ಕೊರೋನ ದ ಎರಡನೇ ಅಲೆ. ಭಾರತದ ವಿರುದ್ಧ ಯೋಜಿತ ಜೈವಿಕ ಯು’ದ್ಧವೇ.

0
3864

ಕೊರೋನ ದ ಎರಡನೇ ಅಲೆ. ಭಾರತದ ವಿರುದ್ಧ ಯೋಜಿತ ಜೈವಿಕ ಯು’ದ್ಧವೆ. ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಪ್ರಸ್ತುತ ವ್ಯಾಪಕವಾದ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ಎರಡನೇ ಅಲೆ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ವೈರಸ್ ಹರಡುವುದಕ್ಕೆ ಕಾರಣ ಎಂದು ನೀವು ನಂಬುತ್ತೀರಾ. ಹದಿನೈದು ದಿನಗಳ ಹಿಂದೆ ಇದು ಎರಡನೇ ಅಲೆ ಎಂದು ನಾನು ನಂಬಿದ್ದೆ. ಆದರೆ ಈಗ ನನ್ನ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಬಹಳಷ್ಟು ಅನುಮಾನಗಳು ಬಂದು ಕೂತಿವೆ. ಇಡೀ ಭಾರತೀಯ ಉಪಖಂಡದ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ನೋಡಿ.

ಪಾಕಿಸ್ತಾನ, ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶ, ನೇಪಾಳ, ಭೂತಾನ್. ಈ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಏಷ್ಯಾದ ಬೇರೆ ಯಾವುದೇ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಬೇರೆ ಯಾವುದೇ ಅಲೆ ಇರಲಿಲ್ಲ. ಎರಡೂವರೆ ತಿಂಗಳ ಹಿಂದೆ ಭಾರತದಲ್ಲಿದ್ದಂತೆಯೇ ಇಂದು ಕೂಡಾ ಇದೇ ರೀತಿಯ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಿವೆ. ಹಾಗಾದರೆ ಭಾರತದಲ್ಲಿಯೇ ಈ ಬಾಂ’ಬ್ ಹೇಗೆ ಸ್ಫೋ’ಟಿಸಿತು. ಆ ಎಲ್ಲ ದೇಶಗಳ ನಾಗರಿಕರು ಭಾರತೀಯರಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಶಿಸ್ತುಬದ್ಧರಾಗಿದ್ದಾರೆಯೇ.

ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಅವರು ದಿನವಿಡೀ ಮಾಸ್ಕ್ ಧರಿಸುತ್ತಾರೆಯೇ? ಇಲ್ಲ! ಅವರ ಭೌಗೋಳಿಕ ಸ್ಥಿತಿ ಭಾರತಕ್ಕಿಂತ ಭಿನ್ನವಾಗಿದೆಯೇ? ಇಲ್ಲ. ನಂತರ, ಎರಡನೇ ಅಲೆ ಈ ದೇಶಗಳನ್ನು ಮುಟ್ಟಲು ಸಹ ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಭಾರತವನ್ನು ಮುರಿಯುತ್ತಿದೆ, ಏಕೆ? ಮೊದಲ ಅಲೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಐಸಿಎಂಆರ್(MCMR) ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕೊಟ್ಯಂತರ ಜನರಿಗೆ ಈ ಕಾಯಿಲೆ ಬಂತು ಮತ್ತು ಅದು ಅವರಿಗೆ ತಿಳಿದಿರಲಿಲ್ಲ.

ಮತ್ತು ಕೋಟ್ಯಂತರ ಜನರು ಬ’ಲಿಪಶುಗಳಾಗಿ ಮತ್ತು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ರೋಗದಿಂದ ಮುಕ್ತಿ ಪಡೆದು ಅವರು ರೋಗ ನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ. ಹಾಗಿದ್ದರೆ, ಈ ಎರಡನೇ ಅಲೆ. ಅದು ಹೇಗೆ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಆಯಿತು? ಮತ್ತು ಅದು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಏಕೆ ವಕ್ಕರಿಸಿತು. ಈ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ನಂತರ ಜಾಗತಿಕ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳನ್ನು ನೋಡಿ. ಔಷಧಿ, ಲಸಿಕೆ ಇಂದ ಲಾಕ್ ಡೌನ್ ಮಾಡಿ ಎಸ್ಟು ದೊಡ್ಡ ದೇಶವನ್ನು ಎಸ್ಟು ಅಗಾಧ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನೂ ಆರ್ಥಿಕ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನೂ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ನಿಭಾಯಿಸಿ ಭಾರತ ಇಡೀ ಜಗತ್ತನ್ನು ಬೆರಗುಗೊಳಿಸಿತು.

ಈಗ, ಚೀನಾದ ನಿಜವಾದ ಕಾಳಜಿಯನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ. ಚೀನಾ ಇಂದು ಭಾರತಕ್ಕೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದೆ. ಕಳೆದ ವರ್ಷವೂ ಇದು ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಒಳನುಸುಳುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಗಡಿ ಆಕ್ರಮನದಂತ ಪುಂಡತನ ಮಾಡಿತ್ತು. ಅಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಸೈನಿಕರಿಂದ ಒದೆ ತಿಂದು ಓಡಿದ ನಂತರ, ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ತುಂಬಾ ಸುಧಾರಿಸಿದೆ ಅದು ನಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು.

ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ನಮ್ಮ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ವೈರಿ ಮತ್ತು ಮಡಿಲ ಮುಳ್ಳು. ಅದು ಕೂಡ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಸಹಾಯದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದೆಯೇ. ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಕಾರಣವೆಂದರೆ ಮೋದಿ ಟ್ರಂಪ್ ಅವರಂತೆ ತಲೆಬಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ. ವಿಶ್ವದ ಫಾರ್ಮಾ ಲಾಬಿ, ಆಯಿಲ್ ಲಾಬಿ ಮತ್ತು ಆರ್ಮ್ಸ್ ಲಾಬಿ ಈ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಮತ್ತು ಬ್ಲ್ಯಾಕ್‌ಲೈವ್ಸ್‌ಮ್ಯಾಟರ್ (black live matter) ಮತ್ತು ಜಾರ್ಜ್ ಫ್ಲಾಯ್ಡ್(George floyed ) ಟ್ರಂಪ್‌ರನ್ನು ಸೋಲಿಸಿ ವಿಶ್ವದಲ್ಲೇ ಭೀಕರ ಕೋಲಾಹಲವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಿದರು.

ಏಕೆಂದರೆ ಟ್ರಂಪ್ ಈ ಲಾಬಿಗಳ ವಿರುದ್ಧ ನಿಂತರು. ಇಂದು ಅದೇ ಜನರು ಮೋದಿಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಏಕೆ ಗೊತ್ತಾ? ಏಕೆಂದರೆ ಫಾರ್ಮಾ ಕಂಪನಿಗಳ ವ್ಯವಹಾರ ಕನಿಷ್ಠ 4 ರಿಂದ 6 ಟ್ರಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್ (ವಾರ್ಷಿಕವಾಗಿ). ಕನಿಷ್ಠ 1.25 ಟ್ರಿಲಿಯನ್ ಲಸಿಕೆ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ಶೂನ್ಯಕ್ಕೆ ಇಳಿಸಲಾಯಿತು. 500 ಬಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್‌ಗಳ ಪಿಪಿಇ ಕಿಟ್ ಮತ್ತು ಮಾಸ್ಕ್ ನ ವ್ಯವಹಾರ ಬಹುತೇಕ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ.

ವೈದ್ಯಕೀಯ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ, ಪರಾವಲಂಬಿ ಯಾಗಿ ನಷ್ಟ ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಭಾರತ. ವಿಶ್ವದ ಮುಂದೆ ಕೈ ಚಾಚುತ್ತಿದ್ದ ದೇಶವು ಲಸಿಕೆ ಹಂಚಿಕೆಯ ದೇಶವಾಗಿ ಹೇಗೆ ಮಾರ್ಪಟ್ಟಿತು ?? ವಿಶ್ವಕ್ಕೇ ಸುಲಭವಾಗಿ ಜೀರ್ಣವಾಗುವ ವಿಷಯ ಇದು? ಔಷಧೀಯ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಭಾರತ ಅವರನ್ನು ಹೇಗೆ ಸೋಲಿಸಿತು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಜರ್ಮನಿಗೆ ಈಗಲೂ ಅರ್ಥವಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ .

ದಯವಿಟ್ಟು ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಯೋಚಿಸಿ. ಮುಂದಿನ 2 – 3 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ವಾಹನಗಳಿಗೆ 75000 ರಿಂದ 100000 ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಕೇಂದ್ರಗಳನ್ನು(station) ನಿರ್ಮಿಸುವ ಗುರಿ ಹೊಂದಲಾಗಿದೆ, ಇದು ತೈಲ ಬಳಕೆಯನ್ನು 30% ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ಜಾಗತಿಕ ತೈಲ ಲಾಬಿಗೆ ನೇರ ನೇರ ಹೊಡೆತ.

ಇದು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಭಾರತವು ಎಲ್ಸಿಎ(LCA) ಯುದ್ಧ ವಿಮಾನಗಳು ಮತ್ತು ಬ್ರಹ್ಮೋಸ್ ಕ್ಷಿಪಣಿಯ (BRAHMOS) ರಪ್ತು ಆರಂಭಿಸಿದೆ , ಇದು ಜಾಗತಿಕ ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರ ಲಾಬಿಗೆ ಭಾರಿ ಹಿನ್ನಡೆ ಎಂದು ಸಾಬೀತಾಗಿದೆ. ಮೋದಿ ಈ ಎಲ್ಲ ಲಾಬಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ ಇವರ ದಾರಿಯ ದೊಡ್ಡ ಮುಳ್ಳು. ಮತ್ತು ಈ ಮುಳ್ಳನ್ನು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಕೋಪದಿಂದ ಮಾತ್ರ ತೆಗೆದುಹಾಕಬಹುದು ಎಂದು ಅವರು ದೃಢವಾಗಿ ನಂಬುತ್ತಾರೆ. ಮತ್ತೊಂದು ಅಂಶ.

ಅಸ್ಸಾಂ ಮತ್ತು ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳ ಚುನಾವಣೆಗಳಲ್ಲಿ ಮೋದಿಯವರ ರ್ಯಾಲಿಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರಚಾರದ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ಈಗ ಕೋಪಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಅವರಿಗೆ ಜಿಯೋ (GEO) ಪಾಲಿಟಿಕ್ಸ್ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತ್ರ ಗೊತ್ತಿಲ್ಲ ಜಾಣ ಕುರುಡು. ಅಸ್ಸಾಂ ಮತ್ತು ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದ 15 ಕೋಟಿ ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶಿಗಳು ಮತ್ತು ರೋಹಿಂಗ್ಯಾಗಳು ಲಕ್ಷಾಂತರ ನುಸುಳು ಕೋರರನ್ನು ದೇಶದ ಅತಿಥಿಗಳನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.

(ದೀದಿ ಮತ್ತು ರಾಗ/ಸೋಗಾ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಆಧಾರ್ ಕಾರ್ಡ್ ಅನ್ನು ಸಹ ಮಾಡಿ ಕೊಟ್ಟಿದಾರೆ.) ಈಗ ಈ ಸೂಕ್ಷ್ಮತೆಯನ್ನು ಗಮನಿಸಿದರೆ, ಅಸ್ಸಾಂ ಮತ್ತು ಬಂಗಾಳ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಕಾಶ್ಮೀರಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಮಹತ್ವದ್ದಾಗಿದೆ. Google ನಲ್ಲಿ “ಚಿಕನ್ ನೆಕ್”(chikkan neck) ಅಂತ ಹುಡುಕಿ. ಸಿಲಿಗುರಿ ಭಾಗದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ನಿಮಗೆ ಅರ್ಥವಾಗುತ್ತೆ. ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಚೀನೀ ಕಾಯಿಲೆಯ ಎರಡನೇ ಅಲೆ ಮೋದಿಯವರ ಆಡಳಿತ ವೈಫಲ್ಯ ಅಂತ ಬಿಂಬಿಸಿ ದೇಶದ ನಾಗರಿಕರನ್ನು ತಪ್ಪು ದಾರಿಗೆ ಎಳೆದು ದೇಶದಲ್ಲಿ ಅಂತರ್ಯುದ್ಧ ತಂದೊಡ್ಡುವುದು ಇವರ ಬಹಳ ದೊಡ್ಡ ಯೋಜನೆ.

ಇದು ಚೀನಾದ ಮಾವೋವಾದಿಗಳ ಮತ್ತು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಅಡಗಿರುವ ಅದರ ಸ್ಲೀಪರ್ ಸೆಲ್ ಗಳ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಆಟವಾಗಿದೆ (ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಗಮನಿಸಿರಬಹುದ ಆಮ್ಲಜನಕ ಹಿತ್ತ ರೈಲನ್ನು ಹಳಿ ತಪ್ಪಿಸಲು ರೈಲ್ವೆ ಹಾಲಿಗೆ ಬಾಂಬ್ ಇಟ್ಟಿದ್ದ ನಕಲರು.) ದಿನದ 24×7 ಮೃತ ದೇಹಗಳು ಮತ್ತು ಆಮ್ಲಜನಕದ ಕೊರತೆ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಸುದ್ದಿಯನ್ನು ಮಾದ್ಯಮಗಳಲ್ಲಿ ತೋರಿಸುತ್ತಾ, ವಿರೋಧ ಪಕ್ಷಗಳು ಮತ್ತು ಅವರ ಗುಲಾಮರು ಜಾಗತಿಕ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಮೋದಿ ವಿರೋಧಿ ಅಲೆ ಸೃಷ್ಟಿಸಲು ಪಿತೂರಿ ನಡೆಸುತ್ತಿವೆ. ಮೃ’ತ ಪಟ್ಟ ಒಬ್ಬ ತಾಯಿಯನ್ನು ನೂರಾರು ಬಾರಿ ಸಾಯುವಂತೆ ಏಕೆ ತೋರಿಸಲಾ ಗುತ್ತಿದೆ ಶವಾಗಾರದಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಜನಸಮೂಹ ಯಾಕೆ.

ಸುಮಾರು 70 ಟ್ವೀಟ್‌ಗಳು ಒಂದೇ ಸಮವಾಗಿ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟ ವು ? ನಮ್ಮ ತಾಯಿ ಆಮ್ಲಜನಕವಿಲ್ಲದೆ ಏಕೆ ಸತ್ತರು ?? ಟೂಲ್ ಕಿಟ್ ಗ್ಯಾಂಗ್ ಮತ್ತೆ ಸಕ್ರಿಯ ವಾಯಿತು ಯಾರ ಊಹೆಯಲ್ಲು ಇಲ್ಲದ ರೈತರ ಪ್ರತಿಭಟನೆ ದೆಹಲಿಯ ಘಡಿಯಲ್ಲಿ ಇದ್ದಕ್ಕಿದ್ದಂತೆ ಪ್ರತ್ಯಕ್ಷವಾದ ರೈತ (oxigen ಹೊತ್ತು ತರುತ್ತಿದ್ದ ಲಾರಿ ಗಾಳನ್ನು ತಡೆದ ರೈತರು) ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದಲ್ಲಿ ಚೇತರಿಕೆ ಹಗರಣ ಬೆಳಕಿಗೆ ಬಂದ ಕೂಡಲೇ ಮೋದಿ ಬಂಗಾಳ ಗೆಲ್ಲಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು.

ನಂತರ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗ ಮತ್ತೆ ಹೇಗೆ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿತು. ಇದು ಒಂದು ವ್ಯಸ್ತಿತ ಪಿತೂರಿ. ಇದನ್ನು ನಂಬಿರಿ ಅಥವಾ ಬಿಡಿ. ಇದು ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ಯುದ್ಧ ಕೂಡ ಆಗಿರಬಹುದು. ನಾನು ರಾಜಕೀಯ ಪರಿಣಿತನಲ್ಲ ಆದರೆ ಸನ್ನಿವೇಶಗಳನ್ನು ನೋಡಿ ನನಗೆ ಅನ್ನಿಸಿದ್ದು, ಇಡೀ ವಿಶ್ವಕ್ಕೆ ಕೋರೋಣ ಜಯೀಸಿ ಮಾದರಿಯಾಗಿದ ದೇಶ ಯಾಕೆ ಇದ್ದಕ್ಕಿದ್ದಂತೆ ಹೇಗೆ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಯಾಗಿ ಪರಿಣಮಿಸಿದ್ದು ಅದು ಭಾರತ, ಮಾತ್ರ ಇದು ಅಸಾಧಾರಣ ಜೈವಿಕ ಅಸ್ತ್ರವಾಗಬಹುದು.

ಅಲ್ಪ ವಿರಾಮದ ನಂತರ, ಈ ಹೋರಾಟ ಬಹಳ ದೂರ ಹೋಗಲಿದೆ. ಮುಂದಿನ ಪೀಳಿಗೆಯನ್ನು ಗುಲಾಮರನ್ನಾಗಿ ಮಾಡದಿದ್ದರೆ ದೇಶ ವಿರೋಧಿ ಗಳು ಮತ್ತು ಮಗ್ಗುಲ ಮುಳ್ಳುಗಳಿಗೆ ಉಳಿಗಾಲವಿಲ್ಲ ಅಂತ ಅವಕ್ಕೆ ಅರ್ಥ ವಾಗಿದೆ ಅದರ ಭಾಗವೇ ಈಗ ನಾವು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿರುವ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ. ಈಗ ನಾವು ಏನು ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ಸ್ವಲ್ಪ ಯೋಚನೆ ಮಾಡೋಣ.

ಈ ಮಾಹಿತಿಯು ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಾಗಿದ್ದರೆ ಮರೆಯದೇ ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ, ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಸಹ ಒಂದು ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯ, ಹಾಗೆಯೇ ಮರೆಯದೆ ನಮ್ಮ ಪೇಜ್ ಅನ್ನು ಲೈಕ್ ಮಾಡಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪ್ಡೇಟ್ ಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಪಡೆಯಿರಿ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here