಟ್ ವಿಚಾರ ಸಾಲದ ಬಾಧೆ ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಮಾತು ಕೇಳದಿದ್ದರೆ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕೇರಳ ಮತ್ತು ಕೊಳ್ಳೇಗಾಲದ ಸರ್ವಾಭಿಷ್ಟ ಸಿದ್ದಿ ಪೂಜಾ ಅಷ್ಟದಿಗ್ಬಂದನ ಪೂಜೆ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಜೊತೆಗೆ ಗ್ರಹಣಕಾಲದ ಬಲಿಷ್ಠ ಅಥರ್ವಣವೇದದ ಕಾಳಿಕಾ ಉಪಾಸನಾ ಅನುಷ್ಠಾನ ವಿದ್ಯೆಯಿಂದ ಶೇಕಡ ನೂರರಷ್ಟು ಸೂಕ್ತ ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಪ್ರಖ್ಯಾತಿ ಹಾಗೂ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಪಡೆದಿರುವ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ 95388 66755

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here