ಸ’ತ್ತ ಕರೋನಾ ರೋಗಿಯ ಮರಣೋತ್ತರ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಇಟಲಿ ಮಾಡಿದೆ, ದೊಡ್ಡ ಬಹಿರಂಗ.

0
7845

ಬಿಸಿ ಬಿಸಿ ಸುದ್ದಿ ವಿಶ್ವದ ದೊಡ್ಡ ಸುದ್ದಿ, ಸತ್ತ ಕರೋನಾ ರೋಗಿಯ ಮರಣೋತ್ತರ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಇಟಲಿ ಮಾಡಿದೆ, ದೊಡ್ಡ ಬಹಿರಂಗ. ಕೋವಿಡ್ -19 ರಿಂದ ಮೃತ ದೇಹವೊಂದರ ಮೇಲೆ ಶವಪರೀಕ್ಷೆ (ಮರಣೋತ್ತರ) ನಡೆಸಿದ ವಿಶ್ವದ ಮೊದಲ ದೇಶ ಇಟಲಿಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ವ್ಯಾಪಕ ತನಿಖೆಯ ನಂತರ ಕೋವಿಡ್ -19 ವೈರಸ್ ಆಗಿ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ. ಬದಲಿಗೆ ಇದು ಬಹಳ ದೊಡ್ಡ ಜಾಗತಿಕ ಹಗರಣ. ವರ್ಧಿತ ಜಾಗತಿಕ 5 ಜಿ ವಿದ್ಯುತ್ಕಾಂತೀಯ ವಿಕಿರಣ (ವಿಷ) ದಿಂದ ಜನರು ನಿಜವಾಗಿ ಸಾಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಕರೋನಾ ವೈರಸ್‌ನಿಂದ ಸಾಯುವ ಜನರ ಮೃತದೇಹಗಳ ಮೇಲೆ ಶವಪರೀಕ್ಷೆ (ಮರಣೋತ್ತರ) ಅನುಮತಿಸದ ವಿಶ್ವ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆ (ಡಬ್ಲ್ಯುಎಚ್‌ಒ) ಕಾನೂನನ್ನು ಇಟಲಿಯ ವೈದ್ಯರು ಉಲ್ಲಂಘಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಕೆಲವು ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಆವಿಷ್ಕಾರ ಮತ್ತು ತನಿಖೆಯ ನಂತರ, ಈ ವಿಳಾಸವನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಅದು ವೈರಸ್ ಅಲ್ಲ, ಆದರೆ ಸಾವಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುವ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಂ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ರ’ಕ್ತನಾಳಗಳಲ್ಲಿ ರ’ಕ್ತನಾಳಗಳು ರೂಪುಗೊಳ್ಳುತ್ತವೆ.

ಅಂದರೆ, ಈ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾದಿಂದ ರಕ್ತವು ರಕ್ತನಾಳಗಳು ಮತ್ತು ನರಗಳಲ್ಲಿ ಸಂಗ್ರಹಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಈ ರೋಗಿಯು ಸಾವಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತಾನೆ. ಇಟಲಿ ವೈರಸ್ ಅನ್ನು ಸೋಲಿಸಿದೆ, “ಡಿಫ್ಯೂಸ್-ಇಂಟ್ರಾವಾಸ್ಕುಲರ್ ಹೆಪ್ಪುಗಟ್ಟುವಿಕೆ (ಥ್ರಂಬೋಸಿಸ್)” ಅನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಬೇರೆ ಏನೂ ಇಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಎದುರಿಸುವ ವಿಧಾನವೆಂದರೆ ಪ್ರತಿಜೀವಕ ಮಾತ್ರೆಗಳು. ಉರಿಯೂತ ವಿರೋಧಿ ಮತ್ತು ಆಸ್ಪಿರಿನ್ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ಇದನ್ನು ಗುಣಪಡಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಮತ್ತು ಕೋವಿಡ್ -19 ವೈರಸ್‌ನ ಸತ್ತ ಶವಗಳ ಶವಪರೀಕ್ಷೆ (ಮರಣೋತ್ತರ) ಯೊಂದಿಗೆ ಇಟಾಲಿಯನ್ ವೈದ್ಯರು ಜಗತ್ತಿಗೆ ಈ ಸಂವೇದನಾಶೀಲ ಸುದ್ದಿಯನ್ನು ಸಿದ್ಧಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಇದು ರೋಗವನ್ನು ಗುಣಪಡಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಇತರ ಕೆಲವು ಇಟಾಲಿಯನ್ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ವೆಂಟಿಲೇಟರ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿ ಆರೈಕೆ ಘಟಕಗಳು (ಐಸಿಯುಗಳು) ಎಂದಿಗೂ ಅಗತ್ಯವಿರಲಿಲ್ಲ. ಇದಕ್ಕಾಗಿ, ಇಟಲಿಯಲ್ಲಿ ಈಗ ಹೊಸ ಮೊಲಾಸಸ್ ಪ್ರೋಟೋಕಾಲ್ಗಳನ್ನು ನೀಡಲಾಗಿದೆ.

ಚೀನಾ ಇದರ ಬಗ್ಗೆ ಮೊದಲೇ ತಿಳಿದಿತ್ತು ಆದರೆ ತನ್ನ ವರದಿಯನ್ನು ಯಾರಿಗೂ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಲಿಲ್ಲ. ದಯವಿಟ್ಟು ಈ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ಕುಟುಂಬ, ನೆರೆಹೊರೆಯವರು, ತಜ್ಞರು, ಸ್ನೇಹಿತರು, ಸಹೋದ್ಯೋಗಿಗಳಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ ಇದರಿಂದ ಅವರು ಕೋವಿಡ್ -19 ರ ಭಯದಿಂದ ಹೊರಬರಲು ಸಾಧ್ಯವಿದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಕೇವಲ 5 ಜಿ ವಿಕಿರಣವಾಗಿರುವ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಂ ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಅದು ವೈರಸ್ ಅಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ.

ರೋಗನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿ ತುಂಬಾ ಕಡಿಮೆ ಇರುವ ಜನರಿಗೆ ಹಾನಿ ಮಾಡುವುದು. ಇದು ವಿಕಿರಣ ಇನ್ಫಾರ್ಕ್ಷನ್ ಮತ್ತು ಹೈಪೊಕ್ಸಿಯಾವನ್ನು ಸಹ ಉತ್ಪಾದಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಸ್ಥಿತಿಗೆ ಬರುವವರು ಆಸ್ಪ್ರಿನ್ -100 ಮಿಗ್ರಾಂ ಮತ್ತು ಅಪ್ರೊನಿಕಸ್ ಅಥವಾ ಪ್ಯಾರೆಸಿಟಮಾಲ್ 650 ಮಿಗ್ರಾಂ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಏಕೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಕೋವಿಡ್ -19 ರಕ್ತವನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸುತ್ತದೆ ಅದು ಥ್ರಂಬೋಸಿಸ್ಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇದರಿಂದಾಗಿ ರಕ್ತನಾಳಗಳಲ್ಲಿ ರಕ್ತ ಸಂಗ್ರಹವಾಗುತ್ತದೆ.

ಮತ್ತು ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಮೆದುಳು, ಹೃದಯ ಮತ್ತು ಶ್ವಾಸಕೋಶಗಳು ಆಮ್ಲಜನಕವನ್ನು ಪಡೆಯುವುದಿಲ್ಲ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಸಿಗುತ್ತದೆ ಉಸಿರಾಟದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಇದೆ ಮತ್ತು ಉಸಿರಾಟದ ಕೊರತೆಯಿಂದಾಗಿ, ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ವೇಗವಾಗಿ ಸಾಯುತ್ತಾನೆ. ಇಟಲಿಯ ವೈದ್ಯರು ಡಬ್ಲ್ಯುಎಚ್‌ಒ ಪ್ರೋಟೋಕಾಲ್ ಅನ್ನು ಅನುಸರಿಸಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಕೋವಿಡ್ -19 ನಿಂದ ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ ಶವಗಳನ್ನು ಶವಪರೀಕ್ಷೆ ಮಾಡಿದರು.

ದೇಹದ ತೋಳುಗಳು, ಕಾಲುಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಭಾಗಗಳನ್ನು ತೆರೆದು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿದ ನಂತರ, ರಕ್ತನಾಳಗಳು ಹಿಗ್ಗಿದವು ಮತ್ತು ರಕ್ತನಾಳಗಳು ಥ್ರೊಂಬಿಯಿಂದ ತುಂಬಿರುತ್ತವೆ, ಇದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ರಕ್ತ ಹರಿಯದಂತೆ ತಡೆಯುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ದೇಹಕ್ಕೆ ಆಮ್ಲಜನಕದ ಹರಿವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಇದರಿಂದಾಗಿ ರೋಗಿಯು ಸಾಯುತ್ತಾನೆ.

ಈ ಸಂಶೋಧನೆಯನ್ನು ತಿಳಿದ ಇಟಾಲಿಯನ್ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವಾಲಯವು ಕೋವಿಡ್ -19 ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಪ್ರೋಟೋಕಾಲ್ ಅನ್ನು ತಕ್ಷಣವೇ ಬದಲಾಯಿಸಿತು ಮತ್ತು ಆಸ್ಪಿರಿನ್ 100 ಮಿಗ್ರಾಂ ಮತ್ತು ಆಂಪ್ರೊಮಾಕಸ್ ಅನ್ನು ಅದರ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ನೀಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು. ಇದರಿಂದಾಗಿ ರೋಗಿಗಳು ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಅವರ ಆರೋಗ್ಯವು ಸುಧಾರಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು. ಇಟಾಲಿಯನ್ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವಾಲಯವು ಒಂದೇ ದಿನದಲ್ಲಿ 14000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ರೋಗಿಗಳನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿ ಆಯಾ ಮನೆಗಳಿಗೆ ಕಳುಹಿಸಿತು.

ಜಾಹಿರಾತು : ಶಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂ ಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಹಾಗೂ ಕಾಳಿಕಾ ದೇವಿಯ ಆರಾಧಕರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ (ಕಾಲ್/ವಾಟ್ಸಪ್ 95388 66755) ಗುರೂಜಿಯವರಿಂದ ನೇರ ಪರಿಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಹಾ ಸೂತ್ರಗಳು ಪಡೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಮನದಾಸೆಗಳು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಏನೇ ಇದ್ದರೂ ಸಹ ಹಲವು ರೀತಿಯ ಪ್ರಶ್ನೆ ಶಾಸ್ತ್ರಗಳಿಂದ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಪರಿಹಾರವಾಗಲಿದೆ 95388 66755 ಜೀವನದ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ನಿರಾಶರಾಗಿದ್ದರೆ ಒ'ತ್ತಡ ಮನಸ್ತಾಪ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮೋಸ , ಮಾನಸಿಕ ಕಿರಿಕಿರಿ ವಾ'ಮಾಚಾರದಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜೀವನ ಅನರ್ಥವಾಗಿದ್ದರೆ , ಎಷ್ಟು ದುಡಿದರೂ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ನೆಮ್ಮದಿ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು ನಂಬಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ದ್ರೋಹ ಮದುವೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷಾ ಪ್ರೇಮ ವಿಚಾರ ಉದ್ಯೋಗದ ಸಮಸ್ಯೆ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿನ ಕಲಹಗಳು ಅತ್ತೆ-ಸೊಸೆ ಕಿರಿಕಿರಿ ನಿಮ್ಮ ವೈವಾಹಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಸಂತಾನ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೋರ್ಟ್ ವಿಚಾರ ಸಾಲದ ಬಾಧೆ ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಮಾತು ಕೇಳದಿದ್ದರೆ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕೇರಳ ಮತ್ತು ಕೊಳ್ಳೇಗಾಲದ ಸರ್ವಾಭಿಷ್ಟ ಸಿದ್ದಿ ಪೂಜಾ ಅಷ್ಟದಿಗ್ಬಂದನ ಪೂಜೆ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಜೊತೆಗೆ ಗ್ರಹಣಕಾಲದ ಬಲಿಷ್ಠ ಅಥರ್ವಣವೇದದ ಕಾಳಿಕಾ ಉಪಾಸನಾ ಅನುಷ್ಠಾನ ವಿದ್ಯೆಯಿಂದ ಶೇಕಡ ನೂರರಷ್ಟು ಸೂಕ್ತ ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಪ್ರಖ್ಯಾತಿ ಹಾಗೂ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಪಡೆದಿರುವ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ 95388 66755

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here